PDA

View Full Version : xin tư vấn 1 trường hợp cá biệt !

longga
20-04-2014, 22:35
trước khi hỏi xin các anh chị bỏ qua về yếu tố cờ bạc của e nha : chuyện là cánh nay 1 tuần e và 1 người bạn trong lúc ôm gà băng cựa sắt cho gà để chuẩn bị đá thì vô tình con gà cựa quậy làm cho cựa sắt quẹt lên tay bạn e rồi tới tay e , cả 2 đều bị xước 1 đường rất rát rồi 1 lát sau tay e mới có 1 tý máu trên vét trấy . Vậy e xin hỏi tình huống đó lỡ như người đó nhiễm hiv thì từ cây cựa sắt do con gà làm cả 2 bị thương thì e có nguy cơ nhiễm không ?

Charles
20-04-2014, 22:40
trước khi hỏi xin các anh chị bỏ qua về yếu tố cờ bạc của e nha : chuyện là cánh nay 1 tuần e và 1 người bạn trong lúc ôm gà băng cựa sắt cho gà để chuẩn bị đá thì vô tình con gà cựa quậy làm cho cựa sắt quẹt lên tay bạn e rồi tới tay e , cả 2 đều bị xước 1 đường rất rát rồi 1 lát sau tay e mới có 1 tý máu trên vét trấy . Vậy e xin hỏi tình huống đó lỡ như người đó nhiễm hiv thì từ cây cựa sắt do con gà làm cả 2 bị thương thì e có nguy cơ nhiễm không ?

vô tình con gà cựa quậy làm cho cựa sắt quẹt lên tay bạn e rồi tới tay e , cả 2 đều bị xước 1 đường rất rát rồi 1 lát sau tay e mới có 1 tý máu trên vét trấy => Không có nguy cơ lây nhiễm, vì khi quẹt như vậy máu không kịp dính vào cựa sắt.

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 22:49
Cựa gà chứ k phải kim tiêm. Ko có nguy cơ trong trường hợp này

♥NS♥
20-04-2014, 22:54

1 lát sau chảy đống máu thì cũng chả sao chứ 1 tí .Bạn ko có nguy cơ trong trường hợp này

longga
21-04-2014, 09:01
e sợ là lúc quẹt người bạn đó thì mũi cựa đã dính 1 ít máu rồi sau đó quẹt tới e thì máu sẽ dính trên vết trầy xướt của e dẫn đến nguy cơ không các anh ?

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 09:05
e sợ là lúc quẹt người bạn đó thì mũi cựa đã dính 1 ít máu rồi sau đó quẹt tới e thì máu sẽ dính trên vết trầy xướt của e dẫn đến nguy cơ không các anh ?
Suy diễn hoang tưởng toàn cục

longga
21-04-2014, 09:11
e chỉ nghĩ đến tình huống xấu nhất nếu diễn biến như vậy thì có nguy cơ không các anh ?

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 09:13
e chỉ nghĩ đến tình huống xấu nhất nếu diễn biến như vậy thì có nguy cơ không các anh ?
K có nguy cơ

longga
21-04-2014, 09:22
cảm ơn anh ! e xin hỏi thêm 1 chuyện tế nhị nữa là từ ngày bị sự cố này đến giờ em không dám gần bạn gái em vì sợ lây cho cô ấy , nay được các anh tư vấn nhiệt tình là không có nguy cơ . vậy từ nay e có thể yên tâm gần bạn gái e không anh ?

♥NS♥
21-04-2014, 09:33
cảm ơn anh ! e xin hỏi thêm 1 chuyện tế nhị nữa là từ ngày bị sự cố này đến giờ em không dám gần bạn gái em vì sợ lây cho cô ấy , nay được các anh tư vấn nhiệt tình là không có nguy cơ . vậy từ nay e có thể yên tâm gần bạn gái e không anh ?

không có nguy cơ thì bạn muốn gần hay ko kệ bạn chứ.mũi cựa gà quẹt ngang thì không có giữ máu được đâu bạn.

longga
21-04-2014, 09:35
cảm ơn các anh !

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 09:44
cảm ơn các anh !
tốt nhất là nếu có gần gũi bạn gái mình thì cũng nên dùng bao bạn nhé,để đảm bảo an toàn cho cả hai....

longga
27-04-2014, 22:50
mấy hôm nay suy nghĩ thấy lo , không biết có cần thiết phải đi làm xét nghiệm không xin mấy anh tư vấn thêm , đã 3 tuần kể từ tình huống em kể trên !

songchungvoi_HIV
27-04-2014, 22:52
mấy hôm nay suy nghĩ thấy lo , không biết có cần thiết phải đi làm xét nghiệm không xin mấy anh tư vấn thêm , đã 3 tuần kể từ tình huống em kể trên !
XN hay k là quyền của bạn, Cái gì cần chia sẻ đã chia sẻ rùi, K có nguy cơ k cần XN

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-04-2014, 22:55
bạn không có nguy cơ nên không cần thiết phải làm xét nghiệm đâu
như vậy nhé...

longga
27-04-2014, 23:00
tại hôm đó người bạn đó chỉ quen sơ thôi không còn gặp lại nữa và cũng quên hỏi vết thương bạn ấy thế nào , mấy hôm sau mới nghĩ lại là không biết tình huống đó cựa có dính máu rồi lây qua e không nữa , e lo quá anh ơi ?

songchungvoi_HIV
27-04-2014, 23:01
tại hôm đó người bạn đó chỉ quen sơ thôi không còn gặp lại nữa và cũng quên hỏi vết thương bạn ấy thế nào , mấy hôm sau mới nghĩ lại là không biết tình huống đó cựa có dính máu rồi lây qua e không nữa , e lo quá anh ơi ?
K có nguy cơ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-04-2014, 23:10
yên tâm đi bạn
bạn an toàn mà
nếu sợ quá thì lần sau đừng đi đá gà nữa nhé bạn
không bị trầy xước,không chảy máu thì không lo lắng...

longga
29-04-2014, 10:59
được các anh chị tư vấn không sao nhưng sao em cứ lo lo thế nào ấy ! không biết có nên đi xn không ? nhưng lại không đủ can đảm . giờ không biết nên thế nào ? anh chị nào cho e lời khuyên nên thế nào cho hết lo lắng với ?

tôi ơi đừng tuyệt vọng
29-04-2014, 11:04
được các anh chị tư vấn không sao nhưng sao em cứ lo lo thế nào ấy ! không biết có nên đi xn không ? nhưng lại không đủ can đảm . giờ không biết nên thế nào ? anh chị nào cho e lời khuyên nên thế nào cho hết lo lắng với ?
nếu vậy đi xét nghiệm giải tỏa đi bạn...

longga
29-04-2014, 11:06
mới được 25 ngày thôi có đi pasteur được không anh ?

songchungvoi_HIV
29-04-2014, 11:07
Đọc cái này

XN hay k là quyền của bạn, Cái gì cần chia sẻ đã chia sẻ rùi, K có nguy cơ k cần XN

tôi ơi đừng tuyệt vọng
29-04-2014, 11:20
mới được 25 ngày thôi có đi pasteur được không anh ?
đi pastuer để làm gì vậy bạn khi bạn không có nguy cơ?
muốn giải tỏa thì đợi đủ 6 tuần đi bạn...

longga
29-04-2014, 11:24
dạ không phải e không tin những gì các anh tư vấn mà chính là suy nghĩ trong đầu e chưa được loại bỏ nên nhờ các anh chị có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .

tôi ơi đừng tuyệt vọng
29-04-2014, 11:28
dạ không phải e không tin những gì các anh tư vấn mà chính là suy nghĩ trong đầu e chưa được loại bỏ nên nhờ các anh chị có kinh nghiệm chia sẽ giúp em .
muốn loại bỏ thì dễ lắm
bạn đừng suy nghĩ đến nó nữa là được
tìm thứ gì đó khác hay ho hơn hiv mà quan tâm nha bạn
chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống...

nguyenngochung
29-04-2014, 12:20
muốn loại bỏ thì dễ lắm
bạn đừng suy nghĩ đến nó nữa là được
tìm thứ gì đó khác hay ho hơn hiv mà quan tâm nha bạn
chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống...
chính xác. nhưng đừng tìm đến gmd

tôi ơi đừng tuyệt vọng
29-04-2014, 12:26
chính xác. nhưng đừng tìm đến gmd
và cũng đừng tìm đến gà nữa nha bạn Long Gà
gái mại dâm= gà ^^

longga
02-05-2014, 21:40
hôm trước e đã đi hoà hảo xét nghiệm hiv combo 25 ngày kết quả âm tính , vậy xin hỏi kết quả này đủ để giải toả tâm lí không ?

Tuanmecsedec
02-05-2014, 21:41
hôm trước e đã đi hoà hảo xét nghiệm hiv combo 25 ngày kết quả âm tính , vậy xin hỏi kết quả này đủ để giải toả tâm lí không ?

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 21:42
Theo bạn k có nguy cơ vậy an tâm chưa??

Charles
02-05-2014, 21:44

Không có nguy cơ thì 25 ngày Combo ÂT đủ cho bạn giải tỏa tâm lý rồi. Hãy yên tâm với những gì đã được chia sẻ, không cần XN nữa.

longga
02-05-2014, 21:46
thank các anh !