PDA

View Full Version : các anh chị tư vấn cho em về sùi mào gà ạ

nguyenthienlong111
21-04-2014, 16:26
em được 1 tháng 21 hôm rồi.em đi vệ sinh hay có thói quen dùng giấy vệ sinh lau khô lỗ sáo khi tiểu xong mỗi ngày em đi vệ sinh khoảng chục lần dạo gần đây em thấy cái bờ quanh miệng lỗ sáo hơi khô giáp và nổi nên một tý so với bề mặt.ko biết có phải là giai đoạn đầu của sùi mào gà ko.hiện nay có thể chữa trị sùi mào gà tận gốc ko hay chỉ có những phương pháp làm xẹp nó nhưng vi rút vẫn còn trong người kiểu gì bệnh cũng tái phát ,lây cho người yêu thì khổ lắm.xin các anh chị tư vấn cho em.

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 16:33
em được 1 tháng 21 hôm rồi.em đi vệ sinh hay có thói quen dùng giấy vệ sinh lau khô lỗ sáo khi tiểu xong mỗi ngày em đi vệ sinh khoảng chục lần dạo gần đây em thấy cái bờ quanh miệng lỗ sáo hơi khô giáp và nổi nên một tý so với bề mặt.ko biết có phải là giai đoạn đầu của sùi mào gà ko.hiện nay có thể chữa trị sùi mào gà tận gốc ko hay chỉ có những phương pháp làm xẹp nó nhưng vi rút vẫn còn trong người kiểu gì bệnh cũng tái phát ,lây cho người yêu thì khổ lắm.xin các anh chị tư vấn cho em.
Đã chia sẻ ở đây rùi:
Chủ đề: xin các anh chị tư vấn cho em về lậu,giang mai.và sùi mào gà (http://diendanhiv.vn/threads/11367-xin-cac-anh-chi-tu-van-cho-em-ve-lau-giang-mai-va-sui-mao-ga)Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Chủ đề: Bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/11569-Benh-lay-qua-duong-tinh-duc)Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 16:37
bạn có bị đâu mà lo thế bạn?
bạn lấy giấy lau hoài nên nó thế thôi,bình thường mà...

nguyenthienlong111
22-04-2014, 00:20
hồi trước em đi vệ sinh xong không bao giờ lau cả cứ kệ nó thôi.dạo gần đây em mới chuyển sang dùng giấy lau để chim luôn khô dáo sạch sẽ,mà em dùng loại giấy chất lượng hơi kém lau .dùng được 2,3 tuần thấy bề mặt gần sáo chỗ hay lau bị khô giáp và hơi nổi lên và hình như chỗ khô giáp đấy có lan to ra,em được 1 tháng 22 hôm kể từ hôm nguy cơ rồi anh ạ.em đi gái mà ko dùng baocaosu mà đang lo bị sùi mào gà,giang mai hay hiv

Tuanmecsedec
22-04-2014, 05:25

hồi trước em đi vệ sinh xong không bao giờ lau cả cứ kệ nó thôi.dạo gần đây em mới chuyển sang dùng giấy lau để chim luôn khô dáo sạch sẽ,mà em dùng loại giấy chất lượng hơi kém lau .dùng được 2,3 tuần thấy bề mặt gần sáo chỗ hay lau bị khô giáp và hơi nổi lên và hình như chỗ khô giáp đấy có lan to ra,em được 1 tháng 22 hôm kể từ hôm nguy cơ rồi anh ạ.em đi gái mà ko dùng baocaosu mà đang lo bị sùi mào gà,giang mai hay hiv

Những gì bạn kể,không phải bị Mào gà.Đôi khi có thể do bạn dùng giấy lau bị dị ứng.

nguyenthienlong111
25-04-2014, 00:50
anh hiếu ơi chẳng hạn mình mắc vi rút smg nhưng 3 tháng mới có biểu hiện ra ,thì sau 2 tháng mình tiêm vắc sin típ 6 và 11 thì có thể chữa khỏi hoàn toàn smg ko anh.hoặc sau 3 tháng có biểu hiện mình tiêm còn có tác dụng diệt vi rút ko a

nguyenthienlong111
25-04-2014, 00:52
anh hiếu xem hộ em thông tin này có chính xác ko họ còn có thuốc tiêu diệt vi rút nữa.http://www.tienphong.vn/Suc-Khoe-Bac-Si-Cua-Ban/tri-tan-goc-benh-sui-mao-ga-sau-5-phut-633666.tpo

Charles
25-04-2014, 05:48
anh hiếu ơi chẳng hạn mình mắc vi rút smg nhưng 3 tháng mới có biểu hiện ra ,thì sau 2 tháng mình tiêm vắc sin típ 6 và 11 thì có thể chữa khỏi hoàn toàn smg ko anh.hoặc sau 3 tháng có biểu hiện mình tiêm còn có tác dụng diệt vi rút ko a

Các loại bệnh đã có vắc xin phòng bệnh đều phải tiêm trước khi có mầm bệnh mới có tác dụng.

nguyenthienlong111
26-04-2014, 13:30
anh hiếu ơi có anh tư vấn cho em nếu mắc sùi mào gà thì sau 1 tháng đã xuất hiện nốt sùi rồi,anh ấy hồi trước cũng đi khám các bác sĩ bảo thế.còn các thông tin trên mạng là ủ bệnh 3 tháng mới có triệu chứng là ko chính xác đúng ko ạ.nếu có vi rút trong người thì 1 tháng đã nổi những mụn sùi rồi ạ

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 13:33
anh hiếu ơi có anh tư vấn cho em nếu mắc sùi mào gà thì sau 1 tháng đã xuất hiện nốt sùi rồi,anh ấy hồi trước cũng đi khám các bác sĩ bảo thế.còn các thông tin trên mạng là ủ bệnh 3 tháng mới có triệu chứng là ko chính xác đúng ko ạ.nếu có vi rút trong người thì 1 tháng đã nổi những mụn sùi rồi ạ
U sùi MG ủ bệnh đến 90 ngày, cho dù có hay k sao 90 ngày kết luận trắng đen, Dĩ nhiên nếu có chỉ cần sau 4 tuần đến 2 tháng là có U sùi