PDA

View Full Version : hỏi về triệu chứng..!!

abd
22-04-2014, 10:00
cho em hỏi sau 6tuần có nguy cơ thì cơ thể e lâu lâu hay nổi những cục sưng lên như bi mũi chít mà nhỏ cở 2mm gây ngứa, và hay bị ngứa cơ thể...em ko biết đó là biểu hiện của hiv hay các bệnh std ạ !!

Nguyen Ha
22-04-2014, 10:05
cho em hỏi sau 6tuần có nguy cơ thì cơ thể e lâu lâu hay nổi những cục sưng lên như bi mũi chít mà nhỏ cở 2mm gây ngứa, và hay bị ngứa cơ thể...em ko biết đó là biểu hiện của hiv hay các bệnh std ạ !!Bạn vui lòng đi khám da liễu để biết thêm chi tiết. Đây không phải là triệu chứng của H.

Charles
22-04-2014, 10:07
cho em hỏi sau 6tuần có nguy cơ thì cơ thể e lâu lâu hay nổi những cục sưng lên như bi mũi chít mà nhỏ cở 2mm gây ngứa, và hay bị ngứa cơ thể...em ko biết đó là biểu hiện của hiv hay các bệnh std ạ !!

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, các biểu hiện nổi ngứa do stress thôi. Bạn đã XN 6 tuần ÂT rồi thì đợi chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo. Còn các bệnh STDs thì 6 tuần đi XN thôi, còn chờ gì nữa.

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 10:07
BQT k có tư vấn về TC và các biểu hiện trên cơ thể, bạn có bệnh gì thì vui lòng đến BV khám chuyên khoa Da Liễu dùm, DD chỉ tư vấn nguy cơ và XN thui, Thanks

abd
22-04-2014, 11:49
hiện tại 6 tuần e chưa xét nghiệm nên mới lo lắng...người lúc nào cũng ngứa và khi gãi nó nổi lên như vết bị mũi chít ạ...và trước đó có bi đau cơ khớp rất rõ trong vòng 3 tuần và cũng nổi hạch cổ

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 11:51
hiện tại 6 tuần e chưa xét nghiệm nên mới lo lắng...người lúc nào cũng ngứa và khi gãi nó nổi lên như vết bị mũi chít ạ...và trước đó có bi đau cơ khớp rất rõ trong vòng 3 tuần và cũng nổi hạch cổ
Bạn có bệnh gì thì vui lòng đến BV khám chuyên khoa Da Liễu dùm, Thanks