PDA

View Full Version : Mong tư vấn OS AD và cà DV ngoài AD sợ nhiễm HIV

lailolang
22-04-2014, 17:04
sáng nay mình đi xét nghiệm ở ChânTroiMoi trên đường Võ Thị Sáu , nguy cơ của mình là oralsex cho bạn nữ quen biết trên mạng, quan hệ có dùng bao , sau khi làm tình xong thì cô ấy có cắn dương vật mình , sau đó 2 người trườn lên nhau , cô ấy cọ xát âm đạo vào dương vật mình ( ko cho vào) . Mình sợ lúc cô ấy trường lên người dich âm đạo của cô ấy dính vào dương vật ( nơi cô ấy cắn dù ko để lại vết thương nhưng sợ vết thương nhỏ quá ko thấy ) . Mấy bạn cho mình hỏi như vậy thì xác suất nhiễm H có cao ko? Và hôm nay là ngày 76 có nguy cơ , vậy thứ 5 đến đây lấy kết quả thì kết quả đó có chính xác và đáng tin tưởng ko ? Có hiện tượng âm tính giả hay dương tính giả ko?

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 17:11
sáng nay mình đi xét nghiệm ở ChânTroiMoi trên đường Võ Thị Sáu , nguy cơ của mình là oralsex cho bạn nữ quen biết trên mạng, quan hệ có dùng bao , sau khi làm tình xong thì cô ấy có cắn dương vật mình , sau đó 2 người trườn lên nhau , cô ấy cọ xát âm đạo vào dương vật mình ( ko cho vào) . Mình sợ lúc cô ấy trường lên người dich âm đạo của cô ấy dính vào dương vật ( nơi cô ấy cắn dù ko để lại vết thương nhưng sợ vết thương nhỏ quá ko thấy ) . Mấy bạn cho mình hỏi như vậy thì xác suất nhiễm H có cao ko? Và hôm nay là ngày 76 có nguy cơ , vậy thứ 5 đến đây lấy kết quả thì kết quả đó có chính xác và đáng tin tưởng ko ? Có hiện tượng âm tính giả hay dương tính giả ko?
Trường hợp sẽ 1000000000000% AT vì k có nguy cơ. Vui lòng XN Giang mai và gan B

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 17:14
xác suất nhiễm h không cao bạn,gần như không có nguy cơ
đương nhiên là chính xác và đáng tin tưởng bạn
có dương tính giả chứ ít khi có âm tính giả lắm nha bạn...

StressQua
22-04-2014, 17:15
OS không có nguy cơ, bạn yên tâm, miễn là miệng bạn ko chãy máu là được

lailolang
22-04-2014, 17:17
tại sao có hiện tượng dương tính giả vậy các anh, xet nghiệm ở Chan troi mới ( 2 ngay) thì có hiện tượng đó ko ạ ? Em cũng nghĩ mình ko bị nhưng lỡ mà nhận kết quả có H chắc....ko bik gi lun

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 17:19
bạn yên tâm với những gì mà mọi người đã chia sẻ...

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 17:19
tại sao có hiện tượng dương tính giả vậy các anh, xet nghiệm ở Chan troi mới ( 2 ngay) thì có hiện tượng đó ko ạ ? Em cũng nghĩ mình ko bị nhưng lỡ mà nhận kết quả có H chắc....ko bik gi lun
Đảm bảo với bạn nơi bạn đến XN k có DT giả
Chỉ có test nhanh mới có DT giả, vì test nhanh rất nhạy thà bắt lầm hơn bỏ xót, có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu lên đến 99,98%
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 17:21
bạn có nguy cơ đâu mà lỡ gì bạn?
có hiện tượng đó vì trước khi làm xét nghiệm bạn dùng một số thuốc làm ảnh hưởng đến kết quả...

lailolang
22-04-2014, 17:21
cám ơn anh nhieu . THứ 5 em đã mạnh dạn đi lấy cái bản xet nghiệm. Em hy vọng sẽ có cơ hội gắn bó tư vấn với diễn đàn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 17:26
cám ơn anh nhieu . THứ 5 em đã mạnh dạn đi lấy cái bản xet nghiệm. Em hy vọng sẽ có cơ hội gắn bó tư vấn với diễn đàn
không có gì bạn
mình cũng hy vọng được hợp tác với bạn nhiều lắm ^^

lailolang
22-04-2014, 20:15
Hoang tưởng lo lắng , đợi đến hôm thứ 5 quá , hy vọng mọi thứ điều ổn . Quan hệ tình dục có bao cao su là an toàn trăm phần trăm phải ko các anh ? Chân trời mới xet nghiệm uy tính chắc chắn phải ko ạ

lailolang
23-04-2014, 09:05
NGười ta hẹn sáng thứ 5 lấy ket quả, mà giờ nôn nóng quá , ko bik chiều thứ 4 (chieu nay) lại lấy có kết quả ko nữa

songchungvoi_HIV
23-04-2014, 09:10
người ta hẹn sáng thứ 5 lấy ket quả, mà giờ nôn nóng quá , ko bik chiều thứ 4 (chieu nay) lại lấy có kết quả ko nữa
100% kq at