PDA

View Full Version : Qhtd sử dụng bcs xét nghiệm 6 tuần âm tính an toàn chưa ạ

Trang : [1] 2

Cố lên
24-04-2014, 12:10
Anh chị ơi em có qhtd vs gmd sử dụng bcs xuất tinh trong bao thì không phải rách đúng ko ạ . Sau đó em nhiều triệu chứng quá . Khoảng 5 tuần em bị nổi hạch nách hạch cổ . 6 tuần (42ngay) em có đi xn combo ag/ab kq at vậy an toàn chưa ạ mà em nhiều triệu chứng quá. Mong anh chị giúp em . Em cảm ơn ạ e lo lắng quá
1 lúc quan hệ xong dv của em bị xìu trong ad thì có nguy cơ ko mà lúc trước quan hệ em có bị ngứa dv ngãi rất nhiều
2 tay em chạm vào dịch AD của gmd rồi khoảng 20ph em có bóp mụn chảy máu vậy có nguy cơ không ạ
3 tay gmd có dán bắng gâu nhưng em sợ băng gâu có máu ạlúc Dv em xìu gmd có kích thích trạm vào Dv e có nguy cơ không ạ em lo lắng ở trường hợp 3 ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 12:19
Anh chị ơi em có qhtd sử dụng bcs xuất tinh trong bao thì không phải rách đúng ko ạ . Sau đó em nhiều triệu chứng quá . Khoảng 5 tuần em bị nổi hạch nách hạch cổ . 6 tuần (42ngay) em có đi xn combo ag/ab kq at vậy an toàn chưa ạ mà em nhiều triệu chứng quá. Mong anh chị giúp em . Em cảm ơn ạ e lo lắng quá
Bạn là người tác chiến bạn lại đi hỏi BQT em xuất tinh trong bao là k rách đúng k ạh thì BQT bó tay với bạn, Dĩ nhiên DV đeo BCS thì cho dù rách hay k rách thì DV vẫn nằm trong cái BCS đó, chỉ có khác là rách thì Dv ló ra, k rách thì DV vẫn trong BCS, thì dĩ nhiên xuất tinh thì tinh từ DV phóng ra ngoài BCS vãn là áo DV, dù k rách hay rách thì cũng từ DV ra, bạn lại hỏi là vẫn trong BCS thì sao trả lời, còn bạn XN AT Combo Ag/Ab sau 42 ngày = 7 tuần AT chứng tỏ cáci BCS đó k hề rách, nếu rách thì đâu có AT, còn TC gì đó của bạn cho dù bạn QHTD k BCS thì cũng đâu thể khẳng định bạn nhiễm HIV qua chuẩn đoán TC. HIV muốn biết có hay k chỉ XN máu, Đâu có BS nào dám chuẩn đoán HIv từ cực hạch. Hạch thì ai chả có, nếu k có hạch thì chít lâu rùi bạn

Cố lên
24-04-2014, 12:23
Bạn là người tác chiến bạn lại đi hỏi BQT em xuất tinh trong bao là k rách đúng k ạh thì BQT bó tay với bạn, Dĩ nhiên DV đeo BCS thì cho dù rách hay k rách thì DV vẫn nằm trong cái BCS đó, chỉ có khác là rách thì Dv ló ra, k rách thì DV vẫn trong BCS, thì dĩ nhiên xuất tinh thì tinh từ DV phóng ra ngoài BCS vãn là áo DV, dù k rách hay rách thì cũng từ DV ra, bạn lại hỏi là vẫn trong BCS thì sao trả lời, còn bạn XN AT Combo Ag/Ab sau 42 ngày = 7 tuần AT chứng tỏ cáci BCS đó k hề rách, nếu rách thì đâu có AT, còn TC gì đó của bạn cho dù bạn QHTD k BCS thì cũng đâu thể khẳng định bạn nhiễm HIV qua chuẩn đoán TC. HIV muốn biết có hay k chỉ XN máu, Đâu có BS nào dám chuẩn đoán HIv từ cực hạch. Hạch thì ai chả có, nếu k có hạch thì chít lâu rùi bạn
Vâng em cảm ơn anh ạ . Nhưng lúc dương vật em bị xìu thì gmd có kích thích Dv cho em mà em thấy tay gmd có dán băng gâu em sợ băng gâu dính máu cham vào Dv thì có nguy cơ không ạ

Charles
24-04-2014, 12:25
Vâng em cảm ơn anh ạ . Nhưng lúc dương vật em bị xìu thì gmd có kích thích Dv cho em mà em thấy tay gmd có dán băng gâu em sợ băng gâu dính máu cham vào Dv thì có nguy cơ không ạ

Không có nguy cơ.

Cố lên
24-04-2014, 12:28
Không có nguy cơ.
Anh Truong xuan ơi giúp em với em lo quá mà triệu chứng không hết. Lúc trước quan hệ em có bị ngứa ngãi rát em sợ lúc quan hệ dịch âm đạo có dính vào thì có sao không ạ e mong anh chị giúp em với

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 12:34
Anh Truong xuan ơi giúp em với em lo quá mà triệu chứng không hết. Lúc trước quan hệ em có bị ngứa ngãi rát em sợ lúc quan hệ dịch âm đạo có dính vào thì có sao không ạ e mong anh chị giúp em với
Bạn QHTD = bộ phận nào trên cơ thể??? Mắc mớ gì gãi rát là nguy cơ nhiễm HIV, Bồ Tèo

Cố lên
24-04-2014, 12:37
Sao không ai tl giúp em vậy em lo lắng lắm lúc quan hệ vs gmd e có sủ dụng các thuốc nexium, debridat,gaviscon, lactomin. Đến tận ngày xn6tuan vậy có ảnh hưởng không ạ

Cố lên
24-04-2014, 12:41
Bạn QHTD = bộ phận nào trên cơ thể??? Mắc mớ gì gãi rát là nguy cơ nhiễm HIV, Bồ Tèo
A sống chung với_hiv ơi nhưng đến giờ em nhiều triệu chứng quá ạ mai đuoc 11tuan theo anh em có đi xét nghiệm tiếp không ạ . Người em mệt mỏi lắm hạch thì vẫn còn hệ miễn dịch của em kém nữa nếu 6 tuần thì phát hiện được Dt chưa ạ

Cố lên
24-04-2014, 12:45
Anh chị trả lời giúp em với e hoang mang lo quá lại bị trắng lưỡi nữa có uống thuốc mãi không hết

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 12:49
A sống chung với_hiv ơi nhưng đến giờ em nhiều triệu chứng quá ạ mai đuoc 11tuan theo anh em có đi xét nghiệm tiếp không ạ . Người em mệt mỏi lắm hạch thì vẫn còn hệ miễn dịch của em kém nữa nếu 6 tuần thì phát hiện được Dt chưa ạ

Anh chị trả lời giúp em với e hoang mang lo quá lại bị trắng lưỡi nữa có uống thuốc mãi không hết
Thật ra mà nói tất cả hơn 2000 TV lên DD gần như 1900 TV được chia sẻ k có nguy cơ và cũng ngần ấy họ luôn muốn phải có tờ giấy chứng nhận AT HIV bằng chính con mắt của họ trông thấy, thì bạn cũng k ngoại lệ, Cái chính bạn cần hỏi lại chính tư tưởng bạn cần cái gì. Vì với BQT k có cần gì hay bất kỳ gì chỉ cần các bạn ổ định tâm lý cho dù có nguy cơ hay k có nguy cơ

Cố lên
24-04-2014, 12:55
Thật ra mà nói tất cả hơn 2000 TV lên DD gần như 1900 TV được chia sẻ k có nguy cơ và cũng ngần ấy họ luôn muốn phải có tờ giấy chứng nhận AT HIV bằng chính con mắt của họ trông thấy, thì bạn cũng k ngoại lệ, Cái chính bạn cần hỏi lại chính tư tưởng bạn cần cái gì. Vì với BQT k có cần gì hay bất kỳ gì chỉ cần các bạn ổ định tâm lý cho dù có nguy cơ hay k có nguy cơ vậy là em không có nguy cơ đúng không ạ còn triệu chứng thì bệnh gì chữa bệnh ý ạ . Em cảm ơn anh ạ nhưng những thuốc em dùng có ảnh hưởng với kp 6tuan at của em không anh

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 12:58
vậy là em không có nguy cơ đúng không ạ còn triệu chứng thì bệnh gì chữa bệnh ý ạ . Em cảm ơn anh ạ nhưng những thuốc em dùng có ảnh hưởng với kp 6tuan at của em không anh
Nếu đã nhiễm HIV thật sự thì k có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV XN ra AT kể cả thuốc ARV kháng HIV

Cố lên
24-04-2014, 13:01
Nếu đã nhiễm HIV thật sự thì k có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV XN ra AT kể cả thuốc ARV kháng HIV
Hiv không có triệu chứng phải không anh . Em tìm hiểu rất nhiều rồi ạ , còn người em mệt mỏi đau đầu trắng lưỡi nổi hạch thì đi chữa không liên quan đến hiv đúnh ko ak. E dk anh tư vấn không có nguy cơ e yên tâm lắm ạ. Cảm ơn anh nhiều

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 13:05
Hiv không có triệu chứng phải không anh . Em tìm hiểu rất nhiều rồi ạ , còn người em mệt mỏi đau đầu trắng lưỡi nổi hạch thì đi chữa không liên quan đến hiv đúnh ko ak. E dk anh tư vấn không có nguy cơ e yên tâm lắm ạ. Cảm ơn anh nhiều
Bạn đọc tài liệu của BV Nhiệt Đới xem các BS nơi đây nói gì về TC của HIV:
Sống lành mạnh, bệnh nhân AIDS thọ hơn
Sunday, 13 - April - 2014
AIDS là giai đoạn cuối của quá trình nhiễm HIV. Để hạn chế HIV chuyển qua AIDS, người có HIV phải làm gì và khi đã qua AIDS rồi phải làm sao để sống lâu hơn?

http://caritasphucuong.org/wp-content/uploads/2014/04/choc-tuy-song.jpg
Chọc dò tủy sống để xét nghiệm dịch tủy tìm nguyên nhân gây nhiễm trùng thần kinh trung ương trên bệnh nhân AIDS tại Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM – Ảnh: L.TH.H

Xung quanh vấn đề này, TS.BS Lê Mạnh Hùng – phó giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM – cho biết:
- Khoảng thời gian đầu của người mới nhiễm HIV được gọi là thời kỳ sơ nhiễm. Trong giai đoạn này, người nhiễm có thể không có biểu hiện bất thường hoặc có triệu chứng giống như cảm cúm, sau đó tự hết trong vòng 1-2 tuần. Giai đoạn hai của nhiễm HIV là thời kỳ không có triệu chứng, người nhiễm vẫn có thể hoạt động bình thường. Giai đoạn này dài hay ngắn phụ thuộc vào thể chất và hành vi người nhiễm, có thể diễn tiến theo ba hướng:

Tại Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM, năm tháng đầu năm 2013 tiếp nhận và điều trị ngoại trú 3.165 bệnh nhân nhiễm HIV, trong đó có 2.895 trường hợp đến trị thuốc ARV. Cùng thời gian này, có 234 lượt người nhiễm HIV và AIDS nhập viện điều trị nội trú. Hầu hết bệnh nhân nhập viện ở giai đoạn AIDS, mắc các bệnh nhiễm trùng cơ hội nặng.

1/ Diễn tiến chậm: HIV hiện diện rất lâu trong cơ thể nhưng không gây triệu chứng bệnh lý gì nên chính người nhiễm cũng không biết nếu không đi xét nghiệm máu. Do vậy, có người nhiễm HIV trên 10 năm nhưng không có triệu chứng gì bên ngoài.
2/ Diễn tiến trung bình: HIV xâm nhập và ở trong cơ thể 5-7 năm bệnh nhân mới xuất hiện các triệu chứng nhiễm trùng – biểu hiện sức đề kháng của cơ thể bị suy giảm (thời kỳ có triệu chứng). Nhờ những triệu chứng đó, người bệnh mới đi khám và biết nhiễm HIV.
3/ Diễn tiến nhanh: bệnh nhân mới nhiễm HIV 2-3 năm đã xuất hiện các triệu chứng nhiễm trùng cơ hội, bệnh nhanh chóng chuyển qua giai đoạn AIDS. Tại VN, rất tiếc là nhiều người nhiễm HIV có diễn tiến bệnh theo hướng thứ ba!
* Vì sao người có HIV rơi vào diễn tiến bệnh nhanh chóng, thưa TS?
- Với những người nhiễm có thể chất tốt, dinh dưỡng đầy đủ, sinh hoạt điều độ thì bệnh diễn tiến theo hướng thứ nhất, thứ hai. Với người nhiễm HIV thể chất yếu, dinh dưỡng kém, sinh hoạt dễ dãi, chán nản, bất cần đời, tiếp tục có hành vi nguy cơ nên có thể bị nhiễm thêm chủng HIV có độc lực cao, kháng thuốc, mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục (lậu, giang mai, mồng gà…) kích hoạt HIV phát triển nhanh, sức đề kháng ngày càng suy sụp, dễ bị các bệnh nhiễm trùng cơ hội… nên bệnh nhanh chóng chuyển sang giai đoạn cuối. Vì vậy, có người nhiễm HIV mới vài năm đã chuyển sang AIDS, trong khi có những người nhiễm HIV hàng chục năm nhưng chưa phải dùng thuốc điều trị và vẫn sinh hoạt, làm việc bình thường.
* Có những người đã chuyển sang AIDS nhưng vẫn có thể sống hàng chục năm khỏe mạnh…
- AIDS là giai đoạn cuối của quá trình nhiễm HIV. Khi đó sức đề kháng cơ thể, được đánh giá qua lượng tế bào lympho T CD4 (gọi tắt là CD4) – tế bào giữ vị trí quan trọng bảo vệ miễn dịch của cơ thể người, giảm sút nhiều. Bình thường máu người có trên 600 tế bào CD4/mm3 máu. Ở người nhiễm HIV, khi bệnh diễn tiến số lượng CD4 sẽ giảm nên dễ bị nhiễm trùng cơ hội. Nếu CD4 giảm dưới 200 tế bào/mm3 máu thì bệnh đã qua giai đoạn AIDS, khi đó các bệnh nhiễm trùng nặng có cơ hội bùng lên mạnh mẽ. Như vậy khi ở giai đoạn AIDS, người bệnh thường dễ bị bệnh nhiễm trùng nặng, ăn uống kém nên suy sụp thể chất.Tuy nhiên, có những trường hợp biểu hiện bên ngoài và thể lực bệnh nhân AIDS không song hành với tình trạng suy giảm miễn dịch của chính họ. Đó có thể là do người bệnh may mắn chưa bị nhiễm trùng cơ hội, hoặc người bệnh đã được điều trị thuốc kháng HIV (ARV) giúp họ có sự đảo ngược về lâm sàng. Tức là khi thuốc ARV vào cơ thể sẽ ức chế sự “sinh sản” của HIV, làm số lượng HIV trong cơ thể giảm đi, lượng tế bào miễn dịch CD4 của bệnh nhân sẽ tăng trở lại, thậm chí có thể như người bình thường. Những điều này giải thích vì sao có bệnh nhân đã qua giai đoạn AIDS nhưng vẫn khỏe mạnh, có thể lao động bình thường.
* TS có lời khuyên gì đối với người có HIV và bệnh nhân AIDS?
- Nhiễm HIV rồi không phải chỉ sống được vài tháng, vài năm. Nếu người nhiễm được dinh dưỡng tốt, biết tự chăm sóc sức khỏe, nâng cao thể trạng, tập thể dục, có lối sống lành mạnh, sinh hoạt điều độ, dùng thuốc ARV (khi có chỉ định dùng thuốc) thì sức khỏe sẽ được duy trì ở mức độ khá tốt.

Tính đến hết năm 2012 tại VN có 210.703 người nhiễm HIV, trong đó 61.669 người đã chuyển sang giai đoạn AIDS. Riêng TP.HCM, tính đến năm 2012 vẫn là địa phương có số người nhiễm HIV cao nhất nước với hơn 50.000 người, trong đó 19.816 người đã chuyển sang giai đoạn AIDS.

Nguồn: tuoitre
http://caritasphucuong.org/tin-xa-ho...ids-tho-hon-2/ (http://caritasphucuong.org/tin-xa-hoi/hivaids-cong-dong/song-lanh-manh-benh-nhan-aids-tho-hon-2/)

Cố lên
24-04-2014, 13:12
Bạn đọc tài liệu của BV Nhiệt Đới xem các BS nơi đây nói gì về TC của HIV:
Sống lành mạnh, bệnh nhân AIDS thọ hơn

Sunday, 13 - April - 2014
AIDS là giai đoạn cuối của quá trình nhiễm HIV. Để hạn chế HIV chuyển qua AIDS, người có HIV phải làm gì và khi đã qua AIDS rồi phải làm sao để sống lâu hơn?

http://caritasphucuong.org/wp-content/uploads/2014/04/choc-tuy-song.jpg
Chọc dò tủy sống để xét nghiệm dịch tủy tìm nguyên nhân gây nhiễm trùng thần kinh trung ương trên bệnh nhân AIDS tại Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM – Ảnh: L.TH.H

Xung quanh vấn đề này, TS.BS Lê Mạnh Hùng – phó giám đốc Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM – cho biết:
- Khoảng thời gian đầu của người mới nhiễm HIV được gọi là thời kỳ sơ nhiễm. Trong giai đoạn này, người nhiễm có thể không có biểu hiện bất thường hoặc có triệu chứng giống như cảm cúm, sau đó tự hết trong vòng 1-2 tuần. Giai đoạn hai của nhiễm HIV là thời kỳ không có triệu chứng, người nhiễm vẫn có thể hoạt động bình thường. Giai đoạn này dài hay ngắn phụ thuộc vào thể chất và hành vi người nhiễm, có thể diễn tiến theo ba hướng:

Tại Bệnh viện Bệnh nhiệt đới TP.HCM, năm tháng đầu năm 2013 tiếp nhận và điều trị ngoại trú 3.165 bệnh nhân nhiễm HIV, trong đó có 2.895 trường hợp đến trị thuốc ARV. Cùng thời gian này, có 234 lượt người nhiễm HIV và AIDS nhập viện điều trị nội trú. Hầu hết bệnh nhân nhập viện ở giai đoạn AIDS, mắc các bệnh nhiễm trùng cơ hội nặng.

1/ Diễn tiến chậm: HIV hiện diện rất lâu trong cơ thể nhưng không gây triệu chứng bệnh lý gì nên chính người nhiễm cũng không biết nếu không đi xét nghiệm máu. Do vậy, có người nhiễm HIV trên 10 năm nhưng không có triệu chứng gì bên ngoài.
2/ Diễn tiến trung bình: HIV xâm nhập và ở trong cơ thể 5-7 năm bệnh nhân mới xuất hiện các triệu chứng nhiễm trùng – biểu hiện sức đề kháng của cơ thể bị suy giảm (thời kỳ có triệu chứng). Nhờ những triệu chứng đó, người bệnh mới đi khám và biết nhiễm HIV.
3/ Diễn tiến nhanh: bệnh nhân mới nhiễm HIV 2-3 năm đã xuất hiện các triệu chứng nhiễm trùng cơ hội, bệnh nhanh chóng chuyển qua giai đoạn AIDS. Tại VN, rất tiếc là nhiều người nhiễm HIV có diễn tiến bệnh theo hướng thứ ba!
* Vì sao người có HIV rơi vào diễn tiến bệnh nhanh chóng, thưa TS?
- Với những người nhiễm có thể chất tốt, dinh dưỡng đầy đủ, sinh hoạt điều độ thì bệnh diễn tiến theo hướng thứ nhất, thứ hai. Với người nhiễm HIV thể chất yếu, dinh dưỡng kém, sinh hoạt dễ dãi, chán nản, bất cần đời, tiếp tục có hành vi nguy cơ nên có thể bị nhiễm thêm chủng HIV có độc lực cao, kháng thuốc, mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục (lậu, giang mai, mồng gà…) kích hoạt HIV phát triển nhanh, sức đề kháng ngày càng suy sụp, dễ bị các bệnh nhiễm trùng cơ hội… nên bệnh nhanh chóng chuyển sang giai đoạn cuối. Vì vậy, có người nhiễm HIV mới vài năm đã chuyển sang AIDS, trong khi có những người nhiễm HIV hàng chục năm nhưng chưa phải dùng thuốc điều trị và vẫn sinh hoạt, làm việc bình thường.
* Có những người đã chuyển sang AIDS nhưng vẫn có thể sống hàng chục năm khỏe mạnh…
- AIDS là giai đoạn cuối của quá trình nhiễm HIV. Khi đó sức đề kháng cơ thể, được đánh giá qua lượng tế bào lympho T CD4 (gọi tắt là CD4) – tế bào giữ vị trí quan trọng bảo vệ miễn dịch của cơ thể người, giảm sút nhiều. Bình thường máu người có trên 600 tế bào CD4/mm3 máu. Ở người nhiễm HIV, khi bệnh diễn tiến số lượng CD4 sẽ giảm nên dễ bị nhiễm trùng cơ hội. Nếu CD4 giảm dưới 200 tế bào/mm3 máu thì bệnh đã qua giai đoạn AIDS, khi đó các bệnh nhiễm trùng nặng có cơ hội bùng lên mạnh mẽ. Như vậy khi ở giai đoạn AIDS, người bệnh thường dễ bị bệnh nhiễm trùng nặng, ăn uống kém nên suy sụp thể chất.Tuy nhiên, có những trường hợp biểu hiện bên ngoài và thể lực bệnh nhân AIDS không song hành với tình trạng suy giảm miễn dịch của chính họ. Đó có thể là do người bệnh may mắn chưa bị nhiễm trùng cơ hội, hoặc người bệnh đã được điều trị thuốc kháng HIV (ARV) giúp họ có sự đảo ngược về lâm sàng. Tức là khi thuốc ARV vào cơ thể sẽ ức chế sự “sinh sản” của HIV, làm số lượng HIV trong cơ thể giảm đi, lượng tế bào miễn dịch CD4 của bệnh nhân sẽ tăng trở lại, thậm chí có thể như người bình thường. Những điều này giải thích vì sao có bệnh nhân đã qua giai đoạn AIDS nhưng vẫn khỏe mạnh, có thể lao động bình thường.
* TS có lời khuyên gì đối với người có HIV và bệnh nhân AIDS?
- Nhiễm HIV rồi không phải chỉ sống được vài tháng, vài năm. Nếu người nhiễm được dinh dưỡng tốt, biết tự chăm sóc sức khỏe, nâng cao thể trạng, tập thể dục, có lối sống lành mạnh, sinh hoạt điều độ, dùng thuốc ARV (khi có chỉ định dùng thuốc) thì sức khỏe sẽ được duy trì ở mức độ khá tốt.

Tính đến hết năm 2012 tại VN có 210.703 người nhiễm HIV, trong đó 61.669 người đã chuyển sang giai đoạn AIDS. Riêng TP.HCM, tính đến năm 2012 vẫn là địa phương có số người nhiễm HIV cao nhất nước với hơn 50.000 người, trong đó 19.816 người đã chuyển sang giai đoạn AIDS.

Nguồn: tuoitre
http://caritasphucuong.org/tin-xa-ho...ids-tho-hon-2/ (http://caritasphucuong.org/tin-xa-hoi/hivaids-cong-dong/song-lanh-manh-benh-nhan-aids-tho-hon-2/)

nhưng anh ơi em muốn hỏi là em không có nguy cơ đúng không ạ. Vậy e có phải đi xn nữa không anh . Được anh tư vấn em cũng bớt lo lắng rồi ạ. Còn hạch trắng lưỡi thì em đi chữa đúng không anh không mắc mớ gì đến hiv ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 13:19
nhưng anh ơi em muốn hỏi là em không có nguy cơ đúng không ạ. Vậy e có phải đi xn nữa không anh . Được anh tư vấn em cũng bớt lo lắng rồi ạ. Còn hạch trắng lưỡi thì em đi chữa đúng không anh không mắc mớ gì đến hiv ạ
Thì bạn đọc lại từ đầu đi, sẽ thấy cái bạn đang thắc mắc

Cố lên
24-04-2014, 13:29
Vậy mai 11 tuần em đi xn luôn được không anh hay đợi 12 tuần làm luôn . Mà e cũng theo theo dõi đ mònh có nói 11 tuần=12 tuần đúng không anh . Nếu kqua at e thề e sẽ ko dám **ng với gmd nữa . Vậy at tuần 6 có ai bị lật kèo tuần 11 chưa ạ

Cố lên
24-04-2014, 13:30
Thì bạn đọc lại từ đầu đi, sẽ thấy cái bạn đang thắc mắc
Cố lên
Thành Viên Mới

Vậy mai 11 tuần em đi xn luôn được không anh hay đợi 12 tuần làm luôn . Mà e cũng theo theo dõi đ mònh có nói 11 tuần=12 tuần đúng không anh . Nếu kqua at e thề e sẽ ko dám **ng với gmd nữa . Vậy at tuần 6 có ai bị lật kèo tuần 11 chưa ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 13:33
Cố lên
Thành Viên Mới

Cho dù hôm đó bạn QHTD k BCS AT sau 6 tuần thì chưa DT ở 12 tuần

Cố lên
24-04-2014, 13:40
Vâng em cảm ơn anh ạ . Vậy mai em đi xn cho khỏi nghĩ lo lắng nữa

Cố lên
24-04-2014, 15:47
Anh ơi em xin lỗi nhưng em có một câu hỏi nữa là lúc em xuất tinh thì Dv e bị teo lại nhưng vẫn nằm trong AD thì có nguy cơ không anh . Giúp em với ạ

Cố lên
24-04-2014, 15:49
Hôm nay, 15:47 #21
Anh ơi em xin lỗi nhưng em có một câu hỏi nữa là lúc em xuất tinh thì Dv e bị teo lại nhưng vẫn nằm trong AD thì có nguy cơ không anh . Giúp em với ạ

Cố lên
11-05-2014, 09:48
Em có xét nghiệm 73 ngày âm tính yên tâm được chưa ạ . Em xét nguẹm trên giấy ghi là hiv test vậy phương pháp này có tin cậy được không ạ

Cố lên
11-05-2014, 09:49
Mong anh chị trả lời giúp em với em lo lắng quá

Charles
11-05-2014, 09:50
Hôm nay, 15:47 #21

DV nằm trong AD nhưng vẫn có BCS bảo vệ thì dù DV teo lại cũng không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 09:51
Em có xét nghiệm 73 ngày âm tính yên tâm được chưa ạ . Em xét nguẹm trên giấy ghi là hiv test vậy phương pháp này có tin cậy được không ạ
Như đã chia sẻ từ đầu bạn k có nguy cơ và đã từng có KQ AT 6 tuần = 42 ngày và giờ KQ AT ở 73 ngày = 11 tuần chứng tỏ BCS k hề rách. Nếu rách thì đã DT ở 6 tuần rùi

Cố lên
11-05-2014, 09:52
DV nằm trong AD nhưng vẫn có BCS bảo vệ thì dù DV teo lại cũng không có nguy cơ.
Vậy anh ơi em xét nghiệm 73 ngày âm tính yên tâm được chưa trong giấy xn có ghi phương pháp hiv test là phương pháp gì có tin cậy được không ạ

Cố lên
11-05-2014, 09:53
Như đã chia sẻ từ đầu bạn k có nguy cơ và đã từng có KQ AT 6 tuần = 42 ngày và giờ KQ AT ở 73 ngày = 11 tuần chứng tỏ BCS k hề rách. Nếu rách thì đã DT ở 6 tuần rùi
Nhưng phương pháp người ta ghi trong giấy xét nghiệm là hiv test vậy phương pháp này là phương pháp gì có tin cậy được k o anh

Cố lên
11-05-2014, 09:55
Em vẫn còn hạch và dao này nhức hết tay mới đầu ngón chân em lo lắng quá

Charles
11-05-2014, 09:56

Trường hợp của bạn được chia sẻ không có nguy cơ, ngay 6 tuần ÂT bạn đã có thể giải tỏa tâm lý được rồi. Giờ lại thêm 73 ngày ÂT thì bạn hoàn toàn xả stress đi thôi.

Charles
11-05-2014, 09:57
Nhưng phương pháp người ta ghi trong giấy xét nghiệm là hiv test vật phương pháp này là phương pháp gì có tin cậy được k o anh

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Cố lên
11-05-2014, 10:00
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Vậy phương pháp hiv test em xét nghiệm là thế hệ thứ mấy ạ có độ chính xác cao không ạ. 12tuan em có nên xn lại ko anh

Charles
11-05-2014, 10:02
Vậy phương pháp hiv test em xét nghiệm là thế hệ thứ mấy ạ có độ chính xác cao không ạ. 12tuan em có nên xn lại ko anh

Đưa tài liệu bạn không chịu đọc hay sao mà chỉ biết hỏi thôi vậy??

Cố lên
11-05-2014, 10:02
Anh chị ơi trả lời giúp em đi anh em lo lắng quá

Cố lên
11-05-2014, 10:03
Đưa tài liệu bạn không chịu đọc hay sao mà chỉ biết hỏi thôi vậy??
Em có đọc nhưng em sợ phương pháp em xét nghiệm là thế hệ cũ anh à

Cố lên
11-05-2014, 10:06
Anh ơi trả lời giúp em với phương pháp em xét nghiệm sợ là thế hệ cũ có độ chính xác ko cao

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 10:08
Anh ơi trả lời giúp em với phương pháp em xét nghiệm sợ là thế hệ cũ có độ chính xác ko cao
Bạn cần là cần cái gì? KQ hay là PP XN???

Cố lên
11-05-2014, 10:09
Anh chị trả lời giúp em di ạ em đang lo sợ là thế hệ cũ ko chính xác

Cố lên
11-05-2014, 10:10
Em chỉ muốn hỏi pp xét nghiệm là thế hệ mấy có phải thế hệ chx ko ạ 30phet có kết quả at rồi à

Cố lên
11-05-2014, 10:11
Bạn cần là cần cái gì? KQ hay là PP XN???Em chỉ muốn hỏi pp xét nghiệm là thế hệ mấy có phải thế hệ cũ ko ạ 30phút có kết quả at rồi à

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 10:15
Em chỉ muốn hỏi pp xét nghiệm là thế hệ mấy có phải thế hệ cũ ko ạ 30phút có kết quả at rồi à
Bấm vào đây xem:

Charles
Em chỉ muốn hỏi pp xét nghiệm là thế hệ mấy có phải thế hệ cũ ko ạ 30phet có kết quả at rồi à

Đó là thế hệ 3. Độ nhạy: 100%. Độ đặc hiệu: 99,98%.
Có kết quả ÂT rồi lại lo phương pháp XN hay sinh phẩm XN lọ kia... thật hết chỗ nói.

Cố lên
Anh chị trả lời giúp em đi ạ em cảm ơn ạ

Cố lên
11-05-2014, 10:16
Đó là thế hệ 3. Độ nhạy: 100%. Độ đặc hiệu: 99,98%.
Có kết quả ÂT rồi lại lo phương pháp XN hay sinh phẩm XN lọ kia... thật hết chỗ nói.
Vâng em cảm ơn anh . Em có nên xn sau 12 tuần nữa không anh

Cố lên
11-05-2014, 10:17
Bấm vào đây xem:

Vậy theo anh em có lên xét nghiệm lại sau 12 tuần nữa ko và em nghe nói xét nghiệm lại 6 tháng mới chính xác

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 10:21
Vậy theo anh em có lên xét nghiệm lại sau 12 tuần nữa ko và em nghe nói xét nghiệm lại 6 tháng mới chính xác
K có nguy cơ k cần XN, thông 6 tháng củ như dẻ rách

Cố lên
11-05-2014, 10:23
K có nguy cơ k cần XN, thông 6 tháng củ như dẻ rách
Vậy em hoàn toàn yên tâm chứ anh . Em cảm ơn anh và anh trường xuân đã nhiệt tình chia sẻ nhưng kiến thức cho em . Em xin chân thành cảm ơn . Em an tâm 100% chưa ạ

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 10:26
Vậy em hoàn toàn yên tâm chứ anh . Em cảm ơn anh và anh trường xuân đã nhiệt tình chia sẻ nhưng kiến thức cho em . Em xin chân thành cảm ơn . Em an tâm 100% chưa ạ
Đã bảo rùi, bạn k có nguy cơ, KQ đã chứng minh rùi

Cố lên
11-05-2014, 10:32
Vâng em cảm ơn anh từ giờ trở đi em không bao giờ dám **ng đến gmd nữa cảm on anh chị rất nhiều

Cố lên
17-07-2014, 13:00
Anh chị cho em hỏi em xét nghiệm 4 tháng âm tính thì an toàn chưa ạ. Từ lúc em qhtd với gại mại dâm đến giờ bộ phận sinh dục của em bị ngứa đên tận bây giờ liệu em có cần đi khám xem có bị giang mai lậu hay không ạ

Cố lên
17-07-2014, 13:01
Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
17-07-2014, 13:03
Anh giúp em với em đang hoang mang quá từ lúc qhtd vs gái mại dâm đến giờ em bị ngứa bộ phân sinh dục từ lúc ý. Liệu em có cần phải đi khám xem có bị lâu hay giang mai ko ạ.

Cố lên
17-07-2014, 13:12
Anh chị giúp em với ạ 4 tháng âm tính an toàn chưa ạ em vẫn lo lắng quá

Charles
17-07-2014, 13:21
Anh chị giúp em với ạ 4 tháng âm tính an toàn chưa ạ em vẫn lo lắng quá

4 tháng ÂT an toàn 100000000000000000000000000000% rồi bạn. Quẳng gánh lo âu đi mà sống.

Cố lên
17-07-2014, 13:22
Xét nghiệm 4 tháng âm tính an toàn chưa ạ

Cố lên
17-07-2014, 13:24
Mong anh chị giúp em với em vẫn hoang mang lắm ạ. Từ lúc qhtd với gái mại dâm đến giờ em vẫn bị ngứa bộ phận sinh dục liệu em có cần đi xn lậu giang mai không ạ

Cố lên
17-07-2014, 13:26
4 tháng ÂT an toàn 100000000000000000000000000000% rồi bạn. Quẳng gánh lo âu đi mà sống.
Anh cho em hỏi vậy em có cần phải đi xét nghiệm lậu giang mai không ạ . Em lo lắng quá

Cố lên
17-07-2014, 13:28
Từ lúc qhtd với gại mai dâm đến giờ bộ phân sinh dục của em bị ngứa đến tận bây giờ em sợ bị lậu giang mai . Trường hợp của em có đeo bcs ạ

Cố lên
17-07-2014, 13:33
Anh chị tư vấn giúp em đi ạ. Em hoang mang quá ko bít trường hợp của em có cần xn lậu giang mai không ạ

Charles
17-07-2014, 13:37
Từ lúc qhtd với gại mai dâm đến giờ bộ phân sinh dục của em bị ngứa đến tận bây giờ em sợ bị lậu giang mai . Trường hợp của em có đeo bcs ạ

Anh chị tư vấn giúp em đi ạ. Em hoang mang quá ko bít trường hợp của em có cần xn lậu giang mai không ạ

Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường tình dục khác.

Cố lên
17-07-2014, 13:40
Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường tình dục khác.vậy như anh giải thích là em không cần phải xét nghiệm lâu hay giang mai. Mà không lo lắng nữa ạ anh tư vấn giúp em bớt nghĩ lo lắng đi ạ

Charles
17-07-2014, 13:45
vậy như anh giải thích là em không cần phải xét nghiệm lâu hay giang mai. Mà không lo lắng nữa ạ anh tư vấn giúp em bớt nghĩ lo lắng đi ạ

Bạn QHTD có BCS là quan hệ an toàn thì làm gì có nguy cơ với bệnh tình dục nào mà lo với chả lắng.

Cố lên
17-07-2014, 13:48
Bạn QHTD có BCS là quan hệ an toàn thì làm gì có nguy cơ với bệnh tình dục nào mà lo với chả lắng.dạ tại em bị ngứa bộ phân sinh dục tứ lúc qhtd đến giờ vẫn ngứa lên em lo lắng ạ

Charles
17-07-2014, 13:50
dạ tại em bị ngứa bộ phân sinh dục tứ lúc qhtd đến giờ vẫn ngứa lên em lo lắng ạ

Ngứa do bạn vệ sinh không sạch sẽ. Đi khám Da liễu đi.

Cố lên
17-07-2014, 13:53
Vâng em cảm ơn anh đã tư vấn giúp em ạ

Tuanmecsedec
17-07-2014, 21:27
Anh chị cho em hỏi em xét nghiệm 4 tháng âm tính thì an toàn chưa ạ. Từ lúc em qhtd với gại mại dâm đến giờ bộ phận sinh dục của em bị ngứa đên tận bây giờ liệu em có cần đi khám xem có bị giang mai lậu hay không ạ

Cho dù bạn có thật sự nguy cơ luôn,thì sau 4 tháng xét nghiệm âm tính là an toàn trên an toàn rồi bạn.

Cố lên
22-07-2014, 15:24
Cho dù bạn có thật sự nguy cơ luôn,thì sau 4 tháng xét nghiệm âm tính là an toàn trên an toàn rồi bạn.

Anh cho em hỏi vậy em xét nghiệm ở bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm chỗ ý có chính xác không ạ

Cố lên
22-07-2014, 15:27
Anh chị diễn đàn ơi cho em hỏi em xét nghiệm ở bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm vậy ở đây có chính xác như các bệnh viện khác không ạ . E xet nghiệm 4 tháng âm tính nhưng dnay em bị giật cơ khắp người em lo lắng quá ạ anh chị tư vấn giúp em đỡ suy nghĩ nữa ạ

Cố lên
22-07-2014, 15:30
Ạnh chị ơi giúp em với ạ . Em vẫn suy nghĩ quá dạo này em bị giật cơ khắp người em lại bị hoang mang quá. Ko biết bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm xét nghiệm có chính xác bằng các bệnh viện lớn không ạ

Cố lên
22-07-2014, 15:32
Anh chị trong diễn đàn giúp em đi ạ em vẫn suy nghĩ quá anh chị ạ

Charles
22-07-2014, 15:35
Anh chị diễn đàn ơi cho em hỏi em xét nghiệm ở bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm vậy ở đây có chính xác như các bệnh viện khác không ạ . E xet nghiệm 4 tháng âm tính nhưng dnay em bị giật cơ khắp người em lo lắng quá ạ anh chị tư vấn giúp em đỡ suy nghĩ nữa ạ

Yên tâm với những gì đã tư vấn, càng yên tâm hơn nữa khi đã XN 4 tháng ÂT. Rất nhiều bạn bị stress kéo dài đã gây ra tình trạng giật cơ như bạn. Bạn nên đi khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.

Cố lên
22-07-2014, 15:36
Ạnh chị trong diễn đàn tư vấn cho em về chỗ em xét nghiệm có độ chính xác bằng các bệnh viện lớn không ạ. Em lo lắng quá ạ

Cố lên
22-07-2014, 15:37
Yên tâm với những gì đã tư vấn, càng yên tâm hơn nữa khi đã XN 4 tháng ÂT. Rất nhiều bạn bị stress kéo dài đã gây ra tình trạng giật cơ như bạn. Bạn nên đi khám BS chuẩn đoán chính xác hơn.anh tư vấn cho em về chỗ bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm có chính xác như các bệnh viện lớn không ạ

Charles
22-07-2014, 15:39
anh tư vấn cho em về chỗ bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm có chính xác như các bệnh viện lớn không ạ

BV lớn hay nhỏ, công hay tư cũng phải được cấp phép mới được làm XN HIV, nên bạn yên tâm với kết quả đã XN.

Cố lên
22-07-2014, 15:41
Vâng em cảm ơn anh đã giải thích giúp em yên tâm hơn ạ. Cảm ơn các anh trong diễn đàn rất nhiều ạ

Cố lên
22-07-2014, 16:02
BV lớn hay nhỏ, công hay tư cũng phải được cấp phép mới được làm XN HIV, nên bạn yên tâm với kết quả đã XN.
Anh ơi cho em hỏi em thấy có người bảo xét nghiệm 6 tháng mới an toan nhất vì có trường hợp thời kì cửa sổ lâu dài phải không ạ . Anh tư vấn giúp với ạ.

Cố lên
22-07-2014, 16:03
Vậy 6 tháng mới chính xác ạ. Hay 3 tháng là an toàn 100% rồi ạ. Giải thích cho em về xét nghiệm hiv 6 tháng đi ạ em lo quá

Cố lên
22-07-2014, 16:05
Tư vấn giúp em với ạ. Em đọc thấy xét nghiệm 6 tháng mới an toàn ạ

Cố lên
22-07-2014, 16:07
Anh chị diễn đàn tư vấn giúp em đi ạ em vẫn tìm hiểu và suy nghĩ quá ạ mong anh chị giúp em với ạ

Charles
22-07-2014, 16:07
Tư vấn giúp em với ạ. Em đọc thấy xét nghiệm 6 tháng mới an toàn ạ

XN sau 6 tháng là trường hợp uống thuốc phơi nhiễm bạn àh.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Cố lên
22-07-2014, 16:10
XN sau 6 tháng là trường hợp uống thuốc phơi nhiễm bạn àh.

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Xét nghiệm 6 tháng là trượng hợp uống thuốc phơi nhiễm ạ. Vậy em không có uống thuốc phơi nhiễm thì 3 tháng là an toàn rồi ạ. Nhưng em uống nhiều thuốc dạ day thuốc bổ thì có phải xét nghiệm 6 tháng không ạ

Cố lên
22-07-2014, 16:13
Anh chị tư vấn giúp em với em uống nhiều thuốc dạ dày kháng sinh thuốc bổ vậy em xn 4 tháng âm tính thì an toàn chưa ạ

Charles
22-07-2014, 16:15
Xét nghiệm 6 tháng là trượng hợp uống thuốc phơi nhiễm ạ. Vậy em không có uống thuốc phơi nhiễm thì 3 tháng là an toàn rồi ạ. Nhưng em uống nhiều thuốc dạ day thuốc bổ thì có phải xét nghiệm 6 tháng không ạ

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng thời gian cũng như kết quả XN HIV.

Xét nghiệm HIV bao lâu mới có kết quả?
03:05 27/05/2014
Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
http://www.cachchuabenh.net/images/news/thumbnails/xet_nghim_hiv.jpg
Thời gian xét nghiệm HIV sớm nhất tại Việt Nam là bao lâu để chính xác và yên tâm nhất?
Các xét nghiệm HIV nói chung gồm hai loại:
Loại thứ nhất nhằm tìm ra kháng thể kháng HIV, loại thứ hai nhằm tìm ra chính bản thân (toàn bộ hay một bộ phận) của HIV.
Trong tầm soát và chẩn đoán HIV, thông thường người ta sử dụng loại xét nghiệm tìm kháng thể kháng HIV trong máu, bao gồm cả test nhanh, Elisa, Western Blot…
Xét nghiệm PCR nhằm tìm ra bản thân virus HIV thường chỉ áp dụng trong chẩn đoán nhiễm HIV sớm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

Chính vì bản chất của xét nghiệm là tìm kháng thể kháng HIV giúp gián tiếp chẩn đoán cơ thể người đó đã nhiễm HIV, nên đòi hỏi thời gian “chờ” để cơ thể sản sinh kháng thể đủ để xét nghiệm phát hiện được.
Khoảng thời gian này gọi là “thời kỳ cửa sổ”, được tính khoảng 3 tháng (một số rất ít trường hợp có thể dài hơn, lên đến 6 tháng dành cho người phơi nhiễm dùng PEP).Do vậy, tiêu chuẩn xác định âm tính đòi hỏi thỏa mãn một trong hai tình huống:
- Xét nghiệm âm tính 2 lần liên tiếp, cách nhau ít nhất 3 tháng, không có hành vi nguy cơ nào phát sinh.
- Xét nghiệm âm tính 1 lần, cách lần có hành vi nguy cơ gần nhất ít nhất 3 tháng.
Một điểm cần lưu ý, do tính chất “âm thầm” của loại virus này, ngành y tế luôn khuyến cáo bệnh nhân đi xét nghiệm HIV càng sớm càng tốt, chứ không chờ đủ thời gian cửa sổ.Khi có hành vi nguy cơ trước đây, hay thậm chí vừa mới phát sinh hành vi nguy cơ trong tuần trước chẳng hạn, người đó vẫn nên đến làm xét nghiệm kiểm tra.
Đây vừa là cơ hội để tham vấn viên cung cấp thêm thông tin về dự phòng, vừa là cơ hội để khách hàng được theo dõi, nhắc nhở cho những lần xét nghiệm tiếp theo cũng như có thể phát hiện nhiễm HIV sớm nhất có thể.
Và khi tham vấn HIV, khách hàng có thể hiểu thêm về các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác, và cũng có thể lựa chọn tầm soát nhằm phát hiện sớm những căn bệnh này.

Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.

BS Nguyễn Tấn Thủ
Trung tâm Nghiên cứu Ứng dụng Sức khỏe Nam giới

Cố lên
22-07-2014, 16:20
Vâng giờ thi em đã hiểu biết hơn về hiv rồi à. Em cảm ơn anh đã tư vấn giúp đỡ em để em có thể An tâm rất nhiều

Tuanmecsedec
22-07-2014, 21:00
Anh cho em hỏi vậy em xét nghiệm ở bệnh viện đa khoa tuyết thái 92 hàm nhuộm chỗ ý có chính xác không ạ

Bạn xét nghiệm ở đâu cũng được,miễn kết quả âm tính là yên tâm,thời gian xét nghiệm của bạn như vậy là an toàn rồi.

Cố lên
22-07-2014, 21:20
Bạn xét nghiệm ở đâu cũng được,miễn kết quả âm tính là yên tâm,thời gian xét nghiệm của bạn như vậy là an toàn rồi.
dạ vâng em cảm ơn anh tuấn và các anh teong diễn đàn đã tư vấn giúp em trong thời gian qua . Em cảm ơn các anh rất nhiều ạ

Cố lên
23-07-2014, 10:40
anh tuấn cho em hỏi khoảng cách đây 3 tháng em có bị dạ dày uống thuốc ức chế bơm vậy có làm chậm kháng thể không ạ. Và thuốc ức chế bơm có phải thuốc phơi nhiễm ko ạ. Em đang bị lo lắng giữa thuốc ức chế bơm và thuốc phơi nhiễm mong anh giải tgichs giúp em ạ

Cố lên
23-07-2014, 10:41
Em mong anh chị trong diễn đàn giúp em với ạ. Cách đây 3 tháng em có dùng thuốc dạ dày ức chế bơm vậy thuốc này có làm chậm kháng thể không ạ. Mong anh chị giải thích giúp em ạ hay chỉ thuốc phơi nhiễm mới làm chậm kháng thể ạ

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 10:45
anh tuấn cho em hỏi khoảng cách đây 3 tháng em có bị dạ dày uống thuốc ức chế bơm vậy có làm chậm kháng thể không ạ. Và thuốc ức chế bơm có phải thuốc phơi nhiễm ko ạ. Em đang bị lo lắng giữa thuốc ức chế bơm và thuốc phơi nhiễm mong anh giải tgichs giúp em ạ

Em mong anh chị trong diễn đàn giúp em với ạ. Cách đây 3 tháng em có dùng thuốc dạ dày ức chế bơm vậy thuốc này có làm chậm kháng thể không ạ. Mong anh chị giải thích giúp em ạ hay chỉ thuốc phơi nhiễm mới làm chậm kháng thể ạ
Hiện tại k có một loại thuốc nào làm cho một người đã nhiễm HIV XN ra AT hết

Cố lên
23-07-2014, 10:47
Thuốc em uống có tên là gaviscon , nexium, debridat, lactobacillus ạ. Vậy những thuốc này có ảnh hưởng ko Ạ. Em sợ những thuốc em uống có tác dụng làm chậm lhangs thể ạ. Mong anh chị giúp em giải thích với ạ

Cố lên
23-07-2014, 10:51
Hiện tại k có một loại thuốc nào làm cho một người đã nhiễm HIV XN ra AT hếtThuốc em uống có tên là gaviscon , nexium, debridat, lactobacillus ạ. Vậy những thuốc này có ảnh hưởng ko Ạ. Em sợ những thuốc em uống có tác dụng làm chậm lhangs thể ạ. Mong anh chị giúp em giải thích với ạ

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 10:52

Thuốc em uống có tên là gaviscon , nexium, debridat, lactobacillus ạ. Vậy những thuốc này có ảnh hưởng ko Ạ. Em sợ những thuốc em uống có tác dụng làm chậm lhangs thể ạ. Mong anh chị giúp em giải thích với ạ
Bạn đọc chữ Việt Nam Quốc ngữ kém quáaaaaaaaaaaaaaaa

Cố lên
23-07-2014, 10:53
Vậy những thuốc em uống cách đây 3 tháng thì em có cần xn 6thang nữa không anh mong anh giúp em với ạ

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 10:54

Vậy những thuốc em uống cách đây 3 tháng thì em có cần xn 6thang nữa không anh mong anh giúp em với ạ
Bạn biết đọc chữ Việt Nam Quốc Ngữ k???????

Cố lên
23-07-2014, 10:56
Vâng em cảm ơn anh vậy nhưng thuốc em uống không thể làm chậm kháng thể giống như thuốc phơi nhiễm lên em ko cần phải xét nghiẹm6 tháng nữa mà. Em an toàn 100% rồi đúng ko ạ.

Cố lên
23-07-2014, 10:57
Bạn biết đọc chữ Việt Nam Quốc Ngữ k???????Vâng em cảm ơn anh vậy nhưng thuốc em uống không thể làm chậm kháng thể giống như thuốc phơi nhiễm lên em ko cần phải xét nghiẹm6 tháng nữa mà. Em an toàn 100% rồi đúng ko ạ.

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 10:58
Vâng em cảm ơn anh vậy nhưng thuốc em uống không thể làm chậm kháng thể giống như thuốc phơi nhiễm lên em ko cần phải xét nghiẹm6 tháng nữa mà. Em an toàn 100% rồi đúng ko ạ.
Bạn đúng là mù chữ Việt Nam Quốc Ngữ, Chỉ biết cấm đầu gõ và hỏi mà k biết đọc

Cố lên
23-07-2014, 11:00
Bạn đúng là mù chữ Việt Nam Quốc Ngữ, Chỉ biết cấm đầu gõ và hỏi mà k biết đọc
Dạ em hiểu rồi nhưng em vẫn phân vân có cần xét nghiệm 6 tháng không ạ. Em mong anh tư vấn giúp em ạ

Cố lên
23-07-2014, 11:03
Mong anh tư vấn giúp em với ạ

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 11:05
Dạ em hiểu rồi nhưng em vẫn phân vân có cần xét nghiệm 6 tháng không ạ. Em mong anh tư vấn giúp em ạ
Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung.

Cố lên
23-07-2014, 11:11
Nói tóm lại, khoảng thời gian 3 tháng được xem là mốc thời gian an toàn cho xét nghiệm tầm soát HIV nói chung. vâng em cảm ơn anh ạ

Tuanmecsedec
24-07-2014, 05:08

Những loại thuốc này không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

Cố lên
24-07-2014, 13:31
Những loại thuốc này không làm ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

Vậy lúc trong thời gian 3 tháng em có soi dạ dày 2 lần và dùng thuốc gây mê 2 lần cho em hỏi dùng thuốc gây mê có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ

Cố lên
24-07-2014, 13:33
Anh chị tư vấn giúp em với ạ trong thời gian 3 tháng em có nội soi dạ dày và dùng thuốc gây mê 2 lần . Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi vật dùng thuốc gây mê có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không ạ có cần xn lại sau 6 tháng nữa không ạ

Cố lên
24-07-2014, 13:35
Anh chị trong diễn đàn giúo em với ạ. Em mong anh chị giúp em để em không cần phải suy nghĩ lo lắng về hiv nữa ạ. Thuốc gây mê nội soi dạ dày có ảnh hưởng ko ạ và có cần xn lại sau 6 tháng không ạ

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 13:36
Anh chị tư vấn giúp em với ạ trong thời gian 3 tháng em có nội soi dạ dày và dùng thuốc gây mê 2 lần . Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi vật dùng thuốc gây mê có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không ạ có cần xn lại sau 6 tháng nữa không ạ
Thuốc gây mê mắc mớ gì tới KQ XN HIV?? 3 tháng AT là an toàn 1000000000000000000000000%, rãnh và dư tiền quá, ăn ở ko tối ngày XN với XN, chả biết cái gì khác mà làm àh

Cố lên
24-07-2014, 13:43
Thuốc gây mê mắc mớ gì tới KQ XN HIV?? 3 tháng AT là an toàn 1000000000000000000000000%, rãnh và dư tiền quá, ăn ở ko tối ngày XN với XN, chả biết cái gì khác mà làm àh
dạ vâng vậy em cảm ơn anh đã tư vấn cho em . Bởi vì em cứ lo lắng không có các anh tư vấn chắc em ko thoát khỏi cái tư tưởng hoang mang này

Charles
24-07-2014, 13:44
Anh chị trong diễn đàn giúo em với ạ. Em mong anh chị giúp em để em không cần phải suy nghĩ lo lắng về hiv nữa ạ. Thuốc gây mê nội soi dạ dày có ảnh hưởng ko ạ và có cần xn lại sau 6 tháng không ạ

Thuốc gây mê nội soi dạ dày không ảnh hưởng đến kết quả XN HIV, bạn đã an toàn nên không cần XN nữa.

Cố lên
24-07-2014, 13:46
Thuốc gây mê nội soi dạ dày không ảnh hưởng đến kết quả XN HIV, bạn đã an toàn nên không cần XN nữa.
Dạ vâng em cảm ơn anh rất nhiều ạ. Cảm ơn các anh trong thời gian qua đã tư vấn giúp em ạ

Cố lên
24-07-2014, 18:39
Ạnh chị trong diễn đàn giúp em với nếu đi cắt tóc cạo râu , cạo mặt bị chẩy máu. Mà người cạo không thay dao cạo mà dao cạo này vừa cạo cho người trước mà vi dụ người trước bị nhiễm hiv liệu em có nguy cơ ko ạ. Em vừa hết suy nghĩ khi được các anh tư vấn giờ lại hoang mang về cái vụ cạo râu , cạo mặt quá ạ

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 18:42
Ạnh chị trong diễn đàn giúp em với nếu đi cắt tóc cạo râu , cạo mặt bị chẩy máu. Mà người cạo không thay dao cạo mà dao cạo này vừa cạo cho người trước mà vi dụ người trước bị nhiễm hiv liệu em có nguy cơ ko ạ. Em vừa hết suy nghĩ khi được các anh tư vấn giờ lại hoang mang về cái vụ cạo râu , cạo mặt quá ạ
Bạn yên tâm cho đến này chưa có thông tin nào bị nhiễm HIV từ việc hớt tóc cạo râu,rái tai.Vấn đề : HỚT TÓC,CẠO RÂU,RÁY TAI thì các bạn yên tâm đi không có lây nhiễm đâu.Bạn tìm hiểu các chủ đề này sẽ được tư vấn rõ ràng :
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Mọi người tư vấn: Sợ nhiễm HIV từ dao cạo hót tóc vĩ hè (http://diendanhiv.vn/threads/13122-Mo-i-nguo-i-tu-va-n-So-nhiem-HIV-tu-dao-cao-hot-toc-vi-he)Chủ đề: tư vấn giúp em với hớt tóc cạo mặt nguy cơ hiv ? (http://www.diendanhiv.vn/threads/7155-tu-van-giup-em-voi-hot-toc-cao-mat-nguy-co-hiv)
Chủ đề: i hớt tóc ,cạo mặt bị chảy máu. (http://diendanhiv.vn/threads/2117-i-hot-toc-cao-mat-bi-chay-mau)
Chủ đề: dùng chung dao cạo râu (http://diendanhiv.vn/threads/1911-dung-chung-dao-cao-rau)
Chủ đề: Chảy máu do dao cạo râu? (http://diendanhiv.com.vn/threads/7552-Chay-mau-do-dao-cao-rau)
Chủ đề: dao cạo dính máu (http://diendanhiv.com.vn/threads/8100-dao-cao-dinh-mau)
Chủ đề: Hớt tóc bị chảy máu (http://www.diendanhiv.vn/threads/8124-Hot-toc-bi-chay-mau)
Chủ đề: hớt tóc sợ lây nhiễm hiv từ dao cạo chưa thay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/7976-hot-toc-so-lay-nhiem-hiv-tu-dao-cao-chua-thay)
Chủ đề: em cắt tóc bị cạo mất nốt ruồi gây chảy máu! (http://www.diendanhiv.vn/threads/7206-em-cat-toc-bi-cao-mat-not-ruoi-gay-chay-mau)
Thứ tư, 23/4/2014 | 11:26 GMT+7
Cạo râu ở tiệm có lây HIV

Cháu là nam 19 tuổi. Khoảng gần một tháng trước cháu đi cắt tóc và cạo râu ở tiệm.Trong lúc cắt thì không có vấn đề gì, nhưng đến lúc cạo râu, cháu hỏi anh cắt tóc là anh thay dao chưa. Anh ấy bảo là thay rồi. Trong quá trình cạo cháu thấy rát vùng da đó. Khi về nhà cháu tắm luôn. Đến nay đã gần một tháng cháu thấy trên vùng cánh tay phải và ngực phải mọc lên một số vết thâm và ngứa. Bây giờ cháu rất sợ mình nhiễm HIV. Xin bác sĩ tư vấn cho cháu. Cháu xin chân thành cảm ơn. (Cháu trai)

<tbody>
http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/04/23/cao-rau-9178-1398226349.jpg

Ảnh minh họa: Tinmoi.

</tbody>

Trả lời:
Chào em,
Trước hết, tôi xin khen ngợi rằng em đã có ý thức đúng về đường lây nhiễm HIV qua các vật bén nhọn, trong trường hợp này là dao lam dùng để cạo râu.
Thông thường, hầu hết thợ cắt tóc ở các tiệm đều có thao tác thay dao lam trước khi cạo cho khách, một phần vì thao tác này rất dễ thực hiện, phần nữa là vì giá cả của dao lam không đáng là bao. Thao tác này được lặp lại nhiều lần và dần hình thành thói quen trong công việc, giống như một loại phản xạ có điều kiện được hình thành do tiếp xúc lâu dài vậy.
Nói như vậy, để em thấy rằng, khả năng người thợ quên thay dao cạo là rất thấp, đặc biệt sau khi em có nhắc nhở và được anh thợ nọ khẳng định lại lần nữa.
Kể cả khi thực sự hy hữu xảy ra tình huống “quên”, khả năng lây nhiễm cũng thấp vì phụ thuộc vào những yếu tố như:
- Người được cạo trước đó phải là người nhiễm HIV, tỷ lệ này trên dân số chung là khoảng 0,4%.
- Cho dù người trước đó đã nhiễm HIV, tỷ lệ lây nhiễm do tiếp xúc này không quá 1%.
Từ những đúc kết bên trên, tôi kết luận rằng khả năng lây nhiễm HIV trong tình huống của em là thấp.
Việc em có những biểu hiện bất thường trên tay và ngực, theo mô tả, không phải là những dấu hiệu mang tính chỉ điểm, càng không mang tính khẳng định em đã nhiễm HIV. Theo tôi, đó có thể là biểu hiện của một bệnh lý da nào đó, với triệu chứng ngứa và gây thâm da. Em nên đi khám ở các bệnh viện có chuyên khoa da liễu để được chẩn đoán sớm về chứng bệnh của mình.
Trong trường hợp vẫn còn lo ngại, em có thể tham gia xét nghiệm HIV tự nguyện, dù bằng hình thức miễn phí ở các phòng xét nghiệm trong chương trình phòng chống AIDS địa phương hay xét nghiệm có thu phí ở các cơ sở y tế ngoài dự án. Quy trình cung cấp xét nghiệm và trao trả kết quả đều hoàn toàn bảo mật, hiệu quả và đáng tin cậy.
Chúc em nhiều sức khỏe.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ
http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc...v-2981949.html (http://doisong.vnexpress.net/tin-tuc/suc-khoe/tu-van/cao-rau-o-tiem-co-lay-hiv-2981949.html)

Cố lên
24-07-2014, 18:42
Các anh giúp em vơi vậy em có nguy cơ không ạ. Dao cạo cho người trước chỉ cách em 5 phút rồi cạo cho em vậy em có nguy cơ không ạ. Mong các anh tư vấn cho em ạ . Thật sự rất hoang mang lo lắng quá ạ

Charles
24-07-2014, 18:44
Các anh giúp em vơi vậy em có nguy cơ không ạ. Dao cạo cho người trước chỉ cách em 5 phút rồi cạo cho em vậy em có nguy cơ không ạ. Mong các anh tư vấn cho em ạ . Thật sự rất hoang mang lo lắng quá ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ, vì nếu có phạm máu cũng khô trong tích tắc làm bất hoạt virus.

Cố lên
24-07-2014, 18:52
Bạn yên tâm không có nguy cơ, vì nếu có phạm máu cũng khô trong tích tắc làm bất hoạt virus.
Vậy các anh cho em hỏi trong vòng 5 phút thì máu khô chưa ạ. Nếu máu chưa khô mà cạo vào mặt em làm em chảy máu thì có nguy cơ không anh

Cố lên
24-07-2014, 18:57
Anh tư vấn giúp em với vậy nếu dao cạo có dính máu mà trong vòng 5 phút thì máu khô chưa ạ. Thật sự em rất hoang mang anh ạ. Mong các anh giúp em với em sợ dao cạo có máu lại dính vào vết thương mà dao cạo làm chảy máu trên mặt em ạ

Charles
Vậy các anh cho em hỏi trong vòng 5 phút thì máu khô chưa ạ. Nếu máu chưa khô mà cạo vào mặt em làm em chảy máu thì có nguy cơ không anh

Có nguy cơ thì BQT đã nói rồi, đâu để bạn phải hỏi lại.

songchungvoi_HIV
Bấm vào đây đọc: #111 (http://diendanhiv.vn/threads/11788-Qhtd-su-dung-bcs-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-an-toan-chua-a?p=141919&viewfull=1#post141919)

Cố lên
24-07-2014, 19:02
Bấm vào đây đọc: #111 (http://diendanhiv.vn/threads/11788-Qhtd-su-dung-bcs-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-an-toan-chua-a?p=141919&viewfull=1#post141919)
Dạ em đọc rồi ạ. Anh cho em
hỏi nếu dao cạo được thay rồi mà cạo làm mình chảy máu thì không có nguy cơ đúng ko ạ. Nhưng nếu dao cạo chưa được thay mà có dính máu mà cạo làm mình chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải không ạ

Cố lên
24-07-2014, 19:02
Có nguy cơ thì BQT đã nói rồi, đâu để bạn phải hỏi lại.
Anhcho em hỏi nếu dao cạo được thay mà cạo lên mặt mình làm chảy máu cũng không có nguy cơ đúng không ạ

Cố lên
24-07-2014, 19:05
Dao cạo được thay thì cho dù cạo có chảy máu mặt nhiều đến mấy thì cũng không có nguy cơ đúng không ạ các anh. Mong các anh tư vấn giúp rm lần này nữa đi ạ

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 19:05
Dạ em đọc rồi ạ. Anh cho em
hỏi nếu dao cạo được thay rồi mà cạo làm mình chảy máu thì không có nguy cơ đúng ko ạ. Nhưng nếu dao cạo chưa được thay mà có dính máu mà cạo làm mình chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải không ạ

Anhcho em hỏi nếu dao cạo được thay mà cạo lên mặt mình làm chảy máu cũng không có nguy cơ đúng không ạ
Đọc rùi sao còn hỏi nếu và giả sử?????

Charles
24-07-2014, 19:06

100% các hiệu cắt tóc bây giờ thay dao cạo mới nên bạn yên tâm.

Cố lên
24-07-2014, 19:18
Đọc rùi sao còn hỏi nếu và giả sử?????
Dạ em đang lo lắng lắm ạ. Em đã đọc tất cả rồi. Anh ơi thật sư là không có nguy cơ trong trường hợp cạo râu cạo mặt mà chưa thay dao cạo dính máu cạo lên mặt mình làm mình chảy máu chứ ạ

Cố lên
24-07-2014, 19:20
100% các hiệu cắt tóc bây giờ thay dao cạo mới nên bạn yên tâm.
Dạ vâng vậy thật sự đối với trường hợp của em cho dù dao cạo trước có dinh máu mà cạo lên mặt mình làm chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải không anh

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 19:25
Dạ vâng vậy thật sự đối với trường hợp của em cho dù dao cạo trước có dinh máu mà cạo lên mặt mình làm chảy máu thì cũng không có nguy cơ phải không anh
Vào tiệm cạo râu chứ k phải lạn da. Ok?? No risk

xitrum
24-07-2014, 19:27
BQT xóa bài không dấu theo quy định

Cố lên
24-07-2014, 19:40
Vào tiệm cạo râu chứ k phải lạn da. Ok?? No risk
Dạ em đi vào tiệm cắt tóc nhưng cắt xong có cạo râu và cạo cả mặt nũa. Vậy như được tư vấn thì nếu dao cạo có bị dính máu của người cạo trước đó mà cạo vào mặt mình bị chảy máu thì không có nguy cơ đúng không anh

Charles
24-07-2014, 19:42
Dạ em đi vào tiệm cắt tóc nhưng cắt xong có cạo râu và cạo cả mặt nũa. Vậy như được tư vấn thì nếu dao cạo có bị dính máu của người cạo trước đó mà cạo vào mặt mình bị chảy máu thì không có nguy cơ đúng không anh

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.

Cố lên
24-07-2014, 19:43
Anh ơi tư vấn em với cho dù dao cạo dính máu mà cạo lên mặt mình làm bị chay máu thì trường hợp này không có nguy cơ đúng không ạ giúp em hoang mang quá anh ạ. Thật sự em hoang mang lắm ạ

Cố lên
24-07-2014, 19:45
Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV. cảm ơn anh từ lúc có các anh tư vấn em bớt lo lắng lắm rồi ạ. Thật sự em cảm ơn các anh trong diễn đàn mình nhiều lắm vậy em cũng không cần phải đi xét nghiệm lần nào nữa ạ

songchungvoi_HIV
24-07-2014, 19:47
Anh ơi tư vấn em với cho dù dao cạo dính máu mà cạo lên mặt mình làm bị chay máu thì trường hợp này không có nguy cơ đúng không ạ giúp em hoang mang quá anh ạ. Thật sự em hoang mang lắm ạ
K có nguy cơooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooo

Cố lên
25-07-2014, 08:11
K có nguy cơooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooo
Vâng em cảm ơn anh. Vậy trường hợp ngón tay của người khác có bị dính tiết dịch mà chọc vào mắt mình thì có nguy cơ không ạ

Cố lên
25-07-2014, 08:13
Các anh trong diễn đàn giải thích giúp em với nếu trong trường hợp ngón tay của người khác có bị dính tiết dịch mà chọc vào mắt mình vậy trường hợp này có nguy cơ không ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 08:15
Các anh trong diễn đàn giải thích giúp em với nếu trong trường hợp ngón tay của người khác có bị dính tiết dịch mà chọc vào mắt mình vậy trường hợp này có nguy cơ không ạ
Ở đây K có tư vấn Nếu, lỡ, giả sử, ví dụ

Cố lên
25-07-2014, 08:15
Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV.
Anh giải thích giúp em với ạ. Trong trường hợp ngón tay của người khác có nguy cơ bị dính tiết dịch mà chọc vào mắt mình vậy như thế có nguy cơ không ạ . Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 08:17
Anh giải thích giúp em với ạ. Trong trường hợp ngón tay của người khác có nguy cơ bị dính tiết dịch mà chọc vào mắt mình vậy như thế có nguy cơ không ạ . Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ
K có chuyện tay dính dịch chọt vào mắt. Chưa chết vì HIV ma lòi hột nhãn rồi còn đâu, Điên khùng quá

Cố lên
25-07-2014, 08:17
Ở đây K có tư vấn Nếu, lỡ, giả sử, ví dụ
Vâng vậy anh tư vấn giúp em . Ngón tay của một người có nguy cơ bị dính tiết dịch chọc vào mắt mình thì có nguy cơ không anh. Mong anh tư vấn giúp em ạ. Tại vì cách đây không lâu em có bị ngón tay của người khác chọc vào mắt ạ

Cố lên
25-07-2014, 08:19
K có chuyện tay dính dịch chọt vào mắt. Chưa chết vì HIV ma lòi hột nhãn rồi còn đâu, Điên khùng quá
Dạ nhưng cách đây không lâu em có bị ngón tay của người khác chọc vào mắt . Như em đã nêu trên thì anh cho em hỏi trường hợp này có nguy cơ không ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 08:24
Dạ nhưng cách đây không lâu em có bị ngón tay của người khác chọc vào mắt . Như em đã nêu trên thì anh cho em hỏi trường hợp này có nguy cơ không ạ
Ko có nguy cơ

Cố lên
25-07-2014, 08:24
Mong các anh tư vấn giúp em với ạ .

Cố lên
25-07-2014, 08:26
Ko có nguy cơ
Dạ vâng em cảm ơn anh thật sự là không có nguy cơ ạ. Em sợ tiệt dịch của người khác dính trên ngon tay chọc vào mắt mình thì có nguy cơ vậy. Anh có thể giải thích cụ thể sao không có nguy cơ ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 08:29
Mong các anh tư vấn giúp em với ạ .
Tôi nói k có nguy cơ nghe k?? Chuyện rất đơn giản cũng hỏi, cho dù ta đó dính dịch đi nểu với tốc độc chọt vào rút ra làm sao có đủ thời gian và diên tiếp xúc??? Đâu phải thọc tay vào móc lấy con ngươi đâu mà có nguy cơ

Cố lên
25-07-2014, 08:37
Tôi nói k có nguy cơ nghe k?? Chuyện rất đơn giản cũng hỏi, cho dù ta đó dính dịch đi nểu với tốc độc chọt vào rút ra làm sao có đủ thời gian và diên tiếp xúc??? Đâu phải thọc tay vào móc lấy con ngươi đâu mà có nguy cơ dạ vâng em hiểu rồi ạ. Thật lòng cảm ơn các anh rất nhiều các anh giúp em giải toả được tâm lý và bớt đi hoang mang ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 08:41
dạ vâng em hiểu rồi ạ. Thật lòng cảm ơn các anh rất nhiều các anh giúp em giải toả được tâm lý và bớt đi hoang mang ạ
Thật sự bạn có hiểu cụm từ: thời gian và diện tiếp xúc k vậy??? Đừng nói là k hiểu nhé

Cố lên
25-07-2014, 09:05
Thật sự bạn có hiểu cụm từ: thời gian và diện tiếp xúc k vậy??? Đừng nói là k hiểu nhé
Dạ vâng em hiểu ạ. Cảm ơn anh rất nhiều trong thời gian qua đã giúp đỡ em rất nhiệt tình

Cố lên
25-07-2014, 11:02
Các anh trong diễn đàn giúp em với trong thời gian em xét nghiệm 4 tháng âm tính thì ko còn tính chất triệu chứng gì nữa. Nhưng đến tháng 5 thì em bị giật cơ khắp người đến tận bây giờ và hôm nay em lại bị đi ngoài nữa. Giờ em hoang mang cứ nghĩ đến hiv là em lại lo lắng vậy hôm nay 5 tháng 10 ngày em có cần đi xét nghiệm lại không ạ . Mong anh giúp đỡ em với và đi xn dùng pp gì ạ

Cố lên
25-07-2014, 11:03
Mong anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ. Và kết quả xn vẫn âm tính chứ ạ

Cố lên
25-07-2014, 11:09
Anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với em biết trong thời gian qua em đã làm phiễn mọi người rất nhiều rồi ạ. Và em mong các anh tư vấn giúp em lần này với ạ để em có thể yên tâm . Hôm nay là 5 tháng 10 ngay chiều em đi làm xét nghiệm kết quả vẫn âm tính chứ ạ

Cố lên
25-07-2014, 11:12
Các anh trong diễn đàn giúp em với trong thời gian em xét nghiệm 4 tháng âm tính thì ko còn tính chất triệu chứng gì nữa. Nhưng đến tháng 5 thì em bị giật cơ khắp người đến tận bây giờ và hôm nay em lại bị đi ngoài nữa. Giờ em hoang mang cứ nghĩ đến hiv là em lại lo lắng vậy hôm nay 5 tháng 10 ngày em có cần đi xét nghiệm lại không ạ . Mong anh giúp đỡ em với và đi xn dùng pp gì ạ

Cố lên
25-07-2014, 11:18
Anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ em xin anh chị tư vấn giúp em đi ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 11:19
Hiện tượng đó k liên quan đến HIV, cho dù bạn chưa XN cũng chả liên quan
Bấm vào đây xem lý do tại sao:
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Cố lên
25-07-2014, 11:39
Hiện tượng đó k liên quan đến HIV, cho dù bạn chưa XN cũng chả liên quan
Bấm vào đây xem lý do tại sao:
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

dạ vâng em cảm ơn Anh em muốn hỏi anh chiều em định đi xét nghiệm là được 5 tháng 10 ngày thì kết quả vẫn âm tính ạ .

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 11:43
dạ vâng em cảm ơn Anh em muốn hỏi anh chiều em định đi xét nghiệm là được 5 tháng 10 ngày thì kết quả vẫn âm tính ạ .
Ủa bộ k có chuyện gì làm àh?? Ăn ở không ở nhà rãnh rổi đi XN vậy àh?? Dư tiền quá ha. Đúng là điên khùng

Cố lên
25-07-2014, 11:48
Ủa bộ k có chuyện gì làm àh?? Ăn ở không ở nhà rãnh rổi đi XN vậy àh?? Dư tiền quá ha. Đúng là điên khùng
Em chỉ xn lần này cuối cùng nữa thôi ạ. Em sẽ ko xét nghiệm nữa anh à vậy chiều em đi xn kết quả vẫn âm tính chứ ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 11:55
Em chỉ xn lần này cuối cùng nữa thôi ạ. Em sẽ ko xét nghiệm nữa anh à vậy chiều em đi xn kết quả vẫn âm tính chứ ạ
Đọc cái tiêu đề dùm:
Chủ đề: Qhtd sử dụng bcs xét nghiệm 6 tuần âm tính an toàn chưa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/11788-Qhtd-su-dung-bcs-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-an-toan-chua-a/page8)

Cố lên
25-07-2014, 13:06
Đọc cái tiêu đề dùm:
Chủ đề: Qhtd sử dụng bcs xét nghiệm 6 tuần âm tính an toàn chưa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/11788-Qhtd-su-dung-bcs-xet-nghiem-6-tuan-am-tinh-an-toan-chua-a/page8)

Dạ vâng em chỉ muốn hỏi anh là chiều em đi xét nghiệm thì vẫn âm tính chứ ạ. Để ko lo lắng nữa ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 13:09
Dạ vâng em chỉ muốn hỏi anh là chiều em đi xét nghiệm thì vẫn âm tính chứ ạ. Để ko lo lắng nữa ạ
Bạn có thấy cái tiêu đề của bạn k???

Cố lên
25-07-2014, 13:17
Bạn có thấy cái tiêu đề của bạn k???
Dạ em có thấy ạ. Nhưng em vẫn muốn xét nghiệm lần nữa để giải toả ạ. Vậy chiều em đi xn thì vẫn âm tính chứ ạ. Em chỉ muốn anh tl giúp em ạ

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 13:32
Dạ em có thấy ạ. Nhưng em vẫn muốn xét nghiệm lần nữa để giải toả ạ. Vậy chiều em đi xn thì vẫn âm tính chứ ạ. Em chỉ muốn anh tl giúp em ạ
Cái đầu bạn chả động tí nào

Charles
25-07-2014, 15:24

Giờ bạn XN HIV sẽ ÂT mọi thời điểm vì bạn đã an toàn với HIV (trừ khi có nguy cơ mới).

sakaiyuisai
25-07-2014, 15:24
Mấy năm nay t QHTD với GMD có dùng BCS (1 lần Thổi kèn) vẫn âm tính như thường

Cố lên
25-07-2014, 19:08
Giờ bạn XN HIV sẽ ÂT mọi thời điểm vì bạn đã an toàn với HIV (trừ khi có nguy cơ mới).
Dạ vâng anh ơi em sợ lắm rồi . Không dám có lần sau đâu ạ. Vậy mai em đi xét nghiệm để giải toat tâm lý . Em cảm ơn anh ạ

Cố lên
29-07-2014, 13:34
Anh chị trong diễn đàn giúp em với . Tay có dính tinh dịch của gmd mà chẳng may sờ vào đầu dương vật thì có nguy cơ không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
29-07-2014, 13:41
Anh chị tư vấn giúp em với tay có dính dịch âm đạo của gmd chẳng may đi vệ sinh sờ vào đầu dương vật như vậy có nguy cơ không ạ. Em xin anh chị tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
29-07-2014, 13:42
Em xin anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
29-07-2014, 15:53
Mong các anh tư vấn em với ạ .Anh chị tư vấn giúp em với tay có dính dịch âm đạo của gmd chẳng may đi vệ sinh sờ vào đầu dương vật như vậy có nguy cơ không ạ. Em xin anh chị tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
29-07-2014, 18:32
Cái đầu bạn chả động tí nào
Em xin anh tư vấn giúp em với. Tay dính dịch âm đạo đi vệ sinh chẳng may sờ vào đầu dương vật thì có nguy cơ ko ạ. Anh oi mong anh tư vấn giúp em đi ạ

Cố lên
29-07-2014, 18:35
Em xin anh chị tư vấn giúp em với tay có dính dịch âm đạo của gmd đi vệ sinh chẳng may sờ vào đầu dương vật như vậy có nguy cơ không ạ mong anh chị tư vấn giúp em với

Charles
29-07-2014, 18:41
Em xin anh chị tư vấn giúp em với tay có dính dịch âm đạo của gmd đi vệ sinh chẳng may sờ vào đầu dương vật như vậy có nguy cơ không ạ => Không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi bạn đưa DV đầu trần vào bên trong AD.

Cố lên
29-07-2014, 18:49
Em xin anh chị tư vấn giúp em với tay có dính dịch âm đạo của gmd đi vệ sinh chẳng may sờ vào đầu dương vật như vậy có nguy cơ không ạ => Không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi bạn đưa DV đầu trần vào bên trong AD. dạ vâng vậy là ko có nguy cơ ạ. Tay có vết sước nhỏ bằng con kiến bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ không anh vết sước mới chưa được 1 phút ạ. Mong anh tư vấn giúp em ạ

Charles
29-07-2014, 18:57
Tay có vết sước nhỏ bằng con kiến bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ không anh vết sước mới chưa được 1 phút ạ => Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
29-07-2014, 19:21
dạ vâng vậy là ko có nguy cơ ạ. Tay có vết sước nhỏ bằng con kiến bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ không anh vết sước mới chưa được 1 phút ạ. Mong anh tư vấn giúp em ạ
Khi nào DV ngâm cả vào chậu chứa toàn dịch AD mới có nguy cơ

Cố lên
29-07-2014, 19:21
Tay có vết sước nhỏ bằng con kiến bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ không anh vết sước mới chưa được 1 phút ạ => Không có nguy cơ.
Dạ vâng em cảm ơn anh ạ. Em xin lỗi đã làm phiền các anh nhiều quá tại em lo lắng quá ạ

Cố lên
29-07-2014, 19:26
Dạ vâng. Em muốn hỏi là tay em dính dịch âm đạo sau em đi vệ sonh chẳng may chạm vào đầu dương vật thì có nguy cơ không ạ. Mới lại tay em có vết sước nhỏ như con kiến có chảy ít máu cách khoảng 1 phút rồi có dính dịch âm đạo vào vết thương đấy thì cả 2 trường hợp em kể có nguy cơ không ạ

Charles
29-07-2014, 19:41
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi Cố lên http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=142180#post142180)

Dạ vâng. Em muốn hỏi là tay em dính dịch âm đạo sau em đi vệ sonh chẳng may chạm vào đầu dương vật thì có nguy cơ không ạ. Mới lại tay em có vết sước nhỏ như con kiến có chảy ít máu cách khoảng 1 phút rồi có dính dịch âm đạo vào vết thương đấy thì cả 2 trường hợp em kể có nguy cơ không ạ

Trả lời rồi sao bạn không chịu đọc mà chỉ thích hỏi vậy nhỉ.

Cố lên
29-07-2014, 19:49
Trả lời rồi sao bạn không chịu đọc mà chỉ thích hỏi vậy nhỉ. dạ vâng anh ý em muốn hỏi là dịch âm đạo của gmd chẳng may chạm vào bao quy đàu của dương vật ý thì có nguy cơ không ạ mong anh trả lời giúp em lần này thôi ạ dịch âm đạo dính vào bao quy đàu ý ạ có nguy coe không ạ

Cố lên
29-07-2014, 19:51
dịch âm đạo của gmd chạm vào bao quy đầu dương vật ạ thì có nguy cơ không ạ mong anh giúp em với em vẫn lo lắng quá ạ

Charles
29-07-2014, 19:52
dạ vâng anh ý em muốn hỏi là dịch âm đạo của gmd chẳng may chạm vào bao quy đàu của dương vật ý thì có nguy cơ không ạ mong anh trả lời giúp em lần này thôi ạ dịch âm đạo dính vào bao quy đàu ý ạ có nguy coe không ạ

Không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi bạn đưa DV đầu trần vào bên trong AD.

Cố lên
29-07-2014, 19:55
Không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi bạn đưa DV đầu trần vào bên trong AD. dạ vâng em cảm ơn Anh ạ . Vậy là 2 trường hợp của em đều không có nguy cơ em cảm ơn Anh nhiều nhiều lắm ạ . Chúc ạnh luôn luôn mạnh khoẻ ạ

Cố lên
02-08-2014, 18:22
Anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với em biết trong thời gian qua em làm phiên anh chị quá . Mong anh chị tư vấn giúp em ạ
1 em có chạm dịch âm đạo vào răng của mình thì như vậy có nguy cơ ko ạ
2 dịch âm đạo chạm vào nốt nhiệt trong miệng thì có nguy cơ ko ạ
3 dịch âm đạo có cham vào nốt mụn cách đó 1 tiếng thì có nguy cơ ko ạ
mong anh chị tư vấn cho em 3 trường hợp trên ạ

Cố lên
02-08-2014, 18:22
Mong anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em . Ko em vẫn hoang mang quá anh chị giúp em với ạ

Cố lên
02-08-2014, 18:25
Anh chị trong diễn đàn giúp em với . Em xin anh chị ạ

Cố lên
02-08-2014, 18:34
Trả lời rồi sao bạn không chịu đọc mà chỉ thích hỏi vậy nhỉ.
Anh chị trong diễn đàn tư vấn giúp em với em biết trong thời gian qua em làm phiên anh chị quá . Mong anh chị tư vấn giúp em ạ

Cố lên
02-08-2014, 18:34

Charles
02-08-2014, 18:36

Cả 3 trường hợp đều không có nguy cơ.

Cố lên
02-08-2014, 19:06
Dạ vâng em cảm ơn anh trường xuân ạ. Nếu em lấy tay đó bóp mụn thì coa nguy cơ ko anh. Trường hợp là em có kích thích gmd nhưng gmd có mặc quần lót em thấy quần lót gmd thấm ít nước sau đó tay em có chạm vào chỗ thấm nước đó rồi em bóp mụn liệu có nguy cơ ko anh. Em ko sờ vào bên trong mà chỉ sờ bên ngoài gmd vẫn mặc quần lót thôi ạ. Mong anh tiw vấn giúp em với ạ

Cố lên
02-08-2014, 19:10
Dạ vâng em cảm ơn anh trường xuân ạ. Nếu em lấy tay đó bóp mụn thì coa nguy cơ ko anh. Trường hợp là em có kích thích gmd nhưng gmd có mặc quần lót em thấy quần lót gmd thấm ít nước sau đó tay em có chạm vào chỗ thấm nước đó rồi em bóp mụn liệu có nguy cơ ko anh. Em ko sờ vào bên trong mà chỉ sờ bên ngoài gmd vẫn mặc quần lót thôi ạ. Mong anh tiw vấn giúp em với ạ

Cố lên
02-08-2014, 19:17
Dạ vâng em cảm ơn anh trường xuân ạ. Nếu em lấy tay đó bóp mụn thì coa nguy cơ ko anh. Trường hợp là em có kích thích gmd nhưng gmd có mặc quần lót em thấy quần lót gmd thấm ít nước sau đó tay em có chạm vào chỗ thấm nước đó rồi em bóp mụn liệu có nguy cơ ko anh. Em ko sờ vào bên trong mà chỉ sờ bên ngoài gmd vẫn mặc quần lót thôi ạ. Mong anh tư vấn giúp em với ạ. Mong anh giúp em với ạ

Charles
02-08-2014, 19:26
Dạ vâng em cảm ơn anh trường xuân ạ. Nếu em lấy tay đó bóp mụn thì coa nguy cơ ko anh. Trường hợp là em có kích thích gmd nhưng gmd có mặc quần lót em thấy quần lót gmd thấm ít nước sau đó tay em có chạm vào chỗ thấm nước đó rồi em bóp mụn liệu có nguy cơ ko anh. Em ko sờ vào bên trong mà chỉ sờ bên ngoài gmd vẫn mặc quần lót thôi ạ. Mong anh tư vấn giúp em với ạ. Mong anh giúp em với ạ

HIV đâu có lây như vậy bạn.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Cố lên
02-08-2014, 19:30

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

dạ vâng em cảm ơn Anh rất nhiều ạ

Tuanmecsedec
02-08-2014, 20:49

Cả 3 vấn đề bạn đang lo không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
02-08-2014, 20:50

Vấn đề này cũng không có nguy cơ.

Cố lên
03-08-2014, 18:34
Vấn đề này cũng không có nguy cơ.

Anh ơi giúp em với em có chạm vào quần lót gmd có thấm ít nước dịch âm đạo rồi em cho nên niêm mặc mắt bắt con muỗi bay vào mắt như vậy có nguy cơ ko anh. Tay em ko chạm vào trong âm đạo mà kích thích bên ngoài gmd có mặc quần lót sau đó có ra dịch âm đạo dính vào quần lót em chạm tay vào chỗ ướt đó rồi có cho nên mắt bắt muỗi em vậy có nguy cơ ko anh mong anh tư vấn em với ạ

Cố lên
03-08-2014, 18:34

Anh ơi giúp em với em có chạm vào quần lót gmd có thấm ít nước dịch âm đạo rồi em cho nên niêm mặc mắt bắt con muỗi bay vào mắt như vậy có nguy cơ ko anh. Tay em ko chạm vào trong âm đạo mà kích thích bên ngoài gmd có mặc quần lót sau đó có ra dịch âm đạo dính vào quần lót em chạm tay vào chỗ ướt đó rồi có cho nên mắt bắt muỗi em vậy có nguy cơ ko anh mong anh tư vấn em với ạ

Charles
03-08-2014, 18:37

Còn gì nữa cố vắt óc suy nghĩ xem có ra không, chứ như này vẫn chưa có nguy cơ :D

Cố lên
03-08-2014, 18:50
Còn gì nữa cố vắt óc suy nghĩ xem có ra không, chứ như này vẫn chưa có nguy cơ :Dvâng em
cảm ơn anh ạ được anh tư vấn em cảm thấy vui lên rất nhiều em cảm ơn các anh nhiều lắm các anh à

Tuanmecsedec
03-08-2014, 21:11

Vấn đề này cũng không sao bạn.

Cố lên
03-08-2014, 21:22

Dạ vâng em cảm ơn anh tuấn nhiều lắm ạ

Cố lên
04-08-2014, 13:06

Anh ơi tư vấn giúp em vấn đề này với em có một vết thương bé bằng con kiến có chảy máu sau đó máu của gmd có dính một ít vào vết thương đó vậy có nguy cơ ko anh. Vết thương bé như con kiến có chảy máu ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

Charles
04-08-2014, 13:10
Anh ơi tư vấn giúp em vấn đề này với em có một vết thương bé bằng con kiến có chảy máu sau đó máu của gmd có dính một ít vào vết thương đó vậy có nguy cơ ko anh. Vết thương bé như con kiến có chảy máu ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

Bạn đúng là ông thần suy diễn. Vết thương bé bằng con kiến cắn thì lấy đâu ra chảy máu; còn nữa máu của GMD là máu ở đâu???

Cố lên
04-08-2014, 13:14
Bạn đúng là ông thần suy diễn. Vết thương bé bằng con kiến cắn thì lấy đâu ra chảy máu; còn nữa máu của GMD là máu ở đâu???
Anh ơi vết thương bé đó có chảy máu ạ. Máu ở tay gmd ý ạ. Như vậy bị máu gmd dính vào vết thương đó có nguy cơ ko ạ. Vết thương bé như con kiến và bằng đầu mũ kim tiêm ý anh à. Như vậy có nguy cơ ko ạ

Charles
04-08-2014, 13:15
Anh ơi vết thương bé đó có chảy máu ạ. Máu ở tay gmd ý ạ. Như vậy bị máu gmd dính vào vết thương đó có nguy cơ ko ạ. Vết thương bé như con kiến và bằng đầu mũ kim tiêm ý anh à. Như vậy có nguy cơ ko ạ

Tay GMD làm gì mà có máu???

Cố lên
04-08-2014, 13:20
Tay GMD làm gì mà có máu???
Dạ em sợ tay gmd có vết sước chảy máu có cào vào tay em rồi làm tay em chảy máu nếu chẳng may tay gmd đó dính vào vết thương bé như kim tiêm có chảy máu. Vậy có nguy cơ không anh

Charles
04-08-2014, 13:21
Dạ em sợ tay gmd có vết sước chảy máu có cào vào tay em rồi làm tay em chảy máu nếu chẳng may tay gmd đó dính vào vết thương bé như kim tiêm có chảy máu. Vậy có nguy cơ không anh

Đó là do bạn suy diễn thôi. Chứ GMD có cào cho bạn chảy máu cũng không sao, vì HIV không sống trong kẽ móng tay.

Cố lên
04-08-2014, 13:22
Đó là do bạn suy diễn thôi. Chứ GMD có cào cho bạn chảy máu cũng không sao, vì HIV không sống trong kẽ móng tay.
Dạ vâng em cảm ơn anh ạ.

Cố lên
04-08-2014, 20:45
Anh ơi em hoang mang quá liệu vết thương bé như kim tiêm có chảy ít máu mà chẳng may bị máu ở tay gmd chạm vào có nguy cơ ko ạ

Cố lên
04-08-2014, 20:49
Anh ơi em hoang mang quá liệu vết thương bé như kim tiêm có chảy ít máu mà chẳng may bị máu ở tay gmd chạm vào có nguy cơ ko ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

Charles
04-08-2014, 20:50
Anh ơi em hoang mang quá liệu vết thương bé như kim tiêm có chảy ít máu mà chẳng may bị máu ở tay gmd chạm vào có nguy cơ ko ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

Hoang tưởng vừa thôi. Đi Sài Đồng điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Cố lên
04-08-2014, 21:09
Anh ơi vâng em hoang tưởng lắm mà châc tay gmd ko có dính máu đâu anh bởi vì em nhớ ra rồi ạ

Cố lên
14-08-2014, 12:50
Anh ơi cho em hỏi em có 1 người bạn nó hay đi lăng nhăng với gmd lắm. Hôm qua em có ngủ nhà nó rồi sáng dậy có cạo lưỡi chung với cái cạo lưỡi của nó. Anh tư vấn giúp em cạo lưỡi chung có nguy cơ nhiễm hiv ko ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

Cố lên
14-08-2014, 12:51
Anh chị tư vấn em với ạ.Anh ơi cho em hỏi em có 1 người bạn nó hay đi lăng nhăng với gmd lắm. Hôm qua em có ngủ nhà nó rồi sáng dậy có cạo lưỡi chung với cái cạo lưỡi của nó. Anh tư vấn giúp em cạo lưỡi chung có nguy cơ nhiễm hiv ko ạ. Mong anh tư vấn em với ạ

songchungvoi_HIV
14-08-2014, 12:54
Anh chị tư vấn em với ạ.Anh ơi cho em hỏi em có 1 người bạn nó hay đi lăng nhăng với gmd lắm. Hôm qua em có ngủ nhà nó rồi sáng dậy có cạo lưỡi chung với cái cạo lưỡi của nó. Anh tư vấn giúp em cạo lưỡi chung có nguy cơ nhiễm hiv ko ạ. Mong anh tư vấn em với ạ
No risk to HIV nhé,
Vì theo songchung đồ cạo lưỡi cạo xong là rữa qua nước, k ai khùng điên để cạo lưỡi bẩn mà gác lên kệ, Khi đã rữa rùi thì an toàn 100%

Cố lên
14-08-2014, 12:56
No risk to HIV nhé,
Vì theo songchung đồ cạo lưỡi cạo xong là rữa qua nước, k ai khùng điên để cạo lưỡi bẩn mà gác lên kệ, Khi đã rữa rùi thì an toàn 100%
Vâng em cảm ơn anh ạ. Nhờ có diễn đàn và các anh lên em am hiểu về hiv rất nhiều ạ. Thật lòng cảm ơn các anh lắm ạ

Tuanmecsedec
15-08-2014, 05:13

Bạn yên tâm không sao,vì sau khi dùng xong thì cây cạo lưỡi sẽ được rửa sạch.

Cố lên
18-08-2014, 11:09
Bạn yên tâm không sao,vì sau khi dùng xong thì cây cạo lưỡi sẽ được rửa sạch.

Anh tuấn ơi tư vấn em với em có thằng bạn nó có nguy cơ và em vừa đưa nó đi xét nghiệm combo ở hồng ngọc âm tính ở thời điểm 22 ngày thì có khác với. 28 ngày ko ạ mong anh tư vấn ạ

Cố lên
18-08-2014, 11:14
No risk to HIV nhé,
Anh tuấn ơi tư vấn em với em có thằng bạn nó có nguy cơ và em vừa đưa nó đi xét nghiệm combo ở hồng ngọc âm tính ở thời điểm 22 ngày thì có khác với. 28 ngày ko ạ mong anh tư vấn ạ

songchungvoi_HIV
18-08-2014, 11:20
22 ngày chưa chính xác, Combo chính xác nhất ở 4 tuần đến hết 5 tuần
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Cố lên
11-09-2014, 22:34
22 ngày chưa chính xác, Combo chính xác nhất ở 4 tuần đến hết 5 tuần
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể) anh tư vấn giúp em với ạ. Khăn giấy ướt có dính máu khoảng 15phut sau đó em bị chảy máu rồi em lấy cái khăn giấy dúng máu được 15phut đấy lau vết thương vậy có nguy cơ không ạ

Cố lên
11-09-2014, 22:35
anh tư vấn giúp em với ạ. Khăn giấy ướt có dính máu khoảng 15phut sau đó em bị chảy máu rồi em lấy cái khăn giấy dúng máu được 15phut đấy lau vết thương vậy có nguy cơ không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em với em hoang mang quá.

Cố lên
11-09-2014, 22:41
Em mong anh chị tư vấn giúp em với em hoang mang quá ạ.

Tuanmecsedec
12-09-2014, 08:24
anh tư vấn giúp em với ạ. Khăn giấy ướt có dính máu khoảng 15phut sau đó em bị chảy máu rồi em lấy cái khăn giấy dúng máu được 15phut đấy lau vết thương vậy có nguy cơ không ạ. Mong anh chị tư vấn giúp em với em hoang mang quá.

Em mong anh chị tư vấn giúp em với em hoang mang quá ạ.

Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy,vì HIV là một vi rút yếu không thể tồn tại trên khăn giấy ướt.

songchungvoi_HIV
12-09-2014, 08:35
Cho dù bạn có cho vô cái mồm nhai rùi nuốc cũng k chết

Cố lên
12-09-2014, 11:53
Dạ vâng em cảm ơn anh ạ.

Cố lên
12-09-2014, 11:53
Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy,vì HIV là một vi rút yếu không thể tồn tại trên khăn giấy ướt.

Dạ vâng em cảm ơn anh tuấn rất nhiều ạ

Cố lên
12-09-2014, 18:16
Anh ơi cái khăn giấy ướt đấy có dính máu khoảng 5phut chứ không phải 15phut như vậy sau đó em có lau vào vết thương đang chảy máu của em thì có nguy cơ không ạ . Anh tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
12-09-2014, 18:16

Anh ơi cái khăn giấy ướt đấy có dính máu khoảng 5phut chứ không phải 15phut như vậy sau đó em có lau vào vết thương đang chảy máu của em thì có nguy cơ không ạ . Anh tư vấn giúp em với ạ

Cố lên
12-09-2014, 18:22
Mong anh chị tư vấn em với ạ . Em nhớ ra là cái vết máu đấy mới dính vào khăn giấy ướt 5 phút chứ không phải 15 phút rồi em lau vào vết thương của em ạ. Vậy có nguy cơ ko ạ. Em xun anh chị tư vấn em với em hoang mang quá

Cố lên
12-09-2014, 18:36
Anh chị ơi tư vấn giúp em với em phân vân quá. Em xin anh chị trong diễn đàn tư vấn em với ạ

Charles
12-09-2014, 20:15

Mong anh chị tư vấn em với ạ . Em nhớ ra là cái vết máu đấy mới dính vào khăn giấy ướt 5 phút chứ không phải 15 phút rồi em lau vào vết thương của em ạ. Vậy có nguy cơ ko ạ. Em xun anh chị tư vấn em với em hoang mang quá

HIV không lây qua khăn giấy bạn. Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.

Tuanmecsedec
13-09-2014, 06:14

Anh chị ơi tư vấn giúp em với em phân vân quá. Em xin anh chị trong diễn đàn tư vấn em với ạ

HIV hoàn toàn không lây nhiễm trung gian từ cái khăn đó dù trong tình huống nào.

Cố lên
13-09-2014, 12:01
HIV hoàn toàn không lây nhiễm trung gian từ cái khăn đó dù trong tình huống nào.

Dạ vâng em hiểu rồi ạ. Em cảm ơn anh ạ

Cố lên
13-09-2014, 16:10

Anh tuấn ơi tư vấn giúp em với . Hôm trước có một người bóp mụn cho em . Lúc bóp mụn thì tay người đó vừa bóp mụn của người đó có dính 1 ít máu thôi ạ rồi bóp mụn cho em có chảy ra máu vậy trường hợp này có nguy cơ không ạ . Mong anh tư vấn em với ạ . Em thật sự vẫn hoang mang lắm anh ạ

Cố lên
13-09-2014, 16:11
HIV không lây qua khăn giấy bạn. Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.
Anh ơi tư vấn giúp em với . Hôm trước có một người bóp mụn cho em . Lúc bóp mụn thì tay người đó vừa bóp mụn của người đó có dính 1 ít máu thôi ạ rồi bóp mụn cho em có chảy ra máu vậy trường hợp này có nguy cơ không ạ . Mong anh tư vấn em với ạ . Em thật sự vẫn hoang mang lắm anh ạ

songchungvoi_HIV
13-09-2014, 16:13
Anh tuấn ơi tư vấn giúp em với . Hôm trước có một người bóp mụn cho em . Lúc bóp mụn thì tay người đó vừa bóp mụn của người đó có dính 1 ít máu thôi ạ rồi bóp mụn cho em có chảy ra máu vậy trường hợp này có nguy cơ không ạ . Mong anh tư vấn em với ạ . Em thật sự vẫn hoang mang lắm anh ạ
Bạn định nghĩa động từ bóp ra và bơm vào dùm tôi xem nó có khác gì k???

ptsu3
13-09-2014, 16:17
HIV không lây nhiễm gián tiếp như vậy , chỉ lây trực tiếp khi đưa thẳng máu có Hiv vào người hoặc dịch tiết Âm đạo tiếp xúc trực tiếp với dương vật mới có nguy cơ , bạn yên tâm đi nhé !

Cố lên
13-09-2014, 16:41
HIV không lây nhiễm gián tiếp như vậy , chỉ lây trực tiếp khi đưa thẳng máu có Hiv vào người hoặc dịch tiết Âm đạo tiếp xúc trực tiếp với dương vật mới có nguy cơ , bạn yên tâm đi nhé !
Vâng em cảm ơn ạ

Cố lên
13-09-2014, 16:44
Bạn định nghĩa động từ bóp ra và bơm vào dùm tôi xem nó có khác gì k???
Dạ anh ơi tay vừa bóp mụn có dính máu vừa bóp mụn xong rồi bóp cho em luôn em sợ tay đó vừa bóp có dính máu , máu đó chẳng may chạm vào vết mụn đang chảy máu đó thì cũng ko có nguy cơ ạ tư vấn cho em dễ hiểu ạ. Em xin anh ạ em hoang mang quá anh ơi

Cố lên
13-09-2014, 16:45
Dạ anh ơi tay vừa bóp mụn có dính máu vừa bóp mụn xong rồi bóp cho em luôn em sợ tay đó vừa bóp có dính máu , máu đó chẳng may chạm vào vết mụn đang chảy máu đó thì cũng ko có nguy cơ ạ tư vấn cho em dễ hiểu ạ. Em xin anh ạ em hoang mang quá anh ơi

songchungvoi_HIV
13-09-2014, 16:53
Nếu 2 động từ giống nhau tôi đâu bảo bạn định nghĩa làm quái gì cho mệt

Cố lên
13-09-2014, 16:53
Mong anh chị tư vấn giúp em với cÁc anh ơi. Cậy mụn chứ ko phải bóp mụn ạ. Lấy móng tay cậy thôi ạ . Mong ray có dính máu vừa cậy của người ý xong rồi cậy cho em luôn ạ. Mong các anh tư vấn đi ạ

Cố lên
13-09-2014, 16:54
Nếu 2 động từ giống nhau tôi đâu bảo bạn định nghĩa làm quái gì cho mệt
Mong anh chị tư vấn giúp em với cÁc anh ơi. Cậy mụn chứ ko phải bóp mụn ạ. Lấy móng tay cậy thôi ạ . Mong ray có dính máu vừa cậy của người ý xong rồi cậy cho em luôn ạ. Mong các anh tư vấn đi ạ

songchungvoi_HIV
13-09-2014, 16:55
Cậy cái đầu bạn, k bóp nó xịt ra sao lấy cùi mụn. Nhãmmmmmmmmmmmmm

Cố lên
13-09-2014, 16:59
Cậy cái đầu bạn, k bóp nó xịt ra sao lấy cùi mụn. Nhãmmmmmmmmmmmmm
Dạ chỉ lấy móng tay cậy nhân mụn ra thôi ạ. Chứ ko bóp mụn ra ạ. Anh ơi như vậy có nguy cơ ko ạ

songchungvoi_HIV
13-09-2014, 17:01
Dạ chỉ lấy móng tay cậy nhân mụn ra thôi ạ. Chứ ko bóp mụn ra ạ. Anh ơi như vậy có nguy cơ ko ạ
Nếu có tôi nói rùi, k cần bạn hỏi

Cố lên
13-09-2014, 17:20
Nếu có tôi nói rùi, k cần bạn hỏi
Dạ vâng em cảm ơn anh ạ

Tuanmecsedec
13-09-2014, 20:41

Bân yên tâm không sao.

Cố lên
19-09-2014, 21:02
Bân yên tâm không sao.
Anh ơi dạo này bả vải bên phải của em bị nổi nốt ngứa em sợ quá anh à . Ko biết em có nguy cơ ko anh. Em sợ quá bị ngứa khắp bả vai nổi nốt lên . Em hoang mang quá

songchungvoi_HIV
19-09-2014, 21:03
Anh ơi dạo này bả vải bên phải của em bị nổi nốt ngứa em sợ quá anh à . Ko biết em có nguy cơ ko anh. Em sợ quá bị ngứa khắp bả vai nổi nốt lên . Em hoang mang quá
Nguy cơ gì?? Nguy cơ Hấp àh??

Cố lên
20-09-2014, 06:20
Nguy cơ gì?? Nguy cơ Hấp àh??nhưng anh ơi em bị nổi nốt ngứa ở bà vai bên phải mấy ngày nay rồi anh à. Em hoang mang quá

Charles
20-09-2014, 06:28
nhưng anh ơi em bị nổi nốt ngứa ở bà vai bên phải mấy ngày nay rồi anh à. Em hoang mang quá

Do nóng trong người, do stress gây ra thôi bạn. Yên tâm với những gì đã được tư vấn đi bạn.