PDA

View Full Version : cách XN anti HIV

haybinhtinh
24-04-2014, 22:05
nay mình đi xn ở BV bạch mai. chiều tối mình đi. 4h bác sỹ lấy mẫu máu và bảo muộn rồi mai lên lấy KQ. ko biết để qua đêm có làm sao ko. hixxx. mình làm cả HIV . giang mai, lậu, chlamydia

Charles
24-04-2014, 22:13
nay mình đi xn ở BV bạch mai. chiều tối mình đi. 4h bác sỹ lấy mẫu máu và bảo muộn rồi mai lên lấy KQ. ko biết để qua đêm có làm sao ko. hixxx. mình làm cả HIV . giang mai, lậu, chlamydia

Sao không để mai đi rồi đợi lấy kết quả luôn mà đi chiều tối, giờ lại nằm lo lắng, rồi mai kết quả ÂT hết mà mắc bệnh hồi hộp có phải oan gia không :D Chúc bạn có kết quả như mong muốn!

haybinhtinh
24-04-2014, 22:16
mình nguy cơ os vs quan hệ luk say ko biết rách bcs ko. mình đi làm suốt nên tranh thủ dc tý thời gian thôi. ko biết để qua đêm máu nó có đông lại mất ko

Charles
25-04-2014, 08:14
mình nguy cơ os vs quan hệ luk say ko biết rách bcs ko. mình đi làm suốt nên tranh thủ dc tý thời gian thôi. ko biết để qua đêm máu nó có đông lại mất ko

Vấn đề bảo quản máu XN BV phải lo chứ bạn không phải lo.

haybinhtinh
25-04-2014, 16:45
hix, nay em nhận KQ xn. HIV, giang mai. lậu âm tính. còn chlamydia dương. bác sỹ cho đơn thuốc mà cầm thiếu tiền mai mới mua uống dc

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 16:50
hix, nay em nhận KQ xn. HIV, giang mai. lậu âm tính. còn chlamydia dương. bác sỹ cho đơn thuốc mà cầm thiếu tiền mai mới mua uống dc
Songchung nói cái này k phải tò mò, chứ songchung lục lại HS của bạn songchung chả biết nguy cơ of bạn là chi????

haybinhtinh
25-04-2014, 18:11
nguy cơ của em là OS và quan hệ có BCS rất nhanh thôi khoảng 1p. nhưng ko kiểm tra xem bao có làm sao ko. em đọc thấy có nhiều trường hợp như vậy nên ko đăng bài hỏi anh ạ

trungan1987
25-04-2014, 18:17
nguy cơ của em là OS và quan hệ có BCS rất nhanh thôi khoảng 1p. nhưng ko kiểm tra xem bao có làm sao ko. em đọc thấy có nhiều trường hợp như vậy nên ko đăng bài hỏi anh ạ
Bạn qh có dùng bcs là qh an toàn... => ko có nguy cơ...
Nếu bcs rách hay tuột thì có thể nhận biết ngay bằng mắt thường...
Còn OS thì ko có nguy cơ với H... Nhưng OS có thể lây các bệnh: Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà...
Bạn nên xn các bệnh này sau 4 tuần và 12 tuần...

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 18:18
Ok, như vậy là ko có nguy cơ về HIV rùi, XN AT rùi đấy, cả Giang mai và Gan B AT, nhưng nấm chlamydia thì k tha cho bạn rùi, Thui cố mà uốhng thuốc để mau lành bệnh đi nhé

haybinhtinh
25-04-2014, 18:48
vâng cám ơn anh. may mà mới chỉ bị nấm. mà bịnh này uống thuốc là lành à anh. em ko có triệu trứng j cả, uống xong có phải đi XN nuôi cấy j đó lại ko anh??

Nguyen Ha
25-04-2014, 18:50
vâng cám ơn anh. may mà mới chỉ bị nấm. mà bịnh này uống thuốc là lành à anh. em ko có triệu trứng j cả, uống xong có phải đi XN nuôi cấy j đó lại ko anh??

Bị nấm thì cứ uống thuốc theo chỉ dẫn của bs bệnh sẽ khỏi.

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 18:55
Nấm là một dạng vi khuẩn dễ trị, chả có gì phải lo, cứ theo sự chỉ định của BS và tái khám đúng hẹn lại lên là OK sau vài tuần

haybinhtinh
26-04-2014, 06:11
cám ơn anh chị