PDA

View Full Version : 7 điều không nên làm sau khi chia tay

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 09:18
Thứ năm, 24/4/2014 | 10:23 GMT+7
Có thể bạn đang trong khoảng thời gian thật khó khăn, tổn thương và giận dữ. Nhưng không nên để cảm xúc đẩy hành động đi quá xa khiến bạn có thể hối tiếc sau này.
1. Ăn quá nhiều
Phụ nữ hầu hết đều phạm lỗi này. Tuy nhiên, đây là điều bạn không bao giờ nên làm sau khi chia tay. Thực tế, có thể bạn sẽ phải hối tiếc vì tăng cân nhanh chóng.
2. Cầu xin anh ấy quay lại
Điều này là rất quan trọng. Không bao giờ cầu xin anh ta trở về với bạn. Điều đó chỉ làm bạn cảm thấy tồi tệ hơn. Sự tuyệt vọng sẽ không thu hút được người đàn ông. Thậm chí nếu bạn muốn anh ấy quay lại, ít nhất, bạn cũng không van xin.

http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/04/24/chiatay-2248-1398308019.jpgẢnh: truelovestips.
3. Nghĩ rằng cuộc đời của bạn chẳng còn gì nữa
Trải qua một cuộc chia tay thật kinh khủng, nhưng bạn sẽ sớm phục hồi. Bạn sẽ không còn cảm thấy đau khổ nữa. Hãy tự nhủ với bản thân rằng mình thật mạnh mẽ và có thể trải qua nỗi đau này.
4. Im lặng và tự nhốt mình trong phòng
Im lặng và tự nhốt mình trong phòng không phải là một hành động khôn ngoan. Bạn có thể ở một mình trong phòng và khóc một thời gian, nhưng đừng nhốt mình ở trong phòng mãi mãi. Sau một hoặc hai ngày, bạn hãy đi ra ngoài để nỗi buồn vơi đi. Bạn không cần phải vẽ ra một nụ cười giả tạo nếu cảm thấy không vui, nhưng đừng cô lập bản thân. Điều đó sẽ chỉ làm cho bạn cảm thấy tồi tệ hơn.
5. Từ chối nói chuyện với bạn bè và gia đình
Có những lúc bạn muốn và cần ở một mình khi trải qua nỗi đau chia tay. Nhưng sau một thời gian, từ chối nói chuyện với bạn bè và gia đình là không tốt. Họ yêu bạn và muốn hỗ trợ bạn trong thời gian khó khăn này. Hãy để họ giúp bạn vượt qua.
6. Tìm người mới ngay
Dù muốn vui trở lại, bạn cũng không nên tìm người mới ngay. Hãy chờ cho đến khi bạn tìm thấy một ai đó mà bạn thực sự bị thu hút thay vì nhận lời bừa một người chỉ để quên đi người cũ. Hồi phục được hay không phụ thuộc ở suy nghĩ thông minh. Khi bạn chưa quên được ai kia thì đừng nên yêu một người nào khác.
7. Hành động thù hận
Hành động thù hằn hoặc ác ý chỉ làm cho tình hình tồi tệ thêm. Có thể bạn đang tức giận và bị tổn thương. Tỏ ra thù hận chỉ làm cho người cũ càng chắc chắn thêm là họ không cần bạn nữa.

Quỳnh Trang (theo allwomenstalk)