PDA

View Full Version : Cần tư vấn về KQ XN AT sau 12 tuần nguy cơ tức 8 tuần sau PEP

Elnino10
25-04-2014, 15:37
Mình có nguy cơ phơi nhiễm dùng pep lúc 40h trong vòng 1 tháng , đến nay mình đã xn 3 lần , trc khi dùng thuốc , sau khi dùng thuốc 1 tháng ( tức 2 tháng từ lúc có nguy cơ ) , sau khi dùng thuốc 2 tháng ( tức 3 tháng từ lúc có nguy cơ ) và đều ât .
Lúc xn lần thư 3 thì mình đang bị đau bụng đi ngoài và 2 tuần sau( 14t) mình có đau ít cơ mình nghĩ chắc do mình chơi thể thao , mình cũng bị viêm họng và sốt . Như vậy là sao :( , minh đọc thấy như thế là các biểu hiện đã nhiễm có cần đi xn lại ko?????

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 15:46
Mình có nguy cơ phơi nhiễm dùng pep lúc 40h trong vòng 1 tháng , đến nay mình đã xn 3 lần , trc khi dùng thuốc , sau khi dùng thuốc 1 tháng ( tức 2 tháng từ lúc có nguy cơ ) , sau khi dùng thuốc 2 tháng ( tức 3 tháng từ lúc có nguy cơ ) và đều ât .
Lúc xn lần thư 3 thì mình đang bị đau bụng đi ngoài và 2 tuần sau( 14t) mình có đau ít cơ mình nghĩ chắc do mình chơi thể thao , mình cũng bị viêm họng và sốt . Như vậy là sao :( , minh đọc thấy như thế là các biểu hiện đã nhiễm có cần đi xn lại ko?????
sau khi dùng thuốc 2 tháng ( tức 3 tháng từ lúc có nguy cơ ) và đều ât .
Lúc xn lần thư 3 thì mình đang bị đau bụng đi ngoài và 2 tuần sau( 14t)=> Thì sao. Ủa đau bụng đi ngoài đâu có liên quan đến KQ XN, bạn đừng nói là do đau bụng đi ngoài nên XN ra AT nhé???
mình có đau ít cơ mình nghĩ chắc do mình chơi thể thao , mình cũng bị viêm họng và sốt . Như vậy là sao :( , minh đọc thấy như thế là các biểu hiện đã nhiễm có cần đi xn lại ko????? => Cái này cũng đâu có liên quan đến HIV??? Ai nói bạn đâu cơ đau họng và sốt là nhiễm HIV????
Bạn có KQ AT sau 12 tuần nguy cơ tức 8 tuần sau PEP gần như an toàn, BQT đã chia sẻ cho bạn rất nhiều rùi mà, dĩ nhiên bạn phải chốt ở 12 tuần tiếp theo, Còn TG thì k cần chốt, họ chốt ngay sau 12 tầun nguy cơ tức 8 tuần sao PEP, Cái bạn đang gặp là do bạn k tin mình AT HIV, bạn chi thích mình phải là DT để có Dòng Máu Quý Tộc bạn mới cam lòng

Elnino10
25-04-2014, 15:53
Mình chỉ muốn chắc chắn để đỡ phải đắn đo , nghĩ lung tung thôi . Mình nghĩ kĩ lại thì mình có tiếp xúc vs người ốm + hút thuốc độ này thời tiết cũng thất thường ngày nóng đêm lạnh chắc đấy là nguyên nhân viêm họng và sốt . Cảm ơn đã chia sẻ , mình xl vì đã làm phiền nhé :)

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 16:02
Mình chỉ muốn chắc chắn để đỡ phải đắn đo , nghĩ lung tung thôi . Mình nghĩ kĩ lại thì mình có tiếp xúc vs người ốm + hút thuốc độ này thời tiết cũng thất thường ngày nóng đêm lạnh chắc đấy là nguyên nhân viêm họng và sốt . Cảm ơn đã chia sẻ , mình xl vì đã làm phiền nhé :)
Mình chỉ muốn chắc chắn để đỡ phải đắn đo => Bạn nói vậy chẳng khác nào BQT tư vấn bừa cho bạn chăng?? Bạn nên nhớ PEP là do Bộ Y tế quy định dùng cho trường hợp phơi nhiễm trong 72 giờ vàng cho hành vi nguy cơ với HIV, Và XN là do sinh phẩm đọc KQ từ huyết thanh của bạn. Chứ k phải là XN HIV chui nhủi

Nguyen Ha
25-04-2014, 16:31

Lạ thật, cái di rỉ gì di cái gì cũng quy tội cho triệu chứng của HIV. Bạn đã dùng pep và đã xét nghiệm HIV sau nguy cơ 3 tháng âm tính rồi còn lo cái nỗi gì. Yên tâm chờ 24 tuần sau nguy cơ xét nghiệm lại lần nữa theo khuyến cáo của Bộ Y Tế. Kết quả sẽ không đổi.

mongbinhan
25-04-2014, 23:56
chúc mừng bạn. như vậy là ok rùi...đợi 24 tuần làm cái chốt để lấy phiếu bé ngoan nhé.....kq sẽ âm thui...muốn nó dương thì đi chơi gmd ko bcs tiếp thì sẽ đc toại nguyện

trungan1987
26-04-2014, 04:06
Với kết quả 3 tháng âm tính ( có dùng PEP)... thì với kết quả này bạn có thể yên tâm đc...
Bạn cần chốt kết quả sau 24 tuần... kết quả sẽ ko thay đổi...
Còn về các biểu hiện của bạn... ko liên quan j đến H...