PDA

View Full Version : 55 ngày âm tính.Nhờ mọi người tư vấn về xét nghiệm ở 50c hàng bài

toimuonsong
13-08-2013, 23:14
Mọi người cho mình hỏi ở 50C hàng bài có 2 chỗ xét nghiệm hiv là ở tầng 1 phòng 2 và tầng 2 phòng 6 thì chỗ nào xét nghiệm chính xác hơn hay là cả 2 như nhau ạ. Và ở đấy người ta xét nghiệm bằng pp gì vây. Sau 8 tuần thì đi xét nghiệm ở đấy có chính xác ko

Nguyen Ha
13-08-2013, 23:29
Mọi người cho mình hỏi ở 50C hàng bài có 2 chỗ xét nghiệm hiv là ở tầng 1 phòng 2 và tầng 2 phòng 6 thì chỗ nào xét nghiệm chính xác hơn hay là cả 2 như nhau ạ. Và ở đấy người ta xét nghiệm bằng pp gì vây. Sau 8 tuần thì đi xét nghiệm ở đấy có chính xác ko

Cả 2 chỗ xn là như nhau, bạn xn bằng pp gì thì ghi vào phiếu xn. 8tuần bạn có thể xn Anti HIV.

Xinchoemmotloikhuyen
13-08-2013, 23:47
Theo m biết thi tang 1 la trung tâm y tế dự phòng,là nơi có uy tin về xét nghiệm.ở đây họ xét nghiem bằng pp determine1/2 ,con tang 2 la cua tu nhan.ca 2 deu yen tam
Ve chat luong.nhung theo m thi xet nghiem o tầng 1 đi bạn.m thấy chị xét nghiệm rất nhiệt tình và có chuyên môn.vì có lần m đưa bạn m đi xn ở đó mà.

svalentino
13-08-2013, 23:50
Mình bổ xung 1 chút là tầng 1 là xn determine 1/2 15 phút có kq chi phí 52k. Tầng 2 là xn hiv -ab 30 phút có kq chi phí 60k. 8 tuần theo lời các anh chị tham vấn các pp xn tìm kháng thể chính xác như nhau

toimuonsong
14-08-2013, 00:09
8 tuần thì pp hiv-ab và determine 1/2 thì cái nào có độ chính xác cao hơn vậy?

Nguyen Ha
14-08-2013, 01:05

8tuần thì làm pp determine1/2.

Tuanmecsedec
14-08-2013, 07:13

HIV - ab là HIV antibody là phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể.Determine là sinh phẩm test tìm kháng thể,như vậy câu hỏi của bạn là 1.

Lolangquadi
14-08-2013, 09:30
BQT xóa bài viết hỏi trong topic người khác. Nội Quy : Thành viên khi tham gia chuyên mục Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/threads/1069-Noi-Quy-Thanh-vien-khi-tham-gia-chuyen-muc-Hoi-va-dap-lien-quan-den-HIV-AIDS)

toimuonsong
14-08-2013, 18:36
Hôm nay mình đã đến 50c hàng bài để xét nghiệm nhưng do phòng 2 tầng 1 đóng cửa nên mình có nên tầng 2 phòng 6 xét nghiệm. Kết quả là âm tính nhưng pp xét nghiệm thì ko phải là determine 1/2 mà là hiv -ab. với kết quả này mình có thể yên tâm được chưa mọi người. Sau thời gian 55 ngày thì pp tìm kháng thể gián tiếp nào cũng cho kết quả đúng ko vậy mọi người. Liệu có trường hợp âm tính giả ko vậy :sosad:

Tuanmecsedec
14-08-2013, 20:42
Hôm nay mình đã đến 50c hàng bài để xét nghiệm nhưng do phòng 2 tầng 1 đóng cửa nên mình có nên tầng 2 phòng 6 xét nghiệm. Kết quả là âm tính nhưng pp xét nghiệm thì ko phải là determine 1/2 mà là hiv -ab. với kết quả này mình có thể yên tâm được chưa mọi người. Sau thời gian 55 ngày thì pp tìm kháng thể gián tiếp nào cũng cho kết quả đúng ko vậy mọi người. Liệu có trường hợp âm tính giả ko vậy :sosad:

Đây là một kết quả rất khả quan bạn an toàn,bạn cần làm thêm cái test ở tuần thứ 12 nữa.

toimuonsong
14-08-2013, 22:01
Anh có thể nói cho em biết ít thông tin về pp xét nghiệm hiv ab đc ko

Tuanmecsedec
14-08-2013, 22:02
Anh có thể nói cho em biết ít thông tin về pp xét nghiệm hiv ab đc ko

Thì trả lời ở trên rồi còn gì.

qpx
28-08-2013, 09:47

Tôi đã đi sét nghiệm ở 50C hàng bài củ thể là ở tầng 1 và sau 1h đồng hồ lấy kết quả test nhanh là dương tính, và được tư vấn nếu muốn có kết luận chính xác thì đóng thêm 100k để làm sét nghiệm lần 2 j đấy và chờ 1 tuần đến lấy kết quả. các bạn biết không kết quả của một tuần sau quay lại không có j thay đổi, chỉ có thay bằng tờ giấy A5 nghi ngờ bằng một tờ A4 có dâu trung tâm y tế dự phòng to vật vã với kết luận dương tính, trời đất như sụp đổ hoàn toàn, khi ra về tôi đã nghĩ mình sẽ lao đầu vào oto để giải thóat nhưng tôi đã vội chấn tính lại, và đi sét nghiệm lại ở Bẹnh viện đống đa, Bạch Mai và nhận được kết quả là âm tính nhưng nó không đủ làm tôi yên tâm, tôi mất ăn mất ngủ 6 tháng trời để đợi ngày đi xét nghiệm lại thì mới hoàn toàn được yên tâm. không biết do sai sót ở khâu nào, Cẩu thả thiếu trách nhiệm của đội ngũ chuyên viên bác sĩ hay... vì thế các bạn đã sét nghiệm ở 50C hàng bài tôi nghĩ là không thực sự yên tâm, bạn nên đi sét nghiệm ở nhiều nơi khác nhau cho chắc bạn nhé.

1331989
28-08-2013, 09:58
Tầng 2 phòng 6 làm xn anti tìm kháng thể,phòng 2 tầng 1 làm pp Dertermine ,cả 2 tầng đều làm pp tìm kháng thể. Nên giống nhau,kq bạn khả quan, nhưng bạn làm xn tầng 1 là của tt phòng chống hiv / của tp Hà Nội thì sẽ dc tư vấn .chúc bạn may mắn.

1331989
28-08-2013, 10:01
Text nhanh co dương tíng giả bạn ah,nhưng bạn làm lại ở Bạch Mai 3 pp âm tính thì bạn an tâm đi nha.

toimuonsong
28-08-2013, 11:40
XN ở bạch mai thì xn chỗ nào bạn. Đến đấy thì hỏi ntn thế, chi phí ntn. Ai đi rồi cho mình ít kinh nghiệm với

lamlo933
28-08-2013, 11:41
xn chổ nào cũng như nhau mà chủ pic

toimuonsong
22-09-2013, 23:53
Anh tuấn ơi em 12 tuần âm tính rồi sao các triệu chứng ngày càng nhiều vậy. Hạch nách lại nổi hôm nay. Liệu họ có xn sai ko nhỉ :((

lamlo933
22-09-2013, 23:55
triệu chứng là do bạn stress suy nghỉ mà tạo nên thôi :D nếu bạn đã - 12 tuần thì chúc mừng bạn đã an toàn

trungan1987
23-09-2013, 00:00
Anh tuấn ơi em 12 tuần âm tính rồi sao các triệu chứng ngày càng nhiều vậy. Hạch nách lại nổi hôm nay. Liệu họ có xn sai ko nhỉ :((
kết quả 12 tuần âm tính của bạn => bạn an toàn với H...
còn hạch của bạn thì bạn nên đi khám về hạch...
triệu chứng có thể do bạn lo lắng, căng thẳng, stress mà ra...
bạn có thể vào đây đọc: http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe

toimuonsong
23-09-2013, 00:19
Muốn quên đi lắm nhưng các tc nó cứ ầm ầm kéo tới ấy

Nguyen Ha
23-09-2013, 04:19
Muốn quên đi lắm nhưng các tc nó cứ ầm ầm kéo tới ấy

Triệu chứng kệ nó, do bạn lo lắng quá thôi. Yên tâm đi.

dragon
23-09-2013, 05:57
12 tuần AT là bạn đã an toàn rồi, bạn không cần lo lắng nữa , thì các triệu chứng sẽ hết

lukband
18-10-2013, 11:58
Tôi có làm 1 xét nghiệm tại Phòng 6, tầng 2 về Công thức máu - do tôi bị tăng tiểu cầu. Khi kết quả trả ra ở mức bình thường về chỉ số Tiểu cầu, tôi đã đề nghị xét nghiệm lại với 1 kết quả khác.
Còn về HIV test như các anh chị trao đổi, tôi không rõ mức độ tin cậy thế nào. Các anh chị đã làm xét nghiệm HIV có thể tổng hợp ý kiến để mọi người yên tâm về dịch vụ tại đây. Về cá nhân tôi, cảm nhận các chị kỹ thuật viên ở đây rất nhiệt tình nhưng do kết quả xét nghiệm công thức máu chưa chính xác nên tôi có nghi ngờ.

Xin chia sẻ thông tin như vậy để anh chị em tham khảo.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 12:10
Tôi có làm 1 xét nghiệm tại Phòng 6, tầng 2 về Công thức máu - do tôi bị tăng tiểu cầu. Khi kết quả trả ra ở mức bình thường về chỉ số Tiểu cầu, tôi đã đề nghị xét nghiệm lại với 1 kết quả khác.
Còn về HIV test như các anh chị trao đổi, tôi không rõ mức độ tin cậy thế nào. Các anh chị đã làm xét nghiệm HIV có thể tổng hợp ý kiến để mọi người yên tâm về dịch vụ tại đây. Về cá nhân tôi, do kết quả xét nghiệm công thức máu chưa chính xác nên tôi có nghi ngờ.
Bạn muốn hỏi gì thì tự tạo cho mình topic riêng trong chủ đề mà bạn cần hỏi, đây là topic của TV khác, bạn không được vào đây đặ câu hỏi cho mình

lukband
18-10-2013, 12:13
Bạn muốn hỏi gì thì tự tạo cho mình topic riêng trong chủ đề mà bạn cần hỏi, đây là topic của TV khác, bạn không được vào đây đặ câu hỏi cho mình
Tôi không hỏi, mà đang chia sẻ kinh nghiệm về tính chính xác theo câu hỏi của topic.

songchungvoi_HIV
18-10-2013, 12:21
Tôi không hỏi, mà đang chia sẻ kinh nghiệm về tính chính xác theo câu hỏi của topic.Bạn có thấy topic với chủ đề XN tại 50C Hàng Bài k? ở đây đủ chuẩn cho xét nghiệm, Ok? các bạn ở trong topic này k hề xn ở pk tư, 50C là nơi được phép xn test nhanh Combo. Ok