PDA

View Full Version : Lo lắng khi người yêu quá thân thiết với bạn trai đồng giới

songchungvoi_HIV
27-04-2014, 00:16
15:00:00 25/04/2014
Mình cũng định hỏi thẳng cậu ấy, nhưng mình sợ lắm! Lỡ không phải như thế thì bạn trai mình sẽ giận và ghét mình cực kỳ luôn và đương nhiên là chia tay rồi.Chẳng hiểu sao, càng ngày mình lại càng thấy có nhiều người đồng tính, mà nhất là gay. Cũng có thể là do bây giờ họ mới công khai nhiều, hoặc tại vì bây giờ mình mới được tiếp xúc với họ. Đến trường cũng thấy mấy bạn “bóng”, đi xem phim hay café thì gặp các cặp gay quấn quýt tình cảm (hic), còn lên mạng xã hội thì khỏi nói rồi, cực phổ biến luôn. Đáng lẽ mình cũng không quan tâm tới điều này đâu (vì giới tính như thế nào là chuyện của riêng họ), nhưng vấn-đề-là-ở-chỗ người yêu mình lại đang có những biểu hiện kiểu như gay, hoặc cũng có thể là bi, khiến mình lo lắng vô cùng.
Mình với cậu ấy mới yêu nhau được gần một năm, từ hồi mới vào Đại học (bọn mình đang học năm nhất). Cả thời cấp 3 mình chẳng yêu ai. Mình cũng không ngờ là lúc bước vào trường Đại học, mình lại có thể cảm nắng nhanh đến thế. Lúc ấy, mình chỉ cảm thấy cậu ấy rất “kute”, cả về ngoại hình lẫn tính cách đều dễ mến, và quan trọng hơn là những điều đó rất hợp với mình. Mình cảm giác, bọn mình yêu nhau chẳng khác gì thời học sinh, giống kiểu tình yêu học trò. Mọi thứ đều rất ngọt ngào, cũng chẳng bao giờ xích mích vì hợp tính nhau. Giữa mình với bạn ấy vừa có tình yêu kẹo ngọt, lại vừa có những điều giống như giữa hai người bạn thân. Nói tóm lại là mình cảm thấy cực kỳ hạnh phúc.

http://k14.vcmedia.vn/pOpaUvbCauXe8f6piUUjq8uQWMUlIY/Image/2014/04/lo-so-nguoi-yeu-la-gay-1-fc90c.png

À, cũng phải nói thêm là mình là người Hà Nội, tức là mình ở với bố mẹ luôn nhưng cậu ấy thì từ tỉnh khác về học nên phải ở một mình. Gia đình cậu ấy cũng có điều kiện, bố mẹ lại chiều con nên ngay lúc biết tin con trai đỗ Đại học, họ đã mua luôn một căn hộ chung cư để cho cậu ấy ở. Hồi mới đầu, mình cũng chưa đến nhà cậu ấy nhưng khi yêu nhau được một thời gian, mình đòi đến nhà xem cậu ấy “ăn ở như nào”.
Trong đầu mình cứ đinh ninh là cậu ấy ở một mình. Thế nên khi cùng bạn trai bước vào nhà, thấy một cậu con trai khác, mình rất bất ngờ. Bạn ấy lại còn vừa ngủ dậy, cởi trần, mặc quần đùi làm mình ngượng chín mặt. Thế mà bạn ấy vẫn tỏ ra rất bình thường, chào mình một câu rồi lăn ra ngủ tiếp. Sau đó, nghe kể mình mới biết đó là một thằng bạn thân của bạn trai mình, vì chơi với nhau “thân quá” nên bạn ấy chuyển đến đây ở luôn, ăn ngủ cùng nhau. Bạn trai mình tuyệt nhiên không giấu giếm mình điều gì về cậu bạn thân đó, mình hỏi gì bạn ấy cũng kể hết.
Bạn trai mình rất vô tư. Cậu ấy có thể kể với mình mọi chuyện, kể cả những chuyện về cậu bạn kia, vì thế nên lúc đầu mình hoàn toàn tin tưởng và chẳng nghĩ ngợi gì nhiều, cho đến một lần…
Hôm đó mình dẫn con em lên Vincom chơi, tình cờ bắt gặp bạn trai mình cùng với cậu bạn kia cùng nhau đi xem phim. Con em mình suýt chút nữa thì đã hét toáng lên nếu mình không nhanh tay bịt miệng nó lại. Nguyên nhân là bởi những cử chỉ giữa họ (hai thằng con trai) cực-kỳ-bất-thường. Mình thấy hai người ấy dắt tay nhau đi kiểu “dung dăng dung dẻ”. Sau đó, cậu bạn kia còn vòng tay ôm eo người yêu mình. Cách mà họ đối xử và “chăm sóc” khiến mình thực sự rất… hãi hùng.

http://k14.vcmedia.vn/pOpaUvbCauXe8f6piUUjq8uQWMUlIY/Image/2014/04/lo-so-nguoi-yeu-la-gay-2-fc90c.jpg

Sau hôm gặp ấy, tự nhiên mình cảm thấy không còn được tự nhiên như trước khi tiếp xúc với bạn trai mình. Mình thật sự rất sợ và lo lắng. Bề ngoài, người yêu mình rất bình thường, cực “thẳng”. Cả bạn kia lúc mình đến nhà cũng thế. Lúc đi cùng nhau cũng không thấy họ ẻo lả hay bất thường gì như những bạn gay mà mình hay gặp. Nhưng thật sự, làm gì có hai đứa con trai nào lại thản nhiên dắt tay, ôm eo, chăm sóc nhau quá thân mật (chẳng khác gì hai người yêu nhau) ở nơi công cộng như thế? Kể cả có thân nhau đến mấy cũng đâu có ai làm thế. Mà mình thấy bọn con trai thân nhau toàn “phũ” với cả “troll” nhau suốt ngày thôi, làm gì có đứa nào lại đối xử với nhau “dịu dàng” như thế được cơ chứ?
Trong đầu mình bây giờ đang có hai suy nghĩ. Một là, bạn trai mình thực chất là gay, và yêu mình chỉ là cách để “ngụy trang” (chuyện này mình thấy nhiều bạn như thế lắm). Hai là, bạn ấy là bi, tức là vẫn có tình cảm với mình thật, nhưng cũng có tình cảm với cậu bạn kia. Mà dù cho có như thế đi nữa thì yêu hai người cùng một lúc là điều mình không thể chấp nhận được. Ôi ôi, mình rối tung lên mất. Mình cũng định hỏi thẳng cậu ấy, nhưng mình sợ lắm! Lỡ không phải như thế thì bạn trai mình sẽ giận và ghét mình cực kỳ luôn và đương nhiên là chia tay rồi. Trời ơi, tôi phải làm sao bây giờ?
http://kenh14.vn/ban-doc-tam-su/lo-lang-khi-nguoi-yeu-qua-than-thiet-voi-ban-trai-dong-gioi-832.chn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-04-2014, 07:21
đúng là khó xử thật...