PDA

View Full Version : Cho em hỏi về việc ra mồ hôi trộm?

justlove
14-08-2013, 10:48
Trước đó em có đọc bài Hiểu đúng về HIV để tránh những nổi lo hão có ghi: Giai đoạn cận AIDS: Ở giai đoạn này, trong cơ thể người nhiễm HIV, lượng kháng thể bắt đầu suy giảm, đồng thời lượng HIV bắt đầu tăng nhanh và ở người nhiễm HIV đã bắt đầu xuất hiện các triệu chứng bệnh khác nhau. Các triệu chứng thường gặp là: sưng hạch kéo dài nhưng không đau ở nhiều nơi trên cơ thể (phổ biến là sưng hạch ở vùng cổ và nách) và các triệu chứng khác như sụt cân, sốt, đổ mồ hôi trộm, tiêu chảy, rối loạn cảm giác, giảm sút trí nhớ, tổn thương ở da…

Em thì không rõ mình có đổ mồ hôi trộm hay không vì em thuộc loại mồ hôi dầu, trong phòng bật máy lạnh khi ngủ mỗi khi ngủ dậy thì em sờ vào phần lưng áo hay xung quanh áo thấy mát (không biết là có đổ mồ hôi rồi có bị máy lạnh làm bay hơi không), các vùng da thì hình như ít nhờn còn riêng lòng bàn tay và lòng bàn chân em thì nhờn vì em bị phong thấp) em cũng bị nổi hạch kéo dài gần 1 tháng rưỡi ( 3 4 tuần đàu hạch không đau nhưng vào tháng 6 hạch đau, đường kính hạch cổ là 1.3 cm); trong 1 ngày em thủ dâm ít nhất 3 lần nên không biết có ảnh hưởng về vấn đề trí nhớ không chứ em thấy trí nhớ em cũng có phần giảm sút.
Và cuối cùng là tháng 6 (đợt em điều trị viêm hạch cổ theo chỉ dẫn của bác sĩ) thì em uống khá nhiều thuốc kháng sinh khiến người em cặp nhiệt độ luôn 37.2 hay 37.3 thậm chí là 37.4 (cặp ở nách) và gần cuối tháng là hết bị viêm hạch

Em thì năm nay tròn 15t, chưa hề quan hệ tình dục hay hôn môi hay đạp phải kim tiêm ạ. Theo các anh các chị em có giống với người bị giai đoạn cận Aids không

Tuanmecsedec
14-08-2013, 11:20
Bạn đọc lại những gì trước đây được chia sẻ : Giúp em với.. thời gian phơi nhiễm sắp hết.. em có nên dùng thuốc không? (http://www.diendanhiv.vn/threads/1101-Giup-em-voi-thoi-gian-phoi-nhiem-sap-het-em-co-nen-dung-thuoc-khong)

justlove
14-08-2013, 11:24
Bạn đọc lại những gì trước đây được chia sẻ : Giúp em với.. thời gian phơi nhiễm sắp hết.. em có nên dùng thuốc không? (http://www.diendanhiv.vn/threads/1101-Giup-em-voi-thoi-gian-phoi-nhiem-sap-het-em-co-nen-dung-thuoc-khong)

Dạ ý em không phải vậy, những việc em kể như trên là xuất hiện từ hồi học kì 2 lớp 9 ,và trí nhớ suy giảm (bắt đầu thủ dâm từ lớp 7) riêng cái hạch thì cuối hk2 và "đổ mồ hôi mơ hồ" thì em mới lo lắng và để ý từ hồi đầu tháng 7. Những hành vi bị trầy xước (tính cho đến giờ) thì em cũng tham vấn ý kiến nhiều anh chị và đều cho ra là không có nguy cơ. Nhưng em đọc cái topic Hiểu đúng về HIV để tránh những nổi lo hão ở đoạn đã trích ra trên sao mà thấy giống em quá. Em lo không biết em có thiếu sót 1 hành vi nào đó trong quá khứ dẫn đến bị HIV ở giai đoạn cận Aids như đã nói không

Xxxmen
14-08-2013, 12:13
Ngày thủ dÂm 3 lần quá hại
cho sk

Nguyen Ha
14-08-2013, 13:38
Bạn nói bạn 15 tuổi chưa QHTD, chưa hôn, ko đạp kim tiêm. Vậy thì đường nào làm lây nhiễm HIV cho bạn? Bạn đừng suy diễn nữa, tự tìm hiểu về đường lây truyền HIV đi.

justlove
14-08-2013, 13:42
Bạn nói bạn 15 tuổi chưa QHTD, chưa hôn, ko đạp kim tiêm. Vậy thì đường nào làm lây nhiễm HIV cho bạn? Bạn đừng suy diễn nữa, tự tìm hiểu về đường lây truyền HIV đi.
Em cũng từng nghĩ vậy:| HIV kô tự sản sinh trong cơ thể :| nhưng s các triệu chứng kể trên của em giống quá khiến em sinh nghi rằng mình có bỏ sót những lần nào có thể lây H không

Nguyen Ha
15-08-2013, 20:46
Em cũng từng nghĩ vậy:| HIV kô tự sản sinh trong cơ thể :| nhưng s các triệu chứng kể trên của em giống quá khiến em sinh nghi rằng mình có bỏ sót những lần nào có thể lây H không

Không chẩn đóan HIV qua triệu chứng. Chỉ có xn mới biết có bị HIV hay không.

songchungvoi_HIV
15-08-2013, 20:56
Dạ ý em không phải vậy, những việc em kể như trên là xuất hiện từ hồi học kì 2 lớp 9 ,và trí nhớ suy giảm (bắt đầu thủ dâm từ lớp 7) riêng cái hạch thì cuối hk2 và "đổ mồ hôi mơ hồ" thì em mới lo lắng và để ý từ hồi đầu tháng 7. Những hành vi bị trầy xước (tính cho đến giờ) thì em cũng tham vấn ý kiến nhiều anh chị và đều cho ra là không có nguy cơ. Nhưng em đọc cái topic Hiểu đúng về HIV để tránh những nổi lo hão ở đoạn đã trích ra trên sao mà thấy giống em quá. Em lo không biết em có thiếu sót 1 hành vi nào đó trong quá khứ dẫn đến bị HIV ở giai đoạn cận Aids như đã nói không
Đúng như những gì e nói: HIV không tự nhiên mà có trong cơ thể em. Điều anh muốn nói đó là việc em thủ dâm là nguyên nhân làm cho cơ thể em suy yếu, Việc đổ mồ hôi đã chứng toả sức khoẻ em yếu hơn người bình thường, riêng cục hạch mà em nói đó là hạch đề kháng, ai cũng có, nó giúp em chóng lại vi trùng gây bệnh, mọi khi em bị viêm nhiễm do kí sinh trùng gây ra thì hạch đề kháng sẽ to lên, đây là hạch tốt cho mọi người đừng lo lắng. Em nên tìm môn thể thao lành mạnh để giải trí, tránh xem phim ảnh sách báo có nội dung xấu. ở tuổi của em học rất quan trọng. Thủ dâm nhiều có nguy cơ làm cho vô sinh về sau. Vài hàng chia sẽ