PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục hậu môn có dùng bao cao su.Ám ảnh bởi HIV

noiam
14-08-2013, 11:59
Kính chào các anh chị tư vấn trong diễn đàn. Hành vi của em là quan hệ cùng giới. Cách đây hơn 3 tháng tuần em có quan hệ với 1 người. Nhưng hành vi của em là vào khoảng hơn 5 tuần. 2 đứa em oral sẽ và annal sex luôn. Do người đó làm quá mạnh bạo nên hậu môn em có bị tổn thương, thứ 2 là khi người đó bảo em quay lại đế ng đó xuất tinh ra ngoài thì bao còn dính lại trong hậu môn em, vì em cảm nhận được. sau đó người đó mới rút ra. Khi đi tắm xong em có mang cái BCS đó vào để chế nước vào, thì em không thấy rò rỉ hay bị rách. Nhưng em cứ lo quá, không biết có sao không. Giống như em bị ám ảnh về HIV không bao giờ xoá được. Bởi vì khi em biết được người này có mối quan hệ với 1 người nữa trong suốt 2 năm và tuần nào cũng làm 1 lần, thì em lại càng lo hơn. Sau đó 1 tháng thì em đi XN Combination và tuần thứ 5 em đi làm Anti thì cả 2 đều AT. Vậy để chính xác hơn thì tuần thứ 8 em có nên đi làm XN ở Pasteur cho chính xác không?

hoanggiangst88
14-08-2013, 13:04
Kính chào các anh chị tư vấn trong diễn đàn. Hành vi của em là quan hệ cùng giới. Cách đây hơn 3 tháng tuần em có quan hệ với 1 người. Nhưng hành vi của em là vào khoảng hơn 5 tuần. 2 đứa em oral sẽ và annal sex luôn. Do người đó làm quá mạnh bạo nên hậu môn em có bị tổn thương, thứ 2 là khi người đó bảo em quay lại đế ng đó xuất tinh ra ngoài thì bao còn dính lại trong hậu môn em, vì em cảm nhận được. sau đó người đó mới rút ra. Khi đi tắm xong em có mang cái BCS đó vào để chế nước vào, thì em không thấy rò rỉ hay bị rách. Nhưng em cứ lo quá, không biết có sao không. Giống như em bị ám ảnh về HIV không bao giờ xoá được. Bởi vì khi em biết được người này có mối quan hệ với 1 người nữa trong suốt 2 năm và tuần nào cũng làm 1 lần, thì em lại càng lo hơn. Sau đó 1 tháng thì em đi XN Combination và tuần thứ 5 em đi làm Anti thì cả 2 đều AT. Vậy để chính xác hơn thì tuần thứ 8 em có nên đi làm XN ở Pasteur cho chính xác không?
Bao không rách không tuột thì không có nguy cơ, vấn đề bạn cần bình tĩnh để lấy lại cân bằng cho cuộc sống. Bạn cũng đã xét nghiệm rồi và âm tính thì hãy vui lên đừng suy nghĩ về nó nữa, hãy nhìn về phía trước đừng nhìn về quá khứ ! chúc bạn lấy lại niềm tin trong cuộc sống !

Nguyen Ha
14-08-2013, 13:16

Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ lây nhiễm HIV, kết quả xn của bạn đã chứng minh điều đó. Bạn ko cần phải xn ở 8 tuần nữa.

Tuanmecsedec
14-08-2013, 13:37

Tình dục an toàn là gì? Khi quan hệ trực tiếp là phải dùng bao cao su.Bạn đã thực hiện hành vi tình dục an toàn này.Vì vậy bạn không có nguy cơ.Nhưng điều bạn cần lưu ý khi quan hệ bằng đường hậu môn,khi bạn là người nhận.

Hậu môn chiều dài không quá 5cm, kết nối với phần cuối của ruột kết. Phía bên ngoài hậu môn có rất nhiều búi cơ vòng. Những cơ vòng này quấn quanh hậu môn và trực tràng. Cơ trong là một phần của thành ruột kết và là loại cơ vô cảm. Cơ ngoài nằm dưới lớp bì hậu môn, có nhiều sợi thần kinh cảm giác và vận động, sẽ tự động co lại khi có vật lạ từ bên ngoài xâm nhập hậu môn, phản xạ này nằm ngoài khả năng kiểm soát của ý chí và lỗ hậu môn chỉ mở ra khi có một áp lực đè ấn liên tục.

Hậu môn không thể tự tiết ra chất nhờn giống như âm đạo nên có thể làm rách bao cao su, vì vậy phải dùng chất bôi trơn. Tuy nhiên, chất nhờn bôi trơn với thành phần dầu có thể dễ gây nhiễm khuẩn. Ngoài ra, nhiều loại dầu hay kem thường chứa các chất phụ gia và chất tạo mùi, gây khó chịu, dị ứng cho người sử dụng.

Khi quan hệ qua đường hậu môn, bạn tình sẽ dễ bị chảy máu hậu môn, đau suốt thời gian quan hệ do các cơ bị co thắt, không có độ đàn hồi. Trong trường hợp đặc biệt, bạn có thể bị rách ruột vì hậu môn chỉ dài có 5 cm. Rách ruột dẫn đến viêm phúc mạc, là một tình trạng bệnh lý ngoại khoa khẩn cấp cần can thiệp phẫu thuật sớm, nếu không có thể dẫn đến tử vong. Bên cạnh đó, tất cả những bệnh lây truyền qua đường tình dục đều lây truyền khi quan hệ qua đường hậu môn.