PDA

View Full Version : nhật ký phơi nhiễm của 1 thằng rất là ngu

nhi
30-04-2014, 18:36
em xin chào các ace dd hiv ạ
lâu nay em cũng theo giỏi dd của mình 1tháng rồi từ lúc có nguy cơ đến h còn 1 ngày dùng pep nữa là hết ....
em thì cũng như những thành viên khác trên dd nhưng em chiệu khó theo giỏi đọc những bài của những tv khác nên ko có những bài viết hỏi về vấn đề ngu ngốc của mình , nhưng thật sự hôm nay em quá rảnh rổi và buồn chán nên mới lên đây tâm sự mong các ace dd thông cảm
cách đây 1 tháng em có nhậu sau khi về em có ghé qua gmd và qhtd không bcs với gmd sau khi xong việc gmd nói bị hiv giai đoạn 2 em chợt tỉnh và về nhà định treo cổ chết đi . nhưng nhớ lại lúc lên 5s có nghe 1 số tv nói có thuốc uống gọi là lối thoát duy nhất cho hành vi khẩn cấp nên em dừng lại và lên bệnh viện nhiệt đới . sau khi lên bác sĩ hỏi và cho em dùng thuốc và em vẫn uống đuề đến nay là ngày thứ 27 trong khi uống em có xem thông tin trên dd của mình nhưng em vẫn rất lo em mất 5kg rồi ạ thật sự em rất hối hận, em mong cho mình qua ca này em hứa không bao h phạm sai lầm nữa . thật sự thời gian qua em rất đâu khổ em nói dối anh em bạn bè là bị kim tiêm đâm phải và chờ ngày phán quyết nhưng em nhận được lời động viên an ủi của mọi người rất nh
iều khiến em càng đâu hơn ..................
em đã ngu còn lừa dối mọi người nhưng không còn cách nào khác để lấy cái cớ che đậy hờ cho cái ngu của mình . em không biết có qua ca ngày không niếu qua thì không có chuệng gì còn không qua thì không biết tính sao
hôm nay em ghi lên những dòng này mong ace dd có những lời giúp em bớt lo âu thực sự em quá mệt mỏi trong 1 tháng qua....

Charles
30-04-2014, 18:47
lâu nay em cũng theo giỏi dd của mình 1tháng rồi từ lúc có nguy cơ đến h còn 1 ngày dùng pep nữa là hết ....
em thì cũng như những thành viên khác trên dd nhưng em chiệu khó theo giỏi đọc những bài của những tv khác nên ko có những bài viết hỏi về vấn đề ngu ngốc của mình , nhưng thật sự hôm nay em quá rảnh rổi và buồn chán nên mới lên đây tâm sự mong các ace dd thông cảm
cách đây 1 tháng em có nhậu sau khi về em có ghé qua gmd và qhtd không bcs với gmd sau khi xong việc gmd nói bị hiv giai đoạn 2 em chợt tỉnh và về nhà định treo cổ chết đi . nhưng nhớ lại lúc lên 5s có nghe 1 số tv nói có thuốc uống gọi là lối thoát duy nhất cho hành vi khẩn cấp nên em dừng lại và lên bệnh viện nhiệt đới . sau khi lên bác sĩ hỏi và cho em dùng thuốc và em vẫn uống đuề đến nay là ngày thứ 27 trong khi uống em có xem thông tin trên dd của mình nhưng em vẫn rất lo em mất 5kg rồi ạ thật sự em rất hối hận, em mong cho mình qua ca này em hứa không bao h phạm sai lầm nữa . thật sự thời gian qua em rất đâu khổ em nói dối anh em bạn bè là bị kim tiêm đâm phải và chờ ngày phán quyết nhưng em nhận được lời động viên an ủi của mọi người rất nh
em đã ngu còn lừa dối mọi người nhưng không còn cách nào khác để lấy cái cớ che đậy hờ cho cái ngu của mình . em không biết có qua ca ngày không niếu qua thì không có chuệng gì còn không qua thì không biết tính sao
hôm nay em ghi lên những dòng này mong ace dd có những lời giúp em bớt lo âu thực sự em quá mệt mỏi trong 1 tháng qua....

Bạn đã QHTD không an toàn với GMD là có nguy cơ với HIV và các bệnh STDs. Nhưng bạn đã kịp thời uống PEP thì yên tâm, cho đến giờ chưa có ca nào dùng PEP trong 72h vàng, tuân thủ ĐÚNG mà thất bại. Chỉ còn một ngày nữa là bạn đã hoàn thàng PEP, bạn cần chờ đủ thời gian XN HIV. Và bạn cần XN giang mai, gan B sau nguy cơ 4 tuần.

Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần (168 ngày)

Nguyen Ha
30-04-2014, 18:56

Chào bạn!
Bạn quan hệ tình dục không dùng BCS là bạn có nguy cơ nhưng bạn đã dùng pep kịp thời, tuân thủ đúng điều trị sẽ có kết quả xét nghiệm như mong muốn. Bạn đã dùng xong pep rồi cứ yên tâm chờ ngày xét nghiệm, xét nghiệm sau nguy cơ 12 và 24 tuần theo khuyến cáo. Hiện tại chưa ai tuân thủ đúng điều trị mà thất bại pep cả.

nhi
30-04-2014, 19:03
Bạn đã QHTD không an toàn với GMD là có nguy cơ với HIV và các bệnh STDs. Nhưng bạn đã kịp thời uống PEP thì yên tâm, cho đến giờ chưa có ca nào dùng PEP trong 72h vàng, tuân thủ ĐÚNG mà thất bại. Chỉ còn một ngày nữa là bạn đã hoàn thàng PEP, bạn cần chờ đủ thời gian XN HIV. Và bạn cần XN giang mai, gan B sau nguy cơ 4 tuần.

Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần (168 ngày)
vâng em biết những điều này , em có nghe nói có xem thông tin là chưa có trường hợp nào thất bại sau khi dùng pep hay còn gọi là lamzidivir nhưng trường hợp của em khá là nguy hiểm sau khi qh xong em nó bảo em bị nhiễm hiv giai đoạn 2 thế đấy các ac ạ em như chết giữa cơn say bia rượu . em đã cố bình tỉnh từ lúc đó tới h nhưng hôm nay buồn quá không kiềm nổi nên mới nói lên dd này thật sự em đọc nhiều bài của các bạn rồi nhưng sao en nghỉ lại mình quá ngu cho cái tuổi 22 này lớn mà không biết khôn .vâng mọi chuyện là do em sống chết có số nhưng sao nó cứ rới nước mắc và muốn chết quá em sợ không qua khỏi trước khi xn . em không sợ chết em sợ sống không thỏa mái bằng chết ...

Nguyen Ha
30-04-2014, 19:08
vâng em biết những điều này , em có nghe nói có xem thông tin là chưa có trường hợp nào thất bại sau khi dùng pep hay còn gọi là lamzidivir nhưng trường hợp của em khá là nguy hiểm sau khi qh xong em nó bảo em bị nhiễm hiv giai đoạn 2 thế đấy các ac ạ em như chết giữa cơn say bia rượu . em đã cố bình tỉnh từ lúc đó tới h nhưng hôm nay buồn quá không kiềm nổi nên mới nói lên dd này thật sự em đọc nhiều bài của các bạn rồi nhưng sao en nghỉ lại mình quá ngu cho cái tuổi 22 này lớn mà không biết khôn .vâng mọi chuyện là do em sống chết có số nhưng sao nó cứ rới nước mắc và muốn chết quá em sợ không qua khỏi trước khi xn . em không sợ chết em sợ sống không thỏa mái bằng chết ...
Yên tâm đi bạn, dùng pep trước 72h vàng và tuân thủ đúng điều trị sẽ có kết quả xét nghiệm như mong muốn. Chưa ai thất bại.

Charles
30-04-2014, 19:17

Dù bạn QHTD không an toàn với NCH giai đoạn cuối mà uống thuốc kịp thời vẫn thành công.

nhi
30-04-2014, 19:24
em biết ac ạ , nhưng sao hôm nay em lại không giữ được bình tỉnh như lúc trước trong đùa em cứ muốn chết , em không thể tha thứ cho bản thân mình em không phải tresss hay bị gì mà là em thấy có lổi với anh em bạn bè người thân vì đã ngu mà còn lừa dối nhưng không biết chết như thế nào cho đúng cách mà không gây tai tiến cho mọi người . em thật sự hết cách rồi , thà chết vì đất nước xã hội gia đình còn được chứ chết như thế này thì quá là phí mà sống không được bình thường thì sống làm gì trước h em chỉ khóc vì tình cảm ai ngờ h em lại phải khóc vì yếu đuối qua ngu ngốc này

nhi
30-04-2014, 19:26
còn 1 ngày thuốc nhưng hôm nay quá rổi em đã làm hết 15 chai bia không biết có làm sao không

Charles
30-04-2014, 19:28
em biết ac ạ , nhưng sao hôm nay em lại không giữ được bình tỉnh như lúc trước trong đùa em cứ muốn chết , em không thể tha thứ cho bản thân mình em không phải tresss hay bị gì mà là em thấy có lổi với anh em bạn bè người thân vì đã ngu mà còn lừa dối nhưng không biết chết như thế nào cho đúng cách mà không gây tai tiến cho mọi người . em thật sự hết cách rồi , thà chết vì đất nước xã hội gia đình còn được chứ chết như thế này thì quá là phí mà sống không được bình thường thì sống làm gì trước h em chỉ khóc vì tình cảm ai ngờ h em lại phải khóc vì yếu đuối qua ngu ngốc này

Đời người ai tránh khỏi vấp ngã, vấp ngã rồi đứng lên mới là điều đáng quý. Bạn còn cơ hội nên hãy biết trân trọng cuộc sống của mình, nhiều người không có cơ may dùng thuốc kịp thời như bạn mà họ vẫn sống tốt đó thôi. Đã vượt qua cả tháng nay rồi, giờ đừng để stress hạ gục.

Charles
30-04-2014, 19:30
còn 1 ngày thuốc nhưng hôm nay quá rổi em đã làm hết 15 chai bia không biết có làm sao không

Bia không ảnh hưởng công dụng của thuốc, nhưng không tốt cho gan, bạn nên hạn chế, vì trong quá trình uống thuốc gan đã phải làm việc cật lực.

Nguyen Ha
30-04-2014, 19:39

Nguyên Hà hiểu tâm trạng của bạn lúc này, bạn phải bình tĩnh lại, bạn hãy tin tưởng vào pep. Chưa ai thất bại pep cả. Yên tâm đi
Việc bạn uống bia thế này không ảnh hưởng tới thuốc đâu.

nhi
30-04-2014, 19:53
Nguyên Hà hiểu tâm trạng của bạn lúc này, bạn phải bình tĩnh lại, bạn hãy tin tưởng vào pep. Chưa ai thất bại pep cả. Yên tâm đi
Việc bạn uống bia thế này không ảnh hưởng tới thuốc đâu.
tới h rồi em làm thêm viên nữa cho nó hết thuốc

Nguyen Ha
30-04-2014, 19:56

Ừ, bình tĩnh lại đi nhé. Đã điều trị xong pep rồi cứ yên tâm chờ ngày xét nghiệm.

Charles
30-04-2014, 19:58

Vậy là bạn đã hoàn thành PEP. Giờ hãy BÌNH TĨNH, TỰ TIN chờ XN. :monkeys33:

nhi
30-04-2014, 20:01
hôm bữa uống xong 5 phút ói ra em phải bụm lại rồi uống vào lại không biết có sao không

nhi
30-04-2014, 20:01
còn ngày mai nữa mới hết ạ

Nguyen Ha
30-04-2014, 20:05

hôm bữa uống xong 5 phút ói ra em phải bụm lại rồi uống vào lại không biết có sao không

Không sao cả, yên tâm đi bạn

buonchiminhem1
30-04-2014, 20:50
tự tin lên nào. có sao đâu

Slows
01-05-2014, 01:39
Bạn hãy tự tin lên nhé đừng buồn và stress, qh 1 lần với ng có H chưa chắc là đã nhiễm đâu bạn àh. Mà bạn đã có bùa hộ mệnh là PEP rồi thì càng yên tâm hơn nữa, chờ đủ 8 tuần nữa đi xn và thông báo tin mừng cho mọi người trên DĐ nhé bạn.

trungan1987
01-05-2014, 02:42
Bạn tuân thủ đúng và đủ thì bạn cứ yên tâm... kết quả sẽ như mong muốn...
Thời gian bạn xn có dùng PEP là 12 tuần và 24 bạn nhé...

nhi
01-05-2014, 18:24
hôm nay là xong thuốc
đã cố hết sức

Charles
01-05-2014, 18:26
hôm nay là xong thuốc
đã cố hết sức

Tốt, yên tâm chờ ngày phán quyết thôi :monkeys33:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
01-05-2014, 18:42
hôm nay là xong thuốc
đã cố hết sức
chúc bạn âm tính...

ConThuongMeNhat
01-05-2014, 18:46
Hic mình hiểu cảm giác của bạn hiện tại giống mình quá! Quá ngu ngốc cho cái tuổi 22 (mình cũng 91) :((

nhi
01-05-2014, 18:52
Hic mình hiểu cảm giác của bạn hiện tại giống mình quá! Quá ngu ngốc cho cái tuổi 22 (mình cũng 91) :((
bao h cậu đi xn rủ mình đi với cho vui

nhi
01-05-2014, 18:59
khổ nổi nói xạo vs người thân là bị kim tiêm đâm
mà người nhà lại bảo mày lo chi cho mệt con hiv nó làm sao sống lâu được mà lây bệnh
hay đâu phải thằng nào cũng bị h , còn nữa hiv vẫn sống hơn 10 năm sống chết có số
thế đấy các bác

ConThuongMeNhat
01-05-2014, 19:12
khổ nổi nói xạo vs người thân là bị kim tiêm đâm
mà người nhà lại bảo mày lo chi cho mệt con hiv nó làm sao sống lâu được mà lây bệnh
hay đâu phải thằng nào cũng bị h , còn nữa hiv vẫn sống hơn 10 năm sống chết có số
thế đấy các bác
8 tuần nữa mình chốt! Mình vẫn chưa dám nói gì với gia đình cả :( Lúc trước sống khoẻ mạnh bình thường ko lo nghĩ nhiều, giờ phải gánh thêm nỗi lo sợ người khác biết mình có H+ sẽ kỳ thị xa lánh và sợ mình vô tình lây nhiễm cho người khác nữa bạn à! :((

nhi
01-05-2014, 19:15
8 tuần nữa mình chốt! Mình vẫn chưa dám nói gì với gia đình cả :( Lúc trước sống khoẻ mạnh bình thường ko lo nghĩ nhiều, giờ phải gánh thêm nỗi lo sợ người khác biết mình có H+ sẽ kỳ thị xa lánh và sợ mình vô tình lây nhiễm cho người khác nữa bạn à! :((
ùm . mình cũng 8 tuần là quả xn đầu hy vọng có kết quả như mong muốn
mà mình xem của cậu mình chả thấy có lý nào cậu phải h+ cả

ConThuongMeNhat
01-05-2014, 19:27
Hic, mình bị bệnh hành từ sau nguy cơ 2 tuần kéo dài tới tận bây giờ luôn (toàn các triệu chứng thời kỳ đầu, xảy ra tuần tự và không có lý do rõ ràng! Chỉ còn lý do duy nhất là H+, nếu đơn giản làm HJ và ko bị triệu chứng kéo dài thì mình ko phải như bây giờ đâu)! 8 tuần nữa mình đi test nhanh determine 1/2 ở Da Liễu!

nhi
02-05-2014, 13:31
ac dd cho em hỏi bác sỉ ở bên nhiệt đới có hẹn em là uống thuốc hết rồi tái khám có cần không hay là để hai tháng nữa lên luôn thể tại em ở hơi xa

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 13:35
ac dd cho em hỏi bác sỉ ở bên nhiệt đới có hẹn em là uống thuốc hết rồi tái khám có cần không hay là để hai tháng nữa lên luôn thể tại em ở hơi xa
Đấy chỉ là lần tái khám XN chức năng gan, tùy, Quan trọng là KQ XN HIV sau 8 tuần ngưng PEP và chốt 24 tuần

nhi
02-05-2014, 13:39
Đấy chỉ là lần tái khám XN chức năng gan, tùy, Quan trọng là KQ XN HIV sau 8 tuần ngưng PEP và chốt 24 tuần
vâng cảm ơn anh
anh à cho em hỏi tới lúc này đã có ai nhiễm khi dùng thuốc chưa ạ
em sợ mình lại nổi tiếng trong dd lại khổ

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 13:47
vâng cảm ơn anh
anh à cho em hỏi tới lúc này đã có ai nhiễm khi dùng thuốc chưa ạ
em sợ mình lại nổi tiếng trong dd lại khổ
Chưa ai nhiễm HIV khi dùng PEP trong 72 giờ vàng
Dùng PEP phơi nhiễm HIV cho 1 nguy cơ thật sự có 3 KQ AT.
1. XN HIV AT có PEP khi GMD k hề nhiễm HIV.
2. XN HIV AT có PEP khi GMD nhiễm HIV nhưng k hề có virut xâm nhập vào cơ thể của bạn.
3. XN HIV AT có PEP khi GMD nhiễm HIV và virut có xâm nhập nhưng dùng PEP sớm trong 72 giờ vàng và tuân thủ 4 đúng:
- Đúng giờ.
- Đúng thuốc.
- Đúng cách.
- Đúng liều.

nhi
04-05-2014, 19:02
tự dưng hôm nay nó đâu hạch ngay cổ hơi lo anh chị ơi

Nguyen Ha
04-05-2014, 19:29
tự dưng hôm nay nó đâu hạch ngay cổ hơi lo anh chị ơi

Hạch ở cổ ai chả có, bạn kệ nó đi, đừng sờ nắn làm gì gây sưng hạch đấy.

nhi
06-05-2014, 11:14
sáng nay em đi tái khám sau gần 1 tuần ngưng pep chiều nay 3h bác sỉ trả kết quả
ko biết kq ra sao

Nguyen Ha
06-05-2014, 11:52
sáng nay em đi tái khám sau gần 1 tuần ngưng pep chiều nay 3h bác sỉ trả kết quả
ko biết kq ra sao

Sau 1 tuần ngưng pep xét nghiệm HIV không chính xác.
Quy trình xét nghiệm cho trường hợp dùng pep là 12 và 24 tuần sau nguy cơ.

mongbinhan
06-05-2014, 14:35
Dùng pep rùi yên tâm đi bạn...kq sẽ âm tính

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-05-2014, 15:33
ko biết kq ra sao
sẽ không sao đâu bạn

nhi
06-05-2014, 20:32
bác sỉ hẹn em 2 tháng lên
em mong 2 tháng tới và có kết quả tốt
em sợ quá

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 20:45
bác sỉ hẹn em 2 tháng lên
em mong 2 tháng tới và có kết quả tốt
em sợ quá
Chưa ai nhiễm HIV khi dùng PEP trong 72 giờ vàng
Dùng PEP phơi nhiễm HIV cho 1 nguy cơ thật sự có 3 KQ AT.
1. XN HIV AT có PEP khi GMD k hề nhiễm HIV.
2. XN HIV AT có PEP khi GMD nhiễm HIV nhưng k hề có virut xâm nhập vào cơ thể của bạn.
3. XN HIV AT có PEP khi GMD nhiễm HIV và virut có xâm nhập nhưng dùng PEP sớm trong 72 giờ vàng và tuân thủ 4 đúng:
- Đúng giờ.
- Đúng thuốc.
- Đúng cách.
- Đúng liều.

nhi
12-05-2014, 16:41
hôm nay ngừng thuốc đã 12 ngày tự dưng nóng khắp người tới lở mồm luôn
mệt mỏi tay chân không muốn làm gì hết
anh chị cho em lời khuyên

songchungvoi_HIV
12-05-2014, 16:44
Đi BV khám BS đê, BV nào ra toa cho bạn dùng PEP thì đến BV đó

nhi
12-05-2014, 19:08
Đi BV khám BS đê, BV nào ra toa cho bạn dùng PEP thì đến BV đó
mới khám ở đó hôm ngày 6 xong anh ơi
bác sỉ bảo em là ngày 6 tháng quay lại

Charles
12-05-2014, 19:22

mới khám ở đó hôm ngày 6 xong anh ơi
bác sỉ bảo em là ngày 6 tháng quay lại

hôm nay ngừng thuốc đã 12 ngày tự dưng nóng khắp người tới lở mồm luôn, mệt mỏi tay chân không muốn làm gì hết => Bạn mới ngưng PEP thì nên đến nơi BS ra toa PEP cho bạn để khám, đo chức năng gan.

nhi
12-05-2014, 19:44
em có khám rồi bác sỉ bảo bình thường 2 tháng tái khám

Charles
12-05-2014, 19:48
em có khám rồi bác sỉ bảo bình thường 2 tháng tái khám

Vậy yên tâm chờ ngày XN thôi.

nhi
17-05-2014, 09:45
không biết tác hại của pep không
em bị lở mồm mấy hôm chưa bớt khổ quá

Tuanmecsedec
17-05-2014, 09:49

Bạn chỉ bị nóng trong người thôi.Bạn nên ăn uống đồ mát nhiều vào.

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 09:53
Đó là do nhiệt miệng, nóng gan, bạn uống PEP phải ăn nhiều đồ mát như: Trái cây giàu vitamien, nước mát, nước dừa... Hoặc bạn dùng dầu dừa ngậm súc miệng mỗi sáng 15p sẽ giúp bạn tránh tình trạnh nhiệt miệng rất tốt. Cho một 1 muỗng ăn dầu dừa vào miệng ngậm súc từ dạng trong chuyển sang sửa, rùi nhả ra, sau đó đánh răng vệ sinh miệng rất hữu hiệu

nhi
17-05-2014, 14:03
em cảm ơn ac dd

nhi
06-06-2014, 21:36
hơn hai tháng rồi có cần đi xn không anh chị

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 21:40
hơn hai tháng rồi có cần đi xn không anh chị
Tính đúng 12 tuần từ lúc có nguy cơ tức sau khi ngưng PEP đúng 8 tuần XN và chốt ở 24 tuần từ lúc có nguy cơ

motlanlamlo19871987
16-06-2014, 17:24
Theo dõi bài của bạn.mà ko thấy bạn đâu nữa.

lolangwa
19-06-2014, 16:33
mình củng theo dõi bài của bạn, chúc bạn xét nghiệm AT nha

songchungvoi_HIV
19-06-2014, 16:39
Theo dõi bài của bạn.mà ko thấy bạn đâu nữa.

mình củng theo dõi bài của bạn, chúc bạn xét nghiệm AT nha
Bạn này chưa XN vì đã đủ ngày đâu mà XN

nhi
21-06-2014, 10:07
còn 15 ngày là đi xn 3 tháng
lâu nay biết sợ không chơi bời bậy bạ
lo ăn lo ngủ mới có tháng lên 5 kg
mong sao cho qua lần này em chừa

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 10:10
còn 15 ngày là đi xn 3 tháng
lâu nay biết sợ không chơi bời bậy bạ
lo ăn lo ngủ mới có tháng lên 5 kg
mong sao cho qua lần này em chừa
Yên tâm đi bạn, KQ luôn AT, vì chưa ai dùng PEP trong 72 giờ vàng mà DT cả

nhi
26-06-2014, 17:54
còn hơn tuần là đi xn mà hôm nay bị cảm sao trong lòng thấy sợ quá

Nguyen Ha
26-06-2014, 17:57
còn hơn tuần là đi xn mà hôm nay bị cảm sao trong lòng thấy sợ quá

Đọc lại 3 trang chia sẻ này đi

nhi
29-06-2014, 21:28
ngày tái khám đến gần em lo sợ quá mọi người ơi

lolangwa
29-06-2014, 22:44
ko sao đâu bạn, AT thoi ko gì đâu, mình củng đang chờ tới ngày đi xét nghiệm nè :)

nhi
03-07-2014, 17:06
ngày mai là đủ 3 tháng rồi ạ
anh chị cho em hỏi ở hcm nơi nào xn nhanh nhất ạ

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 17:11
BV Hòa Hảo KQ có sau 2 giờ

Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy.

nhi
03-07-2014, 17:22
BV Hòa Hảo KQ có sau 2 giờ

Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy.
cảm ơn anh
em sẽ thông báo sau khi có kết quả tốt nhất

songchungvoi_HIV
03-07-2014, 17:24
cảm ơn anh
em sẽ thông báo sau khi có kết quả tốt nhất
1000000000000% KQ là AT

diehard
06-07-2014, 17:54
Xin chào BQT cùng tất cả thành viên - khác mời của diễn đàn. Mình là môt thành viên mới nhưng đã theo dõi diễn đàn từ gần 3 tháng trước. Hiện tại mình cũng dùng xong PEP được gần 2 tháng và còn vài hôm nữa sẽ XN. Theo dõi nhật ký này của bạn nhi mà tâm trạng vẫn luôn hồi hợp và lo lắng cho bạn này và cũng là lo lắng cho kết quả XN tương lai của mình. Vài dòng chia sẻ với mọi người....

crystal
06-07-2014, 20:10
Bạn nhi ơi... Bạn có kq chưa. Thông báo cho mọi người đi :)

nhi
06-07-2014, 21:33
dự là ngày mai mới đi xn
các bạn cứ yên tâm không việc gì phải lo
sống chết hay bệnh này nọ cũng do mình gây ra mà cũng là là do số phận nữa
nên cứ yên tâm mà sống tới đâu hay tới đó
qua khỏi lần này cũng như một bài học rút kinh nghiệm không phạm sai lầm nữa là ok
còn nó lở không qua thì ráng sống hơn 10 năm mới chết cơ
nói vậy thôi mình còn khá trẻ mới có 22 à làm sao không lo được
mai có kết quả tốt như mong đợi mình sẻ thông báo
không thấy thông báo thì các bác tự hiểu ......

crystal
06-07-2014, 22:07
dự là ngày mai mới đi xn
các bạn cứ yên tâm không việc gì phải lo
sống chết hay bệnh này nọ cũng do mình gây ra mà cũng là là do số phận nữa
nên cứ yên tâm mà sống tới đâu hay tới đó
qua khỏi lần này cũng như một bài học rút kinh nghiệm không phạm sai lầm nữa là ok
còn nó lở không qua thì ráng sống hơn 10 năm mới chết cơ
nói vậy thôi mình còn khá trẻ mới có 22 à làm sao không lo được
mai có kết quả tốt như mong đợi mình sẻ thông báo
không thấy thông báo thì các bác tự hiểu ......
Dù kết quả thía nào cũng mong bạn vào chia sẻ :) vì nó có ý nghĩa rất lớn với mọi người. Bởi chỉ có bạn là bằng chứng cho kết quả điều trị chính xác nhất thui :( chúc bạn âm tính

crystal
07-07-2014, 16:35
Giờ là cuối chiều rồi... Chưa thấy nhi đâu. Ko pít là bạn có ổn không, kq như mong muốn không... Mong bạn bình an

lolangwa
07-07-2014, 21:07
Giờ là cuối chiều rồi... Chưa thấy nhi đâu. Ko pít là bạn có ổn không, kq như mong muốn không... Mong bạn bình an
Mình củng thế, chúc Nhi có kết quả AT minh củng dùng PEP gần tháng rồi chờ tgian xét nghiệm thoi @@

crystal
07-07-2014, 21:17
Mình củng thế, chúc Nhi có kết quả AT minh củng dùng PEP gần tháng rồi chờ tgian xét nghiệm thoi @@
Ông còn bao nhiêu lâu nữa thì đến ngày XN.... không biết là nhi vui quá nên quên vào thông báo... hay bị làm sao rồi... trời ạ, bạn ấy dùng trong 72 giờ vàng mà....không thể nào chứ :(

Langthangtinhdoi
07-07-2014, 22:11
Minh chỉ cho bạn cách cung nhanh. Hầu hết cac VCT đều làm xn nhanh sau 1h. Nếu la AT sẻ trã kq liền sau 1h con nếu dt thì hẹn lại bạn 1tuaafn sau. Chut meo nho chia se.

crystal
07-07-2014, 23:44
Minh chỉ cho bạn cách cung nhanh. Hầu hết cac VCT đều làm xn nhanh sau 1h. Nếu la AT sẻ trã kq liền sau 1h con nếu dt thì hẹn lại bạn 1tuaafn sau. Chut meo nho chia se.

Tại sao lại phải sau 1 tuần. Xn lại à bạn

Tuanmecsedec
07-07-2014, 23:59
Tại sao lại phải sau 1 tuần. Xn lại à bạn

Hẹn lại 1 tuần để xét nghiệm khẳng định.

crystal
08-07-2014, 07:40
Hẹn lại 1 tuần để xét nghiệm khẳng định.

Thường thì sau 1 tuần hay bị nhận kq dt à a ?? Mà ko pít bạn nhi có at ko nhỉ? Cả ngày hum qua ko thấy

Charles
08-07-2014, 07:55
Thường thì sau 1 tuần hay bị nhận kq dt à a ?? Mà ko pít bạn nhi có at ko nhỉ? Cả ngày hum qua ko thấy

Test nhanh có độ nhạy cao, nhưng không được khẳng định mẫu máu DT với HIV, nếu ÂT thì yên tâm, còn khi có phản ứng thì phải XN lại = 3PP, nếu kết quả là ÂT thì phản ứng test trước đó là DT giả (không nhiễm HIV), nếu kết quả là DT thì chính thức mẫu máu đó đã nhiễm HIV.

crystal
08-07-2014, 10:56
Test nhanh có độ nhạy cao, nhưng không được khẳng định mẫu máu DT với HIV, nếu ÂT thì yên tâm, còn khi có phản ứng thì phải XN lại = 3PP, nếu kết quả là ÂT thì phản ứng test trước đó là DT giả (không nhiễm HIV), nếu kết quả là DT thì chính thức mẫu máu đó đã nhiễm HIV.

Vậy tức là nếu kq âm tính thì là thoát 100%, còn nếu dương tính thì coi như đã đặt 1 chân vào án tử hình treo ạ ???

Charles
08-07-2014, 11:08
Vậy tức là nếu kq âm tính thì là thoát 100%, còn nếu dương tính thì coi như đã đặt 1 chân vào án tử hình treo ạ ???

Kết quả XN = 3PP như nào là đúng như thế (không có DT giả)

nhi
08-07-2014, 11:32
chân thành xin lỗi vì đã làm anh chị em và các bạn hoang mang ...
sau khi nhận kq xn và được bs tư vấn kết quả tốt em ơi , em yên tâm đi
mình hỏi thế qua bao nhiêu % anh 99,9 % em 3 tháng xn lại cho chắc thôi
lên xe bay về nhà nhậu 2 ngày 3 đêm tới h mới tỉnh và nhớ tới diễn đàn xin lỗi mọi người
đây là kết quả hiv Ag/Ab combo Neg s/co=0.55 (s/co<1)
tuy rằng còn 1 lần xn nữa nhưng em vẫn thấy vui vì qua lần này thì mới qua lần sau

crystal
08-07-2014, 12:16
lên xe bay về nhà nhậu 2 ngày 3 đêm tới h mới tỉnh và nhớ tới diễn đàn xin lỗi mọi người
tuy rằng còn 1 lần xn nữa nhưng em vẫn thấy vui vì qua lần này thì mới qua lần sau

Chúc mừng bạn :) thía kết quả là âm tính hả bạn... Trong quá trình điều trị bạn uống lamzidivir thôi à... Vì mình thấy bạn thuộc bên khả năng phơi nhiễm cao mà

Langthangtinhdoi
08-07-2014, 12:24

Chúc mừng bạn! mong rằng đừng để có thêm hành vi nguy cơ nửa. thời gian qua đả quá đủ rồi hả bạn. Mong bạn luôn khoẻ và thật nhiều hp.

nhi
08-07-2014, 12:28
Chúc mừng bạn :) thía kết quả là âm tính hả bạn... Trong quá trình điều trị bạn uống lamzidivir thôi à... Vì mình thấy bạn thuộc bên khả năng phơi nhiễm cao mà
vâng âm tính bạn , mình cũng dùng lamzidivir của nhiệt đới bạn à
khả năng nhiễm của mình lúc đầu là rất cao chứ không phải phơi nhiễm

nhi
08-07-2014, 12:29
Chúc mừng bạn! mong rằng đừng để có thêm hành vi nguy cơ nửa. thời gian qua đả quá đủ rồi hả bạn. Mong bạn luôn khoẻ và thật nhiều hp.
cảm ơn bạn ..
mình xin chừa không tái phạm nữa
thời gian qua như thế là đủ
chúc các bạn có kết quả tốt nhé

chodoi2907
08-07-2014, 12:29
Chúc mừng bạn nha, kết quả của bạn làm cho mình cảm thấy tự tin hơn để xét nghiệm, tuần sau quyết định làm một cái test vậy. Mấy ngày nay hồi hộp dõi theo bạn, giờ thì yên tâm rồi.

crystal
08-07-2014, 12:30
vâng âm tính bạn , mình cũng dùng lamzidivir của nhiệt đới bạn à
khả năng nhiễm của mình lúc đầu là rất cao chứ không phải phơi nhiễm

Trong quá trình dùng thuốc bạn có các triệu chứng như mình không : Nổi mụn, rát họng, sốt nhẹ, chán ăn, thỉnh thoảng thấy ngứa... Mong bạn tư vấn :)

nhi
08-07-2014, 13:42
Trong quá trình dùng thuốc bạn có các triệu chứng như mình không : Nổi mụn, rát họng, sốt nhẹ, chán ăn, thỉnh thoảng thấy ngứa... Mong bạn tư vấn :)
mấy cái đó mình cũng như bạn nhưng sau khi hết dừng thuốc 10 ngày là hết
1 tháng sau ngưng pep mình tăng khoảng 5 kg đó
bạn dùng pep thì yên tâm đi
anh sống cùng hiv đã nói rồi at 1000% mà lo gì

nhi
08-07-2014, 13:46
1 lần nữa xin cảm ơn anh chị trên d đ đã giúp em tg qua
nhất là anh sống cùng với hiv
sau khi nghe những lời của mọi người em yên tâm đi nhiều

crystal
08-07-2014, 13:58
1 lần nữa xin cảm ơn anh chị trên d đ đã giúp em tg qua
nhất là anh sống cùng với hiv
sau khi nghe những lời của mọi người em yên tâm đi nhiều

Bạn ơi... Thuốc lamzidivir của bạn dùng có phải của stada không ?

Charles
08-07-2014, 14:03

Chúc mừng bạn! Kết quả này là một tín hiệu rất cao bạn thành công PEP, chờ XN ở tuần 24 theo khuyến cáo của BYT.

Tuanmecsedec
08-07-2014, 19:00

Tuanmecsedec chúc mừng bạn.Kết quả của bạn đã chứng minh những gì mọi người tư rất chính xác.

lolangwa
08-07-2014, 22:07
Chúc mừng bạn, mình củng phơi nhiểm và chờ xét nghiệm có kqua của bạn mình củng yên tâm hơn, chúc bạn sức khỏe :D

nhi
09-07-2014, 18:24
cảm ơn mọi người đợi thêm 3 tháng nữa em sẽ thông báo kết quả cuối cùng

crystal
09-07-2014, 18:49
cảm ơn mọi người đợi thêm 3 tháng nữa em sẽ thông báo kết quả cuối cùng

Nhi ơi. Bạn dùng thuốc lamzidivir của hãng nào vậy

diehard
09-07-2014, 19:36
Chúc mừng bạn nhi. Mình cảm thấy tự tin hơn phần nào khi chuẩn bị di XN. Chúc mừng, chúc mừng

Charles
09-07-2014, 19:46
Nhi ơi. Bạn dùng thuốc lamzidivir của hãng nào vậy

Lamzidivir là sản phẩm của hãng STADA VIỆT NAM.
Lamzidivir
http://www.stada.com.vn/images/products/product_img/lamzidivir%20copy.jpgLamzidivir

Quy cách:
Vỉ 6 viên. Hộp 5 vỉ.
Thành phần: Mỗi viên bao phim chứa:
Lamivudin 150 mg
Zidovudin 300 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
Chỉ định:

Lamzidivir được chỉ định dùng kết hợp với các thuốc kháng retrovirus khác trong điều trị nhiễm HIV.

Chống chỉ định:

Chống chỉ định Lamzidivir cho những bệnh nhân có dấu hiệu lâm sàng quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng phụ:

Toàn thân: Phân phối lại/tích lũy chất béo của cơ thể.

Tim mạch: Bệnh cơ tim.

Nội tiết và chuyển hóa: Chứng vú to ở nam, chứng tăng đường huyết.

Đường tiêu hóa: Nhiễm sắc tố niêm mạc đường uống, viêm miệng.

Tổng quát: Viêm mạch, suy yếu.

Mạch bạch huyết và mạch máu: Thiếu máu (bao gồm việc ngưng phát triển các tế bào hồng cầu và thiếu máu tiến triển khi đang điều trị), u hạch bạch huyết, lách to.

Gan và tuyến tụy: Nhiễm acid lactic và gan nhiễm mỡ, viêm tụy, làm nặng thêm bệnh viêm gan B sau khi điều trị.

Quá mẫn: Các phản ứng nhạy cảm (bao gồm tính quá mẫn), mày đay.

Cơ xương: Yếu cơ, gia tăng CPK, ly giải cơ vân.

Thần kinh: Dị cảm, bệnh thần kinh ngoại biên, động kinh.

Hô hấp: Âm thở bất thường/thở khò khè.

Da: Rụng tóc, hồng ban đa dạng, hội chứng Stevens-Johnson.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai: Không có nghiên cứu đầy đủ và được kiểm soát tốt việc dùng Lamzidivir ở phụ nữ mang thai. Lamzidivir chỉ dùng trong thai kỳ nếu lợi ích cao hơn nguy cơ.

Phụ nữ cho con bú: Do khả năng truyền nhiễm HIV và khả năng có các phản ứng phụ nghiêm trọng trên trẻ bú mẹ, người mẹ không nên cho con bú khi đang dùng Lamzidivir.

Liều lượng:

Lamzidivir được sử dụng bằng đường uống.

Người lớn và trẻ em (trên 12 tuổi): Liều đề nghị là 1 viên (chứa 150 mg lamivudin và 300 mg zidovudin) x 2 lần/ngày .

Điều chỉnh liều: Do ở dạng kết hợp với liều cố định, Lamzidivir không nên chỉ định cho những bệnh nhân cần điều chỉnh liều như những người suy giảm chức năng thận (độ thanh thải creatinin < 50 ml/phút) hoặc những người đang bị tác dụng phụ do liều; bệnh nhân suy chức năng gan.

Hạn sử dụng:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.

giadinhlasomot
09-07-2014, 22:12
Bạn Nhi cho mình hỏi bạn bảo quản thuốc thế nào ạ có bỏ dưoi cốp xe máy không

nhi
10-07-2014, 10:56
Bạn Nhi cho mình hỏi bạn bảo quản thuốc thế nào ạ có bỏ dưoi cốp xe máy không
vì thời gian dùng thuốc cố định 8h sáng và 10h tối nên mình không cầm theo mà chỉ hẹn h cách 10 phút trước khi dùng dù có làm gì thì h đó cũng ở nhà
còn về bảo quản thì bỏ vào tủ và không cho ai biết hết
có đi đâu xa sợ không về đúng h thì mang theo 1 viên bỏ vào ví là xong
mà nhớ hẹn h cho đúng mà dùng lở quên mệt lắm mắc công lại lo

Charles
10-07-2014, 11:15
vì thời gian dùng thuốc cố định 8h sáng và 10h tối nên mình không cầm theo mà chỉ hẹn h cách 10 phút trước khi dùng dù có làm gì thì h đó cũng ở nhà
còn về bảo quản thì bỏ vào tủ và không cho ai biết hết
có đi đâu xa sợ không về đúng h thì mang theo 1 viên bỏ vào ví là xong
mà nhớ hẹn h cho đúng mà dùng lở quên mệt lắm mắc công lại lo

Bạn có nhầm nhọt gì không, sao lại là 8h sáng và 10h tối?? (Phải cách nhau đúng chu kỳ tuần hoàn là 12 tiếng: 8h sáng và 20h tối)

nhi
10-07-2014, 14:33
Bạn có nhầm nhọt gì không, sao lại là 8h sáng và 10h tối?? (Phải cách nhau đúng chu kỳ tuần hoàn là 12 tiếng: 8h sáng và 20h tối)
xin lỗi em ghi nhầm số 2 thành 1

giadinhlasomot
10-07-2014, 18:42
Nhi trong thời gian điều trị bạn có bị tác dụng phụ không và bạn uống sau nguy cơ bao lâu thế

nhi
10-07-2014, 20:09
Nhi trong thời gian điều trị bạn có bị tác dụng phụ không và bạn uống sau nguy cơ bao lâu thế
có bạn nhiều lắm

songchungvoi_HIV
11-07-2014, 08:11
kết quả hiv Ag/Ab combo Neg s/co=0.55 (s/co<1) => Bạn AT sau 3 tháng từ lúc có nguy cơ tính cả PEP tức sau PEP 8 tuần đây là KQ gần như 100% an toàn, XN lại sau 24 tuần (tính từ lúc có nguy cơ) chỉ là thủ tục thôi

nhi
11-07-2014, 09:32
kết quả hiv Ag/Ab combo Neg s/co=0.55 (s/co<1) => Bạn AT sau 3 tháng từ lúc có nguy cơ tính cả PEP tức sau PEP 8 tuần đây là KQ gần như 100% an toàn, XN lại sau 24 tuần (tính từ lúc có nguy cơ) chỉ là thủ tục thôi
em cảm ơn anh songchungvoi_hiv nhiều vì có câu 10000000% âm tính của anh mà em mới có tinh thần đi xn
tính

nhi
11-07-2014, 09:37
mà tính thời gian đầy đủ thì lúc em xn là cũng 14 tuần sau ngưng pep 10 tuần

caumongbinhan1
17-07-2014, 17:07
mà tính thời gian đầy đủ thì lúc em xn là cũng 14 tuần sau ngưng pep 10 tuần
Cho mình hỏi bạn Nhi là từ thời điểm có nguy cơ đến lúc bạn uống thuốc là bao nhiêu tiếng vậy.(Đọc bài của bạn xong mà cảm thấy có niềm tin quá)

nhi
20-07-2014, 21:17
Cho mình hỏi bạn Nhi là từ thời điểm có nguy cơ đến lúc bạn uống thuốc là bao nhiêu tiếng vậy.(Đọc bài của bạn xong mà cảm thấy có niềm tin quá)
12 -15h bạn à

caumongbinhan1
20-07-2014, 21:28
Tks bạn mìh sau hơn 30 tiếng mới uống.:(

nhi
25-07-2014, 19:44
hôm nay ghé qua nhiệt đới xn gan
và làm luôn xn hiv
kết quả tốt hết
mà bác sỉ bảo 6 tháng tái khám hỏi tại sao không phải 2 tháng bs nói ai biểu không tái khám đúng hẹn

mà đi qua hòa hảo

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 19:46
hôm nay ghé qua nhiệt đới xn gan
và làm luôn xn hiv
kết quả tốt hết
mà bác sỉ bảo 6 tháng tái khám hỏi tại sao không phải 2 tháng bs nói ai biểu không tái khám đúng hẹn

mà đi qua hòa hảo
Chả sau hết, bạn cứ để đủ 24 tuần tính từ lúc có nguy cơ, làm XN chốt tại Hòa Hảo

nhi
25-07-2014, 19:50
Chả sau hết, bạn cứ để đủ 24 tuần tính từ lúc có nguy cơ, làm XN chốt tại Hòa Hảo
gần 2 tháng nữa là 24 tuần rồi
tính ra cũng nhanh ghê
hôm nay thấy người lên cân nhanh quá
2 tháng lên gần 10kg sợ bị gan mới đi xn
may mà không bị sao

Charles
25-07-2014, 19:54
tính ra cũng nhanh ghê
may mà không bị sao

2 tháng lên gần 10kg => Có nhầm thuốc tăng trọng nào không :monkeys33:

Tuanmecsedec
26-07-2014, 05:41
tính ra cũng nhanh ghê
may mà không bị sao

2 tháng lên gần 10kg

:khi875437::khi875437::khi875437:

nhi
26-07-2014, 12:38
2 tháng lên gần 10kg => Có nhầm thuốc tăng trọng nào không :monkeys33:
thiệt đó mọi người lên hơn 8kg vậy em mới sợ nhưng đi khám bs nói không sao
nay mập như con heo rồi

songchungvoi_HIV
26-07-2014, 12:56
nay mập như con heo rồi
Thường người nhiễm HIV uống PEP vào gây kích thích ăn rất nhiều, có thể bạn dùng PEP có tác dụng phụ kích thích ăn nên bạn tăng cân

sakaiyuisai
26-07-2014, 13:19
nay mập như con heo rồi
Chúc mừng bạn. Thứ 7 tuần sau t mới đủ 6 tuần để đi test nhanh, 28 ngày suy nguy cơ t combo ag/ab Âm tính rùi. Nguy cơ của t là QH với GMD không dùng BCS.

colenbanoi
28-07-2014, 07:07
Uống pep lên cân nhanh thì đúng rùi tui cũng từ 65kg sau khi dùng pep và đi xn lúc 24 tuần có 74kg...ặc ặc

lolangwa
29-07-2014, 19:51
mình còn 1 tháng nữa là XN 3 tháng sau dùng PEP mà run wa trời, Nhi 2 tháng nữa ong xn cho đi chung với :(.

nhi
30-07-2014, 09:40
mình còn 1 tháng nữa là XN 3 tháng sau dùng PEP mà run wa trời, Nhi 2 tháng nữa ong xn cho đi chung với :(.
ok bạn để lại sdt đi có gì mình ll

giadinhlasomot
30-07-2014, 17:54
Nhi ơi mình uống pep mà mình thấy chán ăn qá

lolangwa
30-07-2014, 23:43
ok bạn để lại sdt đi có gì mình ll
yahoo mỉnh: toritokid
rãnh rổi nc nha Nhi :)

nhi
31-07-2014, 21:33
Nhi ơi mình uống pep mà mình thấy chán ăn qá
cứ uốn như mấy anh chị tư vấn không sao đâu
do mình hết h không nói gì được đâu

nhi
31-07-2014, 21:36
yahoo mỉnh: toritokid
rãnh rổi nc nha Nhi :)
ok bạn
mình đã add rồi

nhi
02-08-2014, 21:20
chào anh chị trường hợp của em anh chị cũng biết hơn 4 tháng em đã xn hiv và gan đầy đủ
em xin ý kiến anh chị là cần làm gì nữa ạ gọi là xn hay khám gì cho em yên tâm
hiện tại em rất khỏe không có biểu hiện gì cả chỉ chờ đủ 6 tháng làm cái cuối thôi ạ

Tuanmecsedec
02-08-2014, 21:22
chào anh chị trường hợp của em anh chị cũng biết hơn 4 tháng em đã xn hiv và gan đầy đủ
em xin ý kiến anh chị là cần làm gì nữa ạ gọi là xn hay khám gì cho em yên tâm
hiện tại em rất khỏe không có biểu hiện gì cả chỉ chờ đủ 6 tháng làm cái cuối thôi ạ

Bạn yên tâm không cần xét nghiệm gì thêm nữa,chỉ đợi làm xét nghiệm thủ tục lần cuối cho tâm lý bạn thôi.

nhi
02-08-2014, 21:25
có cần xn gm hay gì không anh tại em hơi sợ mấy bệnh đó nguy hiểm lắm
gan hiv em xn hết rồi

Tuanmecsedec
02-08-2014, 21:29
có cần xn gm hay gì không anh tại em hơi sợ mấy bệnh đó nguy hiểm lắm
gan hiv em xn hết rồi

Có thể để giải tỏa tâm lý thì bạn cũng nên xét nghiệm luôn.

nhi
02-08-2014, 21:33
Có thể để giải tỏa tâm lý thì bạn cũng nên xét nghiệm luôn.

ok anh
em tính thứ hai em làm cái gọi là tổng quát cho yên tâm và có gì hì rị sớm em sợ quá
vâng em cảm ơn anh ạ

1landai
04-08-2014, 21:56
Chúc mừng Nhi thoát kiếp tai ương.
ban quản trị ơi cho em hỏi Hepazol E có tốt bằng Lamzidivir mà bạn Nhi đã dùng ko? em đang dùng Hepazol được 1 ngày :D

mongbinhan
04-08-2014, 22:06
Ôi chao...làm cái thủ tục gọi là có thui...bạn mà bị sao giờ nó cắn bạn ra trò rùi...4~66

LamLo
12-08-2014, 12:18
Lamzidivir là sản phẩm của hãng STADA VIỆT NAM.
Lamzidivir

http://www.stada.com.vn/images/products/product_img/lamzidivir copy.jpgLamzidivir

Quy cách:
Vỉ 6 viên. Hộp 5 vỉ.
Thành phần: Mỗi viên bao phim chứa:
Lamivudin 150 mg
Zidovudin 300 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên
Chỉ định:

Lamzidivir được chỉ định dùng kết hợp với các thuốc kháng retrovirus khác trong điều trị nhiễm HIV.

Chống chỉ định:

Chống chỉ định Lamzidivir cho những bệnh nhân có dấu hiệu lâm sàng quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng phụ:

Toàn thân: Phân phối lại/tích lũy chất béo của cơ thể.
Tim mạch: Bệnh cơ tim.
Nội tiết và chuyển hóa: Chứng vú to ở nam, chứng tăng đường huyết.
Đường tiêu hóa: Nhiễm sắc tố niêm mạc đường uống, viêm miệng.
Tổng quát: Viêm mạch, suy yếu.
Mạch bạch huyết và mạch máu: Thiếu máu (bao gồm việc ngưng phát triển các tế bào hồng cầu và thiếu máu tiến triển khi đang điều trị), u hạch bạch huyết, lách to.
Gan và tuyến tụy: Nhiễm acid lactic và gan nhiễm mỡ, viêm tụy, làm nặng thêm bệnh viêm gan B sau khi điều trị.
Quá mẫn: Các phản ứng nhạy cảm (bao gồm tính quá mẫn), mày đay.
Cơ xương: Yếu cơ, gia tăng CPK, ly giải cơ vân.
Thần kinh: Dị cảm, bệnh thần kinh ngoại biên, động kinh.
Hô hấp: Âm thở bất thường/thở khò khè.
Da: Rụng tóc, hồng ban đa dạng, hội chứng Stevens-Johnson.

Phụ nữ có thai và cho con bú:

Phụ nữ có thai: Không có nghiên cứu đầy đủ và được kiểm soát tốt việc dùng Lamzidivir ở phụ nữ mang thai. Lamzidivir chỉ dùng trong thai kỳ nếu lợi ích cao hơn nguy cơ.
Phụ nữ cho con bú: Do khả năng truyền nhiễm HIV và khả năng có các phản ứng phụ nghiêm trọng trên trẻ bú mẹ, người mẹ không nên cho con bú khi đang dùng Lamzidivir.

Liều lượng:

Lamzidivir được sử dụng bằng đường uống.
Người lớn và trẻ em (trên 12 tuổi): Liều đề nghị là 1 viên (chứa 150 mg lamivudin và 300 mg zidovudin) x 2 lần/ngày .
Điều chỉnh liều: Do ở dạng kết hợp với liều cố định, Lamzidivir không nên chỉ định cho những bệnh nhân cần điều chỉnh liều như những người suy giảm chức năng thận (độ thanh thải creatinin < 50 ml/phút) hoặc những người đang bị tác dụng phụ do liều; bệnh nhân suy chức năng gan.

Hạn sử dụng:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Anh ơi hộp lamzidivir của e mua ở đối diện cổng bệnh viện Đống Đa giống ảnh của a mà bên trong vỉ thuốc chữ Lamzidivir màu đen chứ không phải màu xanh như ảnh của a O_O , liệu có đúng thuốc xịn ko a O_O

songchungvoi_HIV
12-08-2014, 12:23
Anh ơi hộp lamzidivir của e mua ở đối diện cổng bệnh viện Đống Đa giống ảnh của a mà bên trong vỉ thuốc chữ Lamzidivir màu đen chứ không phải màu xanh như ảnh của a O_O , liệu có đúng thuốc xịn ko a O_O
Bài bạn ở đâu?? sao k vào chủ đề mình comment tiếp??? Quy định của DD k được vào topic TV khác comment. Bấm vào đây comment =>
Chủ đề: Sau khi ngừng sử dụng thuốc phơi nhiễm gần 3 tuần và những vấn đề gặp phải (http://diendanhiv.vn/threads/16631-Sau-khi-ngung-su-dung-thuoc-phoi-nhiem-gan-3-tuan-va-nhung-van-de-gap-phai)

Tuanmecsedec
12-08-2014, 14:58
Chủ đề không cần thiết nữa.Tuanmecsedec khóa lại.