PDA

View Full Version : Tư vấn cho em 7 tuần test nhanh âm tính có an toàn kô ạ

emsolam
14-08-2013, 12:36
Thưa các anh chị trong diễn đàn...em bị lo sợ nên viết bài nè...
Em có QHTD vào tháng 5 với GMD và có sử dụng BCS của GMD...e kô nhớ đc bao có rách kô nhưng trong lúc QHTD e kô thấy vấn đề gì lạ...nhưng em luôn lo sợ...
Sau 7 tuần e đi test nhanh và kết quả âm tính...cho em hỏi sau 7 tuần thì kết quả có chính xác kô ạ...và có ai bị âm tính giả sau 7 tuần kô ạ...
Em lo lắm...hjx...

Nguyen Ha
14-08-2013, 12:54
Em có QHTD vào tháng 5 với GMD và có sử dụng BCS của GMD...e kô nhớ đc bao có rách kô nhưng trong lúc QHTD e kô thấy vấn đề gì lạ...nhưng em luôn lo sợ...
Sau 7 tuần e đi test nhanh và kết quả âm tính...cho em hỏi sau 7 tuần thì kết quả có chính xác kô ạ...và có ai bị âm tính giả sau 7 tuần kô ạ...
Em lo lắm...hjx...

Quan trọng là bạn QHTD có dùng BCS là bạn an toàn.
Test nhanh thường là cho dương tính giả.
7tuần test nhanh chứng tỏ bạn không có HIV.
Bạn yên tâm.

Tuanmecsedec
14-08-2013, 14:14
Em lo lắm...hjx...

Trường hợp của bạn như Smod Nguyen Ha (http://www.diendanhiv.vn/members/21-Nguyen-Ha) đã chia sẻ,xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.Test nhanh là phương pháp sàn lọc tìm kháng thể,kháng thể sẽ xuất hiện từ tuần thứ 2>12.Thời điểm ở tuần thứ 12 là kháng thể nhiều nhất,Nên với phương pháp gián tiếp tìm kháng thể xét nghiệm thời điểm 12 tuần là chính xác nhất.

emsolam
15-08-2013, 00:50
E Cảm ơn Chi Nguyen Ha va anh Tuan...em chua du can dam? di xet nghiem nen luon trong tam tra.ng lo lan'g...nhu chi NguyenHa noi thi e yen tam nhieu roi...cam on anh chi...

Nguyen Ha
15-08-2013, 05:31
E Cảm ơn Chi Nguyen Ha va anh Tuan...em chua du can dam? di xet nghiem nen luon trong tam tra.ng lo lan'g...nhu chi NguyenHa noi thi e yen tam nhieu roi...cam on anh chi...

Bạn chú ý khi tham gia diễn đàn phải viết chữ Việt có dấu nếu ko sẽ bị xóa bài. Đây là quy định.