PDA

View Full Version : Mong anh Tuấn ở bên em ( em có gọi điện cho anh ban nãy )

minhquan38ch
14-08-2013, 19:46
Sáng nay em đi trên đường,lúc đó em thấy 1 vũng dầu có máu,người ta bảo sáng nay có người chở dầu bị tai nạn ở đây,vừa được đưa đi cấp cứu.Em đi rất chậm rãi qua đó vậy mà không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào bánh xe em đi chắc vào chỗ dầu trơn quá nên em té luôn.Lúc dậy giơ tay lên em thấy cổ tay mình bị chảy máu,tay dính đầy dầu có lẫn máu của người kia.Em thấy xót nhưng lúc đó em chỉ sợ người kia bị HIV thì em chắc chết luôn.
Giờ em sợ quá.Em đang cực kỳ lo lắng.Nhiều lần em định mua thuốc phơi nhiễm uống nhưng em chưa dam.Em còn ngày kia là hết 72 tiếng rồi.
Em mong anh Tuấn giúp em với ạ.
Em biết HIV sống đc ngoài không khí rất lâu phải không anh Tuấn.Em sợ quá anh ơi.

minhquan38ch
14-08-2013, 20:30
Em mong nhận được hồi âm của anh Tuấn lắm ah.Em ngồi chờ anh từ nãy rồi,anh trả lời em mới đi ăn cơm được anh ơi

Tuanmecsedec
14-08-2013, 20:37
Em mong nhận được hồi âm của anh Tuấn lắm ah.Em ngồi chờ anh từ nãy rồi,anh trả lời em mới đi ăn cơm được anh ơi

Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV đường lây nhiễm trên diễn đàn có sẵn để đọc trang bị cho mình.Những gì bạn kể hoàn toàn không thể lây nhiễm HIV.

joolee91
14-08-2013, 20:42
Sáng nay em đi trên đường,lúc đó em thấy 1 vũng dầu có máu,người ta bảo sáng nay có người chở dầu bị tai nạn ở đây,vừa được đưa đi cấp cứu.Em đi rất chậm rãi qua đó vậy mà không hiểu ma xui quỷ khiến thế nào bánh xe em đi chắc vào chỗ dầu trơn quá nên em té luôn.Lúc dậy giơ tay lên em thấy cổ tay mình bị chảy máu,tay dính đầy dầu có lẫn máu của người kia.Em thấy xót nhưng lúc đó em chỉ sợ người kia bị HIV thì em chắc chết luôn.
Giờ em sợ quá.Em đang cực kỳ lo lắng.Nhiều lần em định mua thuốc phơi nhiễm uống nhưng em chưa dam.Em còn ngày kia là hết 72 tiếng rồi.
Em mong anh Tuấn giúp em với ạ.
Em biết HIV sống đc ngoài không khí rất lâu phải không anh Tuấn.Em sợ quá anh ơi.

Xin chia sẽ thật lòng w bạn là bạn review lại DD vào kiến thức HIV mà xem lại từ đầu đến cuối . Mình nghĩ đây không phải là câu hỏi khó trả lời . Chỉ là do bạn thiếu kiên nhẫn để đọc về nó thôi :) Thân chào và làm liền đi bạn .

minhquan38ch
16-08-2013, 17:35
Nhưng e ngã vào chỗ máu đó,và khi ngã củi chỏ tay em bị xước và chảy máu,lúc em giơ tay lên nhìn vẫn còn máu của vụ tai nạn ban sáng,nếu trong máu người đó có víu HIV thì em có khả năng bị nhiễm không ạ ?.Em có đọc trên diễn đàn thì HIv vẫn lây qua con đường máu,và khi có sự tiếp xúc giữa máu vs máu thì vẫn có thể xuảy ra nhiễn được,có 1 chi tiết đó là máu đó chưa khô ,em có thể đảm bảo như vậy.Chính vì lẽ đó em mới rất hoảng loạn và cần anh tư vấn ạ,.Em xin chân thành cảm ơn

khonggiamnua
16-08-2013, 18:20
Máu gì mà từ sáng tới giờ vẫn chưa khô hả ông thần :beatbrick:
Nếu người đó bị HIV thì :
Virus không sống lâu khi ở ngoài môi trường vậy đâu cũng không sống trong dầu : dầu cồ là,dầu dừa,dầu ăn,dầu... :angry:

Té gì mà trúng chổ người ta tung xe thế ông thần xui gì mà xui giữ vậy :stick:

minhquan38ch
16-08-2013, 18:30
Số em đen quá anh ạ,ca tai nạn vừa xảy ra thôi vì em thấy có cả dầu lẫn mãu trong đó anh ạ

khonggiamnua
16-08-2013, 18:34
Như vậy cũng không sao.Bạn yên tâm đi

minhquan38ch
16-08-2013, 18:36
Vì sao anh lại khẳng định với em như vậy ạ,nếu tay em chảy máu mà dính máu của người kia,nếu k may-em nói gở mồm,người đó bị HIV thì chắc chắn em bị nhiễm phải không anh,em đã hỏi anh namhaysongtot và anh khuyên em đi mua thuốc PEP uống ngay anh à

NTP123
16-08-2013, 19:41
Virus H nó sống cũng thuộc họ bá đạo đó chứ,những j bạn kể ko sao,con virus nó sống sao nổi bạn

minhquan38ch
16-08-2013, 20:06
Nhưng mình nghĩ virus HIV sống được ngoài không khí rất lâu,nhất là khi nó mới được 10 phút,mình không biết làm thế nào bây giờ nữa.Mình ngã xuống và bị xước có chảy máu,nhất là lại có máu và dầu cùng dính lên tay mình.Giờ tâm trí mình hoảng loạn lắm bạn ơi.Mong các anh có kinh nghiệm tư vấn cho mình và cho em với,em sợ lắm các anh ạ.Mong tất cả các anh có khả năng tham vấn tham vấn cho em trường hợp này.Em xin chân thành cảm ơn.Cuộc đời này em sẽ k bao giờ quên ơn mọi người.Em hi vọng mình có thể được sống để tạo phúc

Nguyen Ha
16-08-2013, 20:19
Nhưng mình nghĩ virus HIV sống được ngoài không khí rất lâu,nhất là khi nó mới được 10 phút,mình không biết làm thế nào bây giờ nữa.Mình ngã xuống và bị xước có chảy máu,nhất là lại có máu và dầu cùng dính lên tay mình.Giờ tâm trí mình hoảng loạn lắm bạn ơi.Mong các anh có kinh nghiệm tư vấn cho mình và cho em với,em sợ lắm các anh ạ.Mong tất cả các anh có khả năng tham vấn tham vấn cho em trường hợp này.Em xin chân thành cảm ơn.Cuộc đời này em sẽ k bao giờ quên ơn mọi người.Em hi vọng mình có thể được sống để tạo phúc

HIV là virút yếu, khi đã ra ngoài môi trường nó ko chết ngay nhưng cũng ko còn khả năng xâm nhập vào cơ thể khác. Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ.

minhquan38ch
16-08-2013, 20:28
Như vậy theo Admin nếu như có vụ tai nạn xảy ra,máu người bị tai nạn chảy trên đường,như trường hợp của em,nếu như trên tay em có vết thương chảy máu,khi chỗ thương đó tiếp xúc với máu của người bị tai nạn thì em cũng không thể bị HIV đúng không ạ ?.Em mong nhận được câu trả lời cuối cùng của admin để em có thể yên tâm mà sống ạ.Mỗi lời nói bây giờ của mọi ng với em như 1 lời vàng ròng,Em xin chân thành cúi đầu cám ơn mọi người.Mong nhận được phúc đáp cuối cùng từ mọi người ạ.

minhquan38ch
16-08-2013, 21:27
Admin nói : HIV là virút yếu, khi đã ra ngoài môi trường nó ko chết ngay nhưng cũng ko còn khả năng xâm nhập vào cơ thể khác. Bạn yên tâm trường hợp của bạn không có nguy cơ.Nhưng trường hợp của em nó vẫn ở trong máu mà

minhquan38ch
17-08-2013, 08:53
Mong admin diễn đàn quan tâm đến sự việc của em vì em sắp hết thời gian phơi nhiễm rồi ạ

Tuanmecsedec
17-08-2013, 08:55
Mong admin diễn đàn quan tâm đến sự việc của em vì em sắp hết thời gian phơi nhiễm rồi ạ

Bạn yên tâm đi trường hợp của bạn không sao đâu.