PDA

View Full Version : Hỏi Về Thời Gian Xét Nghiệm

puma11
05-05-2014, 17:26
a/c cho em hỏi là sau nguy cơ 2 tuần e có đi xét nghiệm bệnh lậu và chlamydia kết quả âm tính . sau đó đến tuần thứ 6 e đi xét nghiệm giang mai , viêm gan b , và anti hiv test nhanh kết quả tất cả đều âm tính cho em hỏi là xét nghiệm như vậy là đúng thời gian chưa ạ . hành vi của e chỉ là os thôi e xét nghiệm tất cả đều ở bệnh viện da liễu trung ương bh e chỉ sợ mắc giang mai thôi mong a/c tư vấn giúp e với ạ

Nguyen Ha
05-05-2014, 20:04
a/c cho em hỏi là sau nguy cơ 2 tuần e có đi xét nghiệm bệnh lậu và chlamydia kết quả âm tính . sau đó đến tuần thứ 6 e đi xét nghiệm giang mai , viêm gan b , và anti hiv test nhanh kết quả tất cả đều âm tính cho em hỏi là xét nghiệm như vậy là đúng thời gian chưa ạ . hành vi của e chỉ là os thôi e xét nghiệm tất cả đều ở bệnh viện da liễu trung ương bh e chỉ sợ mắc giang mai thôi mong a/c tư vấn giúp e với ạ
Với kết quả xét nghiệm này bạn đã an toàn.

puma11
06-05-2014, 10:06
e cảm ơn chị hà nhiều à chị cho e hỏi thêm là sau 2 tuần e xét nghiệm bệnh lậu với chlamydia kết quả đã được chính xác chưa chị . e tìm được 1 số thông tin là đi xét nghiệm buổi sáng phải nhịn tiểu mà sáng hôm đó e lại đi tiểu 1 lần rồi đi xét nghiệm liệu có bị sai lệch kết quả không ạ . còn về bệnh giang mai thì e cũng không thấy triệu chứng gì thì e có cần làm lại xét nghiệm vào tháng thứ 3 không chị mong chị tư vấn giúp e cảm ơn chị

Nguyen Ha
06-05-2014, 10:15
e cảm ơn chị hà nhiều à chị cho e hỏi thêm là sau 2 tuần e xét nghiệm bệnh lậu với chlamydia kết quả đã được chính xác chưa chị . e tìm được 1 số thông tin là đi xét nghiệm buổi sáng phải nhịn tiểu mà sáng hôm đó e lại đi tiểu 1 lần rồi đi xét nghiệm liệu có bị sai lệch kết quả không ạ . còn về bệnh giang mai thì e cũng không thấy triệu chứng gì thì e có cần làm lại xét nghiệm vào tháng thứ 3 không chị mong chị tư vấn giúp e cảm ơn chị

Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này, không cần xét nghiệm nữa.

puma11
06-05-2014, 12:58
Bạn yên tâm với kết quả xét nghiệm này, không cần xét nghiệm nữa.
dạ vâng e xin cảm ơn chị nhiều e yên tâm rồi

puma11
09-05-2014, 22:21
chị hà ơi cho hỏi cái này với ạ mấy hôm trước em quên chưa hỏi chị . chị cho e hỏi là nếu với thời gian trên thì e làm test nhanh giang mai liệu có chính xác không chị e thấy đa phần mọi người đều xét nghiệm rpr với tpha . và chị có thể trả lời giúp e là test nhanh và 2 cái xét nghiệm rpr tpha thì cái nào chính xác hơn

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 22:27
hành vi của e chỉ là os thô => No risk to HIV = 0 XN.
Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần

puma11
09-05-2014, 22:46
hành vi của e chỉ là os thô => No risk to HIV = 0 XN.
Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần
Dạ vâng qua tìm hiểu e cũng biết là e no risk to hiv nhưng e đang muốn hỏi về cái bệnh giang mai a ơi liệu 6 tuần e làm xét nghiệm giang mai đã yên tâm được chưa a . Ở đây là e muốn hỏi bằng xét nghiệm mọi phương pháp ấy vì e sợ có những pp xét nghiệm chưa đủ thời gian thì ko cho kết quả chính xác

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 22:51
Dạ vâng qua tìm hiểu e cũng biết là e no risk to hiv nhưng e đang muốn hỏi về cái bệnh giang mai a ơi liệu 6 tuần e làm xét nghiệm giang mai đã yên tâm được chưa a . Ở đây là e muốn hỏi bằng xét nghiệm mọi phương pháp ấy vì e sợ có những pp xét nghiệm chưa đủ thời gian thì ko cho kết quả chính xác
XN Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần, 4 tuần là chính xác

puma11
09-05-2014, 23:03
XN Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần, 4 tuần là chính xác
Bằng phương pháp nào cũng chính xác hả a kể cả test nhanh

trungan1987
09-05-2014, 23:06
Bạn có nguy cơ đâu mà ko an toàn... yên tâm đi bạn...

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 23:07
Việc XN Giang Mai và gan B là của BV, bạn chỉ cần ghi giấy XN giang Mai và gan B

puma11
09-05-2014, 23:12
Việc XN Giang Mai và gan B là của BV, bạn chỉ cần ghi giấy XN giang Mai và gan B
Dạ vâng e cảm ơn a đã tư vấn cho e tại e có chút thắc mắc nên muốn lên tham khảo ạ

puma11
09-05-2014, 23:13
Bạn có nguy cơ đâu mà ko an toàn... yên tâm đi bạn...
Mình biết là mình ko coa nguy cơ với hiv do cũng có tìm hiểu google nhiều cái ở đây mình đang hỏi là bệnh giang mai cơ dù sao cũng cảm ơn bạn đã dành thời gian tư vấn cho mình

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 23:14
Dạ vâng e cảm ơn a đã tư vấn cho e tại e có chút thắc mắc nên muốn lên tham khảo ạ
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: MỘT SỐ KỸ THUẬT XÉT NGHIỆM CHẨN ĐOÁN STIs (http://diendanhiv.vn/threads/6668-MOT-SO-KY-THUAT-XET-NGHIEM-CHAN-DOAN-STIs)

puma11
09-05-2014, 23:25
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: MỘT SỐ KỸ THUẬT XÉT NGHIỆM CHẨN ĐOÁN STIs (http://diendanhiv.vn/threads/6668-MOT-SO-KY-THUAT-XET-NGHIEM-CHAN-DOAN-STIs)

A ơi tài liệu a đưa e đọc hình như ko có test nhanh giang mai thì phải a ạ mà e làm xét nghiệm thấy trong phiếu ghi là xét nghiệm giang mai thôi nên e cũng ko rõ là bằng pp nào nữa và liệu pp đó có chính xác ko