PDA

View Full Version : QHTD phát hiện rách BCS thay BCS mới có nguy cơ k??

metmoiko
06-05-2014, 07:53
em có qh GMD lần thứ 1 đang quan hệ GMD bảo bị rách bao em thay bao mới em lại quan hệ tiếp. liệu em có bị nhiễm HIV không ah, sau 21 ngày em lại quan hệ với GMD đó lần thứ 2 ( 2 lần đêu một cô ah) và dùng tay đưa vào âm đạo, tay em bị xước móng dô anh, sau đó em đi bệnh viện nhiệt đới xen nhiệm test nhanh thì bác sĩ báo âm tính, e được chỉ định dùng thuốc chống chống phôi nhiễm cho lần thứ 2 quan hệ ah., e cũng không suy nghĩ gì nhiều nhưng em vẫn thấy sút cân, đau bả vai, mệt mỏi( Đặc biệt là em không bị sốt). anh chị em tư vấn cho em với ah.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-05-2014, 08:01
em có qh GMD lần thứ 1 đang quan hệ GMD bảo bị rách bao em thay bao mới em lại quan hệ tiếp. liệu em có bị nhiễm HIV không ah, sau 21 ngày em lại quan hệ với GMD đó lần thứ 2 ( 2 lần đêu một cô ah) và dùng tay đưa vào âm đạo, tay em bị xước móng dô anh, sau đó em đi bệnh viện nhiệt đới xen nhiệm test nhanh thì bác sĩ báo âm tính, e được chỉ định dùng thuốc chống chống phôi nhiễm cho lần thứ 2 quan hệ ah., e cũng không suy nghĩ gì nhiều nhưng em vẫn thấy sút cân, đau bả vai, mệt mỏi( Đặc biệt là em không bị sốt). anh chị em tư vấn cho em với ah.
vậy bạn có quyết định dùng pep không?
bạn xét nghiệm ở thời điểm nào?

Buonqua
06-05-2014, 08:05
Lần 1: qh GMD bị rách bao, nếu phát hiện liền và thay bao mới thì không sao, còn trường hợp rách bao mà không hay vẫn quan hệ tiếp thì có nguy cơ.
Lần 2: dùng tay đưa vào âm đạo thì không có nguy cơ, không cần dùng pep trong tình huống này.
Triệu chứng em gặp có thể do tác dụng phụ của pep thôi.

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:16

Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.
Lần 1 em phát hiện rách bao và rút ra ngay thì không có nguy cơ.
Lần 2 em băn khoăn ở đây là em cho ngón tay bị xước măng rô vào âm đạo, hành vi này cũng không có nguy cơ vì xước măng rô là vết xước nhỉ ngoài da virut không thể thâm nhập được. Trong trường hợp này em không cần thiết phải điều trị phơi nhiễm

metmoiko
06-05-2014, 08:18
anh chị: Tôi ơi đừng tuyệt vọng ơi: em có dùng Pep trong trường hợp thứ 2, em bị sước móng dô là e sợ lắm, lần xét nghiệm lúc đó là ngày thứ 21 ah.anh chi xem giúp em với ah

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:20
anh chị: Tôi ơi đừng tuyệt vọng ơi: em có dùng Pep trong trường hợp thứ 2, em bị sước móng dô là e sợ lắm, lần xét nghiệm lúc đó là ngày thứ 21 ah.anh chi xem giúp em với ah

Lần 2 của em, với những gì em kể không cần thiết phải dùng thuốc phơi nhiễm.

metmoiko
06-05-2014, 08:21
em sợ bị nhiệm HIV lắm chi Nguyen Ha ơi.

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:25

Em yên tâm, xước măng rô không phải là vết thương hở nên không có nguy cơ với HIV. Khi nào ngón tay em đang chảy máu te tua cho ngay vào AD mới có ngug cơ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-05-2014, 08:31
nên bình tĩnh đi bạn

metmoiko
06-05-2014, 09:25
Lần thứ nhất thì sao hả anh chị, em có nguy cơ không ah, nếu có nguy cơ e sợ lắm. với lại em dùng thuốc phôi nhiễm rồi, đến bao giờ em có thể xét nghiệm cho lần thứ nhất hả anh chị giúp em với. em dùng thuốc chống phôi nhiễm Hepazol E.

Nguyen Ha
06-05-2014, 09:29
Lần thứ nhất thì sao hả anh chị, em có nguy cơ không ah, nếu có nguy cơ e sợ lắm. với lại em dùng thuốc phôi nhiễm rồi, đến bao giờ em có thể xét nghiệm cho lần thứ nhất hả anh chị giúp em với. em dùng thuốc chống phôi nhiễm Hepazol E.

Lần thứ nhất em xác định rách bao em rút ra ngay thì không có nguy cơ. Trường hợp dùng pe thì xét nghiệm sau nguy cơ 12 tuần và xét nghiệm lại sau 24 tuần theo khuyến cáo.

metmoiko
06-05-2014, 11:30
Chi Nguyễn Hà ơi cho em hỏi là trong vòng 42 ngày có thể xét nghiệm được hiv khi dùng pep không ah.

Nguyen Ha
06-05-2014, 11:54
Chi Nguyễn Hà ơi cho em hỏi là trong vòng 42 ngày có thể xét nghiệm được hiv khi dùng pep không ah.

Dùng pep thì phải xét nghiệm sau nguy cơ 12 và 24 tuần. 42 ngày sau nguy cơ xét nghiệm không chính xác.

metmoiko
06-05-2014, 14:07
nhưng nguy cơ thứ nhất đó chị xem bg thì xét nghiệm được ah

Charles
06-05-2014, 14:17

- Lần thứ nhất khi quan hệ bị rách bao bạn phát hiện và thay bao ngay nên không có nguy cơ, không cần XN.
- Lần thứ hai bạn kích dục bằng tay, đây không phải là đường lây HIV nên bạn không cần thiết dùng PEP, không cần XN.
- Các biểu hiện mà bạn nghĩ là triệu chứng là do tác dụng phụ của thuốc, do stress thôi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-05-2014, 15:40
sau 6 tuần bằng test nhanh

Nguyen Ha
06-05-2014, 15:59

Lấy nguy cơ cuối cùng làm mốc thời gian đi xét nghiệm. Bạn đã dùng pep không xét nghiệm được mà phải chờ sau nguy cơ cuối cùng 12 tuần đi xét nghiệm và xét nghiệm lại sau 24 tuần theo khuyến cáo.

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 16:12
Tất cả những gì bạn kể k có nguy cơ, vì rách BCS GMD phát hiện và báo cho bạn, rút DV ra ngay và thay BCS khác là k có nguy cơ, tay xước móng rô k phải là vết thương hở, bạn hoàn toàn k có nguy cơ, k cần dùng PEP trong trường hợp này
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. => qh GMD lần thứ 1 đang quan hệ GMD bảo bị rách bao em thay bao mới em lại quan hệ tiếp => Đây chính là nguy nhân bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

metmoiko
06-05-2014, 16:54
Anh chi cho e hoi e bi sut can ah.

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 16:58
Anh chi cho e hoi e bi sut can ah.
Sụt cân có nhiều nguyên nhân, đâu phải cứ cân k tăng là phải đổ thừa cho HIV, HIV muốn để trọng lượng cơ thể giảm phải ở giai đoạn AIDS
Chẩn đoán HIV/AIDS
1. Nhóm triệu chứng chính:

Sụt cân trên 10% cân nặng
Tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng
Sốt kéo dài trên 1 tháng

2. Nhóm triệu chứng phụ:

Ho dai dẳng trên 1 tháng
Ban đỏ, ngứa da toàn thân
Nổi mụn rộp toàn thân (bệnh Herpes)
Bệnh Zona (giời leo) tái đi tái lại
Nhiễm nấm tưa ở hầu, họng kéo dài hay tái phát
Nổi hạch ít nhất là 2 nơi trên thân thể (không kể hạch bẹn) kéo dài hơn 3 tháng

Chẩn đoán: khi có ít nhất 2 triệu chứng chính + 1 triệu chứng phụ, mà không do các nguyên nhân ngoài HIV như: ung thư, suy dinh dưỡng, thuốc ức chế miễn dịch,...

metmoiko
07-05-2014, 07:25
Vâng em cám ơn anh chị ah. em không có chiệu chứng sốt, nhưng bi ngứa thỉnh thoảng bị một nốt đỏ không lên,

Nguyen Ha
07-05-2014, 07:30
Vâng em cám ơn anh chị ah. em không có chiệu chứng sốt, nhưng bi ngứa thỉnh thoảng bị một nốt đỏ không lên,
Có nguy cơ đâu mà lo. HIV thời kỳ đầu không có triệu chứng.

metmoiko
10-05-2014, 17:48
anh chị giúp em với em dùng pep trong 10 ngày có biểu hiện mệt mỏi, mất ngủ sụt khoảng 6% trọng lượng cơ thể, liệu có thể bị nhiễm hiv không ah, em lo lắng quá anh chị ah

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 17:52
anh chị giúp em với em dùng pep trong 10 ngày có biểu hiện mệt mỏi, mất ngủ sụt khoảng 6% trọng lượng cơ thể, liệu có thể bị nhiễm hiv không ah, em lo lắng quá anh chị ah
Đó là do tác dụng phụ của PEP, chứ nhiễm gì nhiễm, Muốn thật sự lếch và bò thì sau 8 đến 10 năm nếu DT HIV
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

Charles
10-05-2014, 17:55

Do tác dụng phụ của PEP thôi. Không có nguy cơ mà vẫn uống thì hãy ráng chịu.

metmoiko
10-05-2014, 17:58
Nhưng em sợ cái mà giảm cân đó anh ah giảm 6% trọng lương cơ thể rồi anh ah.

metmoiko
10-05-2014, 18:02
em muốn biết chính xác thôi anh chị ah, em rất cám ơn anh chị ah.

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 18:06
Nhưng em sợ cái mà giảm cân đó anh ah giảm 6% trọng lương cơ thể rồi anh ah.
Lo mà uống thuốc cho đúng giờ thì KQ sẽ AT

metmoiko
15-05-2014, 13:56
Anh chi oi. Em hom nay quen dung pep nen dung tre 2h co sao ko ah. Anh chi cho e loi khuyen mai dung thuoc vao thoi diem nao

songchungvoi_HIV
15-05-2014, 14:07
Anh chi oi. Em hom nay quen dung pep nen dung tre 2h co sao ko ah. Anh chi cho e loi khuyen mai dung thuoc vao thoi diem nao
Trễ, nhớ giờ nào uống giờ đó, miễn sao liều sáng cách liều tối 4 tiềng, Qua hôm sao uống lại như thường

metmoiko
15-05-2014, 14:19
Em dung pep nay chi co mot ben thoi. Mai lai uong nhu cu ah.

songchungvoi_HIV
15-05-2014, 14:22
Em dung pep nay chi co mot ben thoi. Mai lai uong nhu cu ah.
Em dung pep nay chi co mot ben thoi???:zk20155:

metmoiko
15-05-2014, 14:23
E dung pep chi co mot vien thoi ah.

songchungvoi_HIV
15-05-2014, 14:30
E dung pep chi co mot vien thoi ah.
Có nghĩa là ngày 1 viên đúng k?? Thì quên nhớ ra lúc nào uống lúc đó, miễn sao 2 liều cách nhau 4 tiếng, hôm sao uống lại giờ cũ

metmoiko
15-05-2014, 14:32
Vang ah.e cam on anh ah.

metmoiko
27-05-2014, 13:54
A chi oi. Cho e choi ngay hom nay la e dung xong pep roi. E Co the di xin chua ah. A,c turn van giup e ah

songchungvoi_HIV
27-05-2014, 14:00
A chi oi. Cho e choi ngay hom nay la e dung xong pep roi. E Co the di xin chua ah. A,c turn van giup e ah
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày

Nguyen Ha
27-05-2014, 14:00

Lưu ý: Bạn vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn. Bài viết không có dấu, không hợp lệ sẽ bị xóa khỏi diễn đàn.

Tuanmecsedec
27-05-2014, 22:02

Bạn có dùng thuốc ức chế vi rút thì không xét nghiệm sớm được.

metmoiko
09-06-2014, 08:56
Em co the Xet nghiem o Tuan thu 7 lan thu nhat ko ah. Xet nghiem o Tuan thu sau kho dung pep ko ah. E lo Lang qua

songchungvoi_HIV
09-06-2014, 08:58
Em co the Xet nghiem o Tuan thu 7 lan thu nhat ko ah. Xet nghiem o Tuan thu sau kho dung pep ko ah. E lo Lang qua
Bạn đợi được 7 tuần thì thêm vài ngày nữa 8 tuần có là bao??? XN sớm làm gì để rùi k tin vào KQ lại nhũn não, chi bằng sao k XN đúng quy trình 8 tuần sau PEP hè???

Charles
09-06-2014, 09:00

Tham gia diễn đàn vui lòng viết chữ Việt có dấu. Đây là quy định.

metmoiko
21-06-2014, 08:38
Anh chị ơi giúp em với, em bị tiêu chảy khoảng 2 tuần nay rồi không biết có liên quan gì tới HIV không ah, em lo quá.

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 08:41
Anh chị ơi giúp em với, em bị tiêu chảy khoảng 2 tuần nay rồi không biết có liên quan gì tới HIV không ah, em lo quá.
Bạn bị tiêu chảy 2 tuần rùi mà bạn còn sống được là chuyện hiếm có trên đời, Người ta bị tiêu chảy chỉ 3 ngày mà k có một sự hổ trợ nào của BS thì Quan Tèo ngay, còn bạn bị 2 tuần mà k cần đến BS vậy đâu có sau, yên tâm k chết đâu, với người ta thì chết

metmoiko
21-06-2014, 08:54
Vâng ah, em cám ơn anh ah, e đọc báo thì tiêu chảy có rất nhiều rạng: + Phân không được khuôn, đi nhiều hơn3 lần/ ngày anh ah

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 08:55
Vâng ah, em cám ơn anh ah, e đọc báo thì tiêu chảy có rất nhiều rạng: + Phân không được khuôn, đi nhiều hơn3 lần/ ngày anh ah
Nhãm, tiêu chảy là đi ngoài toàn nước, đi như vậy bạn chỉ có bò thôi

metmoiko
23-06-2014, 07:23
Anh chị ơi em lại bị nấm ở mép hay sao ý, hôm qua em đi dưới trời mưa cả ngày hôm nay sáng ngủ dậy thấy bị chốc mép, không biết biểu hiện này có phải bị nhiễm HIV không ah/

Tuanmecsedec
23-06-2014, 07:36
Anh chị ơi em lại bị nấm ở mép hay sao ý, hôm qua em đi dưới trời mưa cả ngày hôm nay sáng ngủ dậy thấy bị chốc mép, không biết biểu hiện này có phải bị nhiễm HIV không ah/

Làm gì đó là biểu hiện HIV bạn

Charles
23-06-2014, 07:41

Bị sao thì lo mà đi BS khám bạn. Đó không phải biểu hiện của HIV. Đã được tư vấn không có nguy cơ còn dùng PEP mà vẫn lo, không hiểu bạn lo cái gì???

metmoiko
23-06-2014, 09:35
Vâng ah, chắc hết tháng này em sẽ đi xét nhiệm HIV ah, e thấy lo quá cơ./

metmoiko
05-07-2014, 11:27
A Chi oi e dung thuoc khong dung thoi gian khoang cach him truoc la 9h him sau 11h Co Anh huong toi ket qua khong ah

songchungvoi_HIV
05-07-2014, 11:28
A Chi oi e dung thuoc khong dung thoi gian khoang cach him truoc la 9h him sau 11h Co Anh huong toi ket qua khong ah
Ko ảnh hưởng

metmoiko
12-07-2014, 19:25
anh chị ơi, em dùng thuốc Pep được 4 tuần và 4tuâmn sau em đi xét nghiệm 3 phương pháp đều âm tính, em bg vẫn đang dùng pep lần 2 liệu thêm 1 tháng nữa em xét nghiệm kết quả cso chính xác không các anh chị ah.các anh chị cho em lời khuyên ah.

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 19:43
anh chị ơi, em dùng thuốc Pep được 4 tuần và 4tuâmn sau em đi xét nghiệm 3 phương pháp đều âm tính, em bg vẫn đang dùng pep lần 2 liệu thêm 1 tháng nữa em xét nghiệm kết quả cso chính xác không các anh chị ah.các anh chị cho em lời khuyên ah.
em dùng thuốc Pep được 4 tuần => em bg vẫn đang dùng pep lần 2 => thì cứ thế XN như quy trình sau PEP 8 tuần

metmoiko
12-07-2014, 20:08
anh ơi, bác sỹ bảo phải 3 tháng mới có kết quả ah

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 20:14
anh ơi, bác sỹ bảo phải 3 tháng mới có kết quả ah
Cái gì mà 3 tháng mới có KQ trời???

metmoiko
12-07-2014, 20:21
8 tuần e xét nghiệm thì có kết quả âm tính rồi nhưng em vẫn lo qua a ah

metmoiko
12-07-2014, 20:22
8 tuần e xét nghiệm thì có kết quả âm tính rồi nhưng em vẫn lo qua a ah. lần thứ 2 này em vẫn dùng pep ko biết có ảnh hưởng gì không ah

songchungvoi_HIV
12-07-2014, 20:25
8 tuần e xét nghiệm thì có kết quả âm tính rồi nhưng em vẫn lo qua a ah
Bạn vui lòng đọc lại 3 trang dùm

Tuanmecsedec
12-07-2014, 23:09
8 tuần e xét nghiệm thì có kết quả âm tính rồi nhưng em vẫn lo qua a ah. lần thứ 2 này em vẫn dùng pep ko biết có ảnh hưởng gì không ah

Lần thứ 2 này bạn dùng thuốc phơi nhiễm thì không ảnh hưởng xét nghiệm lần 1.Vì sao >

Nếu lần 1 bạn thật sự bị nhiễm thì cho dù bạn có uống thuốc phơi nhiễm lần 2 cả tấn thuốc thì vẫn xét nghiệm ra dương tính HIV.

metmoiko
15-07-2014, 19:18
Anh cho em hỏi là em xét nghiệm HIV ba Phương Pháp ở tuần thứ 8 rồi là âm tính rồi, liệu có đảm bảo không ah. e chị giúp em với ah. em muốn biết ah.

metmoiko
15-07-2014, 19:22
Có Nghĩa là 12 tuần cả 4 tuần dùng thuốc pep. nấu quá, em lo lắng quá em có biểu hiện ho khan khoảng đc 2 tuần rồi. ko biết phải do em uống nước đá nhiều không nữa, em lo quá.

Charles
15-07-2014, 19:50
Anh cho em hỏi là em xét nghiệm HIV ba Phương Pháp ở tuần thứ 8 rồi là âm tính rồi, liệu có đảm bảo không ah. e chị giúp em với ah. em muốn biết ah.

Có Nghĩa là 12 tuần cả 4 tuần dùng thuốc pep. nấu quá, em lo lắng quá em có biểu hiện ho khan khoảng đc 2 tuần rồi. ko biết phải do em uống nước đá nhiều không nữa, em lo quá.

Bạn được chi sẻ không có nguy cơ nên kết quả XN đương nhiên là ÂT. Nhưng bạn dùng PEP thì phải XN theo quy trình: sau nguy cơ 12 tuần và chốt sau 24 tuần.

Tuanmecsedec
15-07-2014, 21:49

Bạn không cần lo lắng nữa,vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.

metmoiko
22-07-2014, 20:37
Anh chị ơi em có biểu hiện mệt mỏi khó thở, tức ngực với lại đau chân tay, e không lo nghĩ gì cả nhưng em vẫn sợ quá anh chị ah.

Tuanmecsedec
22-07-2014, 21:26
Anh chị ơi em có biểu hiện mệt mỏi khó thở, tức ngực với lại đau chân tay, e không lo nghĩ gì cả nhưng em vẫn sợ quá anh chị ah.

Do bạn lo lắng tâm lý bất an,nên stress gây ra những biểu hiện đó.

metmoiko
23-07-2014, 10:46
em có nhiều biểu hiện lắm, em dùng pép lần 2 là do em lại quan hệ với cô gái đó lần thứ 3 nhưng bị tụt bao vào trong em ko biết ah.

songchungvoi_HIV
23-07-2014, 10:52
em có nhiều biểu hiện lắm, em dùng pép lần 2 là do em lại quan hệ với cô gái đó lần thứ 3 nhưng bị tụt bao vào trong em ko biết ah.
Đã chia sẻ rùi, vui lòng đọc lại 4 trang dùm

metmoiko
23-07-2014, 13:44
A chị ơi cho e hỏi la mấy hôm nay e dùng pep nhưng hay ko đúng giờ qua khoảng cách lệch giờ như sau :
T2.t3. E uống lúc 9h.
T4 e lai quên uống thuốc e uống lúc 13h30. A chi giúp e voi ah có ảnh hưởng tới kết quả điều trị không ah
Tuần nao e cũng co sai lệch 1 hoặc 2 ngày do công việc đãng chí quá ah
Với lại nếu e uống lúc 9h rồi mà e quên đến lúc. 13h30 có vấn đề gì không ah.

Charles
23-07-2014, 13:54
A chị ơi cho e hỏi la mấy hôm nay e dùng pep nhưng hay ko đúng giờ qua khoảng cách lệch giờ như sau :
T2.t3. E uống lúc 9h.
T4 e lai quên uống thuốc e uống lúc 13h30. A chi giúp e voi ah có ảnh hưởng tới kết quả điều trị không ah
Tuần nao e cũng co sai lệch 1 hoặc 2 ngày do công việc đãng chí quá ah
Với lại nếu e uống lúc 9h rồi mà e quên đến lúc. 13h30 có vấn đề gì không ah.

Nếu chỉ 1 lần chậm thì không sao nhưng tuần nào bạn cũng sai lệch thời gian nhiều như vậy chắc chắn ảnh hưởng kết quả điều trị. Nhưng trường hợp của bạn không có nguy cơ nên không cần dùng PEP cũng không ảnh hưởng gì.

metmoiko
23-07-2014, 14:26
A ơi cho em hỏi nữa la co hôm e quen hệ với cô gái MD đó 1lần nữa bị tụt bao vào trong nhưng e không biết.liệu có bị không ah. Mỗi ngày ma lệch nhau 1h có ảnh hưởng nhiều tới kết quả không ah. Em muốn hiểu rõ hơn. A chị giúp e với ah.

Charles
23-07-2014, 14:45
A ơi cho em hỏi nữa la co hôm e quen hệ với cô gái MD đó 1lần nữa bị tụt bao vào trong nhưng e không biết.liệu có bị không ah. Mỗi ngày ma lệch nhau 1h có ảnh hưởng nhiều tới kết quả không ah. Em muốn hiểu rõ hơn. A chị giúp e với ah.

Vấn đề tuột BCS thì cũng như rách bao vậy, nếu tuột phát hiện rút ra ngay thì không có nguy cơ, còn không biết tuột lúc nào, khi rút ra mới biết là có nguy cơ. Còn vấn đề bạn uống thuốc thì như đã chia sẻ ở trên: "Nếu chỉ 1 lần chậm thì không sao nhưng tuần nào bạn cũng sai lệch thời gian nhiều như vậy chắc chắn ảnh hưởng kết quả điều trị", phải tuân thủ uống đúng mới mang lại kết quả như mong muốn.

metmoiko
23-07-2014, 14:59
Em buồn quá.dạo này em thấy mệt mỏi lam.liệu e có bị nhiễm không. Em lại không tuân thủ khi không uống thuốc đúng giờ.buồn quá.

Charles
23-07-2014, 15:13
Em buồn quá.dạo này em thấy mệt mỏi lam.liệu e có bị nhiễm không. Em lại không tuân thủ khi không uống thuốc đúng giờ.buồn quá.

Bạn hãy đọc lại 4 trang chia sẻ này đi.

metmoiko
23-07-2014, 18:58
Vâng em cám ơn ah.

metmoiko
05-08-2014, 22:13
Anh chị cho em hỏi em đã dùng pep xong em cần 2 tháng nữa mới có thể đi xét nghiệm đc ah.

Tuanmecsedec
05-08-2014, 22:22
Anh chị cho em hỏi em đã dùng pep xong em cần 2 tháng nữa mới có thể đi xét nghiệm đc ah.

Theo khuyến cáo những trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm HIV (ức chế) vi rút thì không xét nghiệm sớm được,nên để sau 2 tháng từ khi ngưng thuốc.Nhưng với bạn thì yên tâm vì ngay từ đầu bạn được tư vấn không có nguy cơ.

mongbinhan
05-08-2014, 22:43
Bạn dùng tới 2 lần pep nên. Ơ thể bạn sẽ mệt mỏi vì tác dụng phụ cộng với stret nữa nênxuất hiện nhiều vấn đề mà bạn cho là tc....an tâm đi bạn . Đc tư vấn ko có nguy cơ rùi . Hãy cố thoát ra khỏi những suy nghỉ luẩn quẩn đó đi

Charles
06-08-2014, 05:46

Quy trình XN sau ngưng PEP: 8 tuần sau ngưng PEP (sau nguy cơ 12 tuần) và chốt sau nguy cơ 24 tuần.

metmoiko
11-08-2014, 11:24
Em dùng pep 1 lần xong rồi được 1 tháng em đi xét nghiệp bẳng 3 phương pháp âm tính, hôm đó em có nguy cơ em lại dùng pép lần thứ 2 bg thì em lo lắng quá rồi, với lại em đã gưng dùng pep được 2 tuần rồi, em chưa xét nghiệp đc đúng không anh chị ah

songchungvoi_HIV
11-08-2014, 11:27
Em dùng pep 1 lần xong rồi được 1 tháng em đi xét nghiệp bẳng 3 phương pháp âm tính, hôm đó em có nguy cơ em lại dùng pép lần thứ 2 bg thì em lo lắng quá rồi, với lại em đã gưng dùng pep được 2 tuần rồi, em chưa xét nghiệp đc đúng không anh chị ah
Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 168 ngày

metmoiko
24-09-2014, 09:10
Anh chị cho em hỏi là xem xét nghiệm HIV ở thời gian 75 ngày âm tính kết quả đã chính xác chưa ah. trước đó em dùng Pep ah. anh chị cho em câu trả lời ah

songchungvoi_HIV
24-09-2014, 09:13
Anh chị cho em hỏi là xem xét nghiệm HIV ở thời gian 75 ngày âm tính kết quả đã chính xác chưa ah. trước đó em dùng Pep ah. anh chị cho em câu trả lời ah
Muốn biết thì đọc lại 5 trang chia sẻ đi là biết KQ chính xác hay chưa àh

metmoiko
24-09-2014, 09:21
Theo như anh là em vẫn chưa an toàn ah, thoe khuyến cáo sau dùng pep 12 tuần cơ mà.

songchungvoi_HIV
24-09-2014, 09:25
Theo như anh là em vẫn chưa an toàn ah, thoe khuyến cáo sau dùng pep 12 tuần cơ mà.
Bạn ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
24-09-2014, 09:25

Đọc lại toàn bộ lời tư vấn cho bạn,ngay từ đầu mọi người đã tư vấn dùng thuốc phơi nhiễm là không cần thiết,vì vậy bạn yên tâm với kết quả này.

metmoiko
25-10-2014, 20:40
anh chị cho em hỏi trong thời gian dùng pep em có bị lệch khoảng 5- 7 phút mỗi ngày có sao ko ah, có khi uống sớm hơn hay muộn hơn có sao không ah.ac cho em hỏi ah

ptsu3
25-10-2014, 20:43
anh chị cho em hỏi trong thời gian dùng pep em có bị lệch khoảng 5- 7 phút mỗi ngày có sao ko ah, có khi uống sớm hơn hay muộn hơn có sao không ah.ac cho em hỏi ah

Chậm 5 - 7 phút ko sao , tuy nhiên ko nên thường xuyên lệch như vậy , chính xác giờ vẫn là tốt nhất !

Tuanmecsedec
25-10-2014, 22:04

Như lúc đầu vấn đề của bạn là không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm,còn vấn đề bạn hỏi uống thuốc sai lệch >7 phút không sao.

songchungvoi_HIV
26-10-2014, 11:23
Bạn có bỏ liều ko thèm uống cũng ko chết