PDA

View Full Version : thời gian xét nghiệm

buon11
06-05-2014, 08:12
cho e hỏi là e có những triệu trứng như đau họng, sốt, ho, đau đầu và 1 vài triệu trứng khác nữa. lúc này e đy xét nghiệm thì đã có kết quả chưa ạ

Buonqua
06-05-2014, 08:17
cho e hỏi là e có những triệu trứng như đau họng, sốt, ho, đau đầu và 1 vài triệu trứng khác nữa. lúc này e đy xét nghiệm thì đã có kết quả chưa ạ
Thứ 1: bạn có nguy cơ gì?
Thứ 2: Thời gian từ khi có nguy cơ đến nay đã bao lâu rồi?
Thứ 3: đang bị các bệnh như vậy thì không nên đi xét nghiệm, đợi hết bệnh rồi hả đi.

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:18

Từ khi em có hành vi nguy cơ đến giờ là bao lâu rồi? Em vui lòng cho biết nguy của em là gì?

buon11
06-05-2014, 08:21
thứ 1: e có nguy cơ nhiễm HIV
Thứ 2: thời gian có các triệu chứng kia đã được 3 ngày rồi
thứ 3:tại sao khi đang bị các bệnh lại ko nên đy khám ạ

buon11
06-05-2014, 08:23
Từ khi em có hành vi nguy cơ đến giờ là bao lâu rồi? Em vui lòng cho biết nguy của em là gì?
e quan hệ ko an toàn với bạn đồng giới. sau 2 tuần e đi xét nghiệm thì kết quả âm tính. sau khi xét nghiệm được 1 tuần đến nay thì e lại có những triệu chứng như trên

Buonqua
06-05-2014, 08:26
thứ 1: e có nguy cơ nhiễm HIV
Thứ 2: thời gian có các triệu chứng kia đã được 3 ngày rồi
thứ 3:tại sao khi đang bị các bệnh lại ko nên đy khám ạ
Lây nhiễm hiv giai đoạn đầu thì làm gì có triệu chứng nhanh vậy. Không phải đâu bạn. 2 tuần đi xét nghiệm kết quả chưa chính xác. Khi bị bệnh thực hiện xét nghiệm nhanh dễ cho phản ứng dương tính giả.

buon11
06-05-2014, 08:29
Lây nhiễm hiv giai đoạn đầu thì làm gì có triệu chứng nhanh vậy. Không phải đâu bạn. 2 tuần đi xét nghiệm kết quả chưa chính xác. Khi bị bệnh thực hiện xét nghiệm nhanh dễ cho phản ứng dương tính giả.
người mới bị nhiễm ở giai đoạn đầu thì khoảng bao nhiêu tuần mới có triệu chứng bệnh ạ. có trường hợp nào sau 3 4 tuần đã có triệu chứng bệnh ko

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:30
e quan hệ ko an toàn với bạn đồng giới. sau 2 tuần e đi xét nghiệm thì kết quả âm tính. sau khi xét nghiệm được 1 tuần đến nay thì e lại có những triệu chứng như trên
Em quan hệ không an toàn là có nguy cơ rồi. Em bình tĩnh chờ 6 tuần sau nguy cơ em đi xét nghiệm và em xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo. Em đừng hoang mang lo lắng quá dẫn đến các triệu chứng của stress, HIV ko có triệu chứng đặc trưng nên không chẩn đoán HIV qua triệu chứng. Chúc em có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

buon11
06-05-2014, 08:33
Em quan hệ không an toàn là có nguy cơ rồi. Em bình tĩnh chờ 6 tuần sau nguy cơ em đi xét nghiệm và em xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo. Em đừng hoang mang lo lắng quá dẫn đến các triệu chứng của stress, HIV ko có triệu chứng đặc trưng nên không chẩn đoán HIV qua triệu chứng. Chúc em có kết quả xét nghiệm như mong muốn.
trường hợp quan hệ ko an toàn của e nguy cơ lây nhiễm là bao nhiêu % vậy. trong khi quan hệ e ko bị trầy xước gì cả và trường hợp người đó bị nhiễm HIV thì tỉ lệ lây sang e là bao nhiêu %

tôi ơi đừng tuyệt vọng
06-05-2014, 08:36
trường hợp quan hệ ko an toàn của e nguy cơ lây nhiễm là bao nhiêu % vậy. trong khi quan hệ e ko bị trầy xước gì cả và trường hợp người đó bị nhiễm HIV thì tỉ lệ lây sang e là bao nhiêu %
bạn quan hệ không an toàn là đã có nguy cơ rồi bạn
tỉ lệ % chỉ mang tính tương đối nên bạn không nên quan tâm đến nó nhiều rồi lo lắng
bạn nên chờ đủ 6 tuần rồi làm xét nghiệm
chúc bạn âm tính

Nguyen Ha
06-05-2014, 08:38

Đã có nguy cơ rồi tính % gì nữa em, em bình tĩnh chờ thời gian xét nghiệm đừng để stress hạ gục. Hãy tin vào vận may của mình đi em. HIV thời kỳ đầu không có triệu chứng, khi nào HIV chuyển sang giai đoạn cuối hệ miễn dịch không còn sức đề kháng nữa thì mới có triệu chứng.

buon11
06-05-2014, 08:47
e đọc trên mạng thấy họ nói là thời gian đầu có những biểu hiện như đau cơ, sốt, ho, phát bán, nổi hạch... kéo dài từ 5 đến 10 ngày rồi mất hẳn

Nguyen Ha
06-05-2014, 09:01
e đọc trên mạng thấy họ nói là thời gian đầu có những biểu hiện như đau cơ, sốt, ho, phát bán, nổi hạch... kéo dài từ 5 đến 10 ngày rồi mất hẳn

Em đọc trên mạng có những triệu chứng gì em lại soi mói cơ thể em hôm nay có biểu hiện gì không, ngày mai có những biểu hiện gì. Và rồi các biểu hiện đó xuất hiện trên người em giống y trang như những gì em đọc, nhưng triệu chứng đó ko phải là do HIV mà là do stress. Chị 10 năm có dư sống chung với HIV rồi nhưng chưa thấy triệu chứng gì của HIV cả.

UTMIENTAY
06-05-2014, 09:02

HIV giai đoạn đầu không có triệu chứng.Không chẩn đoán qua triệu chứng. Bạn đợi đủ 6 tuần đi xn mới biết được.

mongbinhan
06-05-2014, 10:05
Bạn đọc trên mạng thì sẽ còn gặp nhiều tc nữa...nó là do stret. Bạn cứ đọc thấy gì kà về soi mói cơ thể rồi cũng thấy bị như vậy...bây giờ bạn nên sống thoải mái kên đợi đủ time đi xn...chúc bạn may mắn