PDA

View Full Version : Sau 3tuần, 6tuần, 8tuần, 11tuần âm tính?

quasohai
14-08-2013, 21:11
Mọi người ơi,tôi có hành vi quan hệ với gmd có sử dụng bcs nhưng quan hệ xong tháo bcs ra tôi quên không kiểm tra bcs có rách hay không. Sau 3tuần, 6tuần, 8tuần, 11tuần 1ngày tôi có xét nghiệm hiv 3 phương pháp tại bệnh viện nhiệt đới TW, kết quả ÂM TÍNH. Kết quả của tôi đã yên tâm chưa? Liệu 6 ngày nữa đủ 12tuần tôi có phải xét nghiệm lại không?

Tuanmecsedec
14-08-2013, 21:18
Mọi người ơi,tôi có hành vi quan hệ với gmd có sử dụng bcs nhưng quan hệ xong tháo bcs ra tôi quên không kiểm tra bcs có rách hay không. Sau 3tuần, 6tuần, 8tuần, 11tuần 1ngày tôi có xét nghiệm hiv 3 phương pháp tại bệnh viện nhiệt đới TW, kết quả ÂM TÍNH. Kết quả của tôi đã yên tâm chưa? Liệu 6 ngày nữa đủ 12tuần tôi có phải xét nghiệm lại không?

Theo những gì bạn kể có nguy cơ đâu,do bạn lo lắng thôi.Nhưng bạn đã có kết quả xét nghiệm âm tính như thế này,dù bạn thực sự có nguy cơ thì cũng đã an toàn.

Nguyen Ha
14-08-2013, 21:18

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xn này và không cần xét nghiệm nữa.

dragon
14-08-2013, 21:23
bạn đã an toàn rồi , cố sống tốt nhé

CrisM
15-08-2013, 14:17
Bạn không nhiễm hiv nhé

quasohai
20-08-2013, 18:30
Em cảm ơn các anh chị.các anh chị ơi sau nguy cơ 2 tuần em bị sốt mấy ngày,bị viêm amidan,sau đó em bị ho có đờm đến bây giờ vẫn chưa khỏi. Xét nghiệm 3pp có chính xác không các anh chị?em có phải xét nghiệm lại bằng phương pháp khác không?thời điểm 11tuần 1 ngày đã yên tâm chưa?anh Tuấn và mọi người giúp em với.

Tuanmecsedec
20-08-2013, 18:36
Em cảm ơn các anh chị.các anh chị ơi sau nguy cơ 2 tuần em bị sốt mấy ngày,bị viêm amidan,sau đó em bị ho có đờm đến bây giờ vẫn chưa khỏi. Xét nghiệm 3pp có chính xác không các anh chị?em có phải xét nghiệm lại bằng phương pháp khác không?thời điểm 11tuần 1 ngày đã yên tâm chưa?anh Tuấn và mọi người giúp em với.

Bạn yên tâm đã an toàn rồi.

quasohai
21-08-2013, 08:19
Em cảm ơn anh.do lần đầu qh với gmd nên thực sự em rất lo lắng.vậy em không cần phải xét nghiệm lại nữa hả anh.

Tuanmecsedec
21-08-2013, 09:14
Em cảm ơn anh.do lần đầu qh với gmd nên thực sự em rất lo lắng.vậy em không cần phải xét nghiệm lại nữa hả anh.

Không cần thiết xét nghiệm nữa.

quasohai
21-08-2013, 09:23
Vâng.em cám ơn anh

quasohai
25-08-2013, 21:15
Anh chị ơi cho em hỏi : em xét nghiệm hiv 3pp ở khoa khám bệnh tự nguyện BV nhiệt đới TƯ kết quả Âm Tính sau 11tuần 1ngày.nhưng vì lo lắng nên trước 11tuần 1ngày em đã xét nghiệm ở đấy nhiều lần(nhân viên nhớ cả mặt) và lần nào đến đấy bác sỹ cũng bảo:sao xét nghiệm nhiều thế,3 tháng sau hãy xét nghiệm.có khi nào vì đến xét nghiệm nhiều lần nên họ không xét nghiệm mà cho luôn kết quả không anh chị? cho em hỏi thêm khoa khám bệnh tự nguyện làm việc cũng uy tín như bệnh viện cứ ạ? em cám ơn

Tuanmecsedec
25-08-2013, 21:22
Anh chị ơi cho em hỏi : em xét nghiệm hiv 3pp ở khoa khám bệnh tự nguyện BV nhiệt đới TƯ kết quả Âm Tính sau 11tuần 1ngày.nhưng vì lo lắng nên trước 11tuần 1ngày em đã xét nghiệm ở đấy nhiều lần(nhân viên nhớ cả mặt) và lần nào đến đấy bác sỹ cũng bảo:sao xét nghiệm nhiều thế,3 tháng sau hãy xét nghiệm.có khi nào vì đến xét nghiệm nhiều lần nên họ không xét nghiệm mà cho luôn kết quả không anh chị? cho em hỏi thêm khoa khám bệnh tự nguyện làm việc cũng uy tín như bệnh viện cứ ạ? em cám ơn

Do bạn suy nghĩ thôi, làm gì có chuyện không xét nghiệm.

CrisM
25-08-2013, 21:23
Bạn suy diễn làm gì, trường hợp của bạn không cần xét nghiệm lại làm gì

Nguyen Ha
25-08-2013, 21:27

Không bv nào muốn đi tù hết đâu bạn ạ.
Yên tâm với các kết quả xn đi và không phải xn nữa.

lamlo933
25-08-2013, 21:36
em cũng suy nghỉ giống bạn này:( lo quá :(

Tuanmecsedec
25-08-2013, 21:53
em cũng suy nghỉ giống bạn này:( lo quá :(

Vẫn vơ,vẫn vờ với vớ vẩn

quasohai
28-08-2013, 20:59
Anh Tuấn ơi, em phiền anh giải đáp thêm cho em một số thắc mắc với. Hôm nay là là sau nguy cơ 3 tháng(3tháng 2ngày) em có đến TTYTDP tỉnh Nam Định xét nghiệm,kết quả là ÂM TÍNH,chỉ sau 10 phút sau khi lấy máu là có kết quả,nhưng kết quả chỉ nói bằng miệng chứ không có giấy tờ gì,em có hỏi chị nhân viên chị ấy nói đây là pp tét nhanh sàng lọc. em muốn hỏi anh:
1. Liệu 10 phút có cho được kết quả không anh(lúc đấy chỉ có mình em xn)
2. Chị nhân viên nói kết quả chỉ đọc bằng miệng có đúng không
3. Xét nghiệm ở TTYTDP tỉnh Nam Định có chính xác không anh
4. Em đã yên tâm quan hệ với vợ được chưa
Em chân thành cám ơn anh

quasohai
28-08-2013, 21:58
Anh Tuấn ơi, em phiền anh giải đáp thêm cho em một số thắc mắc với. Hôm nay là sau nguy cơ 3 tháng(3tháng 2ngày) em có đến TTYTDP tỉnh Nam Định xét nghiệm,kết quả là ÂM TÍNH,chỉ sau 10 phút sau khi lấy máu là có kết quả,nhưng kết quả chỉ nói bằng miệng chứ không có giấy tờ gì,em có hỏi chị nhân viên chị ấy nói đây là pp tét nhanh sàng lọc. em muốn hỏi anh:
Em chân thành cám ơn anh

niemtinvaconghien
28-08-2013, 22:13
Anh Tuấn ơi, em phiền anh giải đáp thêm cho em một số thắc mắc với. Hôm nay là sau nguy cơ 3 tháng(3tháng 2ngày) em có đến TTYTDP tỉnh Nam Định xét nghiệm,kết quả là ÂM TÍNH,chỉ sau 10 phút sau khi lấy máu là có kết quả,nhưng kết quả chỉ nói bằng miệng chứ không có giấy tờ gì,em có hỏi chị nhân viên chị ấy nói đây là pp tét nhanh sàng lọc. em muốn hỏi anh:
Em chân thành cám ơn anh

Bạn noi về nguye cơ của mình xem và thời gian qua bạn có triệu chứng gì không. tets nhanh là chính xác và với thời gian trên bạn yên tâm

Tuanmecsedec
28-08-2013, 22:23
Em chân thành cám ơn anh

Những nơi xét nghiệm tự nguyện miễn phí cho cộng đồng,khi kết quả âm tính chỉ báo bằng miệng.Bạn yên tâm những nơi này xét nghiệm chính xác.Kết quả của bạn được trả lời ở trên rồi.

1331989
28-08-2013, 22:27
Thoát rồi,Đại Ca Tuấn khẳng định thì bạn mổ trâu đi nhé,tráng xa gmd rA

quasohai
28-08-2013, 22:35
Vâng cảm ơn anh Tuấn và mọi người.nhưng anh Tuấn ơi em muốn hỏi theo kinh nghiệm của anh tét nhanh 10 phút cho kết quả có chính xác không?(thú thật với anh, qua vụ bệnh viện Hoài Đức vừa rồi, em rất hoang mang, không biết trong xét nghiệm hiv người ta có làm như vậy không. haizzz)

quasohai
29-08-2013, 21:18
Anh Tuấn, chị Nguyên Hà, anh Crism giải đáp thắc mắc dùm em với

quasohai
01-09-2013, 12:19
em rất mong nhận được câu trả lời cho thắc mắc của em

Tuanmecsedec
01-09-2013, 15:05
Vâng cảm ơn anh Tuấn và mọi người.nhưng anh Tuấn ơi em muốn hỏi theo kinh nghiệm của anh tét nhanh 10 phút cho kết quả có chính xác không?(thú thật với anh, qua vụ bệnh viện Hoài Đức vừa rồi, em rất hoang mang, không biết trong xét nghiệm hiv người ta có làm như vậy không. haizzz)

QUICKSTICK Xét nghiệm test nhanh cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 10 phút. Nếu có 2 vạch thì dương và 1 vạch thì âm tính.

quasohai
01-09-2013, 16:23
Vay nó chính xác ko anh.em có phải xn nũa ko?e cám on anh nhièu

Tuanmecsedec
01-09-2013, 19:08
Vay nó chính xác ko anh.em có phải xn nũa ko?e cám on anh nhièu

Test nhanh khi ra kết quả âm tính là chính xác,vì phương châm test này THÀ BẮT NHẦM HƠN BỎ SÓT.

quasohai
03-09-2013, 18:24
Vang.em cám on anh nhièu

quasohai
04-09-2013, 16:59
Anh cho em hỏi:tét nhanh và tét sàng lọc là nhu nhau ạ?tat cả các pp tét nhanh deu làm nhu anh nói ạ?TTYTDP của tỉnh cũng làm pp tét nhanh nhu anh nói chú ạ.do kién thúc hiv của em kém quá,mong anh vui vẻ giải thích dẻ em hiẻu.1 làn nũa em cám on anh.em dã hoàn toàn yen tam ròi dúng ko anh.

Tuanmecsedec
04-09-2013, 17:10
Anh cho em hỏi:tét nhanh và tét sàng lọc là nhu nhau ạ?tat cả các pp tét nhanh deu làm nhu anh nói ạ?TTYTDP của tỉnh cũng làm pp tét nhanh nhu anh nói chú ạ.do kién thúc hiv của em kém quá,mong anh vui vẻ giải thích dẻ em hiẻu.1 làn nũa em cám on anh.em dã hoàn toàn yen tam ròi dúng ko anh.

Test nhanh là phương pháp gián tiếp sàn lọc tìm kháng thể,chứ test sàn lọc gì nữa.

quasohai
04-09-2013, 17:40
Vì em hỏi chị nhan vien,chị áy nói là pp tét nhanh sàng lọc.anh cho em hỏi:các TTYTDP tỉnh và các bv làm tét nhanh trình tụ nhu anh nói ỏ tren dúng ko anh?anh thong cảm vì kien thúc của em còn hạn ché

Tuanmecsedec
04-09-2013, 19:50
Vì em hỏi chị nhan vien,chị áy nói là pp tét nhanh sàng lọc.anh cho em hỏi:các TTYTDP tỉnh và các bv làm tét nhanh trình tụ nhu anh nói ỏ tren dúng ko anh?anh thong cảm vì kien thúc của em còn hạn ché

Test nhanh thì ở đâu cũng như nhau (tìm kháng thể ).

quasohai
05-09-2013, 08:50
Anh cho em hỏi them cau này nũa:trúoc khi xn em bị viem amidan em có tiem thuoc kháng sinh,sau dó em khám bv tai mũi họng TW thì bác sỹ nói em bị viem xoang,viem họng mãn,viem amidan quá phát và cho em uong thuoc sau:Augmentin, medrol 4mg, mucitux.
Anh cho em hỏi: tiem thuoc kháng sinh và uong các loại thuóc tren có ảnh huòng dén thòi gian và kq xn ko anh?em chan thành cám on anh

HD_77
06-09-2013, 16:57
QUICKSTICK Xét nghiệm test nhanh cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 10 phút. Nếu có 2 vạch thì dương và 1 vạch thì âm tính.

Anh Tuấn ơi, thực sự em cũng sợ, có khi nào bên Trung Liệt lại nhân bản kết quả xét nghiệm k ạ.

gừng cay
06-09-2013, 17:02
Anh Tuấn ơi, thực sự em cũng sợ, có khi nào bên Trung Liệt lại nhân bản kết quả xét nghiệm k ạ.
chỗ đấy của quân đội đấy nói bậy coi chừng bị xxx nhá :D

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
06-09-2013, 18:05
Cái này bác sỹ Axlrose84vn sẽ trả lời được cho bạn :sure:

Tuanmecsedec
06-09-2013, 18:08
Anh cho em hỏi them cau này nũa:trúoc khi xn em bị viem amidan em có tiem thuoc kháng sinh,sau dó em khám bv tai mũi họng TW thì bác sỹ nói em bị viem xoang,viem họng mãn,viem amidan quá phát và cho em uong thuoc sau:Augmentin, medrol 4mg, mucitux.
Anh cho em hỏi: tiem thuoc kháng sinh và uong các loại thuóc tren có ảnh huòng dén thòi gian và kq xn ko anh?em chan thành cám on anh

Tôi đề nghị bạn viết chữ có dấu tiếng Việt cho rõ ràng,bài sau bạn viết kiểu như vậy,Tôi xóa bài theo quy định.