PDA

View Full Version : Các anh chị cho e lời khuyên với: Nguy cơ QHTD với GMD rách và tuột BCS + PEP

chodoi2907
07-05-2014, 12:42
Chào các ac trong diễn đàn !
Tối ngày 4/3 e có quan hệ với 2 GMD và có 2 nguy cơ là rách bao và tuột bao ( nguy cơ rách bao ngày hôm sau e mới phát hiện ). Cả 2 lần nguy cơ đó đều xảy ra trong khoảng thời gian từ 10h đêm ngày 4/3 đến khoảng 1h sáng ngày 5/3. Nhờ vô tình biết được diễn đàn này và biết đến 72h vàng nên sáng ngày 6/3 e lập tức đến ngay bệnh viện Nhiệt Đới làm các thủ tục xét nghiệm và e uống viên thuốc Lamzidivir đầu tiên vào lúc 11h ngày 6/3, tức là từ lúc có nguy cơ trong vòng 38h. Trong quá trình uống thuốc e có uống trễ 3 lần ( 1ph, 2ph và 3ph ) cùng với một lần uống sớm 5ph. Sau khi uống xong pep được 1 tháng e dự định đi xét nghiệm nhưng thấy các ac bảo là xn có pep sau 8 tuần nên e quyết định để tháng sau xn luôn. Đến lúc này mặc dù tinh thần e đã ổn định hơn nhưng trong lòng luôn có một nỗi lo lắng bất an vì e có tới 2 nguy cơ cùng lúc. Giả sử cả 2 GMD trên đều có H thì có phải là e tiêu rồi không. Các ac cho e lời khuyên với ạ.​

songchungvoi_HIV
07-05-2014, 12:51
Tối ngày 4/3 e có quan hệ với 2 GMD và có 2 nguy cơ là rách bao và tuột bao ( nguy cơ rách bao ngày hôm sau e mới phát hiện ). Cả 2 lần nguy cơ đó đều xảy ra trong khoảng thời gian từ 10h đêm ngày 4/3 đến khoảng 1h sáng ngày 5/3. Nhờ vô tình biết được diễn đàn này và biết đến 72h vàng nên sáng ngày 6/3 e lập tức đến ngay bệnh viện Nhiệt Đới làm các thủ tục xét nghiệm và e uống viên thuốc Lamzidivir đầu tiên vào lúc 11h ngày 6/3, tức là từ lúc có nguy cơ trong vòng 38h. Trong quá trình uống thuốc e có uống trễ 3 lần ( 1ph, 2ph và 3ph ) cùng với một lần uống sớm 5ph. Sau khi uống xong pep được 1 tháng e dự định đi xét nghiệm nhưng thấy các ac bảo là xn có pep sau 8 tuần nên e quyết định để tháng sau xn luôn. Đến lúc này mặc dù tinh thần e đã ổn định hơn nhưng trong lòng luôn có một nỗi lo lắng bất an vì e có tới 2 nguy cơ cùng lúc. Giả sử cả 2 GMD trên đều có H thì có phải là e tiêu rồi không. Các ac cho e lời khuyên với ạ.​
Nếu 2 nguy cùng 1 thời gian và cùng ngày thì việc dùng PEP của bạn vẫn thành công, cho dù mỗi nguy cơ cách nhau 1 ngày miễn sau tính nguy cơ đầu cho đến lúc bạn dùng PEP k trễ qu1 72 giờ vàng là OK, với thời gian trễ thuốc như vậy k sao, vẫn an toàn. Chúc bạn có KQ AT sau 8 tuần ngưng PEP

chodoi2907
07-05-2014, 13:04
Anh cho e hỏi là tại sao e ngưng pep hơn 1 tháng rồi mà e vẫn còn bị đau cơ ở ngón trỏ và có đàm trong họng hòai vậy. Các triệu chứng khác như viêm họng, ho thì e đã hết rồi

songchungvoi_HIV
07-05-2014, 13:08
Anh cho e hỏi là tại sao e ngưng pep hơn 1 tháng rồi mà e vẫn còn bị đau cơ ở ngón trỏ và có đàm trong họng hòai vậy. Các triệu chứng khác như viêm họng, ho thì e đã hết rồi
Đó là tác dụng phụ trễ của PEP, có người tác dụng phụ xuất hiện sau 2 tầun dùng PEP, có người sau ngưng PEP mới có tác dụng phụ, có người sẽ k có tác dụng phụ từ khi uống cho tới lúc ngừng, Đây gọi là phục hồi hệ miễn dịch. K cần lo lắng, sẽ giảm dần và hết hẳng sau vài tuần

chodoi2907
07-05-2014, 13:27
e cảm ơn a songchung ạ

nhi
07-05-2014, 21:40
à anh đẹp trai này hôm mình đi xn gặp nề

songchungvoi_HIV
07-05-2014, 21:49
à anh đẹp trai này hôm mình đi xn gặp nề
à anh đẹp trai này hôm mình đi xn gặp nề:zk20155:

chodoi2907
26-05-2014, 12:00
Mấy bữa nay đột nhiên e bị đi ngoài phân mềm, không thành khuôn, tiêu chảy nhẹ thoáng qua.Em cảm thấy sợ quá mấy ac ơi.hix

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 12:03
Mấy bữa nay đột nhiên e bị đi ngoài phân mềm, không thành khuôn, tiêu chảy nhẹ thoáng qua.Em cảm thấy sợ quá mấy ac ơi.hix
Đó k phải là tiêu chảy, Tiêu chảy là đi phân lỏng toàn nước, ngày đi 5 đến 10 lần mới gọi là tiêu chảy, nói nôm na cái vòi Rô Mi Nê bị hư chảy re re tối ngày, như vậy mới gọi là tiêu chảy, nếu gặp như vậy bạn chỉ có bò chứ đừng nói là đứng

chodoi2907
26-05-2014, 12:13
Hix.Nhưng mà a songchung ơi, e lo lắng là tại bời vì từ lúc có nguy cơ, rồi khi dùng cả pep e vẫn không có những hiện tượng như vậy.Đến bây giờ gần tới ngày xét nghiệm tự nhiên lại bị như thế này.

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 12:16
Hix.Nhưng mà a songchung ơi, e lo lắng là tại bời vì từ lúc có nguy cơ, rồi khi dùng cả pep e vẫn không có những hiện tượng như vậy.Đến bây giờ gần tới ngày xét nghiệm tự nhiên lại bị như thế này.
Đây gọi là tâm lý hay còn gọi là tác dụng phụ muộn của PEP, có người bị tác dụng phụ sớm, có người trễ, có người sao khi ngưng PEP vài tuần mới có, chả làm sao hết.

chodoi2907
26-05-2014, 12:29
Càng gần đến ngày phán xét e càng cảm thấy sơ hơn bao giờ hết.Ban ngày e cố gắng làm việc và để đầu óc thoải mái, không nghĩ ngợi nhiều, nhưng ban đêm khi nằm gác tay lên trán e lại nghĩ đến viễn cảnh lúc e cầm kết quả trên tay mà kết quả đó không như mong đợi thì e không biết phải như thế nào nữa a àh.

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 12:38
Càng gần đến ngày phán xét e càng cảm thấy sơ hơn bao giờ hết.Ban ngày e cố gắng làm việc và để đầu óc thoải mái, không nghĩ ngợi nhiều, nhưng ban đêm khi nằm gác tay lên trán e lại nghĩ đến viễn cảnh lúc e cầm kết quả trên tay mà kết quả đó không như mong đợi thì e không biết phải như thế nào nữa a àh.
Yên tâm chưa ai DT khi dùng PEP trong 72 giờ vàng và tuân thủ 4 đúng

Tuanmecsedec
27-05-2014, 04:58

Bạn yên tâm,nếu uống đúng và đủ thì chưa ca nào thất bại.

Charles
27-05-2014, 06:17

Bạn yên tâm chờ thời gian XN, vì bạn uống PEP kịp thời, tuân thủ tốt nên chắc chắn kết quả sẽ như mong muốn.

chodoi2907
27-05-2014, 14:24
E cảm ơn lời động viên của các a.Lần này e xin cạch tới già, e cũng đã hứa trước bàn thờ tổ tiên là nếu e an toàn thì e sẽ không bao giờ đụng tới những "thú vui tao nhã" đó nữa.hix

Nguyen Ha
27-05-2014, 14:28
E cảm ơn lời động viên của các a.Lần này e xin cạch tới già, e cũng đã hứa trước bàn thờ tổ tiên là nếu e an toàn thì e sẽ không bao giờ đụng tới những "thú vui tao nhã" đó nữa.hix

Yên tâm chờ xét nghiệm đi. Tuân thủ đúng điều trị sẽ có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

songchungvoi_HIV
27-05-2014, 14:36
XN HIV 1/2 Ab sau 8 tuần ngưng và vui lòng XN cả Giang mai và gan B luôn thể

chodoi2907
20-07-2014, 21:24
Dự là ngày mai e sẽ đi xét nghiệm, nhưng mà bây giờ vẫn chưa đủ can đảm. Mong nhận được lời động viên của các a/c để mai e an tâm lên đường

caumongbinhan1
20-07-2014, 21:30
Chúc bạn AT.

Charles
20-07-2014, 21:34
Dự là ngày mai e sẽ đi xét nghiệm, nhưng mà bây giờ vẫn chưa đủ can đảm. Mong nhận được lời động viên của các a/c để mai e an tâm lên đường

Chăc chắn kết quả sẽ đúng như mong muốn.

chodoi2907
20-07-2014, 21:50
Cám ơn mọi người.Hi vọng mọi thứ sẽ ổn

uocmonghanhphuc
20-07-2014, 22:55
chúc bạn AT

giadinhlasomot
21-07-2014, 00:24
Có tin vui báo mọi người chia vui cùng nha anh

crystal
21-07-2014, 19:56
Bạn ơi. Kq xét nghiệm ổn chứ :) thông báo cho mọi người mừng đi :)

chodoi2907
22-07-2014, 09:44
Xin lỗi đã để các bạn chờ lâu. Qua nay mình vui quá nên nhậu say, giờ mới lên diễn đàn được. Sau chuỗi ngày gần 136 ngày sống trong sợ hãi cuối cùng thì e cũng ÂM TÍNH rồi các anh chị ạ.
Kết quả của e là:
HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO = 0.20
(S/Co<1)

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 09:50
Xin lỗi đã để các bạn chờ lâu. Qua nay mình vui quá nên nhậu say, giờ mới lên diễn đàn được. Sau chuỗi ngày gần 136 ngày sống trong sợ hãi cuối cùng thì e cũng ÂM TÍNH rồi các anh chị ạ.
Kết quả của e là:
HIV Ag/Ab Combo
NEG S/CO = 0.20
(S/Co<1)
Chúc mừng bạn

chodoi2907
22-07-2014, 09:59
Vâng xin chân thành cảm ơn a Hiếu cũng như các a/c trong diễn đàn đã tận tình tư vấn cũng như động viên e trong những ngày qua. Chính nhờ các a/c và diễn đàn này mà e biết mình phải sống như thế nào cho tốt. E xin chúc các a/c nhiều sức khỏe cũng như các bạn khác cũng sẽ AT như mình. À tiện thể cho e hỏi là hiện tại e an toàn bao nhiêu phần trăm và khả năng trong lần xét nghiệm cuối cùng có thay đổi k ạ.

songchungvoi_HIV
22-07-2014, 10:11
Vâng xin chân thành cảm ơn a Hiếu cũng như các a/c trong diễn đàn đã tận tình tư vấn cũng như động viên e trong những ngày qua. Chính nhờ các a/c và diễn đàn này mà e biết mình phải sống như thế nào cho tốt. E xin chúc các a/c nhiều sức khỏe cũng như các bạn khác cũng sẽ AT như mình. À tiện thể cho e hỏi là hiện tại e an toàn bao nhiêu phần trăm và khả năng trong lần xét nghiệm cuối cùng có thay đổi k ạ.
Với KQ AT sau 135 ngày = 19 tuần này bạn an toàn 100000000000000000000000%, Bạn XN lại ở 24 tuần cũng chỉ là thủ tục thôi, KQ k thay đổi

caumongbinhan1
22-07-2014, 10:28
Chúc mừng bạn nha.^^ trường hợp của bạn và mình khá giống nhau.Hy vọng mình cũng sẽ may mắn giống bạn.

yeugiadinh84
25-07-2014, 13:29

Hi. Cho mình hỏi bạn chút. Bạn nói nguy cơ rách bao hôm sau mới phát hiện là sao nhỉ? GMD họ không thông báo với bạn khi bcs bị rách ah?

songchungvoi_HIV
25-07-2014, 13:34
Hi. Cho mình hỏi bạn chút. Bạn nói nguy cơ rách bao hôm sau mới phát hiện là sao nhỉ? GMD họ không thông báo với bạn khi bcs bị rách ah?
Bao cao su rách mà hôm sao mới phát hiện đúng là nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

mongbinhan
26-07-2014, 00:51
Kakakakaka. Chắc tối đó chuột cắn rách bcs bạn đó...hehe...ko sao rùi chúc mừng bạn đã âm tính

chodoi2907
26-07-2014, 14:05
À để mình giải thích cho rõ hơn nha. Khi mình qh với gmd thứ 2 thì mình biết là bi tuột bao ( lúc đó đã qh xong ) nhưng vì mình quá say nên k chắc là qh xong mình cởi bao ra bỏ hay trong lúc qh mình bị tuột. Mà lúc đó mình chỉ có sdt của gmd thứ nhất nên hôm sau mình đến gặp cô ta để xin sdt của gmd thứ hai ( tính hỏi để khẳng định là tuột lúc nào ). Lúc đó trong đầu mình cứ nghĩ là mình an toàn với gmd thứ 1 nhưng khi gặp thì cô ta mới nói là hôm qua mình bị rách bao mà ngay cả chính bản thân cô ta cũng k biết, khi về nhà vệ sinh mới biết vì thấy có tinh dịch bên trong (cái này k biết cô ta có nói thật k nữa ). Đó là lí do mình phát hiện bị rách bao ngày hôm sau.

chodoi2907
26-07-2014, 14:07
Chúc mừng bạn nha.^^ trường hợp của bạn và mình khá giống nhau.Hy vọng mình cũng sẽ may mắn giống bạn.
Chúc bạn cũng âm tính như mình nha