PDA

View Full Version : Chân bị xước mà tắm ở bồn quán massage thì có bị nguy cơ không ạ

black
07-05-2014, 22:30
Chào các anh chị.
Hôm qua em có đi massage, và có tắm trong bồn, tắm xong em mới nhớ ra là chân em mới bị xước (vết xước được 1 ngày). Lúc nv kích dục xong, em thấy họ rửa tay vào trong bồn tắm. Các anh chị cho em hỏi nếu trong bồn đó có dính dịch (tinh trùng) của người tắm trước thì liệu em có nguy cơ không ạ ?
Em đang hoang mang quá, vì mới được 24h.

trunghiep01
07-05-2014, 22:48
Bạn chặt nguyên bàn chân nhúng vào cũng ko bị hiv nhé. Virus hiv ko sống dc ở môi trường ngoài được nhé bạn. Ko có nguy cơ ở trường hợp này

trungan1987
07-05-2014, 23:27
Chào các anh chị.
Hôm qua em có đi massage, và có tắm trong bồn, tắm xong em mới nhớ ra là chân em mới bị xước (vết xước được 1 ngày). Lúc nv kích dục xong, em thấy họ rửa tay vào trong bồn tắm. Các anh chị cho em hỏi nếu trong bồn đó có dính dịch (tinh trùng) của người tắm trước thì liệu em có nguy cơ không ạ ?
Chào bạn... với những j bạn kể... bạn ko có nguy cơ...

black
07-05-2014, 23:27
Bạn chặt nguyên bàn chân nhúng vào cũng ko bị hiv nhé. Virus hiv ko sống dc ở môi trường ngoài được nhé bạn. Ko có nguy cơ ở trường hợp này
Cám ơn anh, nhưng theo em hiểu virús hiv phải ra ngoài 1 khoảng thời jan mới chết, nếu lúc em tắm nó vân còn sống thì có nguy cơ nhiều ko ạ :(. Vì em vẫn nằm trong khoảng thời jan dùng dc thuốc phơi nhiễm nên em khá là do dự ạ

Charles
07-05-2014, 23:33
Chào các anh chị.

Những gì bạn kể không có nguy cơ, HIV không lây như vậy, nên không cần dùng PEP, không cần XN. Bạn bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV nhé.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Charles
07-05-2014, 23:34
Cám ơn anh, nhưng theo em hiểu virús hiv phải ra ngoài 1 khoảng thời jan mới chết, nếu lúc em tắm nó vân còn sống thì có nguy cơ nhiều ko ạ :(. Vì em vẫn nằm trong khoảng thời jan dùng dc thuốc phơi nhiễm nên em khá là do dự ạ

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

trungan1987
07-05-2014, 23:34
Bạn suy diễn quá bạn ơi... nó ra ngoài là nó bị bất hoạt rồi...
Bạn nên nhớ vết xước bạn bị trc 1 ngày... là niêm mạc đã đóng cửa... dù H còn sống đi nữa cũng ko xâm nhập đc...
Còn bạn nghi ngờ nào là dịch hay tinh trùng j đó... thì nó ra ngoài bị bất hoạt rồi bạn ah...
Tốt nhất là bạn nên tìm hiểu kỹ về H thì bạn sẽ tự trã lời cho trường hợp của bạn là ko có nguy cơ...

Tuanmecsedec
08-05-2014, 06:12
Chào các anh chị.

Những gì bạn kể không nguy cơ.HIV không lây nhiễm qua bồn tắm,hồ tắm và các giao tiếp sinh hoạt bình thường khác,như ăn uống chung.....

Bạn thấy đó,chưa cần biết là bạn có bị lây nhiễm một trong các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục hay không, nhưng rõ ràng từ việc có quan hệ tình dục với người thuộc nhóm có nguy cơ lây nhiễm HIV cao đã khiến bạn lo lắng nhiều, ảnh hưởng đến sức khỏe và những sinh hoạt hàng ngày của chính bạn. Tốt nhất, để không phải lo lắng về việc lây nhiễm HIV cũng như các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, bạn nên tránh xa các dịch vụ "ăn bánh trả tiền" của người hành nghề mại dâm.

Người hành nghề mại dâm do quan hệ tình dục với nhiều dạng đối tượng phức tạp khác nhau, có lịch sử không rõ ràng về các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục, trong đó có HIV/AIDS. Họ rất dễ mắc các bệnh nguy hiểm này và truyền lại cho những người lành bệnh khác có quan hệ tình dục với họ nhưng không đảm bảo các điều kiện an toàn trong quan hệ tình dục.

songchungvoi_HIV
08-05-2014, 08:21
Chào các anh chị.
HIV k lây trong nước, bể bơi, Bồn tắm