PDA

View Full Version : Em có bị dính hiv ko ak??? Quan hệ không dùng bao cao su

fatmap
08-05-2014, 21:32
Vào 30/4 em có quan hệ KO BCS với 1 chị hơn em 9 tuổi sau đó em vẫn hoạt động bình thường tới 6/5 em bị viêm họng amidan cấp có mủ?? Gây mệt mỏi và buồn ngủ em xin hỏi??thời gian xuất hiện các triệu chứng là thời gian nào 1tuần hay 2 tuần ??? Và em có nguy cơ bị dính ko ak? Em đang rất lo lắng ??

emcosaokhong
08-05-2014, 21:40
HIV không thể phán đoán qua triệu chứng được bạn đợi đủ 28 ngày đi xét nghiệm bang phương pháp HIV combo ag/ab đi. Trước mắt bạn viêm họng thì cứ điều trị viêm họng. Nếu bạn quan hệ có oral sex thì có thể bị bệnh tình dục ở miệng nữa.

Nguyen Ha
08-05-2014, 21:40
Vào 30/4 em có quan hệ KO BCS với 1 chị hơn em 9 tuổi sau đó em vẫn hoạt động bình thường tới 6/5 em bị viêm họng amidan cấp có mủ?? Gây mệt mỏi và buồn ngủ em xin hỏi??thời gian xuất hiện các triệu chứng là thời gian nào 1tuần hay 2 tuần ??? Và em có nguy cơ bị dính ko ak? Em đang rất lo lắng ??

HIV thời kỳ đầu không có triệu chứng, không chẩn đoán HIV qua triệu chứng. Bạn quan hệ không an toàn bạn bình tĩnh chờ sau nguy cơ 6 tuần xét nghiệm và xét nghiệm lại sau 12 tuần theo khuyến cáo.

Charles
08-05-2014, 21:43

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng. Bạn QHTD không an toàn với người không rõ tình trạng bệnh tật là có nguy cơ (Nếu người đó có bệnh). Bạn nên chờ đủ 4 tuần làm XN Combo (hoặc 6 tuần làm Test nhanh), XN chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT.

fatmap
08-05-2014, 21:59
Vậy là e phải chờ thêm 3 tuần nuẵ để xét nghiệm combo ak :( vì em vẫn nói chuyện với chị đó bình thường >< nhưng ko dám hỏi

Charles
08-05-2014, 22:07
Vậy là e phải chờ thêm 3 tuần nuẵ để xét nghiệm combo ak :( vì em vẫn nói chuyện với chị đó bình thường >< nhưng ko dám hỏi

Không thể nhìn bề ngoài mà đánh giá ai đó có HIV hay không. Bạn cần chờ đủ thời gian XN nhé.

fatmap
08-05-2014, 22:47
Không thể nhìn bề ngoài mà đánh giá ai đó có HIV hay không. Bạn cần chờ đủ thời gian XN nhé.
cảm ơn :((((

Tuanmecsedec
09-05-2014, 05:48

Chuyện bạn viêm họng không liên qua gì đến HIV.Vấn đề của bạn nếu có nghi ngờ thì nên đi xét nghiệm,vì bạn quan hệ tình dục không an toàn.

omg2277
10-05-2014, 16:46
Khuyên chủ thớt nên hỏi thẳng bạn tình đi. E cũng đợt 30.4, cũng đang chờ 3 tuần và đang lo ngay ngáy