PDA

View Full Version : xét nghiệm 10 tuần âm tính

Hy_vong
09-05-2014, 17:04
Mấy ngày qua em đọc rất nhiều bài viết, chủ đề và có thể nói em nắm kiến thức hiV rất nhiều. Em xn combo ag/ab 10 tuần AT thì có thể nói vứt được cái hiv ra khỏi đầu rồi vì 12 tuần chỉ là khuyén cáo thôi, ăn chắc mặc bền mà nhưng 10 tuần cũng gần như giống 12 tuần rồi. Thậm chí có nhiều bài viết, các BQT, các bạn khác nói 4 tuần xn combo là biết ngay nếu 1 ng thật sự bị nhiễm.
nhưng cái ám ảnh hiv giờ cũng chưa thoát khỏi đầu em, có khi vừa mới ngủ dậy mở mắt ra là nghĩ đến hiv ngay, tâm trạng lúc nào cũng buồn, lo âu. Mấy ngày nay em hay bị nặng đầu, phải là do stress phải ko mấy ac? Vì 2 tuần nay lúc nào em cũng buồn,lo lắng.
CHO EM HỎI 1 CÂU CHẮC ĂN TỪ ANH CHỊ LÀ EM CÓ THỂ YÊN TÂM VÀ AN TOÀN ĐƯỢC CHƯA ĐỂ EM CÒN CÓ THỂ CỐ GẮNG QUÊN ĐI CÁI CON HIV QUÁI QUỈ NÀY

Hy vong
09-05-2014, 17:22
bạn có thể yên tâm được rồi với kết quả 10 tuần âm tính bằng pp combo hay tess nhanh cũng vậy tuy nhiên để loại bỏ hoàn toàn khỏi ám ảnh của HIV thì 12 tuần đi xn 1 cái nữa để xả stress, bạn nên vui chơi 1 môn thể thao nào đó đừng lúc nào cũng ngồi ru rú 1 mình thì ko có việc thì sinh ra nghĩ ngợi lung tung thôi

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 17:22
Mấy ngày qua em đọc rất nhiều bài viết, chủ đề và có thể nói em nắm kiến thức hiV rất nhiều. Em xn combo ag/ab 10 tuần AT thì có thể nói vứt được cái hiv ra khỏi đầu rồi vì 12 tuần chỉ là khuyén cáo thôi, ăn chắc mặc bền mà nhưng 10 tuần cũng gần như giống 12 tuần rồi. Thậm chí có nhiều bài viết, các BQT, các bạn khác nói 4 tuần xn combo là biết ngay nếu 1 ng thật sự bị nhiễm.
nhưng cái ám ảnh hiv giờ cũng chưa thoát khỏi đầu em, có khi vừa mới ngủ dậy mở mắt ra là nghĩ đến hiv ngay, tâm trạng lúc nào cũng buồn, lo âu. Mấy ngày nay em hay bị nặng đầu, phải là do stress phải ko mấy ac? Vì 2 tuần nay lúc nào em cũng buồn,lo lắng.
CHO EM HỎI 1 CÂU CHẮC ĂN TỪ ANH CHỊ LÀ EM CÓ THỂ YÊN TÂM VÀ AN TOÀN ĐƯỢC CHƯA ĐỂ EM CÒN CÓ THỂ CỐ GẮNG QUÊN ĐI CÁI CON HIV QUÁI QUỈ NÀY
Ai nói sau nguy cơ 4 tuần XN là biết ngay có hay k nhiễm??????? Một người có nguy cơ muốn chính xác ít nhất sau 6 tuần

Hy_vong
09-05-2014, 17:26
Sao em đọc mấy bài viết của mấy bạn ở Singapore đó a, vs mấy bài nói về pp xn combo

Charles
09-05-2014, 18:02

Sao em đọc mấy bài viết của mấy bạn ở Singapore đó a, vs mấy bài nói về pp xn combo

Bạn yên tâm với kq 10 tuần ât. Xn chốt ở tuần 12 chỉ mang tính thủ tục thôi.

Hy_vong
09-05-2014, 18:02
Stress có bị nhức đầu thường xuyên ko ạ

babyboy
09-05-2014, 18:12
Stress có bị nhức đầu thường xuyên ko ạ

Cmt thế nào cũng bị la, bạn stress là sẽbị ngứa da bị đủ thứ......, gặp trời đang nóng nữa, cứ thư giãn đi, bạn lên diễn đàn bạn cần lời tư vấn, bạn được nhiều ng tư vấn vậy rồi nên " quẳng gánh lo đi mà vui sống".........

Hy_vong
09-05-2014, 18:59
Hôm trước em có bv Da liễu nói bác sĩ cấp giấy cho em xn bệnh giang mai thì có kq AT. Cái tên xn ấy tên gì e quên rồi, hình như ARV gì đó. Vậy cái xn đó có thể xn luôn các bệnh STDs khác dc ko? Như vgb

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 19:04
Hôm trước em có bv Da liễu nói bác sĩ cấp giấy cho em xn bệnh giang mai thì có kq AT. Cái tên xn ấy tên gì e quên rồi, hình như ARV gì đó. Vậy cái xn đó có thể xn luôn các bệnh STDs khác dc ko? Như vgb
hình như ARV gì đó???? :zk20155:

Hy_vong
09-05-2014, 19:16
Em ko nhớ cái tên. Mà xn các bệnh STDs là xn chung hết phải ko a

Charles
09-05-2014, 19:19
Em ko nhớ cái tên. Mà xn các bệnh STDs là xn chung hết phải ko a

STDs (Lậu, giang mai, mồng gà, gan B). Bạn XN bệnh nào thì có kết quả bệnh đó.

trunghiep01
09-05-2014, 21:42
4 tuần thì xn giang mai và viêm gan b ( lấy máu). Lậu và chlamydia xn khi bị trieu chứng ( lấy mủ ở dv or ad).. smg xuat hiện tc moi xn

Tuanmecsedec
10-05-2014, 05:49

Bạn có thể yên tâm kết quả này.Với kết quả 10 tuần thì chưa ca nào lật kèo tuần 12.

Chủ đề: em vừa vào bệnh viên tỉnh xét nghiệm hiv 10 tuan âm tính ."65 ngày" (http://diendanhiv.vn/threads/7288-em-vu-a-va-o-be-nh-vien-ti-nh-xe-t-nghie-m-hiv-10-tuan-am-ti-nh-65-nga-y-quot)
Chủ đề: cho em hỏi xét nghiệm hiv máy cobas6000/ECLIA 10 tuần âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/7030-cho-em-hoi-xet-nghiem-hiv-may-cobas6000-ECLIA-10-tuan-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm hiv 6 tuần, 8 tuần 10 tuần và 83,5 ngày đều âm tính, ? (http://diendanhiv.vn/threads/6994-xet-nghiem-hiv-6-tuan-8-tuan-10-tuan-va-83-5-ngay-deu-am-tinh)
Chủ đề: 10 tuần âm tính an toàn chưa m.n (http://diendanhiv.vn/threads/2317-10-tua-n-am-ti-nh-an-toa-n-chua-m-n)
Chủ đề: kháng sinh liều cao có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm 10 tuần âm tính (http://www.diendanhiv.vn/threads/8592-khang-sinh-lieu-cao-co-anh-huong-den-ket-qua-xet-nghiem-10-tuan-am-tinh)
Chủ đề: [ Help me ]3 tuần , 6 tuần compo, 10 tuần test nhanh âm tính mong anh chị giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/8668-Help-me-3-tuan-6-tuan-compo-10-tuan-test-nhanh-am-tinh-mong-anh-chi-giup-do)
Chủ đề: 10 tuần âm tính HIV,em có yên tâm không a (http://diendanhiv.vn/threads/2439-10-tuan-am-tinh-HIV-em-co-yen-tam-khong-a)hủ đề: Anh Tuấn ơi ! xét nghiệm 10 tuần âm tính có an toàn chưa ạ. (http://diendanhiv.vn/threads/364-Anh-Tuan-oi-xet-nghiem-10-tuan-am-tinh-co-an-toan-chua-a)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Hy_vong
10-05-2014, 11:39
Cho e hỏi thêm 1 người mới bị nhiễm h mà sống khoẻ mạnh, ngày nào cũng chơi thể thao, có đề kháng cao thì cơ thể sinh ra kháng thể càng sớm phải ko hay là ngược lại?
ý của em là càng khoẻ mạnh, kháng thể càng sinh ra sớm phải ko

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 11:44
Cho e hỏi thêm 1 người mới bị nhiễm h mà sống khoẻ mạnh, ngày nào cũng chơi thể thao, có đề kháng cao thì cơ thể sinh ra kháng thể càng sớm phải ko hay là ngược lại?
ý của em là càng khoẻ mạnh, kháng thể càng sinh ra sớm phải ko
Ủa vậy theo bạn người nhiễm HIV là quái vật àh??? Hay là người lỡ loét, kinh dị, hôi thối, dơ bẩn....
ý của em là càng khoẻ mạnh, kháng thể càng sinh ra sớm phải ko => Kháng thể theo bạn nói là kháng thể IgG và IgM
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể.
Là 2 đường này: (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)

Hy_vong
10-05-2014, 11:51
Em ko kì thị gì hết, ý của em là giữa những người đang trong giai đoạn cửa sổ, thì người chơi thể thao thường xuyên,ăn ngủ điều độ thì kháng thể càn phát hiện ra sơm hơn người sức khoẻ yếu, suy nhược cơ thể, ít hoạt động,....
mong anh đừn hiểu lầm về em

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 11:57
Em ko kì thị gì hết, ý của em là giữa những người đang trong giai đoạn cửa sổ, thì người chơi thể thao thường xuyên,ăn ngủ điều độ thì kháng thể càn phát hiện ra sơm hơn người sức khoẻ yếu, suy nhược cơ thể, ít hoạt động,....
mong anh đừn hiểu lầm về em
Vẫn là người bình thường như bao con người, ăn, ngủ, làm việc, lập gia đ2inh, sinh con
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể.
Là 2 đường này: (Đường màu cam kháng thể IgGHIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)

Hy_vong
10-05-2014, 19:03
trường hợp của em là quan hệ có mấy giây là ng kia rút dương vật ra, thời gian quá ngắn nên lỡ lượng virus HIV quá ít xâm nhập vào cơ thể. vậy có khi nào vì số lượng quá ít nên virus chưa phát triển nhiều, kháng thể chưa hình thành kịp trong thời gian 10 tuần ko mấy anh chị?

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 19:06
trường hợp của em là quan hệ có mấy giây là ng kia rút dương vật ra, thời gian quá ngắn nên lỡ lượng virus HIV quá ít xâm nhập vào cơ thể. vậy có khi nào vì số lượng quá ít nên virus chưa phát triển nhiều, kháng thể chưa hình thành kịp trong thời gian 10 tuần ko mấy anh chị?
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Tư vấn giúp e ạ (http://diendanhiv.vn/threads/12318-Tu-van-giup-e-a)

Chủ đề: Xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/12301-Xet-nghiem-HIV)

Hy_vong
10-05-2014, 19:34
cái này là câu hỏi khác, trong 2 topic trên khác anh à

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 19:45
cái này là câu hỏi khác, trong 2 topic trên khác anh à
Cho dù QHTD k an toàn từ đầu trận đến cuối trận thì với KQ AT sau 10 tuần:
Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể). 10 AT chứng tỏa 2 đường này (Đườngmàu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV) gần như k hề xuất hiện trong cơ thể bạn
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Nguyen Ha
10-05-2014, 20:33

Virut sau khi đã thâm nhập vào cơ thể thì từ 5 tuần trở đi cơ thể đã sản sinh ra đủ lượng kháng thể cho các phương pháp xét nghiệm phát hiện ra rồi. Dù em có nguy cơ thật sự đi nữa thì kết quả này gần như đã an toàn, xét nghiệm lại sau 12 tuần chỉ là thủ tục.

Hy_vong
10-05-2014, 20:52
Virut sau khi đã thâm nhập vào cơ thể thì từ 5 tuần trở đi cơ thể đã sản sinh ra đủ lượng kháng thể cho các phương pháp xét nghiệm phát hiện ra rồi. Dù em có nguy cơ thật sự đi nữa thì kết quả này gần như đã an toàn, xét nghiệm lại sau 12 tuần chỉ là thủ tục.
em chỉ so85 e trong trường hợp hiếm, 3,4 tháng mới phát hiện kháng thể :(

Nguyen Ha
10-05-2014, 20:58

Khi nào em bị ung thư giai đoạn cuối đang điều trị hóa chất xạ trị thì mới nằm trong số đó.

Charles
10-05-2014, 20:58

BYT quy định thời gian chuẩn XN một hành vi nguy cơ là 12 tuần. Không lẽ bạn nghi ngờ cả BYT sao :khi579288:

Charles
10-05-2014, 21:04

Không có chuyện kháng thể ít mà XN không phát hiện ra ở tuần 10. Kháng thể (nếu có trong cơ thể) từ 6 tuần trở đi XN sẽ phát hiện ra.

Hy_vong
10-05-2014, 21:10
vậy 3 tháng trở đi mới phát hiện ra kháng thể là những người vô hóa chất, dùng pep thôi phải ko mấy anh chị? ở đây có ai 3 tháng trở đi mới biết kháng thể mới có ko?

Nguyen Ha
10-05-2014, 21:12
vậy 3 tháng trở đi mới phát hiện ra kháng thể là những người vô hóa chất, dùng pep thôi phải ko mấy anh chị? ở đây có ai 3 tháng trở đi mới biết kháng thể mới có ko?

Không có ai.

Hy_vong
11-05-2014, 20:37
Anh chị chi e hỏi người chơi thể thao thường xuyên vs người ít vận động thì cơ thể sinh ra kháng thể đều như nhau phải ko? Tại em thấy người chơi thể thao mỗi ngày ít bị bệnh hay sốt vì sức đề kháng quá cao

Charles
11-05-2014, 20:41
Anh chị chi e hỏi người chơi thể thao thường xuyên vs người ít vận động thì cơ thể sinh ra kháng thể đều như nhau phải ko? Tại em thấy người chơi thể thao mỗi ngày ít bị bệnh hay sốt vì sức đề kháng quá cao

Kháng thể sinh ra không phụ thuộc người yếu hay khỏe.

Hy_vong
11-05-2014, 20:47
Kháng thể sinh ra không phụ thuộc người yếu hay khỏe.
Anh có thể kể những trường hộ nào kháng thể mới sinh ra từ 3 tháng trở đi ko

Nguyen Ha
11-05-2014, 20:55
Anh có thể kể những trường hộ nào kháng thể mới sinh ra từ 3 tháng trở đi ko

Những trường hợp sản sinh kháng thể chậm là bệnh nhân ung thư đang điều trị hóa chất, xạ trị. Bệnh nhân ghép nội tạng.

Hy_vong
11-05-2014, 21:56
Nếu mình đi thử máu nhiều cỡ 3,4 lần trở lên cí ảnh hưởng gì đến sức khoẻ ko ạ? Mai em định đi xn vgb, rồi tuần sau nữa xn HIV chiist lại 12 tuần nữa. Sẵn tiện chi e hỏi triệu chúng của vgb là gì? Nước tiểu của e hay bị vàng, mấy ngày nay trên cánh tay e có nổi vài nốt đỏ sẫm

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 22:03
Nếu mình đi thử máu nhiều cỡ 3,4 lần trở lên cí ảnh hưởng gì đến sức khoẻ ko ạ? Mai em định đi xn vgb, rồi tuần sau nữa xn HIV chiist lại 12 tuần nữa. Sẵn tiện chi e hỏi triệu chúng của vgb là gì? Nước tiểu của e hay bị vàng, mấy ngày nay trên cánh tay e có nổi vài nốt đỏ sẫm
Rút có 1 ống máu 5 CC thì nhằm nhò gì

Hy_vong
11-05-2014, 22:08
Thế viêm gan b có triệu chứng gì ko a?

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 22:17
Thế viêm gan b có triệu chứng gì ko a?
Bấm vào đây xem:Tổng quan về viêm gan siêu vi B (http://diendanhiv.vn/threads/4455-Tong-quan-ve-viem-gan-sieu-vi-B)

Hy_vong
17-05-2014, 21:27
Cho e hỏi tại sao từ tuần thứ 6,7 trở lên xn AT thì lại ko thể hay khó DT ở tuần 12?

Tuanmecsedec
17-05-2014, 21:42
Cho e hỏi tại sao từ tuần thứ 6,7 trở lên xn AT thì lại ko thể hay khó DT ở tuần 12?

Theo khuyến cáo xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Vì giai đoạn này là kháng thể có rất nhiều(nếu như nhiễm ).Nhưng kháng thể cho thấy đã xuất hiền từ tuần thứ 2 và nhiều ở tuần 12.Khi có kết quả âm tính 6,7 tuần thì khả quan rất cao khó thay đổi tuần 12.

trananhtuan
18-05-2014, 08:56
vậy cho em hỏi sao ở nước ngoài 4 tuần ngta đã kết luận rồi ạ? vậy sao ở VN 6 tuần vẫn chưa kết luận đc ạ?

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 09:04
vậy cho em hỏi sao ở nước ngoài 4 tuần ngta đã kết luận rồi ạ? vậy sao ở VN 6 tuần vẫn chưa kết luận đc ạ?
Mỗi Quốc Gia có luật quy định riêng của họ, bạn sống ở đâu thì tuân theo quy định của Quốc gia đó
Bấm vào đây xem thêm:
Chuyên gia khuyến cáo: Dự phòng lây nhiễm HIV cho những nạn nhân bị tấn công tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/12690-Chuyen-gia-khuyen-cao-Du-phong-lay-nhiem-HIV-cho-nhung-nan-nhan-bi-tan-cong-tinh-duc)

Charles
18-05-2014, 09:05

Mỗi nước có quy định riêng, mình ở đâu thì phải theo đó.

Hy_vong
18-05-2014, 20:06
Ngày mai là tuần thứ 12 của e nhưng chỉ mới đầu tuần 12 thôi. Vậy có cần đợi cho hết tuần mới đi xn hay ngày mai đi cũng đc vậy mấy anh chị?

Charles
18-05-2014, 20:11
Ngày mai là tuần thứ 12 của e nhưng chỉ mới đầu tuần 12 thôi. Vậy có cần đợi cho hết tuần mới đi xn hay ngày mai đi cũng đc vậy mấy anh chị?

Đầu tuần thứ 12 là XN được rồi. Nhưng cái chính vẫn là do bạn, liệu bạn XN khi còn thiếu mấy ngày thì có yên tâm với kết quả đó không??

Hy_vong
18-05-2014, 20:19
Nếu bậy phải đợi cho hết tuần hả a? Em 10 tuần AT nhưng vẫn sợ lỡ mốt đi chốt nó lật kèo thì e đi chết:(

Charles
18-05-2014, 20:22
Nếu bậy phải đợi cho hết tuần hả a? Em 10 tuần AT nhưng vẫn sợ lỡ mốt đi chốt nó lật kèo thì e đi chết:(

Chưa có ca nào 10 tuần ÂT mà DT ở tuần 12. Bạn muốn lật kèo trong trường hợp này trừ khi bạn có nguy cơ mới, vì nếu nhiễm thì 10 tuần của bạn kết quả đã là DƯƠNG TÍNH.

Hy_vong
18-05-2014, 20:28
Tại sao ở Pasteur 3 ngày mới có kq còn ở Hoà Hảo 2 tiếng đã có. Vậy có cần vô Páteur xn ko

Nguyen Ha
18-05-2014, 20:29

Dù có lốc xoáy đi nữa cũng không lật kèo được 10 tuần âm tính của bạn.

Charles
18-05-2014, 20:35
Tại sao ở Pasteur 3 ngày mới có kq còn ở Hoà Hảo 2 tiếng đã có. Vậy có cần vô Páteur xn ko

Thời gian trả kết quả là do quy định của từng nơi. Cái bạn cần là kết quả XN chứ không phải phương thức XN.

Hy_vong
24-05-2014, 22:21
E đang uống thuốc tai mũi họng, vậy có ảnh hưởng gì đến xn ko? Sợ ra DT giả

Tuanmecsedec
24-05-2014, 23:14
E đang uống thuốc tai mũi họng, vậy có ảnh hưởng gì đến xn ko? Sợ ra DT giả

Thuốc tai mũi họng không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV khi kết quả âm tính.

Hy_vong
31-05-2014, 21:21
Cho e hỏi ở đây có ai 6,7 tuần cơ thể chưa sinh ra kháng thể mà 10 tiần trở lên mới có ko? Nếu ko thì tại sao anh chị biết?

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 21:39
Cho e hỏi ở đây có ai 6,7 tuần cơ thể chưa sinh ra kháng thể mà 10 tiần trở lên mới có ko? Nếu ko thì tại sao anh chị biết?
Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên p24 là virut HIV trôi nổi trong máu khi mới xâm nhập vào cơ thể, sau 5 tuần virut HIV tìm trú trú ngụ trong thế bào kháng thể người và tồn tại vĩnh viễn trong tế bào kháng thể sinh sôi và nhân chủng HIV.
Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV =>
IgG và IgM là gì?
IgG, IgM là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].

Hy_vong
01-06-2014, 19:56
Cho e hỏi rất nhiều bác sĩ, thậm chí trong các bệnh viện lớn ở hcm hay nói xn 6 tháng mới rõ trắng đen mặc dù e biết thông tin này cũ rích rồi. Họ là bác sĩ, những thông tin mới họ phải biết chứ?

Nguyen Ha
01-06-2014, 19:59
Cho e hỏi rất nhiều bác sĩ, thậm chí trong các bệnh viện lớn ở hcm hay nói xn 6 tháng mới rõ trắng đen mặc dù e biết thông tin này cũ rích rồi. Họ là bác sĩ, những thông tin mới họ phải biết chứ?

Bạn hỏi đâu kệ bạn, bạn nghe đâu kệ bạn còn Bộ Y tế khuyến cáo xét nghiệm HIV sau nguy cơ 12 tuần là rõ trắng đen.

Charles
01-06-2014, 20:01

Tài liệu chuẩn Quốc tế quy định thời gian XN khẳng định một nguy cơ là 12 tuần mà BS nói 6 tháng thì cũng @botay.com.vn với vị BS đó.

Hy_vong
05-06-2014, 09:35
Em có nói cách nguy cơ 10 tuần đi xn at, nhưng đến tuần 12 e chưa đi xn. Chiều nay là 16 tuần, e sẽ đi xn nhưng tự tin chắc chắn AT. Anh chị có lời động viên nào chia sẻ cho em với^^

songchungvoi_HIV
05-06-2014, 09:37
em có nói cách nguy cơ 10 tuần đi xn at, nhưng đến tuần 12 e chưa đi xn. Chiều nay là 16 tuần, e sẽ đi xn nhưng tự tin chắc chắn at. Anh chị có lời động viên nào chia sẻ cho em với^^
10000000000000000000000000000000000000000000000000 000000000000000000000% at

UTMIENTAY
05-06-2014, 09:38
Em có nói cách nguy cơ 10 tuần đi xn at, nhưng đến tuần 12 e chưa đi xn. Chiều nay là 16 tuần, e sẽ đi xn nhưng tự tin chắc chắn AT. Anh chị có lời động viên nào chia sẻ cho em với^^

Vẫn là âm tính thôi

Hy_vong
05-06-2014, 16:45
Hồi sáng e có ra công viên tập td thì có ngồi trên cái thanh sắt dành cho người tập cơ bụng ( nằm xuống r bật dậy) thì một lúc sau phần khe đít rát lắm nhưng e ko để ý ko biết có kim hay gì k, về nhà bạch ra coi thì đỏ lét. Vậy nếu lỡ bị kim đâm có sao ko?

songchungvoi_HIV
05-06-2014, 16:48
Hồi sáng e có ra công viên tập td thì có ngồi trên cái thanh sắt dành cho người tập cơ bụng ( nằm xuống r bật dậy) thì một lúc sau phần khe đít rát lắm nhưng e ko để ý ko biết có kim hay gì k, về nhà bạch ra coi thì đỏ lét. Vậy nếu lỡ bị kim đâm có sao ko?
Bạn hỏi mà bạn có biết bạn hỏi cái gì k????? Bạn đọc cho kỷ dòng chữ đỏ, rồi bạn động não dùm nhé, xem kim tiêm nó có nằm cố định được trên thanh sắt k??? khi k có điểm cố định

Hy_vong
05-06-2014, 16:59
Thế chắc ko phải kim r, e hoang tưởng quá r. Vậy a có biết được tại sao nằm xuống bật dậy nhiều lần thì phần khe đít nó rát và sưng lên ko, giờ vẫn còn rất rát. Nếu a ko biết thì thôi, tại e đang ở 1 mình nên ko biết hỏi ai, mong a thông cảm

songchungvoi_HIV
05-06-2014, 17:01
Thế chắc ko phải kim r, e hoang tưởng quá r. Vậy a có biết được tại sao nằm xuống bật dậy nhiều lần thì phần khe đít nó rát và sưng lên ko, giờ vẫn còn rất rát. Nếu a ko biết thì thôi, tại e đang ở 1 mình nên ko biết hỏi ai, mong a thông cảm
Cái đó bạn hỏi cái đít bạn áh, sao hỏi tui trời:khi875437:

Hy_vong
06-06-2014, 20:46
Mọi người ơi, hôm nay là tuần 16 của em có đi xn (tuần 12 chưa đi) kqua là ÂM TÍNH^^ thời gian qua em cảm ơn các BQT như a Hiếu, chị nguyen Ha,a Truong Xuan, a Tuấn nhiều nhiều lắm. Em có cảm giác như mình đc sống thêm 1 lần nữa, vui lắm, từ nay e sẽ sống thật lành mạnh. Iu mọi người

lamlohoihan
06-06-2014, 20:49
Chúc mừng bạn đã giải tỏa đc tâm lí nhé!!

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 20:50
Mọi người ơi, hôm nay là tuần 16 của em có đi xn (tuần 12 chưa đi) kqua là ÂM TÍNH^^ thời gian qua em cảm ơn các BQT như a Hiếu, chị nguyen Ha,a Truong Xuan, a Tuấn nhiều nhiều lắm. Em có cảm giác như mình đc sống thêm 1 lần nữa, vui lắm, từ nay e sẽ sống thật lành mạnh. Iu mọi người
Chúc mừng bạn hạ cánh an toàn trên chuyến bay Hiv@air.com tại sân bay Diendanhiv.vn

Hy vong
06-06-2014, 21:20
chúc mừng bạn đã thoát qua ải mỹ nhân an toàn

Hy_vong
18-06-2014, 21:19
vậy có cần 5,6 tháng xn lại 1 lần nữa ko? Mình vẫn còn lo lắm, trong đầu cứ nghĩ lỡ cơ thể mình chưa đủ phát sinh ra kháng thể thì sao

Tuanmecsedec
18-06-2014, 21:22
vậy có cần 5,6 tháng xn lại 1 lần nữa ko? Mình vẫn còn lo lắm, trong đầu cứ nghĩ lỡ cơ thể mình chưa đủ phát sinh ra kháng thể thì sao

Bạn yên tâm đi đã an toàn rồi.

xinmôtlânmaymắn
18-06-2014, 21:44
Chúc mừng bạn.mình mong mình cũng vậy

Hy_vong
16-07-2014, 15:24
Mấy anh chị ơi, tuy thời gian xn đã quá 3 tháng đồng nghĩa ko bị nhiễm H mà sao trong đầu e cứ nghĩ đến miết, có khi suy nghĩ lỡ mình trong trường hợp hiếm, kháng thể mới có 6 tháng thì sao. E vẫn ko thể nào thoát ra được.Anh chị có cách nào giúp e với, vậy có cần đợi tháng thứ 6 xn lại lần nữa ko

songchungvoi_HIV
16-07-2014, 15:29
Mấy anh chị ơi, tuy thời gian xn đã quá 3 tháng đồng nghĩa ko bị nhiễm H mà sao trong đầu e cứ nghĩ đến miết, có khi suy nghĩ lỡ mình trong trường hợp hiếm, kháng thể mới có 6 tháng thì sao. E vẫn ko thể nào thoát ra được.Anh chị có cách nào giúp e với, vậy có cần đợi tháng thứ 6 xn lại lần nữa ko
Có, tẩy não đi bạn

Charles
16-07-2014, 15:36

Yên tâm đi bạn an toàn rồi, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
16-07-2014, 22:38

Bạn đã được tư vấn đã an toàn thì yên tâm.

Hy_vong
30-07-2014, 17:42
Từ nhỏ e đã tiêm vắc xin vgb, vgc. Vậy có cần đi xét nghiệm mấy bệnh đó ko? Đã xn giang mai r, at ạ

Charles
30-07-2014, 18:32
Từ nhỏ e đã tiêm vắc xin vgb, vgc. Vậy có cần đi xét nghiệm mấy bệnh đó ko? Đã xn giang mai r, at ạ

VGB, VGC bạn đã tiêm phòng rồi thì không phải lo nữa.