PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp em voi

better_life
10-05-2014, 10:01
55Khoảng tết âm lịch năm nay em có đi massage và cô nhân viên có OS cho em.

Gần đây hơn 10 ngày, trên tay phải của e có nổi đúng 1 vết hồng hồng Như hình em đính kèm (không ngứa cũng không đau). Không biết đó có phải là dấu hiệu của giang mai hay bệnh STDs nào khác hay HIV không ạ.

Sau OS cũng đã 3 tháng, và nếu xét nghiệm STDs hay HIV thì viện Pasteur và Da liễu Tphcm, địa chỉ nào tin cậy hơn ạ.

Em cảm ơn anh chị rất nhiều.

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 10:06
Khoảng tết âm lịch năm nay em có đi massage và cô nhân viên có OS cho em.

Gần đây hơn 10 ngày, trên tay phải của e có nổi đúng 1 vết hồng hồng Như hình em đính kèm (không ngứa cũng không đau). Không biết đó có phải là dấu hiệu của giang mai hay bệnh STDs nào khác hay HIV không ạ.

Sau OS cũng đã 3 tháng, và nếu xét nghiệm STDs hay HIV thì viện Pasteur và Da liễu Tphcm, địa chỉ nào tin cậy hơn ạ.

Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Anh Tuấn ơi tư vấn giúp em, em lo lo quá (http://diendanhiv.vn/threads/11136-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-em-em-lo-lo-qua)

emcosaokhong
10-05-2014, 10:08
OS không nổi trên trym thì thôi chứ sao lại nổi trên tay nhỉ? Hơn 3 tháng rồi bạn có thể xn ở bệnh viện da lieu hay pastuer đều được nhưng theo mình đi pastuer chắc ăn hơn tại nó là nơi có thẩm quyền khẳng định có hay không. Nhưng đừng lo lắng về HIV os không có nguy cơ lây nhiêm HIV

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 10:14

Vi lòng đi khám BV Da Liễu

Nguyen Ha
10-05-2014, 10:14

Em cảm ơn anh chị rất nhiều. 5555

OS không có nguy cơ với HIV không cần xét nghiệm. Bạn xét nghiệm giang mai, viêm gan b ở Pasteur hay da liễu đều được.

better_life
10-05-2014, 10:15
Khám da liễu là khám vết hồng hồng trên tay đó hay là xét nghiệm STDs vậy anh,

Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Nguyen Ha
10-05-2014, 10:18
Khám da liễu là khám vết hồng hồng trên tay đó hay là xét nghiệm STDs vậy anh,

Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Xét nghiệm STDs