PDA

View Full Version : 4 tháng âm tính.Mọi người cho em hỏi về thời gian xét nghiệm

QTB
15-08-2013, 10:27
Anh Tuấn và ace cho em hỏi nếu 1 người đã xn HIV sau 4 tháng và dc chản đoán là k nhiễm HIV và k xảy ra nguy cơ nào nữa nhưng sau đó xn lại thì Dương tính k ạ,dạng như là những người đặc biệt họ xn sau 4 tháng mà chưa có kháng thể mà phải lâu hơn cụ thể là 6 tháng,cho em hỏi là có trường hợp nào xảy ra như vậy chưa

Tuanmecsedec
15-08-2013, 10:31
Anh Tuấn và ace cho em hỏi nếu 1 người đã xn HIV sau 4 tháng và dc chản đoán là k nhiễm HIV và k xảy ra nguy cơ nào nữa nhưng sau đó xn lại thì Dương tính k ạ,dạng như là những người đặc biệt họ xn sau 4 tháng mà chưa có kháng thể mà phải lâu hơn cụ thể là 6 tháng,cho em hỏi là có trường hợp nào xảy ra như vậy chưa

Bạn 4 tháng âm tính là hoàn toàn an toàn 100% :Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

dragon
15-08-2013, 10:33
nếu có như vậy, ngưởi đó sẽ được hội y tế nghien cứu và sẽ nổi tiếng lắm đó

CrisM
15-08-2013, 10:38
Không thể có trường hợp đó xảy ra, trừ phi công đoạn xét nghiệm có vấn đề

QTB
15-08-2013, 10:39
Em chỉ sợ xn 1 lần có sai xót hoặc những người đặc biệt mà em xn cũng nhanh chỉ 30' là có kết quả..chỉ sợ những trường hợp đặc biệt mà bs chẩn đoán sai mà người đó có thể lây lan cho vợ con và cộng đồng sẽ rât nguy hiểm

dragon
15-08-2013, 10:41
bạn an toàn rồi, ko cần lo lắng nữa đâu

QTB
15-08-2013, 12:24
Anh Tuấn ơi vậy nếu xn 4 tháng đã Âm tính rồi thì có cần thiết xn thêm 1 lần nữa k anh..để đề phòng sai sót trong xn như bạn CrisM nói ấy

SoRoi
15-08-2013, 13:05
Anh Tuấn ơi vậy nếu xn 4 tháng đã Âm tính rồi thì có cần thiết xn thêm 1 lần nữa k anh..để đề phòng sai sót trong xn như bạn CrisM nói ấy
Không sai được đâu bạn,4 tháng thì bạn đã an toàn 100% rồi,nếu vẫn còn lo lắng thì bạn có thể tới bv khác làm cái test nhanh cho hết lo lắng.

Tuanmecsedec
15-08-2013, 13:46

Mình đã trả lời ở trên,bạn hoàn toàn an toàn.

QTB
16-08-2013, 18:30
Mặc dù đã dc anh Tuấn và mọi người tư vấn đã an toàn nhưng em vẫn còn stress và ám ảnh nhiều quá..em tính đi xn thêm 1 lần nữa cho khỏi lăn tăn.Cho em hỏi xét nghiệm ở bv Da liễu có dc k,thứ 7 có làm việc không vậy anh,và thủ tuc nt..em cảm ơn

thanh88
16-08-2013, 18:45
bạn yên tâm đi,với kết quả này chắc chắn bạn đã an toàn. chúc bạn sống vui và đừng lăn tăn nhiều nữa, cũng nên tránh xa các dịch vụ vui chơi thiếu lành mạnh đi nhé
chúc bạn có nhiều niềm vui trong cuộc sống

QTB
17-08-2013, 15:53
Chào mọi người..sáng nay mình đi xn ở Hòa Hảo sau 6 tháng cực hình..sáng ngủ dậy mở điện thoại ra xem tử vi thấy đánh giá hôm nay là ngày quá xấu,tính k đi nhưng nghĩ đi nghĩ lại,sẵn tiện đường ghé qua làm 1 cái Anti HIV.Hiện nay ở Hòa Hảo có quy định là phải có chỉ định của BS mới cho xn.Nhưng cũng không rườm ra lắm đâu.Đầu tiên lên tầng 1 lại bàn hướng dẫn lấy giấy ghi họ tên,địa chì ,SDT,chổ chỉ định ghi gì cũng dc,theo mình nếu các bạn ngại thì cứ ghi khám tổng quát cũng dc rồi lại bốc số để gặp bác sĩ.Vào phòng nói là đi test HIV rồi ra đóng tiền.Các bạn có thể ra phòng test nhanh làm cho lẹ đỡ chen lấn.Sau hơn 1h chờ đợi mình có kết quá là Âm tính,mừng muốn xỉu luôn,từ nay ở nhà k có đi bậy bạ nữa..Đang đi làm tối về nhà online chém gió với mọi người..chúc gia đình mình Âm tính hết nhá.Cám ơn anh Tuấn và mọi người trong gia dinh http://diendanhiv.vn/ đã ở bên mình,mấy ông đưa tui hun cái coi:kiss:

Tuanmecsedec
17-08-2013, 16:04
Chào mọi người..sáng nay mình đi xn ở Hòa Hảo sau 6 tháng cực hình..sáng ngủ dậy mở điện thoại ra xem tử vi thấy đánh giá hôm nay là ngày quá xấu,tính k đi nhưng nghĩ đi nghĩ lại,sẵn tiện đường ghé qua làm 1 cái Anti HIV.Hiện nay ở Hòa Hảo có quy định là phải có chỉ định của BS mới cho xn.Nhưng cũng không rườm ra lắm đâu.Đầu tiên lên tầng 1 lại bàn hướng dẫn lấy giấy ghi họ tên,địa chì ,SDT,chổ chỉ định ghi gì cũng dc,theo mình nếu các bạn ngại thì cứ ghi khám tổng quát cũng dc rồi lại bốc số để gặp bác sĩ.Vào phòng nói là đi test HIV rồi ra đóng tiền.Các bạn có thể ra phòng test nhanh làm cho lẹ đỡ chen lấn.Sau hơn 1h chờ đợi mình có kết quá là Âm tính,mừng muốn xỉu luôn,từ nay ở nhà k có đi bậy bạ nữa..Đang đi làm tối về nhà online chém gió với mọi người..chúc gia đình mình Âm tính hết nhá.Cám ơn anh Tuấn và mọi người trong gia dinh http://diendanhiv.vn/ đã ở bên mình,mấy ông đưa tui hun cái coi:kiss:

Chúc mừng bạn,từ nay lấy đây làm bài học tránh xa các dịch vụ trá hình ĂN BÁNH TRẢ TIỀN.Mong bạn ở lại giúp các bạn đến sau.

buonchanqua
17-08-2013, 16:43
22.6% - 1 tuần
53.775% - 2 tuần
84.1% - 3 tuần
98.4% - 4 tuần
99.45% - 5 tuần
99.994% - 6 tuần
99.99986% - 7 tuần
99.99999% - 8 tuần