PDA

View Full Version : Mong các bạn tư vấn giúp xét nghiệm âm tính trên 3 tháng.

wamet123
15-08-2013, 12:02
nhờ có đứa bạn giới thiệu mình vào trang web này xin tư vấn ..Chuyện là khoảng cuối tháng 3(khoảng 20->25/3) em và 1 người bạn nữa đi massage có QH với GMD (em có xài BCS ' em ko nhớ tình trạng BCS có sao ko nữa , hôm đó có hơi men + ko thích lắm nên em ko xuất tinh , QH dc chừng 8-10p rồi thôi.. nhưng nó thì em ko bít , vì 2 phòng khác nhau)..
em cũng ko chú ý gì cho đến giờ , bỗng nhiên nó nói nó mới đi XN về nói là kết quả có phản ứng test nhanh(nó đi Xn 1 mình) .. em lo lắng quá trời đất . em đi XN ở BV đa khoa vào ngày 9/6 test nhanh AT ..! đến 5/7 em với nó rũ nhau đi XN típ cả 2 XN = PP Anti HIV(nhanh) cả 2 Âm tính ..
vậy em và người bạn đó đã an toàn chưa mấy bác. từ đó đến giờ em bị nổi hạch 2 cái ở háng (đến giờ vẫn còn ) , đau tinh hoàn , đau khớp , viêm họng , tưa,loét lưỡi, người mệt mỏi ..nhiều lắm . bị rồi hết rồi tái diễn lại . vậy tình hình của em nó sao mấy bác . em XN 2 lần ở 9/6 , 5/7 Anti Hiv(nhanh) Âm tính . còn thằng bạn em nó 1 lần test nhanh có phản ứng , đến ngày 5/7 đi XN cùng em thì lại Âm tính .
đó là BV đa khoa tư nhân . em chã hĩu làm ăn sao nó ra kết quả Xn lạ thế PP gì mà có phản ứng rồi Xn lại Âm tính em cũng ko bít có tin dc cai XN của BV này ko nữa...em lo lắng quá ..mong các bác tư vấn .
(hôm qua e có ĐT a tuấn , nhưng anh bảo vào đây để dc tư vấn trực tiếp , vậy mong a tuấn và các bạn giúp mình cái )

SoRoi
15-08-2013, 13:08
nhờ có đứa bạn giới thiệu mình vào trang web này xin tư vấn ..Chuyện là khoảng cuối tháng 3(khoảng 20->25/3) em và 1 người bạn nữa đi massage có QH với GMD (em có xài BCS ' em ko nhớ tình trạng BCS có sao ko nữa , hôm đó có hơi men + ko thích lắm nên em ko xuất tinh , QH dc chừng 8-10p rồi thôi.. nhưng nó thì em ko bít , vì 2 phòng khác nhau)..
em cũng ko chú ý gì cho đến giờ , bỗng nhiên nó nói nó mới đi XN về nói là kết quả có phản ứng test nhanh(nó đi Xn 1 mình) .. em lo lắng quá trời đất . em đi XN ở BV đa khoa vào ngày 9/6 test nhanh AT ..! đến 5/7 em với nó rũ nhau đi XN típ cả 2 XN = PP Anti HIV(nhanh) cả 2 Âm tính ..
vậy em và người bạn đó đã an toàn chưa mấy bác. từ đó đến giờ em bị nổi hạch 2 cái ở háng (đến giờ vẫn còn ) , đau tinh hoàn , đau khớp , viêm họng , tưa,loét lưỡi, người mệt mỏi ..nhiều lắm . bị rồi hết rồi tái diễn lại . vậy tình hình của em nó sao mấy bác . em XN 2 lần ở 9/6 , 5/7 Anti Hiv(nhanh) Âm tính . còn thằng bạn em nó 1 lần test nhanh có phản ứng , đến ngày 5/7 đi XN cùng em thì lại Âm tính .
đó là BV đa khoa tư nhân . em chã hĩu làm ăn sao nó ra kết quả Xn lạ thế PP gì mà có phản ứng rồi Xn lại Âm tính em cũng ko bít có tin dc cai XN của BV này ko nữa...em lo lắng quá ..mong các bác tư vấn .
(hôm qua e có ĐT a tuấn , nhưng anh bảo vào đây để dc tư vấn trực tiếp , vậy mong a tuấn và các bạn giúp mình cái )
Bạn yên tâm,bạn không nhiễm HIV,thời gian xn như vậy là hoàn toàn yên tâm + với bạn không có nguy cơ.

Xinchoemmotloikhuyen
15-08-2013, 13:23
Ban và bạn bạn hãy yên tâm về kết quả đó.thứ nhất bạn qh an toàn đó là có dùng bcs+ tgian xet at sau 3 tháng.con về phía bạn bạn thì cung yên tâm luôn.vi test nhanh hay cho phản ưngs giả có nghĩa la dt giả,chứ k bgio cho âm tính giả.về triệu chưng ban nói.m nghi ban đã mắc các bênh lây qua đường tình dục vd như lâu ,giang mai,bạn nên đi đên bv da liễu để khám và xét nghiện cho yên tâm nhé!

Tuanmecsedec
15-08-2013, 13:40

Bạn yên tâm,những gì bạn kể do bạn lo lắng,hành vi của bạn không có nguy cơ.Bạn cũng đã đi xét nghiệm âm tính,với thời gian như vậy bạn hoàn toàn an toàn cho dù bạn thực sự có nguy cơ.Bạn có thể tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

wamet123
15-08-2013, 13:59
Ban và bạn bạn hãy yên tâm về kết quả đó.thứ nhất bạn qh an toàn đó là có dùng bcs+ tgian xet at sau 3 tháng.con về phía bạn bạn thì cung yên tâm luôn.vi test nhanh hay cho phản ưngs giả có nghĩa la dt giả,chứ k bgio cho âm tính giả.về triệu chưng ban nói.m nghi ban đã mắc các bênh lây qua đường tình dục vd như lâu ,giang mai,bạn nên đi đên bv da liễu để khám và xét nghiện cho yên tâm nhé!
như vậy là QHTD có sử dụng BCS cũng lây các bệnh STD hả bạn

Xinchoemmotloikhuyen
15-08-2013, 21:45
Nếu chỉ qh sử dụng bcs k thì k bi lây các bệnh qua đường tình dụng,nhưng nếu os(gái mại dâm thổi kèn cho mình )thì nguy cơ lây bệnh tình dục rất cao nếu gmd có bệnh.ban lên diễn đàn để tìm hiểu ,1 số bệnh lây qua đường tình dục sẽ có triệu trứng bên ngoài ker thể sau một vài ngày hoặc sau một tháng tuỳ từng loại bệnh.bạn lên diễn đàn để xem chi tiết nhé!

Nguyen Ha
16-08-2013, 06:24

Dù có thế nào đi nữa thì HÃY YÊN TÂM với kết quả trên của bạn đã chứng minh rằng bạn không có HIV

thanh88
16-08-2013, 06:39
không sao đâu bạn, ÂM TÍNH FOREVER luôn,

dragon
16-08-2013, 09:20
bạn đã có thể yên tâm rồii đó

wamet123
17-08-2013, 11:15
mới đây em có đi khám tổng quát , xét nghiệm(ko XN hiv), nội soi , siêu âm , đo điện tim , x-quang ,đo loang xương ..vv . thì bác sĩ bảo em ko bị gì cả , nhưng sao em vẫn nổi hạch và hay phát ban , đau nhứt chân tay , đau tinh hoàn ..em cũng ko bít sao nữa . giờ em sợ đi XN lại quá ..hix mỗi lần đi XN Hiv là tâm trí em cứ bất an à . giờ nên đi khám gì các bác . liệu 2 lần XN xét nghiêm test nhanh của em đã an toàn chưa mấy anh ? em cũng tìm hiểu ở diễn đàn này , theo em bít thì >3 tháng test thì ok . nhưng ko hĩu sao em cố gắng xã strees rồi mà vẫn bị các triệu chứng ám ảnh nữa ..liệu em là 1 người nhỏ con , ốm . có khi nào em sx kháng thể ở thời gian đó chưa đủ để phát hiện ko ? hix ..thề nếu ko bị gì thì ko bao giờ có lần sau ..wa' mệt.:cry:

Tuanmecsedec
17-08-2013, 11:20
mới đây em có đi khám tổng quát , xét nghiệm(ko XN hiv), nội soi , siêu âm , đo điện tim , x-quang ,đo loang xương ..vv . thì bác sĩ bảo em ko bị gì cả , nhưng sao em vẫn nổi hạch và hay phát ban , đau nhứt chân tay , đau tinh hoàn ..em cũng ko bít sao nữa . giờ em sợ đi XN lại quá ..hix mỗi lần đi XN Hiv là tâm trí em cứ bất an à . giờ nên đi khám gì các bác . liệu 2 lần XN xét nghiêm test nhanh của em đã an toàn chưa mấy anh ? em cũng tìm hiểu ở diễn đàn này , theo em bít thì >3 tháng test thì ok . nhưng ko hĩu sao em cố gắng xã strees rồi mà vẫn bị các triệu chứng ám ảnh nữa ..liệu em là 1 người nhỏ con , ốm . có khi nào em sx kháng thể ở thời gian đó chưa đủ để phát hiện ko ? hix ..thề nếu ko bị gì thì ko bao giờ có lần sau ..wa' mệt.:cry:

Kháng thể là do cơ thể tự động tạo ra khi thấy có Vi rút,tức là có địch xâm nhập căn cứ,nên Bạch cầu đưa quân ra chống lại.Dù bạn nhỏ hay lớn thì cơ thể cũng tự động như vậy.

Nguyen Ha
17-08-2013, 11:42

Do lo lắng dẫn đến các triệu chứng kia, triệu chứng kệ nó dần dần sẽ hết. Với kết quả xn này bạn đã an toàn và ko cần xn nữa.

dragon
17-08-2013, 12:24
bạn đã an toàn rồi, ko cần lo lắng nữa đâu

buonchanqua
17-08-2013, 16:46
22.6% - 1 tuần
53.775% - 2 tuần
84.1% - 3 tuần
98.4% - 4 tuần
99.45% - 5 tuần
99.994% - 6 tuần
99.99986% - 7 tuần
99.99999% - 8 tuần
cái này là độ tin tưởng của Trung Quốc mình lấy trong tai liêu của anh Tuấn

wamet123
17-08-2013, 18:42
Vâng cảm ơn các anh chị , và các bạn . chắc phải kiếm gì đập phá cho hết strees đã :sogood:.

wamet123
17-08-2013, 18:44
cái thằng bạn nó cứ tiêu rồi , tiêu rồi làm em cũng lo chết à làm em cũng tưỡng em tiêu lun rồi. nói nó là mấy anh nói ko sao . mà giờ nó trốn lun .

wamet123
21-08-2013, 13:30
22.6% - 1 tuần
53.775% - 2 tuần
84.1% - 3 tuần
98.4% - 4 tuần
99.45% - 5 tuần
99.994% - 6 tuần
99.99986% - 7 tuần
99.99999% - 8 tuần
cái này là độ tin tưởng của Trung Quốc mình lấy trong tai liêu của anh Tuấn

cái đó dùng pp gì để test thế bạn ?
mấy ngày vừa đây em bị nổi thêm liên tục các hạch ở háng . và ra mồ hôi trộm rất là nhiều . rồi em đi khám tổng quát BS lại bảo không bị gì cả ..là sao ? ko bị gì cả mà trên người xuất hiện bao nhiêu là triệu chứng thé hix..liệu có lật kèo ko mấy anh chị ...lo lắng mà chết quá à .
với lại chuyên thằng bạn có gặp nó , nó nói no tiêu rồi , rồi em hỏi mày đi XN như thế nào , ở đâu , và kết quả ra sao nó ko nói gì cả ..liệu cái bệnh viện tư đó có XN có sai sót gì à , sao lại tùm lum các kết quả ko giống nhau thế . qua đó em cũng sọ qua cái XN của em nữa .
có nên đi XN típ = 3 pp ko mấy anh . vì các triệu chứng đó mà từ 55k bây giờ con có 50 kg à . mà nó hết rồi lại tái phát liên tục , bây gio em cũng ko bít làm gì típ nữa .

dragon
21-08-2013, 13:36
bạn stress quá đó, hết stress là hết triệu chứng à

wamet123
21-08-2013, 13:58
bạn stress quá đó, hết stress là hết triệu chứng à
nói thật mình cố gắng để ko bị stress lắm , nhưng sao người nó vẫn thế à . có cách nào xã stress nhanh ko bạn