PDA

View Full Version : Kiếm chút gió cho đời thêm ý nghĩa

Trang : 1 [2]

buonchiminhem1
25-11-2014, 11:57
chết vì thèm ngủ ngồi online chút là mắt lờ văn đờ

Khongcanten
25-11-2014, 22:12
chết vì thèm ngủ ngồi online chút là mắt lờ văn đờ
Nghén ngủ mới kinh chứ:zk20155:

Khongcanten
26-11-2014, 19:09
Hôm nay con gái gọi điện khóc nức nở . Con nhớ bố lắm bố về với con đi , câu nói trẻ thơ nghe như từng nhát dao cắt vào trái tim . Thương con lắm nhớ con nhiều nhưng con đâu có hiểu . Bao giờ con khôn lớn con sẽ hiểu tại sao con ạ . Yêu con nhiều lắm

Tuanmecsedec
26-11-2014, 22:13
Hôm nay con gái gọi điện khóc nức nở . Con nhớ bố lắm bố về với con đi , câu nói trẻ thơ nghe như từng nhát dao cắt vào trái tim . Thương con lắm nhớ con nhiều nhưng con đâu có hiểu . Bao giờ con khôn lớn con sẽ hiểu tại sao con ạ . Yêu con nhiều lắm

Đọc bài này của bạn,Tuanmecsedec cảm thấy một chút gì đó chạnh lòng.

buonchiminhem1
28-11-2014, 16:44
hic nghĩ con em mà chạnh lòng

hethuocuu
01-12-2014, 22:28
Cố lên mọi người ơi! Cố lên tôi ơi!
Đến hnay e bỏ đc hàng rùi a à. Dấu hiệu đáng mừng cho sức khỏe đây. Hehe

Khongcanten
02-12-2014, 15:55
Mưa sài gòn có cái khác là rất nhanh tạnh sao hôm nay lại có vẻ như không muốn như vậy . Thời tiết cũng lạ kỳ như chính con người vậy . Thoáng có chút buồn trong tâm trạng , cảm thấy cô đơn ghê gớm .

buonchiminhem1
02-12-2014, 21:10
tất cả đã an bai thôi thì chấp nhận và sống chung cùng nó đi a.

Khongcanten
05-12-2014, 05:50
tất cả đã an bai thôi thì chấp nhận và sống chung cùng nó đi a.
Em nói đúng chỉ là tức cảnh sinh tình mà thôi em ẩn hiện quá chả biết lúc nào xuất hiện mà cũng chả biết lúc nào ra đi thế em

Khongcanten
07-12-2014, 12:45
Đôi lúc cái cảm giác cô đơn lại ùa về xâm chiếm tâm can

Khongcanten
10-12-2014, 10:45
Đã từng tin rằng sống thật sẽ làm cho mình tốt hơn , biết yêu thương bản thân hơn . Nhưng có lẽ nó là sai tin người tin bạn tin vào cái gọi là tình yêu . Xong ta nhận lại những gì .

Khongcanten
16-12-2014, 20:41
Thời gian nhanh thật ngày nào mới vào diễn đàn vạy cũng đã hơn nữa năm . Nghĩ cũng nhanh thật mọi thứ đến rồi đi cũng rất nhanh , cũng đã trang bị thêm cho mình chút kinh nhiệm về tình đời . Rồi một ngày nào đó thức dậy thấy mọi việc trống trải . Mất bao lâu mới nhận ra mình đã đi sai con đường , sống sai với chính bản thân mình . Trống rỗng nhạt nhoà , cái cảm giác đó mới đáng sợ .

buonchiminhem1
17-12-2014, 11:00
ẩn hiện là độc quyền của e mà. anh à sai để sửa, chưa muộn phải hok anh, em còn lâu moi ra đi được ra đi sẽ báo hoành tráng luôn

Khongcanten
18-12-2014, 09:08
ẩn hiện là độc quyền của e mà. anh à sai để sửa, chưa muộn phải hok anh, em còn lâu moi ra đi được ra đi sẽ báo hoành tráng luôn
Coi bộ sống ổn đấy có lẽ chưa đi đâu nha , nhưng anh chắc có lẽ sắp rồi đó:yociexp76:

buonchiminhem1
20-12-2014, 20:18
Coi bộ sống ổn đấy có lẽ chưa đi đâu nha , nhưng anh chắc có lẽ sắp rồi đó:yociexp76: điên sao bi quan vậy e đang bị trầm cảm nhưng hok chịu đầu hàng, nói thật thời gian này thật tồi tệ nghĩ chết hok à. nhưng cố gắng thoát khỏi vòng luẩn quẩn cố lên anh đừng nghĩ quá nhiều

Khongcanten
21-12-2014, 18:34
điên sao bi quan vậy e đang bị trầm cảm nhưng hok chịu đầu hàng, nói thật thời gian này thật tồi tệ nghĩ chết hok à. nhưng cố gắng thoát khỏi vòng luẩn quẩn cố lên anh đừng nghĩ quá nhiều
Há há vợ chưa có chó chưa nuôi sao nỡ chết đc em , buồn thì vào viết mấy chữ âu cũng để giải toả bớt cái bức xúc trong lòng . Xong lại phải sống mà còn nước còn tát sao phải thế em nhể:zk2039:

buonchiminhem1
21-12-2014, 21:12
thì lúc hâm nó thế. xong rồi mới thấy ngu. sao fải vì một kẻ hok ra gì làm mình phải thế.bên cạnh còn nhiều người quan tâm đến mình, và vì con hok thể thế đc. nhủ và ăn thôi

Khongcanten
27-12-2014, 17:08
đảo ngói phát mấy hôm nay bận chả buồn vào nhà dột tứ tung quá:zk20145:

hethuocuu
06-01-2015, 23:12
Lâu lắm mới lại vào đọc những dòng tâm su trong diễn đàn. Hi. Bữa nay em sống cũng khá hơn rồi. Chẳng còn suy nghĩ buồn phiền như truớc nữa. Dnay lại còn tăng cân ms chết chứ. Nhìu lúc hoang mang hok biết có phải xn nhầm hok nữa. E cũng chẳng dám xn lại. Nhỡ lât keo âm tính thì chết. Ha ha ha.. ôi dào. BQT xóa câu vì mang tính chất thô tục. Tập trung mà sống thôi. Lúc nào hok giấu đc nữa thì cho gia đình biết và điều trị. Cứ tạm thơì tnay đã. Hihi. Biết đâu đùng 1 cái đã 80 tuôỉ r thì sao a nhỉ. Hihihi.

Khongcanten
08-01-2015, 21:24
Lâu lắm mới lại vào đọc những dòng tâm su trong diễn đàn. Hi. Bữa nay em sống cũng khá hơn rồi. Chẳng còn suy nghĩ buồn phiền như truớc nữa. Dnay lại còn tăng cân ms chết chứ. Nhìu lúc hoang mang hok biết có phải xn nhầm hok nữa. E cũng chẳng dám xn lại. Nhỡ lât keo âm tính thì chết. Ha ha ha.. ôi dào. BQT xóa câu vì mang tính chất thô tục. Tập trung mà sống thôi. Lúc nào hok giấu đc nữa thì cho gia đình biết và điều trị. Cứ tạm thơì tnay đã. Hihi. Biết đâu đùng 1 cái đã 80 tuôỉ r thì sao a nhỉ. Hihihi.
Có gì đâu em NCH cũng như bệnh nan y thôi mà , nhiều bệnh còn nhanh hơn cả H . Lạc quan lên sống sao cho như thể chẳng có ngày mai để làm lại . Biết là khó nhưng vẫn vượt qua thôi em à .

Khongcanten
15-01-2015, 10:23
Hẫng hụt một chút thôi cuộc đời dạy mình luôn đứng dậy sau khi ngã . Tình cảm cũng chỉ là cái gì đó phù du hết sức thôi mà . Tự nhiên thấy mọi thứ nhàn nhạt , thèm một chút cái không khí lạnh để hít căng cái lồng ngực .

Khongcanten
16-01-2015, 06:12
Thèm một chút lạnh thì sài gòn lạnh nhất trong vòng bảy năm qua . Và mình sau khi hít kết quả là viêm họng

Khongcanten
16-01-2015, 23:29
Tự nhiên mất ngủ vào đảo ngói nhà tý vậy

Khongcanten
17-01-2015, 16:43
Cũng chả biết từ đâu và vào lúc nào mình lại cảm thấy mất lòng tin đến thế . Vẫn nụ cười thường trực với những người ko thân , nhưng từ sâu trong tâm hồn có gì đó vụn vỡ cái cảm giác mất lòng tin làm cho mình luôn đề phòng tất cả . Nhiều lúc ngay cả bản thân mình còn không tin mình thì hỏi dám tin ai . Vào sài gòn sắp đc 4 tháng ngoài việc đi lấy thuốc cũng chẳng đi đâu thấy lạc lõng vô cùng . Thú vui duy nhất là tụ tập mấy anh em hành xóm nhâm nhi tách trà và chơi bài giết thời gian nhàn rỗi mà nó thế . Âu cuộc sống cũng nhẹ nhàng chẳng phải lo lắng gì . Chỉ mỗi lúc chiều tà thấy nhớ con mà chẳng biết làm thế nào

hethuocuu
17-01-2015, 22:50
Haizzzz. Lại bị ốm mất rùi a à. Ốm mấy hnay. Tụt mất nửa kg. Mệt thật đấy. Thời tiết ngoài bắc năm nay lạ thật. Dễ ốm thật.

Khongcanten
18-01-2015, 16:24
Cuộc đời như chuyến xe buýt nhiều điểm đỗ , nhiều người lên và nhiều người xuống . Vậy sao phải buồn vì người đã xuống xe . Ai cũng sẽ đến bến của mình đôi lúc ... Chờ đợi là hạnh phúc ...

Khongcanten
19-01-2015, 19:59
Mất ngủ đêm qua hôm nay bệt luôn cả ngày sức khoẻ chán thật

Miêu nữ
19-01-2015, 21:50
Cuộc đời như chuyến xe buýt nhiều điểm đỗ , nhiều người lên và nhiều người xuống . Vậy sao phải buồn vì người đã xuống xe . Ai cũng sẽ đến bến của mình đôi lúc ... Chờ đợi là hạnh phúc ...
Vậy khi ngta kết hôn là xe ngưng hoạt động hả a.

Khongcanten
20-01-2015, 11:26
Vậy khi ngta kết hôn là xe ngưng hoạt động hả a.
Ơ câu hỏi hay nghĩ mãi ko tìm đc câu trả lời thoả đáng . Dòng đời sẽ không dừng bởi việc ta kết hôn , đơn giản là khi đến bến ta xuống xe vậy thôi . Đời vẫn cứ trôi không lẽ đến bến ta xuống lại đi tiếp hả em đơn giản là vậy hỏi khó quá à

Khongcanten
20-01-2015, 22:50
Mệt mỏi mà không ngủ đc mới sợ , buồn mà chẳng thể nói ra . Mọi chuyện giữ riêng mình thế mới gọi là cô đơn

Miêu nữ
21-01-2015, 00:15
Nhưng a nói đời như chuyến xe. Đâu ví đời như khách đi xe đâu. Đúng k. Nếu xe k dừng khi ta kết hôn vậy là ngoại tình rồi

dai1lan
21-01-2015, 01:00
mình đọc hết rùi kon nữa không .hihihi

Khongcanten
21-01-2015, 06:24
Nhưng a nói đời như chuyến xe. Đâu ví đời như khách đi xe đâu. Đúng k. Nếu xe k dừng khi ta kết hôn vậy là ngoại tình rồi
Bắt bẻ quá em ơi ai nói gì về kết hôn đâu mà ngoại tình cơ chứ . Em khéo tưởng tượng quá à , cũng nên đơn giản hoá cuộc sống một chút thôi mà . Trong cuộc đời hợp tan âu là lẽ thường tình , đơn giản anh chỉ nghĩ đang tự an ủi bản thân mình thôi mà

Khongcanten
21-01-2015, 06:29
mình đọc hết rùi kon nữa không .hihihi
Cảm ơn bạn ghé qua nhà , đã từ lâu mình coi nơi này là ngôi nhà nhỏ của riêng mình để lúc rảnh dỗi và cảm thấy bế tắc mình vào đây tự viết tự đọc . Ở đây có lẽ viết những gì buồn nhiều hơn là vui . Đơn giản nó ko đại trà như fb và mình có thể nói những gì mình nghĩ . Chào chúc ngày mới vui vẻ

Miêu nữ
21-01-2015, 10:42
Mọi ng dậy sớm vậy. Miêu giờ mới tỉnh. Mọi ng ngày mới tốt lành nhé

Khongcanten
22-01-2015, 09:24
Mọi ng dậy sớm vậy. Miêu giờ mới tỉnh. Mọi ng ngày mới tốt lành nhé
Con thú đi săn phải thức khuya dậy sớm em ạ , tìm đc ai chung suy nghĩ chưa em có cần anh giúp không . Sđt anh để ở box ofline đó . Anh giới thiệu cho em

Khongcanten
25-01-2015, 18:42
Không buồn chẳng vui mọi thứ cứ tưởng chừng chả còn gì cảm xúc . Thân tầm gửi mệt mỏi thật mây của trời để gió cuốn đi

Khongcanten
26-01-2015, 15:07
Con gái vừa gửi cho một túi quà chè thuốc lào ô mai , bên ngoài túi ghi những dòng chữ ngệch ngoạc . Đọc vừa buồn cười và xót xa . Đôi lúc sự ngây thơ của con trẻ làm cho ta cảm thấy như vỡ oà . Chỉ muốn bay luôn ra ngoài bắc , nhưng giờ ra đó làm gì nữa khi mọi thứ như định mệnh an bài . Ở trong này tuy có cô đơn chút nhưng tự do làm gì mình thích . Không phụ thuộc ai cũng ko cần nhờ vả ai . Cam chịu với số phận vậy tất cả chỉ là phù du mà thôi , mai dậy sớm tập thể dục . Nhâm nhi tách trà nói cùng mấy ng hàng xóm âu cuộc sống cũng chỉ có vậy mà thôi . Đâu có ngu để người khác lợi dụng :zk2039: :khi875437:

Khongcanten
27-01-2015, 19:03
Sợ nhất trái tim trai sạn , mất đi cái cảm giác yêu thương . Đôi khi ước sao trái tim mình là nước để che đi những vết xước bên trong . Cảm ơn cuộc đời cho ta hiểu nơi lạnh nhất không phải bắc cực mà là trái tim con người :zk2039:

Miêu nữ
30-01-2015, 11:17
Con thú đi săn phải thức khuya dậy sớm em ạ , tìm đc ai chung suy nghĩ chưa em có cần anh giúp không . Sđt anh để ở box ofline đó . Anh giới thiệu cho em
Lâu rồi mới zô lại diễn đàn. E ngừng tìm kiếm rồi. 1 mình bao lâu này giờ thấy vẫn ổn.

Khongcanten
06-02-2015, 22:49
Lâu rồi mới zô lại diễn đàn. E ngừng tìm kiếm rồi. 1 mình bao lâu này giờ thấy vẫn ổn.
Nhanh nản trí vậy em cứ từ từ rồi sẽ tìm đc

Khongcanten
06-02-2015, 22:51
Bỏ nhà mất tuần lễ vì ra bắc thăm con và có lẽ ở luôn ngoài này . Sống quen cái lạnh rồi thiếu không chịu nổi , đảo ngói tý nào

Khongcanten
11-02-2015, 12:33
Trái tim lỗi nhịp viết bài cuối cho cuộc tình , biết sao em cũng chẳng ngờ đôi lúc chỉ cảm thấy thiếu nhưng những lời nói đó không thể nói khi đối diện xa rồi anh mới biết anh đã yêu em yêu rất nhiều . Ngay lúc này cũng chưa hết , chia tay có người khác nhưng trong trái tim này chỉ có mình em

Khongcanten
13-02-2015, 21:33
Khi trải qua nhiều nỗi đau người ta sẽ quên đi cảm giác yêu thương thật sự . Bỗng dưng thấy mệt mỏi quá , nhạt nhoà quá ko biết do cái không khí hay do tâm trí luôn dao động làm bản thân mệt mỏi . Cũng không biết mình phải làm sao và như thế nào nữa . Cố hạ mình đến mức có thể , biết mình đang ở hoàn cảnh nào . Trong cái không khí cuối năm bỗng chợt thấy sao lạc lõng quá . Mọi thứ thay đổi cảnh cũ còn đây nhưng con người năm xưa chẳng còn . Chỉ mong có trốn dung thân những ngày giáp tết quây quần bên gia đình mà sao chút cảm nhận ko có . Mọi thứ cứ lún dần lún dần như xa chân vào đầm lầy . Không di chuyển đc .... Bỗng chợt nhớ câu
Đường còn dài ...
Dừng lại hay tiếp tục
Hạnh phúc này ...
Giũ chặt hay buông tay ....??
liệu cái gọi là hạnh phúc này có còn là thứ đáng để giữ nữa không biết ??? Mệt rồi mỏi rồi chỉ mong là dừng đúng lúc :zk2010:

quandaica_cr
14-02-2015, 21:54
Em đoc hết xong thấy a và mn trong dd thật phi thường. Csống phải chăng luôn là những nỗi đau. E đây đang chờ chốt nè. Không bít e có đủ nghị lực để đối diện như a trai k nửa. Nhưng phải cố gắng thôi.

Khongcanten
15-02-2015, 04:14
Em đoc hết xong thấy a và mn trong dd thật phi thường. Csống phải chăng luôn là những nỗi đau. E đây đang chờ chốt nè. Không bít e có đủ nghị lực để đối diện như a trai k nửa. Nhưng phải cố gắng thôi.
Hy vọng may mắn cho em nhé nói thế cũng ko phải dễ mà nhiễm đc đâu em chỉ hy vọng là sau này sẽ rút ra làm bài học sau những tháng ngày đã trải qua

Khongcanten
15-02-2015, 04:18
Chưa bao giờ có cảm giác thế này buông không nói đc đau không cảm nhận đc . Cảm ơn thế là quá đủ , sau bao yêu thương chúng ta vẫn như người xa lạ .

Khongcanten
15-02-2015, 14:09
Rồi ai cũng sẽ khác , em cho rằng anh vô tâm anh thờ ơ với sự nhọc nhằn của em . Không phải xót xa chứ đau lòng chứ nhưng biết làm sao đây , cuộc sống vốn dĩ đã ngắn ngủi . Anh không muốn làm tổn thương em đâu , nhưng ngược lại có lúc nào em nghĩ đến cảm nhận của anh hay chưa . Rồi một ngày không xa em sẽ đọc và hiểu rằng cuộc sống không chỉ có Tiền đâu em . Lỗi do anh hết tất cả mọi việc đều do anh mới nên cơ sự này ,từng câu nói của em như từng nhát dao khoét sâu vào tâm trí và lòng tự trọng . Anh không thể nghĩ được gì hơn cả biết nói sẽ làm đau nhau nhiều lắm . Nhưng em cũng biết con người anh đén lúc này thật tâm mà nói đã hết sức chịu đựng . Muốn có những ngày an bình khó thế sao em , ra đường em ngọt ngào với thiên hạ là vậy . Sao những ức chế của cuộc sống lại đổ dồn lên hai bố con . Áp lực về tiền thử hỏi cái xã hội này ai mà chẳng có nhất là những người như chúng ta . Vậy cứ cảm thấy ức chế họ lại quay về dồn lên những người thân hả em . Em rơi vao vòng xoáy kim tiền mà quên mất cái gì mới là ý nghĩa đích thực của cuộc sống . em không bằng lòng với cuộc sống hiện tại muốn vươn xa hơn cao hơn . Em thay đổi một cách tàn nhẫn hơn bao giờ hết anh phải làm sao . Giờ anh phải lam sao ???????

Khongcanten
16-02-2015, 21:09
Mẹt mỏi vì tết với cả nhất đã hoàn cảnh lại càng hoàn cảnh hơn . Đã sát tết không xoay sở đc gì lại còn toàn vào những cái thế ko chịu nổi đc . Đúng là đời mà

Khongcanten
18-02-2015, 01:07
Bỗng dưng mất ngủ chẳng biết tại sao , mỗi dịp tết đến xuân về lẽ ra người ta luôn có cảm giác hạnh phúc vui vẻ quây quần bên người thân riêng tôi thấy lạc lõng giữa dòng đời . Nhiều lúc cũng chẳng hiểu vì sao như thế , bỗng chôc có gì đó ùa về làm tâm can như xáo động . Chút men rượu lẽ ra làm người ta mệt mỏi thiếp đi nhưng tôi lại thấy tỉnh táo hơn bao giờ hết . Cái cảm giác đè nặng lên ngực làm ngạt thở , nằm bên con thơ say giấc ngủ . Thoáng trong nét mặt ngây thơ làm trái tim như thắt lại . Chỉ sợ đến ngày nào đó đến một chút xuc cảm cũng không còn . Có lẽ lúc đó tôi trở thành con người bắt chấp tất cả ... Lạnh lùng .... Tàn nhân hơn bất kỳ sinh vật nào tồn tại trên trái đất này . Không đc giận cũng chẳng nên buồn vì cuộc sống vốn dĩ là vậy . Hậu quả ngày hôm nay đó là do chính ta , ta đã cố gắng với những gì không đúng với mình . Từng nỗi đau ta nên nuốt vào lấy đó làm động lực để sống . Đã sang ngày cuối cùng của năm một ngày nữa thôi là năm mới sẽ đến . Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn chứ đừng tồi tệ hơn nữa .

Khongcanten
18-02-2015, 18:10
Bữa cơm tất niên còn xa lắm , giờ này lẽ ra trong không khí ấm cúng của gia đình . Nhưng riêng tôi thấy cô độc đến kinh người . Giá như đừng có những ngày cuối năm đừng có cái gì gọi là đoàn viên thì có lẽ không nặng lòng lắm . Nhiều người gọi đi ăn cơm nhưng chán chẳng muốn đi đâu . Nằm nhà ôm con còn thích hơn . Đoàn viên là của người ta

Khongcanten
19-02-2015, 00:57
Chúc mừng năm mới cho riêng mình

Khongcanten
20-02-2015, 07:51
Cố qua 3 ngày tết đi nhanh nào :k4744254:

quandaica_cr
20-02-2015, 07:56
Tuy cuộc sống còn khó khăn nhưng mình vẫn còn ngày mai mà nên cố gắng lên nha a. Chúc gia đình dồi dào sức khoẻ và may mắn.

Khongcanten
20-02-2015, 07:58
Tuy cuộc sống còn khó khăn nhưng mình vẫn còn ngày mai mà nên cố gắng lên nha a. Chúc gia đình dồi dào sức khoẻ và may mắn.
Cảm ơn lời chúc của em anh cũng chúc em ( - ) nha năm mới vui vẻ hạnh phúc

Khongcanten
20-02-2015, 11:02
Cố dằn lòng không để giận dữ làm mờ đi lý trí nhưng cái cảm giác ức chế không thể chịu nổi . Có mấy ngày tết nghĩ bụng im lặng coi như mắt ko thấy tai không nghe bị hâm rồi để cho qua ngày đi . Nhưng ko thể chịu nổi cách sống của nó , thương con ngậm nghẹn vì hoàn cảnh mình đang quá tồi tệ . Nói anh về ăn tết với con mấy ngày cho con đỡ tủi thân . Mẹ nó , sai lầm thật ngu thật . Vẫn nghĩ vớt vát níu kéo đc cho con đỡ khổ , nhưng đéo thể cố đc vì càng cố nó lại càng đạp lên mặt mình . Đêm 29 nó đi cả đêm đến sáng 30 mới về . Đêm 30 đi đến sáng mồng 1 mới về , uhm thôi nghĩ cuộc sống riêng ko tham gia . Nhưng tối mồng 1 nó tát thẳng vào mặt con bé con như thế là không đc rồi . Nói bảo con hư phải dậy dậy kiểu đó à . Mẹ mình ngồi nhìn mà đau đến mức không nói đc 1 câu nào . Một người mẹ sống thế tư cách gì dậy con , lúc rảnh dỗi thì cắm mặt vào cái điện thoại . Không chít chát thì chơi sâm có quan tâm gì đến con bé đâu , động nói là chửi con *** đạp thẳng vào mặt mày bây giờ . Mình ngồi cười nhạt , trẻ con nó cũng khôn lắm chứ nó có sự suy nghĩ của riêng mình . *** biết mày cũng sẽ đọc để cho mày hiểu cái cảm nhận của *** . Đừng hỏi tại sao con yêu bố hơn mẹ vì con trẻ cần sự quan tâm đến chúng ai thế nào nó cảm nhận biết hết đấy . Nuôi mà không dạy cũng bằng thừa , *** đủ điều kiện *** sẽ đón con đi mày ko cần phải thách thức *** thế . Điên đến mức muốn cho mày bỏ xứ luôn , đánh mày chỉ làm bẩn tay ***

quandaica_cr
20-02-2015, 13:32
Ai ở địa vị a thì cũng vậy thôi. Giờ mình sống vi con trẻ thôi, chứ phụ nữ như thế cũng k đáng để mình phải suy nghĩ nhiều. Cố gắng mà sống nha a, vì con mẹ vì con gái a phải mạnh mẽ hơn nữa. Thân.

Khongcanten
24-02-2015, 12:22
Rảnh dỗi đảo ngói nhà tý nào , nằm một mình hôm nay con gái đi học có mấy vụ nhậu mà lười không đi nói chung là tâm trạng không thoải mái chả đi đâu. Chủ yếu sự góp mặt của mình người ta cũng không thích dẹp luôn ở nhà cho lành

Khongcanten
25-02-2015, 14:14
xách túi ra đi không biết điểm đến nhưng vẫn phải đi cố hết sức rồi nhưng không thể hơn được lại công cuộc tìm nhà nào

Khongcanten
26-02-2015, 07:50
Anh ở nhờ anh phải làm xe ôm cho em , anh phải nấu cơm rửa bát làm việc nhà . Đúng ở nhờ nhục thế đó , không phải không muốn níu kéo để cố gắng chăm cho con có bố mẹ mà là quá sức chịu đựng anh mệt xin dừng cuộc chơi thế thôi . Sống mà phải xem thái độ người khác thế nào , mệt mỏi lắm điều căn bản là em ko có thành ý muốn quay lại . Chúng ta đã đi quá xa vạch xuất phát . Giờ em khác xưa nhiều quá , bạn bè em ai cũng muốn em tự do làm việc em muốn . Những lời nói tưởng chừng đơn giản nhưng cũng đủ làm tổn thương ngươi khác thật nhiều . Thôi có lẽ anh sẽ tự tìm cho mình lối đi riêng , nhưng trong tâm cũng thanh thản vì mình đã và đang cố gắng . Nhưng lúc con người ta hết tình cảm giác đáng sợ thật . Con gọi điện không dám nghe vì sợ mình lại yếu mềm lại hèn hạ , lại muốn níu kéo cái đã quá sức của mình . Sống tốt vào em nhé rồi em sẽ hiểu , cảm ơn đã ban cho anh ngày hôm nay . Anh sẽ hậu tạ em rất nhều em ạ , không gì là không có giá của nó đâu em .

sadlove
26-02-2015, 18:40
Đọc những dòng hồi ký của bạn từ 2014 thoạt đầu mình có chút lạnh gáy nhưng câu chuyện của bạn, cuộc sống của bạn, những gì mà bạn đã trải qua lại càng lôi cuốn mình khiến mình nghiêng mình thán phục. Tuy chưa thể trong một lúc xem hết cuộc hành trình của bạn qua từng nấc thang cuộc đời nhưng cũng phần nào giúp mình hiểu và có cái nhìn thiện cảm hơn về bạn.

Khongcanten
02-03-2015, 14:14
Đọc những dòng hồi ký của bạn từ 2014 thoạt đầu mình có chút lạnh gáy nhưng câu chuyện của bạn, cuộc sống của bạn, những gì mà bạn đã trải qua lại càng lôi cuốn mình khiến mình nghiêng mình thán phục. Tuy chưa thể trong một lúc xem hết cuộc hành trình của bạn qua từng nấc thang cuộc đời nhưng cũng phần nào giúp mình hiểu và có cái nhìn thiện cảm hơn về bạn.
Cảm ơn bạn nhé

Khongcanten
02-03-2015, 14:16
Tâm trạng bất ổn ko vào nhà đảo ngói tý nào , mệt rất chi là mệt .... Tiền tình tài tù tội :k4744254:

Khongcanten
05-03-2015, 18:19
Tự dưng có chút chạnh lòng , ko nói nhưng cảm thấy buồn . Biết là cần có thời gian để yêu thương quay lại , cuộc sống vốn dĩ đã quá mệt mỏi . Đôi lúc chỉ cảm thấy mình cần cố gắng thật nhiều nhiều một chút .

quandaica_cr
05-03-2015, 18:42
Nếu k tự yêu thương mình cho thật tốt thì không thể yêu thương người khác 1 cách trọn vẹn đc. Chúc a sức khoẻ và bình an

Khongcanten
06-03-2015, 19:56
Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ , mưa lẹp nhẹp hai ngày nay rồi :k4744254:

sadlove
06-03-2015, 20:11
Có một cơn mưa nhỏ ngang qua sao làm chạnh bước chân người quân tử được ! :cat21:

Khongcanten
06-03-2015, 20:16
Đừng vì quá cô đơn mà rơi vào vòng tay khác , đừng vì quá buồn mà vơ đại lấy một người . Đối với ai đó mình không phải là lựa chọn duy nhất . Thì bạn nên làm hai việc , một là tự chăm sóc bản thân , hai là đừng kỳ vọng vào ai đó nhiều quá . Đau đấy :zk2039:

Khongcanten
06-03-2015, 20:19
Có một cơn mưa nhỏ ngang qua sao làm chạnh bước chân người quân tử được ! :cat21:
Đâu có hà nội mưa mà chẳng Chạnh gì đâu , chỉ xin làm tiểu nhân ko xứng danh quân tử
:khi875437:

sadlove
06-03-2015, 20:39
Đến địa ngục mà còn trả về thì chắc hẳn bạn là ... cao thủ tu luyện ngàn năm ! :onion-head47:

Cố gắng tự chăm sóc bản thân mình để đắc thành nhân thọ nha bạn !

Khongcanten
07-03-2015, 19:22
Đến địa ngục mà còn trả về thì chắc hẳn bạn là ... cao thủ tu luyện ngàn năm ! :onion-head47:

Cố gắng tự chăm sóc bản thân mình để đắc thành nhân thọ nha bạn !
Vì còn nợ trần gian này nhiều , còn nợ những người yêu thương ta thật nhiều nên địa ngục chưa chào đón thôi

Khongcanten
09-03-2015, 14:26
Mỗi lúc buồn ngoài bản thân ta cái điện thoại cũng khổ lây . Sạc pin liên tục lang thang khắp trang mạng facebook , zalo diễn đàn . Có lẽ tự an ủi là mình không cô đơn không lạc lõng , kéo anh dậy đi em :zk2016:

Khongcanten
10-03-2015, 02:48
Đau đến ngạt thở điên như muốn giết hết tất cả , nhưng vẫn phải vượt qua . Họ giàu có hoa mua cả giỏ , anh chỉ có một bông nghẹn đến tận ngực có lẽ do mình nghèo . Tủi phận , nhưng đó là tất cả những gì anh có tất cả anh dành cho em . Em là người hiểu anh nhất biết anh nghĩ gì anh làm sao . Nhưng chua xót thật , ngày hôm nay thấy cái thái độ em đối với họ có lẽ cũng chẳng kém gì với anh . Điều thất vọng nhất đã đến nó như cơn sóng ập vào bờ xô đi cái lâu đài cát anh đang cố gắng nhỏ từng giọt . Chẳng đủ kiên nhẫn để đối thoại cơn giận làm mờ đi tất cả lý trí . Cảm thấy như bao cố gắng mình đang cố gắng như vô nghĩa tan vào hư không . Tại sao có lẽ anh ko thể lo cho em nên có ngày nay giận đời thật .

mayman11
10-03-2015, 07:18
Hay lắm mỗi tối lấy viên thuốc ra uống ngủ ngon sáng lại được đọc tâm sự của bạn

Khongcanten
14-03-2015, 11:08
Mệt muốn chết vác 2 em chó về chăm giờ mệt đêm nó gào không ngủ sáng dậy sớm cho đi vệ sinh . Mất ngủ thức khuya dậy sớm vãi linh hồn . Vì rảnh phải làm việc gì đó giải khuây , chạy theo hai con đó cũng đủ chết rồi :k4744254:

Khongcanten
16-03-2015, 22:44
Cuộc đời tựa Cung Tên , khi nó kéo bạn lùi lại phía sau . Là chuẩn bị bắn bạn lên phía trước . Nhưng sao Cung Tên mình kéo hoài không thấy bắn vậy trời sắp đứt dây luôn rồi Đời ạ . Có một sự ảo không hề nhẹ , đảo ngói tý nào

sadlove
16-03-2015, 23:12
http://i1382.photobucket.com/albums/ah253/Sadlove7/bbb_zpsjvsxivx4.jpg (http://s1382.photobucket.com/user/Sadlove7/media/bbb_zpsjvsxivx4.jpg.html)

Bạn hãy coi lại bia ở vị trí nào, biết đâu chừng bạn quên đặt bia hoặc đặt sai vị trí :cat21:

Khongcanten
16-03-2015, 23:18
http://i1382.photobucket.com/albums/ah253/Sadlove7/bbb_zpsjvsxivx4.jpg (http://s1382.photobucket.com/user/Sadlove7/media/bbb_zpsjvsxivx4.jpg.html)

Bạn hãy coi lại bia ở vị trí nào, biết đâu chừng bạn quên đặt bia hoặc đặt sai vị trí :cat21:
Chết có khi đặt bia vào bàn nhậu mất rồi

buonchiminhem1
17-03-2015, 19:46
Mỗi người có những nỗi đau, giờ thì không còn nước mắt để khóc cũng chẳng còn gì để đau hơn nữa, cố gắng để bước tiếp dù đời quá nhiều vết thương chằng chịt trên cơ thể. Những người như mình kiếm tìm hạnh phúc đâu đơn giản gì nữa đâu. Nhưng vẫn phải sống nhìn cuộc đời còn bạc bẽo đến đâu. Em gọi cho anh đòi chầu cafe hụt nhưng chẳng biết nói gì lại vội tắt hìhì nghĩ buồn cười tê tái

Khongcanten
17-03-2015, 21:22
[QUOTE=buonchiminhem1;222721]Mỗi người có những nỗi đau, giờ thì không còn nước mắt để khóc cũng chẳng còn gì để đau hơn nữa, cố gắng để bước tiếp dù đời quá nhiều vết thương chằng chịt trên cơ thể. Những người như mình kiếm tìm hạnh phúc đâu đơn giản gì nữa đâu. Nhưng vẫn phải sống nhìn cuộc đời còn bạc bẽo đến đâu. Em gọi cho anh đòi chầu cafe hụt nhưng chẳng biết nói gì lại vội tắt hìhì nghĩ buồn cười tê tái[/QUOTEchơi gì kỳ vậy gọi lúc nào anh dạo này bị nhá máy nhiều quá nên không biết đâu . Cafe thì hụt thật rồi , ở trong đó thì 5 tin 7tin không sao gặp đc . Giờ ra bắc lại thấy nổi thế này

Mi Vân
17-03-2015, 21:31
buồn cũng ko giải uýet đc gì rồi. khóc cũng khô nước mắt. nghiệt ngã

buonchiminhem1
18-03-2015, 15:07
hhihihi nam bắc suốt vậy, cái chân anh ko mệt mỏi hả. hụt thật rồi ró hổng có duyên, mà dạo này nhìn thảm hại lắm chả dám ló mặt đi đâu, mấy nữa lấy lại nhan sắc đã

Khongcanten
21-03-2015, 20:38
Đôi lúc đúng sai chỉ là trong gang tấc , sự thành bại cũng chỉ là một câu nói . Đời mà lỵ

buonchiminhem1
21-03-2015, 20:47
sao thế, cuộc đời nó bạc thế sao

Khongcanten
02-04-2015, 18:28
Quay cuồng với cơm ao gạo tiền , không bận bịu nhưng cũng chẳng có thời gian vào nhà . Đảo ngói tý nào :k4744254:P

Khongcanten
27-04-2015, 15:36
Cả tháng không vào không phải vì bận bịu mà vì thấy buồn dành thời gian chơi game cho đỡ phải nghĩ . Đảo ngói tý nào

anhankipkhong
30-04-2015, 19:27
hi anh khongcanten còn nhớ em chăng hihih
khỏe anh nhỉ . sao thấy anh cứ buồn mãi thế. hy vọng ngày mai anh sẽ không còn buồn nữa anh hé. hãy sống thật tốt. và mong trong anh có sự bình yên như chị hà anh nhé

anhankipkhong
30-04-2015, 19:32
nhéchúc ah mau tìm được việc làm ổn định . hy vọng những người mang dòng máu quý tộc đều không khổ sở. không phải thiếu thốn tiền bạc. luôn lạc quan và luôn có ng yêu thương bên họ. mọi chuyện rồi sẽ qua thôi ..nhìn về tương lai mà gáng phấn đấu vượt qua anh nhẻ.............http://l.f19.img.vnecdn.net/2012/11/11/fantangjaejoong4-938602-1372619283_500x0.JPG
mau sớm vui vẽ anh nhé. hy vọng em tặng anh hũ sao may mắn, thì anh sẽ đc may mắn mà không lo cơm áo gạo tiền nữa

Khongcanten
07-06-2015, 23:43
Đủ nắng hoa sẽ nở ...
Đủ gió mây sẽ bay ...
Đủ yêu thương hạnh phúc ...
.... Sẽ đong đầy ...

Khongcanten
09-06-2015, 15:00
Cảm thấy lạc lõng thấy khó thở thấy mọi thứ cứ như vụn vỡ . Cứ mỗi lần cơ hội đến thì lại bị một cái gì đó cản đường . Ngã lần này không biết đứng nổi dậy không

Khongcanten
10-06-2015, 13:05
Lỗi lầm ngày hôm nay ta đón nhận là do ta đã tốt với những thứ không xứng đáng với mình

Khongcanten
20-06-2015, 01:26
Đôi lúc phải biết nhẫn nhịn bơ tất cả đi mà sống

Khongcanten
21-06-2015, 22:04
:khi579288:Nhân định thắng thiên , thời thế tạo anh hùng . Ngồi chờ mãi chưa thấy thời thế đâu ... Đành phải tự mình cứu lấy mình vậy :k4744254:

Khongcanten
29-06-2015, 00:09
Lại thấy buồn thấy lạc lõng bơ vơ giữa dòng đời :monkeys16:

anhankipkhong
19-07-2015, 18:56
mạnh mẽ lên đi anh mong anh sẽ tìm đc việc làm tốt và bình yên

Khongcanten
09-08-2015, 22:24
Bận bịu mưu sinh nên chẳng có thời gian vào diễn đàn . Đảo ngói tý nào

Khongcanten
30-10-2015, 21:17
Lăn lộn cả ngày cuối cùng cũng về nhà , gấu chưa có mà gió đông bắc lại về

Khongcanten
30-11-2015, 10:09
Tròn 1 tháng ko vào nay mới rảnh mới buồn vào lại xem bài cũ 10k lượt xem cũng thấy lòng an ủi ít ra 10k người ko quen đã đọc những dòng chữ này . Cảm ơn tất cả mọi người chúc tuần mới vui vẻ

anhankipkhong
30-11-2015, 19:18
Tròn 1 tháng ko vào nay mới rảnh mới buồn vào lại xem bài cũ 10k lượt xem cũng thấy lòng an ủi ít ra 10k người ko quen đã đọc những dòng chữ này . Cảm ơn tất cả mọi người chúc tuần mới vui vẻ
không cảm ơn em lần nào em chúc ngũ ngon cũng nhìn nick a nè vì mục của anh gần mục của em haha

Khongcanten
11-01-2016, 16:48
Úi trà lâu lắm ko vào bỗng dưng nay thấy cô đơn quá lạc lõng quá đảo ngói la liếm thăm viếng hàng xóm tý nào . Đôi lúc hạnh phúc chỉ là cái gì đó xa vời

Khongcanten
11-01-2016, 17:13
Theo bạn kỷ niệm một ngày không đáng nhớ nhưng chẳng thể quên ta phải làm sao ... Vận mệnh trong tay ta nắm hay buông là do mình đúng vậy không . Nhưng biết lúc nào mới đến ngày đó , nếu bạn ko thay đổi ko dám đương đầu với cái mới , cái người khác ko dám làm . Đời là vậy thành công là mình đúng thất bại sẽ là sai

Khongcanten
15-01-2016, 09:31
thu-phap-le-nghia-sau-sac-1

Khongcanten
18-03-2016, 22:46
:zk2017:Vì anh là gió .. rong chơi đến khi nào không còn sức gió sẽ dừng , chẳng biết lúc nào mà ta lại sống bất cần thế vô ưu đến thế , chẳng cần ngày mai vì nó thật xa vời

Khongcanten
21-03-2016, 22:00
sai càng thêm sai mà thôi ôi cái cuộc đời này biết sai mà vẫn cố

anhankipkhong
06-04-2016, 19:05
ước gì được thấy nhung nhan nhan sắc của anh nhỉ .. hihi

anhankipkhong
06-04-2016, 19:08
1 ngày nào đó em tin dòng nhật ký trang riêng của anh sẽ có những dòng tâm sự thật vui vẻ và hạnh phúc.. ngày đó sẽ có trên trang nhật ký của anh đúng không... em đợi ngày đọc những câu chữ ấy... chúc anh trai lâu năm trung thành diễn đàn luôn sức khỏe, luôn lạc quan và luôn luôn đẹp zai. gái theo đùm đùm nhé hihi

Khongcanten
13-04-2016, 20:36
1 ngày nào đó em tin dòng nhật ký trang riêng của anh sẽ có những dòng tâm sự thật vui vẻ và hạnh phúc.. ngày đó sẽ có trên trang nhật ký của anh đúng không... em đợi ngày đọc những câu chữ ấy... chúc anh trai lâu năm trung thành diễn đàn luôn sức khỏe, luôn lạc quan và luôn luôn đẹp zai. gái theo đùm đùm nhé hihi
anh cảm ơn em nhé anh thì già như quả cà rồi

buonchiminhem1
13-04-2016, 21:38
già như trái cà, gái nhiều vô số kể chân dài tới nách

Khongcanten
15-04-2016, 08:35
già như trái cà, gái nhiều vô số kể chân dài tới nách
Có thể trong cuộc đời có nhiều thứ từng làm ta hối tiếc , những sai lầm,những người đến và đi trong cuộc đời ngắn ngủi này , còn riêng anh đó lại là hối tiếc chưa được gặp em :k4744254::k4744254::k4744254::k4744254::k4744254:

Khongcanten
15-04-2016, 08:44
Ai cũng xứng đáng có một cơ hội thứ hai , có thể cho anh và cả em nữa , bao lâu nay chợt nhận ra ta đang điên cuồng , chống lại số phận hủy hoại chính cả bản thân mình , để trong giây phút mệt mỏi dừng lại giữa dòng đời mới nhận ra chẳng còn ai bên mình . Khi niềm tin và nỗi đau quá lớn họ sẽ quên mất chính bản thân mình cũng đang tồn tại , đang chơi vơi giữa dòng đời , và nếu vô tình đọc đc thì anh đang viết cho em đó ........... Người lạ ạ

Khongcanten
16-04-2016, 18:32
như một thói quen lúc buồn lúc quanh ta chẳng còn lấy 1 người để có thể chia sẻ lại vào nhà làm vài dòng cho bớt đi cái cảm giác 1 mình

buonchiminhem1
16-04-2016, 20:21
suốt ngày não nề, đi dạo đi

Lục Giang
16-04-2016, 20:30
như một thói quen lúc buồn lúc quanh ta chẳng còn lấy 1 người để có thể chia sẻ lại vào nhà làm vài dòng cho bớt đi cái cảm giác 1 mình

1 người từ địa ngục trả về, 1 người từ thiên đường đến, e hèm

Khongcanten
18-04-2016, 19:28
Ngày nào chả từ sáng đến đêm mới về , đường đông phố nhỏ nhưng kệ đi , về một mình với bốn bức tường nó lạnh và cô đơn lắm . Thôi cứ ngoài đường cho bớt suy nghĩ

Khongcanten
18-04-2016, 19:30
1 người từ địa ngục trả về, 1 người từ thiên đường đến, e hèm
Thế nên biết mấy năm cũng chỉ là vậy , thiên đường địa ngục xa nhau lắm . Đến mặt mũi còn chẳng biết nữa là , họ ở thiên đường xa xôi lắm

Khongcanten
20-04-2016, 03:21
Bỗng dưng mất ngủ haiz

Khongcanten
24-04-2016, 23:52
Đảo ngói thăm nom mấy toppic quen thuộc ... Hà nội đang mưa vậy thôi

Khongcanten
03-05-2016, 00:16
Định vào viết vài chữ nhưng quay cuồng chẳng nghĩ đc chữ nào trong đầu

anhankipkhong
03-05-2016, 18:54
Định vào viết vài chữ nhưng quay cuồng chẳng nghĩ đc chữ nào trong đầu
viết ân hận ơi em đẹp choai quá đi anh :zk2039:

Khongcanten
22-05-2016, 07:00
viết ân hận ơi em đẹp choai quá đi anh :zk2039: kể ra mà xinh gái có phải đúng tủ ko em trùi ui

Xinmotlanmayman
22-05-2016, 13:21
Em vừa vào đọc topic của anh. Em chúc anh luôn manh khỏe và luôn giữ vững tinh thần a nhé.

Khongcanten
25-05-2016, 19:10
Cuộc sống này công bằng lắm kẻ vì tiền sẽ chết vì tiền vậy thôi , dù mãi ko còn chung đường nhưng vẫn cảm thấy nhói đau khi biết rằng họ không may mắn . Đúng là ... Nhân quả thường đến muộn nên người ta có ý coi thường

Khongcanten
09-06-2016, 22:04
Đơn giản là ta thấy buồn thấy lạc lõng , nhưng đừng ngã lúc này vậy thôi . Đảo ngói tý ốm rồi :k4744254:

Không Ngừng Bước
09-06-2016, 22:07
mạnh mẽ, lạc quan luôn là 1 đôi dép tốt khi đi qua con đường đầy trông gai !

Khongcanten
17-06-2016, 10:02
Cuộc sống mỗi lần muốn dừng lại muốn nó nhẹ nhàng bình lặng trôi đi thì trắc trở vây quanh . Làm nản và rối trí , sống dễ nhưng làm một người tốt , một người bình thường sao quá khó với tôi . Ngồi ngắm dòng xe tấp nập trên đường sao chẳng có mốt lối đi nào cho ta

anhankipkhong
19-06-2016, 19:14
chúc anh luôn hạnh phúc và may mắn trong cuộc sống anh nhé .. không cần tên à mà anh tên gì vậy đến giờ em vẫn chưa biết tên nữa .....

Khongcanten
20-06-2016, 11:34
chúc anh luôn hạnh phúc và may mắn trong cuộc sống anh nhé .. không cần tên à mà anh tên gì vậy đến giờ em vẫn chưa biết tên nữa .....
Loại quả nổi tiếng bình thuận em trai xinh gái ựa

anhankipkhong
22-06-2016, 18:47
à hình như lúc có hỏi rồi anh tên LONG

Khongcanten
11-09-2016, 19:47
cũng đã lâu không thăm nhà dột quá , bận bịu mưu sinh trắc trở bỗng dưng thấy buồn thấy lạc lõng , mọi thứ dường như quay lưng vậy

Không Ngừng Bước
11-09-2016, 20:17
Bụi trần!!!

Khongcanten
07-10-2016, 18:09
:monkeys14::monkeys14::monkeys14::monkeys14::monke ys14:lâu không ghé thăm nhà , có lẽ do tìm đc thứ mình cần , nhưng chiều nay sao dài thế lại lọ mọ vào bài viết vài câu cho cái nhà còn sinh khí .... Chủ nhà vẫn sống:zk2010::zk2010::zk2010::zk2010::zk2010::zk2 010::zk2010::zk2010:

Khongcanten
11-12-2016, 21:24
đời nhiều thứ phải lo nên ko còn tâm trạng ,lâu lắm rồi ko vào toppic của mình hương tàn khói lạnh quá:k4857966::k4857966::k4857966::k4857966:

Khongcanten
11-04-2017, 08:51
chủ nhà vẫn còn sống vẫn khỏe và abcxyz nửa năm với bao lo toan nay tự nhiên rảnh dỗi viết vài dòng cho nhà bớt lạnh

Khởi Đầu Mới
27-06-2017, 00:01
A ở đâu hn, đọc bài viết a thấy hay và đồng cảm, muốn ae gặp nhau cf nc

Khongcanten
21-08-2017, 07:44
A ở đâu hn, đọc bài viết a thấy hay và đồng cảm, muốn ae gặp nhau cf nc
mình dạo này ít vào diễn đàn nên ko biết commet của bạn sory nhé mình ở tây hồ bạn ơi tiếc là diễn đàn khóa hộp thư nên ko tiện đưa sđt lên mình ko rành công nghệ nên ko dùng mail:monkeys16::monkeys16::monkeys16::monkeys16::m onkeys16:

Khongcanten
21-08-2017, 08:03
Những năm tháng đã qua, mang theo cả yêu hận, ngọt chát, là kẻ từng ôm ta thề non hẹn biển, lại cũng là người quay bước buông tay chẳng luyến lưu, ta chưa từng trách em thay lòng đổi dạ, cũng chẳng hối hận đã thương em quá nửa đời, bởi chúng ta phải gặp nhau như thế, lại phải chia ly như vậy, để rồi trưởng thành trong đớn đau và đổ vỡ, tự nát tan rồi tự nhặt nhạnh chắp ghép lại, cuối cùng ta vẫn ổn mà..

Khongcanten
08-02-2018, 22:48
Bỗng chốc hoá hư không , nửa năm trời bận bịu bôn ba giữa dòng đời . Chợt nhớ ra lâu lắm chưa vào lại toppic của mình . Viết vài dòng để có ng nào bất chợt ghé qua biết chủ nhà vẫn sống và khoẻ mạnh

Khoảng Lặng 35
24-11-2018, 16:01
a ở hn phải k a? rất vui dc biết a

Khongcanten
14-04-2019, 20:00
Mình ở hà nội bạn nhé lâu không vào thăm nhà chỉ muốn đảo ngói tý chủ nhà vẫn sống đã lấy vk và vẫn mạnh khoẻ

toibuon
10-07-2019, 22:52
Hello mọi người...lâu rồi mình mới vào diễn đàn

Khongcanten
16-09-2019, 21:34
Ở đâu đó còn những mảnh vỡ đang thiếu , lướt qua một loạt các tự sự của các member thấy có lẽ mình may mắn hơn họ sắp 20 chục năm sống chung vẫn mạnh khoẻ . Nửa năm vào đảo ngói 1 lần thông báo chủ nhà vẫn khoẻ , còn cuộc đời mà ai chẳng có nỗi niềm riêng . Cố lên nếu bạn cũng như tôi mạnh mẽ dù đời ko đẹp tý nào

Khongcanten
02-08-2023, 10:02
Gần 5 năm bận rộn với những đổi thay của cuộc sống chủ nhà vẫn khoẻ

đảo ngói tìm tri âm