PDA

View Full Version : Kim đâm vào ngón tay

kimdamvaotay
13-05-2014, 21:24
Lúc em lên sân thượng nhà trọ lấy quần áo phơi trên đó, em bị một vật gì đó nhọn đâm vào đầu ngón tay, em không thấy chảy máu. Nhưng đầu ngón tay cứ nhức. Gio qua mấy tiếng rồi mà vẫn bị nhức. Em sợ bị kim tiêm có H đâm phải. Nhỡ như vậy em có bị lây H không ạ. Em đã kiểm tra lai ngón tay mình thì không thấy có máu, không rõ vết đâm.

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 21:27
Lúc em lên sân thượng nhà trọ lấy quần áo phơi trên đó, em bị một vật gì đó nhọn đâm vào đầu ngón tay, em không thấy chảy máu. Nhưng đầu ngón tay cứ nhức. Gio qua mấy tiếng rồi mà vẫn bị nhức. Em sợ bị kim tiêm có H đâm phải. Nhỡ như vậy em có bị lây H không ạ. Em đã kiểm tra lai ngón tay mình thì không thấy có máu, không rõ vết đâm.
Ui trời do con Ong nó chích đó trời, kim gì kim trên quần áo Bồ Tèo, Bóc trúng nó thì nó đốt chứ gì đâu

kimdamvaotay
13-05-2014, 21:29
Anh ơi, nếu kim đâm vào da mà chưa gây chảy máu thì con H nó có chui vào người mình được không ạ.

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 21:31
Anh ơi, nếu kim đâm vào da mà chưa gây chảy máu thì con H nó có chui vào người mình được không ạ.
Chả có kim nào hết, suy diễn và hoang tưởng

Charles
13-05-2014, 21:32

em bị một vật gì đó nhọn đâm vào đầu ngón tay => Kim tiêm đâm là kim tiêm đâm, vật nhọn đâm là vật nhọn đâm, không thể cứ bị cái gì đâm vào tay là nghĩ bị kim tiêm đâm. Nếu bị kim đâm thì bạn phải nhìn thấy kim tiêm chứ, không nhẽ khi bị đau bạn không nhìn xem có cái gì va vào tay mình ???

kimdamvaotay
13-05-2014, 21:34

kimdamvaotay
13-05-2014, 21:54
Các anh trả lời cho em với. Em cũng lên kiểm tra trên sân thượng thì không thấy gì cả. Nhưng em vẫn lo lắng. Anh trả lời cho em câu hỏi trên để thêm phần an tâm.

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 21:58
Chả có kim nào đâm bạn hết, do bạn suy diễn thui

Charles
13-05-2014, 22:02
Các anh trả lời cho em với. Em cũng lên kiểm tra trên sân thượng thì không thấy gì cả. Nhưng em vẫn lo lắng. Anh trả lời cho em câu hỏi trên để thêm phần an tâm.

Em cũng lên kiểm tra trên sân thượng thì không thấy gì cả => Chứng tỏ do bạn lo lắng rồi suy diễn thôi.

kimdamvaotay
13-05-2014, 22:03
Không. Chắc em sợ nên lo awngsg. Nhưng anh trả lời cho em thắc mắc của em với

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 22:09
Đọc lại những gì đc chia sẻ đi

Charles
13-05-2014, 22:11

Khi nào bạn bị kim tiêm còn chứa máu tươi đâm và bơm máu vào cơ thể, lúc đó mới có nguy cơ. Còn nếu kim tiêm cũ không có máu bên trong, hoặc máu đã khô thì dù bạn bị đâm ngập kim cũng không có nguy cơ.