PDA

View Full Version : lại một nỗi lo,mong anh chị các bạn tư vấn giúp

emtrotdai
14-05-2014, 10:17
hôm qua e đã đi xét nghiệm,kết quả âm tính hết e rất vui mà quên ko hỏi bác sĩ là: e bị sưng amidan bên trái 10 ngày nay rồi mà ko khỏi,sưng nhẹ,nhưng ko đau rát gì.hạch ở dưới hàm cũng vẫn chưa lặn,gần tháng rồi.e đọc trên mạng thì có thể đây là biểu hiện của ung thư amidan đúng ko anh chị? vì ung thư amidan có liên quan đến quan hệ bằng miệng

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 10:20
hôm qua e đã đi xét nghiệm,kết quả âm tính hết e rất vui mà quên ko hỏi bác sĩ là: e bị sưng amidan bên trái 10 ngày nay rồi mà ko khỏi,sưng nhẹ,nhưng ko đau rát gì.hạch ở dưới hàm cũng vẫn chưa lặn,gần tháng rồi.e đọc trên mạng thì có thể đây là biểu hiện của ung thư amidan đúng ko anh chị? vì ung thư amidan có liên quan đến quan hệ bằng miệng
Viêm Amidan thì tất nhiên hạch viêm là phải rùi, đi khám tai mũi họng. Ok??

Nguyen Ha
14-05-2014, 10:22

Sưng Amidan là bệnh thông thường ai cũng bị, không nên tự chẩn đoán bệnh cho mình mà gây nỗi lo hão.
Vui lòng đi khám bs.

emtrotdai
14-05-2014, 10:23
a Hiếu ơi,có khi nào là ung thư amidan ko?tại ko đau rát gì,e đọc trên mạng thấy nói do chủng virut HPV-16,có khi nào là vậy ko a?

emtrotdai
14-05-2014, 10:25
chị Hà ơi,sưng 10 ngày nay rồi,chả thấy đau rát gì cả,chỉ thấy bên trái to hơn bên phải,

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 10:25
a Hiếu ơi,có khi nào là ung thư amidan ko?tại ko đau rát gì,e đọc trên mạng thấy nói do chủng virut HPV-16,có khi nào là vậy ko a?
Đi khám đi em, ngồi đấy đoán mò là sao???

emtrotdai
14-05-2014, 10:30
lại mất tiền đi khám bệnh rồi a ơi,hôm qua thì ko khám trên đó luôn,ở đó chả nghĩ ra,cứ về nhà mới lại nghĩ ra,

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 10:32
lại mất tiền đi khám bệnh rồi a ơi,hôm qua thì ko khám trên đó luôn,ở đó chả nghĩ ra,cứ về nhà mới lại nghĩ ra,
Đi BV Lê Lợi Vũng Tàu khám tai mũi họng

emtrotdai
14-05-2014, 10:38
a Hiếu ơi,bệnh viện Lê Lợi chất lượng kém lắm,e lên bệnh viện Việt xô của tập đoàn dầu khí đc ko ạ?

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 10:39
a Hiếu ơi,bệnh viện Lê Lợi chất lượng kém lắm,e lên bệnh viện Việt xô của tập đoàn dầu khí đc ko ạ?
Ở đâu cũng được, miễn an tâm là Ok

emtrotdai
14-05-2014, 10:42
da,cảm ơn a,mai lại đi khám,lần thứ 4 đi bệnh viện trong 2 tháng rồi,thật là đen đủi

Nguyen Ha
14-05-2014, 10:44
da,cảm ơn a,mai lại đi khám,lần thứ 4 đi bệnh viện trong 2 tháng rồi,thật là đen đủi

Không có gì đáng lo cả, khám cho an tâm,

emtrotdai
14-05-2014, 13:13
chị ơi,tại cái hạch của e cả tháng nay rồi ko thấy lặn,lại sưng amidan 1 bên nhưng ko đau,e tra trên google họ nói bị ung thư amidan,sống đc 5 năm mới sợ chứ,nguy hiểm hơn cả HIV

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 14:29
chị ơi,tại cái hạch của e cả tháng nay rồi ko thấy lặn,lại sưng amidan 1 bên nhưng ko đau,e tra trên google họ nói bị ung thư amidan,sống đc 5 năm mới sợ chứ,nguy hiểm hơn cả HIV
Bấm vào đây xem tại sao hạch lym xưng:
Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)