PDA

View Full Version : Quan hệ tình dục + Oral với GMD, mọi người tư vấn!

Boycodon85
15-08-2013, 19:33
Mình có đứa bạn, nó oral với gmd rồi quan hệ có sử dụng bao cao su. Trong lúc oral gmd có làm nó bị xước đầu dương vật chảy máu mà nó ko biết, nó bảo ún say nên ko có cảm giác. Oral xong nó quan hệ với gmd có sử dụng bcs, dịch ra nhiều tràn xún dưới phần bcs ko bảo vệ dv. Qhe xong nó gỡ bcs rồi vào nhà vệ sinh rửa phần dịch âm đạo của gmd, rồi dùng khăn lau khô phần dịch đó. Rồi lấy nước rửa phần dương vật bị chảy máu bằng chính ngón tay nó rửa dịch âm đạo gmd. Xong rồi nó nghỉ cỡ 5 phút rồi oral tiếp với gmd rồi xuất tinh. Tâm trạng nó giờ rất lo lắng, không biết có nguy cơ không? Mong mọi người tư vấn nó có nguy cơ nào?
Thêm vấn đề nữa nó đã dẫn gmd đi xét nghiệm combo 4 tuần và test nhanh nữa rồi, tất cả đều âm tính. Gmd còn bảo vừa xét nghiệm hoàn mỹ theo định kì 3 tháng, có giấy xét nghiệm của bệnh viện lúc ngày 3.8. Nó dẫn gmd đi xét nghiệm ngày hôm qua, ngày 14.8 với mình, test combo 4 tuần + test nhanh. Gmd đảm bảo chắn chắn qhe an toàn, bao h cuzng dùng bao, khi bạn mình hỏi có bị gì ko thì đưa giấy xét nghiệm cho coi, còn bảo ko tin thì đi xét nghiệm. Trước ngày 3.8 thì gmd về quê từ ngày 15.7 không quan hệ gì nữa hết. Vậy sau khi làm 2 xét nghiệm trên thì có nguy cơ không vậy mọi người? Mong mọi người giải đáp.
Cho mình hỏi thêm, test nhanh 6 tuần tỷ lệ chính xác cơz bao nhiêu vậy? Nếu test combo mà tgian nguy cơ 6 tuần trở lên thì còn tác dụng ko?
Bổ sung, đầu tháng 7 gmd cũng có test định kì 3 tháng rồi.

NTP123
15-08-2013, 19:39
ko có nguy cơ nên ko cần XN kĩ vậy đâu,còn về test nhanh ở thời điểm 6 tuần là rất khả quan,chưa có vụ lật kèo nào ở tuần 12,còn vụ XN combo thì trên 6 tuần hầu như kháng nguyên đã giảm nên combo cũng chỉ có giá trị như test nhanh tìm kháng thể

Boycodon85
15-08-2013, 19:43
ko có nguy cơ nên ko cần XN kĩ vậy đâu,còn về test nhanh ở thời điểm 6 tuần là rất khả quan,chưa có vụ lật kèo nào ở tuần 12,còn vụ XN combo thì trên 6 tuần hầu như kháng nguyên đã giảm nên combo cũng chỉ có giá trị như test nhanh tìm kháng thể
Tại nó oral k dùng bao, bị xước nữa nên nó lo lắm.

NTP123
15-08-2013, 19:46
Oral sex chỉ có nguy cơ trên lý thuyết mà thôi,thực chất thì ko có ca nào trên dd bị vì OS cả,đừng lo lắng nữa

Boycodon85
15-08-2013, 19:49
Oral sex chỉ có nguy cơ trên lý thuyết mà thôi,thực chất thì ko có ca nào trên dd bị vì OS cả,đừng lo lắng nữa
Hic, mong vậy, chứ nó bảo chảy máu cuzng nhiều, chỉ sợ gmd kia cũng bị chảy máu răng thôi. Thêm phần rửa vết thương có dính tinh dịch âm đạo, rồi rửa xong lại oral lần nữa... Tinh dịch còn dính dương vật ko biết có nguy cơ ko...

Nguyen Ha
15-08-2013, 19:51
Tại nó oral k dùng bao, bị xước nữa nên nó lo lắm.

Bạn yên tâm rằng oral sex không có nguy cơ lây nhiễm HIV.

trungan1987
Mình có đứa bạn, nó oral với gmd rồi quan hệ có sử dụng bao cao su. Trong lúc oral gmd có làm nó bị xước đầu dương vật chảy máu mà nó ko biết, nó bảo ún say nên ko có cảm giác. Oral xong nó quan hệ với gmd có sử dụng bcs, dịch ra nhiều tràn xún dưới phần bcs ko bảo vệ dv. Qhe xong nó gỡ bcs rồi vào nhà vệ sinh rửa phần dịch âm đạo của gmd, rồi dùng khăn lau khô phần dịch đó. Rồi lấy nước rửa phần dương vật bị chảy máu bằng chính ngón tay nó rửa dịch âm đạo gmd. Xong rồi nó nghỉ cỡ 5 phút rồi oral tiếp với gmd rồi xuất tinh. Tâm trạng nó giờ rất lo lắng, không biết có nguy cơ không? Mong mọi người tư vấn nó có nguy cơ nào?
Thêm vấn đề nữa nó đã dẫn gmd đi xét nghiệm combo 4 tuần và test nhanh nữa rồi, tất cả đều âm tính. Gmd còn bảo vừa xét nghiệm hoàn mỹ theo định kì 3 tháng, có giấy xét nghiệm của bệnh viện lúc ngày 3.8. Nó dẫn gmd đi xét nghiệm ngày hôm qua, ngày 14.8 với mình, test combo 4 tuần + test nhanh. Gmd đảm bảo chắn chắn qhe an toàn, bao h cuzng dùng bao, khi bạn mình hỏi có bị gì ko thì đưa giấy xét nghiệm cho coi, còn bảo ko tin thì đi xét nghiệm. Trước ngày 3.8 thì gmd về quê từ ngày 15.7 không quan hệ gì nữa hết. Vậy sau khi làm 2 xét nghiệm trên thì có nguy cơ không vậy mọi người? Mong mọi người giải đáp.
Cho mình hỏi thêm, test nhanh 6 tuần tỷ lệ chính xác cơz bao nhiêu vậy? Nếu test combo mà tgian nguy cơ 6 tuần trở lên thì còn tác dụng ko?
Bổ sung, đầu tháng 7 gmd cũng có test định kì 3 tháng rồi.
hình như nếu hok lầm thì topic này là topic thứ 3 của bạn... và bạn đã đc mọi ng tư vấn là ko sao...
OS chỉ có nguy cơ trên lý thực thuyết.
qh có dùng bcs là qh an toàn, ko có nguy cơ...

NTP123
Nếu bạn của bạn mà dương chắc sẽ như người nổi tiếng vì theo thống kê 25 năm nay chưa có TH nào + với H vì nguy cơ OS cả

Tuanmecsedec
15-08-2013, 19:55
Quan hệ gái mại dâm có bao.Mọi người tư vấn giúp em với, mai em đi xét nghiệm combo (http://www.diendanhiv.vn/threads/1190-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-Moi-nguoi-tu-van-giup-em-voi-mai-em-di-xet-nghiem-combo)

Boycodon85
15-08-2013, 19:59
hình như nếu hok lầm thì topic này là topic thứ 3 của bạn... và bạn đã đc mọi ng tư vấn là ko sao...
OS chỉ có nguy cơ trên lý thực thuyết.
qh có dùng bcs là qh an toàn, ko có nguy cơ...
Cái này mình hỏi cho bạn mình. OS Ko có nguy cơ nhưng tại lúc os gmd làm bạn mình chảy máu dv, sợ miệng gmd chảy máu..

NTP123
15-08-2013, 20:12
Nếu lo lắng như vậy thì chỉ có XN để giải toả thôi,còn quan điểm của mình vẫn là ko có nguy cơ

Nguyen Ha
15-08-2013, 20:12
Cái này mình hỏi cho bạn mình. OS Ko có nguy cơ nhưng tại lúc os gmd làm bạn mình chảy máu dv, sợ miệng gmd chảy máu..

Bảo bạn của bạn yên tâm đi không sao đâu.

Boycodon85
15-08-2013, 20:20
Nếu lo lắng như vậy thì chỉ có XN để giải toả thôi,còn quan điểm của mình vẫn là ko có nguy cơ
Vâng, cảm ơn bạn tư vấn

Boycodon85
15-08-2013, 20:20
Bảo bạn của bạn yên tâm đi không sao đâu.
Cảm ơn tư vấn của chị

hoanggiangst88
15-08-2013, 20:43
Cảm ơn tư vấn của chị
Trường hợp của bạn của bạn không sao đâu, do lo lắng thôi. Nếu không an tâm sau 6 tuần có thể test lại !

Boycodon85
16-08-2013, 18:21
Trường hợp của bạn của bạn không sao đâu, do lo lắng thôi. Nếu không an tâm sau 6 tuần có thể test lại !
Nhỡ mồm gmd chảy máu răng + vết xuớc dvat chảy máu thì sao bạn?

Boycodon85
16-08-2013, 19:12
Trong lúc oral với gmd bị đứt dây chằng dvat thì nguy cơ cao ko vậy?

Nguyen Ha
16-08-2013, 19:28
Nhỡ mồm gmd chảy máu răng + vết xuớc dvat chảy máu thì sao bạn?

Nhỡ cũng ko có nguy cơ. Bạn tìm hiểu ngay tại box này có rất nhiều câu hỏi tương tự cho bạn.

NTP123
16-08-2013, 19:28
OS ko cần xét nghiệm đó là lời khẳng định của các chuyên gia hàng đầu về HIV,bạn có tin lời họ không,bạn có thể inbox mình sẽ gửi cho bạn vài bài,đừng suy nghĩ nữa nhé,bạn ko có nguy cơ

Boycodon85
16-08-2013, 22:46
OS ko cần xét nghiệm đó là lời khẳng định của các chuyên gia hàng đầu về HIV,bạn có tin lời họ không,bạn có thể inbox mình sẽ gửi cho bạn vài bài,đừng suy nghĩ nữa nhé,bạn ko có nguy cơ
Ko lo khi ko có đứt dây chằng chảy máu luôn lúc oral chứ bạn, nhỡ gmd có nguy cơ chảy máu răng nó có thể xâm nhập máu vào vết thương mình chứ? Thông cảm mình hỏi hơi nhiều...

Boycodon85
18-08-2013, 12:24
Theo như tài liệu http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet thì oral sex nếu có chảy máu nếu chảy máu nhiều giữa 2 người qhe vẫn có nguy cơ lây nhiễm hiv mà.
Em bị đứt dây chằng dvat, gmd thì bị sâu răng, sưng, uống thuốc nên đỡ bữa trc rồi, chưa biết có chảy máu hay ko. Em sợ chảy máu + bệnh về răng thì lại có nguy cơ. Em cũng đọc tài liệu khẳg định khiong thể nhiễm hiv khi oral, lại có tài liệu bảo có thể có nguy cơ, vậy đối với em là có nguy cơ ko vậy? Em vẫn đag rất lo lắng dù mọi người tư vấn là ko có nguy cơ... Mong mọi người giúp em với, em lo lắng quá

Boycodon85
18-08-2013, 14:53
Mọi người cho mình hỏi thêm, khi quan hệ bcs rách có thể phát hiện ra được không? Rách hoặc lủng..
Khi qhe với gmd có bcs, sau đó ngừng quan hệ và mang bcs đó handjob thì có nguy cơ bị nhiễm khi bao rách do handjob k vậy
Cho mình hỏi thêm, bcs bị thủng lỗ nhỏ thì có thể cảm giác biết được khôngvaajy?

Boycodon85
18-08-2013, 18:21
Ko ai giúp em à...

besusuctl
18-08-2013, 18:49
mình là con gái nên ko bít vụ này :) nhưng bạn lo lắng tại sao ko can đảm đi test H ??? có j phải ngại nào...2' và vài giọt máu là xong nó sẽ cho biết kết quả sức khoẻ của bạn. hãy sống lành mạnh hơn để ko phải lo lắng nhé

Not afraid2
18-08-2013, 20:22
Theo mình thì nếu bạn OS mà cả 2 bên chảy máu như bạn kể nhưng ko nhiều thì ko sao vì trong nước bọt có enzim ức chế hiv rất tốt, trừ khi mồm gmd chảy máu toé loe và dv cũng có vết thương hở thì mới bị, điều này chắc chắn ko xảy ra rồi.
Bcs thiết kế rất bền và dai, nếu bạn chỉ kéo bằng tay thì nó chỉ dãn chứ rất khó rách, hand job thì lại càng khó rách hơn. Nếu khi qhtd rách thì bạn biết ngay vì nó rách toạc lộ cả đầu dv ra, nếu rách ở thân dv thì ko sao vì đầu khấc của bạn lúc đó vẫn đc bảo vệ. Còn thủng thì chỉ có cách bạn cho nước vào rồi bóp xem nước có phụt ra hay ko thì mới biết bị thủng.

Tuanmecsedec
18-08-2013, 20:52
Theo như tài liệu http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet thì oral sex nếu có chảy máu nếu chảy máu nhiều giữa 2 người qhe vẫn có nguy cơ lây nhiễm hiv mà.
Em bị đứt dây chằng dvat, gmd thì bị sâu răng, sưng, uống thuốc nên đỡ bữa trc rồi, chưa biết có chảy máu hay ko. Em sợ chảy máu + bệnh về răng thì lại có nguy cơ. Em cũng đọc tài liệu khẳg định khiong thể nhiễm hiv khi oral, lại có tài liệu bảo có thể có nguy cơ, vậy đối với em là có nguy cơ ko vậy? Em vẫn đag rất lo lắng dù mọi người tư vấn là ko có nguy cơ... Mong mọi người giúp em với, em lo lắng quá

Vấn đề trên lý thuyết cảnh báo luôn luôn đưa ra các tình huống (có thể ).Nhưng trên thực tế những việc đó khó xảy ra,nói đúng hơn là không bao giờ xảy ra.
Ví dụ, việc cảnh báo lây qua bàn chải đánh răng, hớt tóc cạo râu...cắt móng tay .v.v .v.v Trong đó cũng có kích dục bằng miệng.Nếu người Nữ miệng có máu (thực hiện ) kích dục dương vật cho người Nam,dương vật có trầy xước sẽ cảnh báo có khả năng lây nhiễm..v.v.v trong tuyên truyền họ luôn đưa ra các tình huốn như vậy.Nhưng trên thực tế thì không hề xảy ra,vì một người chảy máu miệng,như viêm nướu răng thì mới có hiện tượng chảy máu,thực tế nếu miệng bị viêm nướu răng ( rất đau ),lúc này nói chuyện còn chưa muốn nói,huống gì kích dục cho người khác được.Đó là phân tích theo thực tế.

Thật ra trong tuyến nước bọt có chất làm diệt vi khuẩn rất hay,trong đó làm bất hoạt HIV.Nên đường kích dục bằng miệng chưa ai xác định được CHÍNH XÁC lây nhiễm con đường này.

Boycodon85
18-08-2013, 23:18
Theo mình thì nếu bạn OS mà cả 2 bên chảy máu như bạn kể nhưng ko nhiều thì ko sao vì trong nước bọt có enzim ức chế hiv rất tốt, trừ khi mồm gmd chảy máu toé loe và dv cũng có vết thương hở thì mới bị, điều này chắc chắn ko xảy ra rồi.
Bcs thiết kế rất bền và dai, nếu bạn chỉ kéo bằng tay thì nó chỉ dãn chứ rất khó rách, hand job thì lại càng khó rách hơn. Nếu khi qhtd rách thì bạn biết ngay vì nó rách toạc lộ cả đầu dv ra, nếu rách ở thân dv thì ko sao vì đầu khấc của bạn lúc đó vẫn đc bảo vệ. Còn thủng thì chỉ có cách bạn cho nước vào rồi bóp xem nước có phụt ra hay ko thì mới biết bị thủng.
uh, do lần đầu qhe mình cũng k nghĩ đến mấy việc này, chỉ nghĩ có bcs là sẽ an toàn... Thật là ngu ngốc, k kiểm tra mà cứ nghĩ sẽ k bị gì, hic
Dvat mình bị đứt dây chằng nên sẽ có vết thương hở + chảy máu bạn à. Ko bik gmd có bị chảy máu ko thôi, mong là ko chảy.

Boycodon85
18-08-2013, 23:22
Vấn đề trên lý thuyết cảnh báo luôn luôn đưa ra các tình huống (có thể ).Nhưng trên thực tế những việc đó khó xảy ra,nói đúng hơn là không bao giờ xảy ra.
Ví dụ, việc cảnh báo lây qua bàn chải đánh răng, hớt tóc cạo râu...cắt móng tay .v.v .v.v Trong đó cũng có kích dục bằng miệng.Nếu người Nữ miệng có máu (thực hiện ) kích dục dương vật cho người Nam,dương vật có trầy xước sẽ cảnh báo có khả năng lây nhiễm..v.v.v trong tuyên truyền họ luôn đưa ra các tình huốn như vậy.Nhưng trên thực tế thì không hề xảy ra,vì một người chảy máu miệng,như viêm nướu răng thì mới có hiện tượng chảy máu,thực tế nếu miệng bị viêm nướu răng ( rất đau ),lúc này nói chuyện còn chưa muốn nói,huống gì kích dục cho người khác được.Đó là phân tích theo thực tế.

Thật ra trong tuyến nước bọt có chất làm diệt vi khuẩn rất hay,trong đó làm bất hoạt HIV.Nên đường kích dục bằng miệng chưa ai xác định được CHÍNH XÁC lây nhiễm con đường này.
Vâng, em biết điề này, theo như e nhìn và cảm nhận thì ko thể chảy máu, nếu có thì cũng sẽ rất rất it.
Nước bọt như vậy cũng sẽ bất hoạt virus hiv trog máu luôn hả a? Lúc oral thì sẽ tiết nhiều nước bột hơn? Vẫn biết nguy có thấp nhưng thật sự em rất lo lắng. Nhờ các a mà em bớt lo lắng, stress, em xin cảm ơn diễn đàn hiv, cảm ơn mọi người đã tư vấn, mong diễn đàn lớn mạnh để tuyên truyền nhiều hơn đến mọi người.

Boycodon85
19-08-2013, 12:39
Mọi người cho mjh hỏi xét ngjệm combo: hiv ag/ab combi là xét ngjệm nào vậy? Theo tài liệu đọc thì mih thấy 2 loại đó là Murex hiv ag/ab combination và Utrai hiv ag/ab.

Boycodon85
19-08-2013, 13:53
Mọi người cho mình hỏi thêm. Xét ngjệm combo ag/ab mình xét ngjệm từ tuần thứ 4 cho đến tuần mấy là còn có giá trị. Theo tài ljệu dđàn mìh thấy có lúc bảo 3 tuần có thể xngjệm được, nhưng có tài liệu bảo phải 4 tuần trở đi mới đc. Mong mọi người giải đáp

Tuanmecsedec
19-08-2013, 14:14
Mọi người cho mình hỏi thêm. Xét ngjệm combo ag/ab mình xét ngjệm từ tuần thứ 4 cho đến tuần mấy là còn có giá trị. Theo tài ljệu dđàn mìh thấy có lúc bảo 3 tuần có thể xngjệm được, nhưng có tài liệu bảo phải 4 tuần trở đi mới đc. Mong mọi người giải đáp

HIV ag/ab là phương pháp tìm kháng nguyên và kháng thể.Bạn xem biểu đồ dưới đây sẽ thấy số tuần kháng nguyên và kháng thể.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Boycodon85
19-08-2013, 14:56
HIV ag/ab là phương pháp tìm kháng nguyên và kháng thể.Bạn xem biểu đồ dưới đây sẽ thấy số tuần kháng nguyên và kháng thể.

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Như vậy càng để lâu tới 5 tuần thì tỷ lệ chính xác càng giảm hả a? Có vụ nào lật kèo ở tuần 5 chưa a? Qua 6, 7 tuần test nhanh tỷ lệ chính xác cao như combo k?

Tuanmecsedec
19-08-2013, 15:00
Như vậy càng để lâu tới 5 tuần thì tỷ lệ chính xác càng giảm hả a? Có vụ nào lật kèo ở tuần 5 chưa a? Qua 6, 7 tuần test nhanh tỷ lệ chính xác cao như combo k?

Hai giá trị cũng như nhau.

Boycodon85
19-08-2013, 15:12
Hai giá trị cũng như nhau.

vậy cuối cùng combo âm tính thì sau 12 tuần xét ngjệm lại thôi à a?
Nếu test nhanh tuần 6,7 như tuần 5 thì xét ngjệm combo làm gì a?

Tuanmecsedec
19-08-2013, 15:15
vậy cuối cùng combo âm tính thì sau 12 tuần xét ngjệm lại thôi à a?
Nếu test nhanh tuần 6,7 như tuần 5 thì xét ngjệm combo làm gì a?

Thì tuần thứ 5 hay tuần thứ 4 sợ chưa tạo ra kháng thể,nhưng lúc này có kháng nguyên,nên phương pháp HIV ag/ab kết hợp cả hai thứ.

Boycodon85
19-08-2013, 15:34
Thì tuần thứ 5 hay tuần thứ 4 sợ chưa tạo ra kháng thể,nhưng lúc này có kháng nguyên,nên phương pháp HIV ag/ab kết hợp cả hai thứ.
ak, vậy ngjã ag/ab là mình xét nghjệm tìm 1 trog 2, hoặc cả 2 khág nguyên và kháng thể fải k a? Có t.hợp nào k có cả 2 loạj khág đó khj xét ngjệm combo k a?

Tuanmecsedec
19-08-2013, 15:36
ak, vậy ngjã ag/ab là mình xét nghjệm tìm 1 trog 2, hoặc cả 2 khág nguyên và kháng thể fải k a? Có t.hợp nào k có cả 2 loạj khág đó khj xét ngjệm combo k a?

Có .Nếu bạn không nhiễm HIV.

Boycodon85
19-08-2013, 15:52
Có .Nếu bạn không nhiễm HIV.
vâng, em cảm ơn a tư vấn em!

Boycodon85
19-08-2013, 16:01
mình là con gái nên ko bít vụ này :) nhưng bạn lo lắng tại sao ko can đảm đi test H ??? có j phải ngại nào...2' và vài giọt máu là xong nó sẽ cho biết kết quả sức khoẻ của bạn. hãy sống lành mạnh hơn để ko phải lo lắng nhé
uk, mình bjết, lo lắng lắm nhưng vẫn phải đj xn bạn à. Chỉ là đag kjếm hj vọg để mạh mẽ mà đối djện hơn. Mìh chỉ mong mình còn cơ hội để tráh né tệ nạn này và sốg lành mạh hơn, cầu trời, k bao h mìh đụg vào mấy thứ này nữa.

Boycodon85
19-08-2013, 23:12
Anh tuấn cho em hỏi, xét nghiệm combo 4 tuần so với test nhanh 8 tuần thì cái nào có độ an tâm cao hơn vậy a?
Trường hợp oral đứt dây chằng chảy máu em thì em hỏi gmd đảm bảo ko chảy máu răng, bao k rách, lủng thì không có nguy cơ gì đúng ko a?
Dịch âm đạo chỉ cần ra ngoài không khí là bất hoạt liền hay phải chờ thêm thời gian anh?

Tuanmecsedec
20-08-2013, 07:05
Anh tuấn cho em hỏi, xét nghiệm combo 4 tuần so với test nhanh 8 tuần thì cái nào có độ an tâm cao hơn vậy a?
Trường hợp oral đứt dây chằng chảy máu em thì em hỏi gmd đảm bảo ko chảy máu răng, bao k rách, lủng thì không có nguy cơ gì đúng ko a?
Dịch âm đạo chỉ cần ra ngoài không khí là bất hoạt liền hay phải chờ thêm thời gian anh?

Hành vi của bạn thì đã được mọi người trả lời rồi,về xét nghiệm HIV,Phương pháp HIV Combo như bạn cũng biết là phương pháp kết hợp giữa kháng nguyên và kháng thể,phương pháp này đã được nghiên cứu độ chính xác của nó,với 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tìm kháng thể và kháng nguyên và 8 tuần xét nghiệm anti tìm kháng thể,bạn có thể nhìn biểu đồ ở trên mình đưa bạn xem sẽ thấy lượng kháng thể hay kháng nguyên xuất hiện ở tuần thứ mấy,bạn sẽ biết độ tin cậy của hai xét nghiệm này.

Boycodon85
20-08-2013, 08:03
Hành vi của bạn thì đã được mọi người trả lời rồi,về xét nghiệm HIV,Phương pháp HIV Combo như bạn cũng biết là phương pháp kết hợp giữa kháng nguyên và kháng thể,phương pháp này đã được nghiên cứu độ chính xác của nó,với 4 tuần xét nghiệm HIV Combo tìm kháng thể và kháng nguyên và 8 tuần xét nghiệm anti tìm kháng thể,bạn có thể nhìn biểu đồ ở trên mình đưa bạn xem sẽ thấy lượng kháng thể hay kháng nguyên xuất hiện ở tuần thứ mấy,bạn sẽ biết độ tin cậy của hai xét nghiệm này.thật sự thì nguy cơ trên cũng là của em. Nguy cơ đầu em xét ngjệm combo âm tính rồi, còn nguy cơ thứ 2 nên em đag lo lắng a à. Mọi tư vấn của mọi người em đọc rất kĩ, nhưng khi đọc tài liệu lại có bsĩ bảo nguy cơ, bsĩ bảo k nên em mới hỏi nhiều như vậy. Test nhanh thì tài liệu bảo 6 tuần chưa an toàn, hjx! Nhiều thứ đọc nó cứ đá lẫn nhau a à!

dragon
20-08-2013, 09:54
bài viết ở topic này rất hay, hy vong những ai hỏi về vấn đề ORAL thì nên đọc topic này

Boycodon85
20-08-2013, 18:21
Em định cuối tuần này là 3 tuần, em làm xét nghiệm combo nguy cơ 2 oral bị đứt dây chằng chảy máu. 3 tuần xuất hiện kháng nguyên và kháng thể theo sơ đồ a tuấn chia sẻ, vậy tgian 3 tuần liệu có nhanh quá ko? Có trường hợp chưa tạo ra kháng nguyên, kháng thể ở tuần 3 ko vậy?

Tuanmecsedec
20-08-2013, 18:25
Em định cuối tuần này là 3 tuần, em làm xét nghiệm combo nguy cơ 2 oral bị đứt dây chằng chảy máu. 3 tuần xuất hiện kháng nguyên và kháng thể theo sơ đồ a tuấn chia sẻ, vậy tgian 3 tuần liệu có nhanh quá ko? Có trường hợp chưa tạo ra kháng nguyên, kháng thể ở tuần 3 ko vậy?

3 hay 4 tuần xét nghiệm HIV ag/ab được.

Not afraid2
20-08-2013, 19:30
Chỉ có những trường hợp dùng pep hoặc bệnh nhân ung thư đang điều trị mới ko có kháng nguyên, hay kháng thể ở 3-4 tuần thôi bạn ạ. Còn người bình thường thì chỉ cần hơn 2 tuần trở lên là đã có rồi. Chúc bạn xn luôn Âm tính.

Boycodon85
20-08-2013, 22:24
Chỉ có những trường hợp dùng pep hoặc bệnh nhân ung thư đang điều trị mới ko có kháng nguyên, hay kháng thể ở 3-4 tuần thôi bạn ạ. Còn người bình thường thì chỉ cần hơn 2 tuần trở lên là đã có rồi. Chúc bạn xn luôn Âm tính.
Cảm ơn bạn, lo lắng quá...

Boycodon85
20-08-2013, 22:31
3 hay 4 tuần xét nghiệm HIV ag/ab được.
Vâng. A cho em hỏi:
- dịch âm đạo vừa ra khỏi âm đạo thì viius hiv bất hoạt liền chưa a, hay còn sống trong dịch âm đạo một thời gian.
- dịch âm đạo có virus hiv dính nước thì liên kết bị phá vỡ liền ko?
- anh có gặp trường hợp nào oral bị chảy máu mà bị dương tính chưa?
- có trường hợp nào xét nghiệm combo ở khoảng từ 32 ngày đến 35 ngày âm tính mà sau này test nhanh lật kèo chưa?
Điều em lo lắng nhất là em bị đứt dây chằng nên chảy máu cho nên nguy cơ em tính với mọi người có thể tăng cao hơn nhiều không a? Các trường hợp trên đều là đối với việc em bị đứt dây chằng chảy máu hết.
Mong anh tư vấn lần cuối để em bớt lo lắng, suy nghĩ!

Boycodon85
21-08-2013, 00:39
Mong anh tuấn tư vấn, các bạn tranh luận làm em lo lắng quá ...

Nguyen Ha
21-08-2013, 00:51
Vâng. A cho em hỏi:
- dịch âm đạo vừa ra khỏi âm đạo thì viius hiv bất hoạt liền chưa a, hay còn sống trong dịch âm đạo một thời gian.
- có trường hợp nào xét nghiệm combo ở khoảng từ 32 ngày đến 35 ngày âm tính mà sau này test nhanh lật kèo chưa?

Dịch AD khi ra ngoài môi trường rất nhanh khô thì HIV cũng bất họai.
0ral sex chỉ có nguy cơ lây nhiễm HIV trên lý thuyết còn thực tế thì chưa.
Chưa ai xn combo 32, 35 ngày âm tính mà lật kèo dương tính ở 12 tuần cả.

Boycodon85
21-08-2013, 01:00
Dịch AD khi ra ngoài môi trường rất nhanh khô thì HIV cũng bất họai.
0ral sex chỉ có nguy cơ lây nhiễm HIV trên lý thuyết còn thực tế thì chưa.
Chưa ai xn combo 32, 35 ngày âm tính mà lật kèo dương tính ở 12 tuần cả.
nhưng lúc dịch âm đạo chưa khô em đã đi rửa phần dịch dính trên dương vật rồi lấy khăn lau, rồi dùng tay rửa dịch âm đạo đó + với nước rửa vết đứt dây chằng chảy máu luôn đó chị, lúc em rửa dịch âm đạo chưa khô mà còn nước.
Điều em lo lắng nhất là em bị đứt dây chằng dẫn đến chảy máu chị à..

Boycodon85
21-08-2013, 01:45
Vâng. A cho em hỏi:
Điều em lo lắng nhất là em bị đứt dây chằng nên chảy máu cho nên nguy cơ em tính với mọi người có thể tăng cao hơn nhiều không a? Các trường hợp trên đều là đối với việc em bị đứt dây chằng chảy máu hết.
đặc biệt lúc dịch âm đạo chưa khô em đã đi rửa phần dịch dính trên dương vật rồi lấy khăn lau, rồi dùng tay trỏ rửa dịch âm đạo đó + với nước rửa vết đứt dây chằng chảy máu luôn đó chị, lúc em rửa dịch âm đạo chưa khô mà còn nước.

Tuanmecsedec
21-08-2013, 09:08
Vâng. A cho em hỏi:
đặc biệt lúc dịch âm đạo chưa khô em đã đi rửa phần dịch dính trên dương vật rồi lấy khăn lau, rồi dùng tay trỏ rửa dịch âm đạo đó + với nước rửa vết đứt dây chằng chảy máu luôn đó chị, lúc em rửa dịch âm đạo chưa khô mà còn nước.

Chỉ trả lời ngắn gọn 8 từ.

Không có nguy cơ.Chưa thấy lật kèo.

Boycodon85
21-08-2013, 18:02
Anh tuấn cho em hỏi, từ khi nguy cơ 2 + lo lắng xong thì cho đến hôm nay, em xuất tinh thấy tinh dịch có màu vàng, loãng pha lẫn vón cục như đông sương vậy, vừa xtjnh ra chưa được 1s đã vón cục rồi. Em rờ dưới lỗ rún 1 ngón rưỡi ngón ún thì ấn vào nó đau. Cho em hỏi có phải em bị bệnh gì rồi không? Bt em đâu có như vậy

Tuanmecsedec
21-08-2013, 18:44
Anh tuấn cho em hỏi, từ khi nguy cơ 2 + lo lắng xong thì cho đến hôm nay, em xuất tinh thấy tinh dịch có màu vàng, loãng pha lẫn vón cục như đông sương vậy, vừa xtjnh ra chưa được 1s đã vón cục rồi. Em rờ dưới lỗ rún 1 ngón rưỡi ngón ún thì ấn vào nó đau. Cho em hỏi có phải em bị bệnh gì rồi không? Bt em đâu có như vậy

Cái này là bình thường không bị gì cả.

Boycodon85
22-08-2013, 20:58
Anh tuấn cho em hỏi, em đọc tài liệu thấy khi quan hệ âm đạo thì HIV sống trong dịch chỉ có thể lây bệnh khi quan hệ đầu trần trong âm đạo, còn khi ra khỏi âm đạo thì HIV trong dịch sẽ bất hoạt, gãy liên kết ngay lập tức. Điều này có đúng không vậy anh? Em chưa hiểu lắm

Tuanmecsedec
22-08-2013, 21:00
Anh tuấn cho em hỏi, em đọc tài liệu thấy khi quan hệ âm đạo thì HIV sống trong dịch chỉ có thể lây bệnh khi quan hệ đầu trần trong âm đạo, còn khi ra khỏi âm đạo thì HIV trong dịch sẽ bất hoạt, gãy liên kết ngay lập tức. Điều này có đúng không vậy anh? Em chưa hiểu lắm

Vi rút ( HIV ) là một vi rút rất yếu ra môi trường ngoài.

Boycodon85
23-08-2013, 17:40
Bây giờ em chỉ còn lo lúc rửa dvat thì dịch dính vào dây chằng em bị đứt đang chảy máu thôi, vẫn lo lắng quá a Tuấn ơi.
Vừa đọc bài báo diễn viên sex nước mỹ còn bị nhiễm hiv khi đóng film nữa, nước mỹ vậy mà khi xét nghiệm còn tìm ko ra, hic.

Boycodon85
23-08-2013, 20:04
Chỉ trả lời ngắn gọn 8 từ.

Không có nguy cơ.Chưa thấy lật kèo.
Trước giờ anh có gặp trường hợp oral mà đứt dây chằng chảy máu như em chưa? Rồi rửa dịch chưa khô nữa

Boycodon85
23-08-2013, 21:30
Giờ em tóm gọn lại 2 nguy cơ của em, anh tuấn + chị hà + mọi người tư vấn lần cuối để em đi xét nghiệm cho bớt run >"<
Nguy cơ 1: Bị đứt dây chằng dvat, thay bcs 3 lần và qhe gần 1h, em sợ lúc gỡ bao + rửa dịch nó dính vào vết thương đang chảy máu. Xét nghiệm combo 32 ngày âm tính.
Nguy cơ 2: Bị đứt dây chằng dvat, oral sex rồi quan hệ rồi oral sex lần 2. Nguy cơ rửa dịch âm đạo nó còn lỏng, chưa khô nên sợ dính vào vết thương đang chảy máu. Lúc rửa em có rửa dịch bằng nước rồi lau khô bằng khăn khô rồi rửa vết thương đang chart máu. Rồi sợ oral khi bị chảy máu thì bị nguy cơ.
Em thật sự rất hối hận khi mà quan hệ với gmd như vậy, trong đầu em chỉ suy nghĩ cứ mang bao cao su là sẽ không bị gì hết. Đến bây giờ em mới hối hận vì những gì mình đã làm, mong mọi người tư vấn em phát cuối để em lấy tinh thần xét nghiệm nguy cơ 2 combo 3 tuần, và test nhanh 6 tuần. Em cảm ơn mọi người đã tư vấn em từ đầu câu chuyện cho đến bây giờ!

kijack88
23-08-2013, 22:19
Nguy cơ 2 không khác gì nguy cơ 1 cả, và bạn xét nghiệm vẫn âm tính thôi ( Nhưng mà sao bạn hay bị đứt dây chằng DV vật, đau thế mà vẫn chiến đấu được à :surrender:)

Boycodon85
23-08-2013, 22:55
Nguy cơ 2 không khác gì nguy cơ 1 cả, và bạn xét nghiệm vẫn âm tính thôi ( Nhưng mà sao bạn hay bị đứt dây chằng DV vật, đau thế mà vẫn chiến đấu được à :surrender:)
lúc đó say say rồi nên không biết, tới lúc biết mới hoảng gần chết nè .. Nguy cơ 2 là dịch gmd nó nhiều + chưa khô + oral nữa nên sợ, nguy cơ 1 thì không thấy dịch gmd đâu hết.

Boycodon85
23-08-2013, 23:00
Giờ em tóm gọn lại 2 nguy cơ của em, anh tuấn + chị hà + mọi người tư vấn lần cuối để em đi xét nghiệm cho bớt run >"<
Nguy cơ 1: Bị đứt dây chằng dvat, thay bcs 3 lần và qhe gần 1h, em sợ lúc gỡ bao + rửa dịch nó dính vào vết thương đang chảy máu. Xét nghiệm combo 32 ngày âm tính.
Nguy cơ 2: Bị đứt dây chằng dvat, oral sex rồi quan hệ rồi oral sex lần 2. Nguy cơ rửa dịch âm đạo nó còn lỏng, chưa khô nên sợ dính vào vết thương đang chảy máu. Lúc rửa em có rửa dịch bằng nước rồi lau khô bằng khăn khô rồi rửa vết thương đang chart máu. Rồi sợ oral khi bị chảy máu thì bị nguy cơ.
Em thật sự rất hối hận khi mà quan hệ với gmd như vậy, trong đầu em chỉ suy nghĩ cứ mang bao cao su là sẽ không bị gì hết. Đến bây giờ em mới hối hận vì những gì mình đã làm, mong mọi người tư vấn em phát cuối để em lấy tinh thần xét nghiệm nguy cơ 2 combo 3 tuần, và test nhanh 6 tuần. Em cảm ơn mọi người đã tư vấn em từ đầu câu chuyện cho đến bây giờ!
Em up lại phát nè, chủ nhật em đi xét nghiệm rồi :(

Boycodon85
24-08-2013, 19:03
hic, anh tuấn, chị hà ơi, theo kinh nghiệm a gặp trước giờ, và đối với trường hợp em thì tỷ lệ nhiễm nguy cơ là bao nhiêu hả a? Tuy a trả lời rồi nhưng mà em vẫn còn lo lắng lắm. Khả năng em bị nhiễm bệnh đối với 2 trường hợp là bao nhiêu vậy? Em quyết định thứ 4 tới xét nghiệm combo nguy cơ 2 và test nhanh 6 tuần, mà em lo lắng quá, hic, mong a trả lời em để cho em tự tin chút ạ...

Tuanmecsedec
24-08-2013, 21:05
hic, anh tuấn, chị hà ơi, theo kinh nghiệm a gặp trước giờ, và đối với trường hợp em thì tỷ lệ nhiễm nguy cơ là bao nhiêu hả a? Tuy a trả lời rồi nhưng mà em vẫn còn lo lắng lắm. Khả năng em bị nhiễm bệnh đối với 2 trường hợp là bao nhiêu vậy? Em quyết định thứ 4 tới xét nghiệm combo nguy cơ 2 và test nhanh 6 tuần, mà em lo lắng quá, hic, mong a trả lời em để cho em tự tin chút ạ...

Trường hợp của bạn được mọi người trả lời rồi,yên tâm không sao đâu.

Boycodon85
24-08-2013, 21:14
Trường hợp của bạn được mọi người trả lời rồi,yên tâm không sao đâu.
Vâng, cảm ơn anh :( mà sao vẫn lo quá a à! Lo chỗ bị đứt dây chằng ấy rồi rửa a ơi... :(( :(( Em nằm ngủ mà vai em nó rung lên rồi đập lên xún theo nhịp của mạch máu vậy á

Nguyen Ha
24-08-2013, 23:40
Vâng, cảm ơn anh :( mà sao vẫn lo quá a à! Lo chỗ bị đứt dây chằng ấy rồi rửa a ơi... :(( :(( Em nằm ngủ mà vai em nó rung lên rồi đập lên xún theo nhịp của mạch máu vậy á

Anh Tuấn và mọi người đã trả lời bạn là không sao rồi. Bạn tin tưởng vào lời chia sẻ và yên tâm đi.

Boycodon85
25-08-2013, 17:49
Anh Tuấn và mọi người đã trả lời bạn là không sao rồi. Bạn tin tưởng vào lời chia sẻ và yên tâm đi.
Dạ vâng, mọi người chia sẻ thì em có đọc rất kỹ, tìm tài liệu xung quanh để đọc. HIV lây qua đường tình dục, tiêm chích, mẹ sang con. Vấn đề em chưa hiểu rõ ở đây là tinh dịch có hiv có lây qua vết thương hở đang chảy máu không? Có thể trong dịch sẽ dính máu do lúc quan hệ tạo ra vết xước sẽ càng dễ lây hơn. Máu + dịch như vậy virus HIV có thể sống lâu chứ chị? Trường hợp em dịch nó còn chưa khô, còn nước nên em lo lắm chị à. Khi ra ngoài âm đạo, dịch chưa khô thì vẫn có thể hoạt động được chứ? Mong chị giải đáp cái điều này, em là em băn khoăn nhất vụ này đó chị ....

Boycodon85
25-08-2013, 22:49
Dạ vâng, mọi người chia sẻ thì em có đọc rất kỹ, tìm tài liệu xung quanh để đọc. HIV lây qua đường tình dục, tiêm chích, mẹ sang con. Vấn đề em chưa hiểu rõ ở đây là tinh dịch có hiv có lây qua vết thương hở đang chảy máu không? Có thể trong dịch sẽ dính máu do lúc quan hệ tạo ra vết xước sẽ càng dễ lây hơn. Máu + dịch như vậy virus HIV có thể sống lâu chứ chị? Trường hợp em dịch nó còn chưa khô, còn nước nên em lo lắm chị à. Khi ra ngoài âm đạo, dịch chưa khô thì vẫn có thể hoạt động được chứ? Mong chị giải đáp cái điều này, em là em băn khoăn nhất vụ này đó chị ....
Ngực của em tự nhiên nó nổi 1 cục nhỏ gần bằng cái núm, cứng cứng, hơi thâm thâm, ấn vào không đau. Ở sau lưng thì khi cuối cuối xuống thì rờ đằng sau có cục gì cứng cứng, ngồi thẳng thì không có. Liệu có phải là nổi hạch không vậy anh tuấn? Trả lời em câu hỏi ở trên luôn với

Nguyen Ha
26-08-2013, 04:39
Ngực của em tự nhiên nó nổi 1 cục nhỏ gần bằng cái núm, cứng cứng, hơi thâm thâm, ấn vào không đau. Ở sau lưng thì khi cuối cuối xuống thì rờ đằng sau có cục gì cứng cứng, ngồi thẳng thì không có. Liệu có phải là nổi hạch không vậy anh tuấn? Trả lời em câu hỏi ở trên luôn với

Đó không phải là nổi hạch.
Bạn đừng nên soi mói cơ thể của mình nữa.

Boycodon85
26-08-2013, 06:36
Chị giải thích câu này hộ em với!!!

Tuanmecsedec
26-08-2013, 07:05
Chị giải thích câu này hộ em với!!!

Sự lây nhiễm HIV còn phụ thuộc vào số lượng virus có mặt trong các dịch thể , cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.Những đường lây nhiễm bạn nêu trên,như quan hệ tình dục và tiêm chích là trực tiếp đi thẳng vào cơ thể là vào trực tiếp niêm mạc tế bào.

Boycodon85
26-08-2013, 18:20
Sự lây nhiễm HIV còn phụ thuộc vào số lượng virus có mặt trong các dịch thể , cũng như mức độ tiếp xúc với loại dịch thể đó.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.Những đường lây nhiễm bạn nêu trên,như quan hệ tình dục và tiêm chích là trực tiếp đi thẳng vào cơ thể là vào trực tiếp niêm mạc tế bào.

Vâng, cảm ơn anh :)

Boycodon85
26-08-2013, 22:55
Chị Hà cho em hỏi, chị có tư vấn câu hỏi: "A oi khi dịch âm đạo có tiếp xúc với vết xước trên da thì có khả năng bị nhiễm ko ah".
Chị trả lời Vết xước phải đủ sâu, rộng và đang chảy máu thì mới có khả năng lây nhiễm HIV.
Thế tại sao em bị đứt dây chằng, chảy máu lại không có nguy cơ vậy?
Câu hỏi trong: http://diendanhiv.vn/threads/1608-Bi-can-co-xuoc-co-lay-nhiem-hiv-khong?p=15011#post15011

DanOng_HayNoiKhong_GMD
27-08-2013, 00:48
Mọi người đã trả lời cho bạn rõ ràng rành rọt là trường hợp của bạn không sao.
Nếu bạn tin lời tư vấn của mọi người thì mình nghĩ đã đủ rồi.
Trường hợp bạn ko tin lời tư vấn mọi người và tiếp tục đặt câu hỏi thì mình thấy mọi người tư vấn thêm cũng vô ích.

Góp ý a.Tuấn đóng topic, trường hợp không có nguy cơ mà kéo đến 4 trang cũng hơi dài :)
-------------------------------------
Trả lời thắc mắc cuối cùng (hy vọng vậy) của bạn : 2 trường hợp không giống nhau

Boycodon85
27-08-2013, 06:08
Mọi người đã trả lời cho bạn rõ ràng rành rọt là trường hợp của bạn không sao.
Nếu bạn tin lời tư vấn của mọi người thì mình nghĩ đã đủ rồi.
Trường hợp bạn ko tin lời tư vấn mọi người và tiếp tục đặt câu hỏi thì mình thấy mọi người tư vấn thêm cũng vô ích.

Góp ý a.Tuấn đóng topic, trường hợp không có nguy cơ mà kéo đến 4 trang cũng hơi dài :)
-------------------------------------
Trả lời thắc mắc cuối cùng (hy vọng vậy) của bạn : 2 trường hợp không giống nhau
Mình biết, các mod và anh tuấn kinh nghiệm nên tư vấn sẽ chính xác. Nhưng có nhiều thứ mình vẫn còn băn khoăn nên mình mới hỏi rõ thêm. Thử bạn còn nhiều thắc mắc chẳng lẻ bạn lại không lo lắng sao? Mọi nguời trả lời câu hỏi cũng là thêm 1 lần mình học hỏi, rút kinh nghiệm thêm cho bản thân để không bao giờ phạm phải sai lầm lần nữa....

Boycodon85
27-08-2013, 18:45
Chiều mai em test nhanh 6 tuần nguy cơ 1 và combo 25 ngày nguy cơ 2. Cầu mong là âm tính...

Boycodon85
27-08-2013, 22:37
Hic, sao mấy hôm nay người em nó nổi mấy cái hột nhỏ nhỏ cứng cứng vậy anh? Nổi 4 hột rồi :( cứng cứng sờ vào không thấy đau, nhỏ cỡ cái núm của mình vậy anh :( ở sau lưng nổi 1 cái, bên cạnh eo trái nó ỡi 2 cục, trước ngực nó nổi cục, giờ nó thành màu đỏ đỏ rồi anh ơi... rờ kỹ mới thấy a à, em lo quá :( bình thường đâu có như vậy đâu anh

Nguyen Ha
28-08-2013, 06:01
Hic, sao mấy hôm nay người em nó nổi mấy cái hột nhỏ nhỏ cứng cứng vậy anh? Nổi 4 hột rồi :( cứng cứng sờ vào không thấy đau, nhỏ cỡ cái núm của mình vậy anh :( ở sau lưng nổi 1 cái, bên cạnh eo trái nó ỡi 2 cục, trước ngực nó nổi cục, giờ nó thành màu đỏ đỏ rồi anh ơi... rờ kỹ mới thấy a à, em lo quá :( bình thường đâu có như vậy đâu anh

Không sao đâu, do bạn lo lắng quá thôi.

Boycodon85
28-08-2013, 21:29
Hôm nay em đã xét nghiệm 6 tuần 4 ngày và combo 25 ngày kết quả âm tính. Cảm ơn tất cả mọi người, em vui quá.
http://i179.photobucket.com/albums/w292/lonelylove_1990/image_zps45765cf0.jpg (http://s179.photobucket.com/user/lonelylove_1990/media/image_zps45765cf0.jpg.html)
http://i179.photobucket.com/albums/w292/lonelylove_1990/image_zps22eb8fdf.jpg (http://s179.photobucket.com/user/lonelylove_1990/media/image_zps22eb8fdf.jpg.html)

Boycodon85
29-08-2013, 18:30
Có kết quả 6 tuần 4 ngày nguy cơ 1 test nhanh và 25 ngày combo nguy cơ 2 mà sao em vẫn còn lo quá mọi người ơi :(

Boycodon85
30-08-2013, 21:36
Anh tuấn, chị hà và mọi người tư vấn em với. Đối với nguy cơ 1: xét nghiệm combo 32 ngày âm tính, test nhanh 6 tuần 4 ngày âm tính, nguy cơ 2: 25 ngày âm tính bằng combo thì liệu đối với nguy cơ 1 và 2 em có nguy cơ nhiễm bệnh thật sự không? đối với những trường hợp trước giờ anh, chị gặp thì có bao giờ nhiễm bệnh không vậy ạ? Mọi người tư vấn để em có thể yên tâm, quên đi mối nguy cơ này được không ạ? Lúc nào em cũng nghĩ tới nó hết, hic, mong mọi người tư vấn nhak. Em xin lỗi vì hỏi mọi người miết ạ

Not afraid2
30-08-2013, 21:45
Cách tính nguy cơ là tính từ cái nguy cơ mới nhất trở đi. Nguy cơ thứ 2 bác combo 25 ngày âm tính là kết quả cực kỳ khả quan, vì 25 ngày thì lượng kháng nguyên lên rất cao. Nói chung với các lần xét nghiệm đều âm tính như vậy thì bác yên tâm, và xét nghiệm ở 12 tuần chỉ là thủ tục :D

NTP123
30-08-2013, 21:50
với hành vi chỉ là OS thì thời gian như vậy là đủ,ko cần xn nữa

Boycodon85
30-08-2013, 21:53
Em biết là theo mọi người tư vấn là không có nguy cơ, nhưng em vẫn lo lắng quá, bạn bè em không dám thân thiết, đồng nghiệp em cũng né. Lúc nào cũng suy nghĩ về việc em bị bệnh hết, thật sự em rất lo lắng, em rất stress, em sợ lắm mọi người ạ :(
Em cũng đã xét nghiệm tất cả các bệnh xã hội liên quan đến tình dục thì đều âm tính ạ ,...

Nguyen Ha
30-08-2013, 22:27
Em biết là theo mọi người tư vấn là không có nguy cơ, nhưng em vẫn lo lắng quá, bạn bè em không dám thân thiết, đồng nghiệp em cũng né. Lúc nào cũng suy nghĩ về việc em bị bệnh hết, thật sự em rất lo lắng, em rất stress, em sợ lắm mọi người ạ :(
Em cũng đã xét nghiệm tất cả các bệnh xã hội liên quan đến tình dục thì đều âm tính ạ ,...

Vậy thì bạn còn lo lắng gì nữa. Bạn yên tâm với các kq xn trên.

Boycodon85
31-08-2013, 02:38
dạ, em vẫn lo sợ nhất là việc vô tình dính dịch vào vết thương đang chảy máu lúc rửa hoặc gỡ bcs :( Có trường hợp nào lật kèo đối với 2 trường hợp nguy cơ của em chưa chị, sao em lo sợ mãi :( đúng là rước họa vào thân chị ơi ... Có cần xét nghiệm lại nữa không chị?

Boycodon85
31-08-2013, 20:16
Vậy em có cần xét nghiệm lại ko chị? Với 2 nguy cơ trên thì em không bị phải ko chị

Nguyen Ha
31-08-2013, 20:39
Vậy em có cần xét nghiệm lại ko chị? Với 2 nguy cơ trên thì em không bị phải ko chị

Bạn yên tâm với kết quả xn trên, đó là tín hiệu âm tính ở tuần 12.

Boycodon85
31-08-2013, 20:41
Bạn yên tâm với kết quả xn trên, đó là tín hiệu âm tính ở tuần 12.
Dạ, em mong là như vậy. Vui vẻ mấy ngày đây mà 12 tuần lật kèo chắc em chết quá... Cảm ơn chị tư vấn em nhiệt tình, thật lòng cảm ơn mọi người rất nhiều!!!

Jean61
02-09-2013, 07:26
Bạn ơi chỉ tính nguy cơ 2 của bạn sau 25 ngày kết quả âm tính là khả quan rồi. Chúc bạn sức khoẻ. Bạn cho mình hỏi khám tất cả bệnh xã hội gồm những gì và thời gian sau bao lâu thì có thể khám chính xác. Mình bị thủng bao mình đang sợ giang mai và hiv nhưng phải chờ đủ 28 ngày mình xét nghiệm hiv combo và giang mai TPHA, VDRL. Mình được các anh chị tư vấn giang mai xét nghiệm phải một tháng không biết 28 ngày liệu ổn không mình rất sợ lây cho gia đình nên nói dối đi du lịch ra thuê trọ riêng rồi.

Nguyen Ha
02-09-2013, 07:45
Bạn ơi chỉ tính nguy cơ 2 của bạn sau 25 ngày kết quả âm tính là khả quan rồi. Chúc bạn sức khoẻ. Bạn cho mình hỏi khám tất cả bệnh xã hội gồm những gì và thời gian sau bao lâu thì có thể khám chính xác. Mình bị thủng bao mình đang sợ giang mai và hiv nhưng phải chờ đủ 28 ngày mình xét nghiệm hiv combo và giang mai TPHA, VDRL. Mình được các anh chị tư vấn giang mai xét nghiệm phải một tháng không biết 28 ngày liệu ổn không mình rất sợ lây cho gia đình nên nói dối đi du lịch ra thuê trọ riêng rồi.

Bạn Jaen61. Bạn đang hoang mang, chưa giải toả tâm lý BẠN KHÔNG CHIA SẺ ĐỘNG VIÊN NGƯỜI KHÁC.

Boycodon85
02-09-2013, 08:08
Cho em hỏi, suy nghĩ nhiều dẫn đến đầu lúc nào cũng nóng không vậy? Từ ngày 4.8 cho đến tận hôm nay đầu em cứ lúc nóng sôi, lúc mát lạnh vậy à.

Jean61
02-09-2013, 08:16
Vâng em xin lỗi chị Hà

Boycodon85
02-09-2013, 14:25
Cho em hỏi, suy nghĩ nhiều dẫn đến đầu lúc nào cũng nóng không vậy? Từ ngày 4.8 cho đến tận hôm nay đầu em cứ lúc nóng sôi, lúc mát lạnh vậy à.
Cho em hỏi lại cái ạ, đầu em nó nóng sôi à ...

Tuanmecsedec
02-09-2013, 14:28
Cho em hỏi lại cái ạ, đầu em nó nóng sôi à ...

Cảm giác lo lắng,nó cũng gây ra hiện tượng (cơ thể hăm hăm nóng).

Boycodon85
02-09-2013, 15:52
Cảm giác lo lắng,nó cũng gây ra hiện tượng (cơ thể hăm hăm nóng).

Dạ vâng, cảm ơn anh!

Boycodon85
04-09-2013, 22:04
Em có gọi điện thoại hỏi anh Tuấn hồi chiều, có thể a tuấn chưa hiểu hết ý em nên em xin hỏi lại!
Tuần sau thứ 4, cơ quan em có đi hiến máu nhân đạo. Em lo lắng là khi đi hiến máu nếu máu em bị nhiễm hiv thì cơ quan có biết không? Hay là bác sĩ sẽ nói riêng cho mình em. Vì đây là hiến máu gần như bắt buộc nên nếu như cả cơ quan biết nếu em bị nhiễm bệnh thì em sẽ không đi.
- Thứ 7 tuần này nếu xét nghiệm test nhanh thì em sẽ 8 tuần nguy cơ 1 ( nguy cơ 1: 32 ngày combo âm tính, 6tuần 4 ngày âm tính test nhanh và combo), nguy cơ 2 35 ngày (25 ngày combo âm tính, nguy cơ này em thấy khả năng nhiễm hiv sẽ ít hơn vì em có dẫn gmd đi test nhanh và combo âm tính, từ khi em qhe gmd tới xn combo cho gmd là 4 tuần k nguy cơ, test nhanh gmd test đầu tháng 7, đầu tháng 3.8 test nhanh lại, 14.8 em test nhanh + combo âm tính cho gmd). Em có nguy cơ gmd ngày 3.8.
_ Em cuzng test các bệnh về tình dục đều âm tính hết rồi ạ.
- Vậy các anh chị cho em hỏi, thứ 7 em test nhanh và combo nếu âm tính thì em đi hiến máu được chứ ạ?

Tuanmecsedec
04-09-2013, 22:13
Em có gọi điện thoại hỏi anh Tuấn hồi chiều, có thể a tuấn chưa hiểu hết ý em nên em xin hỏi lại!
Tuần sau thứ 4, cơ quan em có đi hiến máu nhân đạo. Em lo lắng là khi đi hiến máu nếu máu em bị nhiễm hiv thì cơ quan có biết không? Hay là bác sĩ sẽ nói riêng cho mình em. Vì đây là hiến máu gần như bắt buộc nên nếu như cả cơ quan biết nếu em bị nhiễm bệnh thì em sẽ không đi.
- Thứ 7 tuần này nếu xét nghiệm test nhanh thì em sẽ 8 tuần nguy cơ 1 ( nguy cơ 1: 32 ngày combo âm tính, 6tuần 4 ngày âm tính test nhanh và combo), nguy cơ 2 35 ngày (25 ngày combo âm tính, nguy cơ này em thấy khả năng nhiễm hiv sẽ ít hơn vì em có dẫn gmd đi test nhanh và combo âm tính, từ khi em qhe gmd tới xn combo cho gmd là 4 tuần k nguy cơ, test nhanh gmd test đầu tháng 7, đầu tháng 3.8 test nhanh lại, 14.8 em test nhanh + combo âm tính cho gmd). Em có nguy cơ gmd ngày 3.8.
_ Em cuzng test các bệnh về tình dục đều âm tính hết rồi ạ.
- Vậy các anh chị cho em hỏi, thứ 7 em test nhanh và combo nếu âm tính thì em đi hiến máu được chứ ạ?

Vấn đề hiến máu ( máu được nhận ) là máu sạch,tức là không có bệnh lây qua đường máu ,không riêng gì HIV,như viêm gan,sốt rét .v.v và cả máu loãng.Nếu bị các bệnh trên thì máu sẽ không được tiếp nhận.
Vấn đề bạn hiến máu,nếu máu bạn có vấn đề gì thì nguyên tắc chỉ báo riêng cho bạn.Nhưng nguyên tắc là vậy,còn có báo cho công ty của bạn hay không thì chỉ chính họ biết.

Boycodon85
05-09-2013, 17:45
Dạo này người em hay nổi cục gì cứng cứng cỡ gần 2 cái ti, 2 tuần rồi chưa lặn mà vẫn cứng cứng như vậy. Sau lưng thì nổi 1 cục giống như dị ứng, to, màu đỏ, ngứa 5 ngày rồi ... hic, không biết có bị gì không anh tuấn ơi

Boycodon85
10-09-2013, 22:36
Ngày mai em đi xét nghiệm nguy cơ 1 8 tuần 4 ngày, nguy cơ 2 39 ngày, cầu trời cầu phật âm tính :(

Nguyen Ha
11-09-2013, 04:32
Ngày mai em đi xét nghiệm nguy cơ 1 8 tuần 4 ngày, nguy cơ 2 39 ngày, cầu trời cầu phật âm tính :(

Ôi zời! Tính cái nguy cơ 1 kia làm gì nữa? Chúc 39 ngày của bạn âm tính.

2013
11-09-2013, 05:47
Tính nguy cơ 2 thôi anh ơi. Đợi đủ 42 ngày làm anti luôn có 3 ngày nữa à. Chúc anh âm tính

Boycodon85
12-09-2013, 08:09
Em xét ngjệm test nhanh âm tính nguy cơ 1 8 tuần 4 ngày, nguy cơ 2 39. Cảm ơn mọi người luôn bên cạnh mình!

Boycodon85
14-09-2013, 22:59
Anh Tuấn, chị Hà, songchung, mọi người cho em hỏi có bệnh nào về tình dục có biểu hiện giống em ko ạ .....
Sau mông em nói có 1 vùng da màu xám đen gần bằng lòng bàn tay, nổi mụn nhỏ + sờ vào thì ngứa + 1 vài hột có cồi.. nổi tầm 3 tuần rồi ạ. Hôm nay thì giữa 2 bẹn của em nó nổi thêm tầm 1 bên 10 hột mụn, da nó sần xì cào da ra được...
Cho em hỏi có bệnh nào nó biểu hiện giống vậy ko ạ. Sau nguy cơ 1 6 tuần 4 ngày, nguy cơ 2 25 ngày em có xét nghiệm các bệnh xã hội thì âm tính hết ạ!

Nguyen Ha
14-09-2013, 23:54
Anh Tuấn, chị Hà, songchung, mọi người cho em hỏi có bệnh nào về tình dục có biểu hiện giống em ko ạ .....
Sau mông em nói có 1 vùng da màu xám đen gần bằng lòng bàn tay, nổi mụn nhỏ + sờ vào thì ngứa + 1 vài hột có cồi.. nổi tầm 3 tuần rồi ạ. Hôm nay thì giữa 2 bẹn của em nó nổi thêm tầm 1 bên 10 hột mụn, da nó sần xì cào da ra được...
Cho em hỏi có bệnh nào nó biểu hiện giống vậy ko ạ. Sau nguy cơ 1 6 tuần 4 ngày, nguy cơ 2 25 ngày em có xét nghiệm các bệnh xã hội thì âm tính hết ạ!

Bạn đã xn các bệnh xã hội đều âm tính thì còn lo gì nữa, có khả năng do bạn vệ sinh ko tốt thôi. Bạn pha nước muối ấm ngồi ngâm khoảng 10phút rồi lau khô, làm liên tục vài ngày xem sao nếu ko đỡ nên đi gặp bs da liễu.

Boycodon85
15-09-2013, 00:02
Bạn đã xn các bệnh xã hội đều âm tính thì còn lo gì nữa, có khả năng do bạn vệ sinh ko tốt thôi. Bạn pha nước muối ấm ngồi ngâm khoảng 10phút rồi lau khô, làm liên tục vài ngày xem sao nếu ko đỡ nên đi gặp bs da liễu.
Cho em hỏi, em đi làm ngồi liên tục trên ghế 1 ngày 7h, ngồi nhiều có làm cho da bị như vậy ko chị? Dạ, em tắm rửa vệ sinh bình thường từ trước giờ, chỉ có từ lúc nguy cơ 2 em đi quan hệ xong về là bắt đầu thấy nổi. Để từ mai em làm như chị nói!!

Boycodon85
23-09-2013, 21:56
Thứ 4 em đi xét nghiệm tiếp, nguy cơ 1 10 tuần 2 ngày, nguy cơ 2 7 tuần 2 ngày, cầu trời âm tính :( đang vui vẻ mà lật kèo chắc e chết quá ;(

Boycodon85
25-09-2013, 13:59
Chiều nay em đi xét nghiệm, cầu trời âm tính :(

Boycodon85
25-09-2013, 19:47
Hi, em test nhanh âm tính^^

Tuanmecsedec
25-09-2013, 19:58
Hi, em test nhanh âm tính^^

Yên tâm đi trường hợp em lúc đầu không sao rồi.

timecanbeback
25-09-2013, 20:01
Chúc mừng bạn! :monkeys37:

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 21:06
minh cố thể hỏi là mình uống thuốc phơi nhiễm qua 30ngày .có nghĩa là uống tới 36 ngày có sao không vi mua thuốc bác sĩ bán lẽ nên không nhớ vậy co sao không ạ .mình sợ quá
Bạn nên tạo topic riêng cho mình, k đc vào topic người khác đặc câu hỏi, bạn vào topic phơi nhiễm để hỏi về thắc mắc của mình, tôi sẽ xóa bài của bạn tại topic này

songchungvoi_HIV
25-09-2013, 21:24
uống thuốc phơi nhiễm thời gian bao lâu mới xn biết chính xác.xét nghiệm o trung tâm phòng chống hiv co kết quả chính xác không vậy ạ .
Tôi vừa nhắc nhở xong bạn lại phạm quy, đây là lần nhắc nhở thứ 2, tôi sẽ xóa bài của bạn tại đây, nếu tái phạm tôi sẽ đề nghị BQT khóa nick bạn theo thời hạn quy định của nội quy diễn đàn

pch
26-09-2013, 16:43
bạn của bạn có thể yên tâm, không sao đâu, quan hệ có bcs là an toàn rồi, con os thì chưa có trường hợp nào lây nhiễm đâu, và bạn của bạn và cô gái kia đã đi xn như vậy rồi nên có thể yên tâm, không sao cả......