PDA

View Full Version : Em có nên xét nghiệm nữa không ? .

BinhAnChoAnhEm
17-05-2014, 12:10
Các anh chị ơi . Em xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo 52 ngày combo Âm tính (nguy cơ từ ngày : 09/03/2014 đến ngày xét nghiệm combo là 26/04/2014) . Nhưng bác sĩ bảo là 3 tuần nữa xét nghiệm tiếp . Và hôm nay là đúng tuần thứ 3 rồi ạ . Nhưng tại sao các bác sĩ đó không có khẳng định như các anh chị đã tư vấn . Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều nhưng mỗi lần đi xét nghiệm là em phải chuẩn bị tâm lý thật vững để đón nhận . Em lo lắng lắm . Mong anh chị cho em lời khuyên .
Trân trọng

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 12:13
Các anh chị ơi . Em xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo 52 ngày combo Âm tính (nguy cơ từ ngày : 09/03/2014 đến ngày xét nghiệm combo là 26/04/2014) . Nhưng bác sĩ bảo là 3 tuần nữa xét nghiệm tiếp . Và hôm nay là đúng tuần thứ 3 rồi ạ . Nhưng tại sao các bác sĩ đó không có khẳng định như các anh chị đã tư vấn . Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều nhưng mỗi lần đi xét nghiệm là em phải chuẩn bị tâm lý thật vững để đón nhận . Em lo lắng lắm . Mong anh chị cho em lời khuyên .
Trân trọng
XN tìm con gì Ba, khi k có nguy cơ, rãnh quá

BinhAnChoAnhEm
17-05-2014, 12:18
Nhưng mà có khi nào 7 tuần , kháng nguyên xuất hiện ít , nên hút máu ra không tìm được kháng nguyên và sau 12 tuần thì mới có thể tìm được kháng nguyên hay không anh ? . Em lo trường hợp em sẽ như vậy .

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 12:20
Nhưng mà có khi nào 7 tuần , kháng nguyên xuất hiện ít , nên hút máu ra không tìm được kháng nguyên và sau 12 tuần thì mới có thể tìm được kháng nguyên hay không anh ? . Em lo trường hợp em sẽ như vậy .
Có nguy cơ đâu mà kháng nguyên với kháng thể trời, rách việc

BinhAnChoAnhEm
17-05-2014, 12:24
Nhưng anh ơi , trong 1 năm qua em sử dụng thuốc điều trị viêm khớp mãn tính , em nghe nói mấy thuốc này làm ức chế hệ miễn dịch nên ko tiết ra đc kháng thể . Suy cho cùng là sẽ có kết quả nhầm lẫn trong xét nghiệm đúng ko ạ ?

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 12:27
Nhưng anh ơi , trong 1 năm qua em sử dụng thuốc điều trị viêm khớp mãn tính , em nghe nói mấy thuốc này làm ức chế hệ miễn dịch nên ko tiết ra đc kháng thể . Suy cho cùng là sẽ có kết quả nhầm lẫn trong xét nghiệm đúng ko ạ ?
Em có sử dụng 1000 lọ cũng kệ em, bởi em k có nguy cơ, cho dù có thì với những loại thuốc đó k bao giờ làm cho kháng thể mất đi ở người nhiễm HIV. Một khi đã nhiễm rùi thì có uống thuốc gì đi nữa muôn đời XN vẫn là DT HIV. trừ khi người đó chết sau 24 giờ lấy máu đó XN ra AT

BinhAnChoAnhEm
20-05-2014, 23:44
Dạ , em cám ơn anh @SongChung . Nếu anh nói vậy thì em cũng xin nghe theo . Nhưng sau này lỡ có lật kèo , mong anh hãy nhớ đến em .

Charles
21-05-2014, 05:53
Trân trọng

Dạ , em cám ơn anh @SongChung . Nếu anh nói vậy thì em cũng xin nghe theo . Nhưng sau này lỡ có lật kèo , mong anh hãy nhớ đến em .

XN HIV Ag/Ab Combo 52 ngày Âm tính mà bạn muốn lật kèo ở tuần 12 thì chỉ có nước tìm nguy cơ mới. Trường hợp bạn được chia sẻ không có nguy cơ nên kết quả XN sẽ ÂT mọi thời điểm.

BinhAnChoAnhEm
21-05-2014, 07:46
Em cám ơn anh @TruongXuan , nhưng mà sao dạo này không thấy anh @SongChung ạ .

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-05-2014, 07:59
Em cám ơn anh @TruongXuan , nhưng mà sao dạo này không thấy anh @SongChung ạ .
chắc tại anh ấy đang bận nên mới thế thôi