PDA

View Full Version : Mọi người giúp em: QHTD có BCS và analsex (QHHM)

Bangnhi
17-05-2014, 15:00
Vào hôm thứ năm 15/5 e có qhtd. Lúc qh anh ấy có sử dụng bcs nhưng sau đó bọn e tiếp tục anal sex và anh ấy không sử dụng bcs. Đến bây giờ chắc là đã được 60 tiếng rồi. Bọn em mới quen nhau nhưng hôm nay ảnh đi công tác nên sáng mai mới về đi xét nghiệm HIV với em được, em sợ rằng nếu anh ấy dương tính thì em sẽ không kịp uống pep. Vậy bây giờ em nên làm gì ạ?
Và mọi người cho em hỏi luôn là nếu bây giờ em uống luôn pep, nếu mai anh ấy xét nghiệm âm tính thì em sẽ dừng lại liệu có ảnh hưởng gì không ạ? :((
Cho em cảm ơn ạ.

hyvong7593
17-05-2014, 15:14
Yên tâm em nhé . hành vi Os k có nguy cơ vs Hiv . quan hệ có bcs là hành vi an toàn em nhé. Os chỉ Có nguy cơ STDs thui em nhé. 4 tuần sau nguy cơ xét nghiệm giang mai , viêm gan b , c em nhé .

Charles
17-05-2014, 15:15
Vào hôm thứ năm 15/5 e có qhtd. Lúc qh anh ấy có sử dụng bcs nhưng sau đó bọn e tiếp tục anal sex và anh ấy không sử dụng bcs. Đến bây giờ chắc là đã được 60 tiếng rồi. Bọn em mới quen nhau nhưng hôm nay ảnh đi công tác nên sáng mai mới về đi xét nghiệm HIV với em được, em sợ rằng nếu anh ấy dương tính thì em sẽ không kịp uống pep. Vậy bây giờ em nên làm gì ạ?
Và mọi người cho em hỏi luôn là nếu bây giờ em uống luôn pep, nếu mai anh ấy xét nghiệm âm tính thì em sẽ dừng lại liệu có ảnh hưởng gì không ạ? :((
Cho em cảm ơn ạ.

Bạn QHTD có sử dụng BCS, nhưng sau đó lại có hành vi quan hệ HM (anal sex) không dùng BCS là có nguy cơ. Bạn cần đến BV để được tư vấn sử dụng PEP trước 72h vàng.

Bangnhi
17-05-2014, 15:21
Mọi người cho em cảm ơn ạ. Nhưng hành vi của em là anal sex là quan hệ qua cửa sau ạ :(( em nghe nói qhệ kiểu này lây nhiễm dễ hơn bình thường phải không ạ?

Charles
17-05-2014, 15:32
Mọi người cho em cảm ơn ạ. Nhưng hành vi của em là anal sex là quan hệ qua cửa sau ạ :(( em nghe nói qhệ kiểu này lây nhiễm dễ hơn bình thường phải không ạ?

Quan hệ Hậu môn (anal sex) mà không sử dụng BCS là có nguy cơ với HIV (nếu bạn tình có HIV). Giờ vẫn còn trong 72h vàng, bạn nhanh chân đến ngay TTYTDP hoặc BV để được tư vấn sử dụng PEP.

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 15:46
Cho em cảm ơn ạ.
Đến BV Bạch Mai hay BV Nhiệt Đới TW để gặp BS tư vấn đùng PEP trong 72 giờ vàng

Tuanmecsedec
17-05-2014, 20:56
Cho em cảm ơn ạ.

Trường hợp của bạn nên dùng thuốc phơi nhiễm.Vì bạn đã có nguy cơ.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

Tuanmecsedec
17-05-2014, 20:57
Yên tâm em nhé . hành vi Os k có nguy cơ vs Hiv . quan hệ có bcs là hành vi an toàn em nhé. Os chỉ Có nguy cơ STDs thui em nhé. 4 tuần sau nguy cơ xét nghiệm giang mai , viêm gan b , c em nhé .

Bạn lưu ý,quan hệ anal sex là quan hệ bằng đường hậu môn,chứ không phải oral sex quan hệ đường miệng.