PDA

View Full Version : Lại ám ảnh nứa ạ.

amanhhiv
18-05-2014, 13:00
Chào anh chị, đã nửa năm em ko lên diễn và có đỡ ám ảnh về HIV được chút xíu. Hôm nay em "tròi" lên mặt nước chỉ muốn hỏi anh chị một câu hỏi mà có thể anh chị cho là em "hâm ba". Chuyện là em đi thăm bệnh ở bệnh viện lúc ra nhà xe lấy xe thì em vô tình làm rơi cái thẻ xe xuống thềm mà khổ nỗi lúc đó người ta đang xịt nước máy bơm để rửa nhà xe, em cúi xuống lượm thẻ xe thì vô tình người quản lý nhà xe quét nước và làm văng nước vào mắt em vài hạt li ti, tay em thì bị một vết xước do bị đứt tay còn hơi sưng và rát nữa. Em nhìn xung quanh thấy nhiều bông gòn có dính máu mà bệnh nhân quẳng lại, Không loại trừ có cả vũng máu nữa. Lúc này thì em hoảng và mất bình tĩnh thật sự. Mong anh chị tư vấn giúp em xem em có nguy cơ gì trong TH này không ạ.?

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 13:05
Chào anh chị, đã nửa năm em ko lên diễn và có đỡ ám ảnh về HIV được chút xíu. Hôm nay em "tròi" lên mặt nước chỉ muốn hỏi anh chị một câu hỏi mà có thể anh chị cho là em "hâm ba". Chuyện là em đi thăm bệnh ở bệnh viện lúc ra nhà xe lấy xe thì em vô tình làm rơi cái thẻ xe xuống thềm mà khổ nỗi lúc đó người ta đang xịt nước máy bơm để rửa nhà xe, em cúi xuống lượm thẻ xe thì vô tình người quản lý nhà xe quét nước và làm văng nước vào mắt em vài hạt li ti, tay em thì bị một vết xước do bị đứt tay còn hơi sưng và rát nữa. Em nhìn xung quanh thấy nhiều bông gòn có dính máu mà bệnh nhân quẳng lại, Không loại trừ có cả vũng máu nữa. Lúc này thì em hoảng và mất bình tĩnh thật sự. Mong anh chị tư vấn giúp em xem em có nguy cơ gì trong TH này không ạ.?
Bạn nói đúng, bạn bị "Hâm Ba" hay nói đúng hơn là "Hắc Ám"

Charles
18-05-2014, 13:07

Đúng là bạn bị ám ảnh quá mức với HIV. Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này, cái bạn có nguy cơ là "Tâm thần, hoang tưởng", bạn nên sớm gặp BS tâm lý để thoát khỏi ám ảnh quá mức như này.

amanhhiv
18-05-2014, 13:10
Anh chị giải thích rõ dùm em được không ạ. Anh Hiếu ơi, đừng la em nữa tại em thấy nhiểu bông gòn, em còn sợ là có người thổ huyết rồi người ta rửa nhà xe luôn ạ. huhu

kiyoshy
18-05-2014, 13:13
Trường hợp nào củng nghĩ tới Hiv, Bạn có vấn đề về tâm lý rồi

Charles
18-05-2014, 13:14
Anh chị giải thích rõ dùm em được không ạ. Anh Hiếu ơi, đừng la em nữa tại em thấy nhiểu bông gòn, em còn sợ là có người thổ huyết rồi người ta rửa nhà xe luôn ạ. huhu

Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành. Khi nào bạn có vết thương đang chảy máu rồi bị máu phun trực tiếp vào vết thương mới đáng lo.

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 13:14
Khi nào vòi nước đó xịt vào vũng máu như vũng máu tai nạn giao thông thì may ra bạn mới có nguy cơ. Ok, túm lại chả có con Ết nào bay vào mắt bạn cũng chẳng có tí tẹo máu nào bắn vào mắt dù bạn thấy rất nhiều bông gòn dưới đất

amanhhiv
18-05-2014, 13:24
Trong môi trường nước nhiều như vậy thì HIV bất hoạt đúng không ạ? Vậy vụ vết xước của em thì sao? Trời ơi sao em cứ rối tung lên thế này. hichic

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 13:31
Trong môi trường nước nhiều như vậy thì HIV bất hoạt đúng không ạ? Vậy vụ vết xước của em thì sao? Trời ơi sao em cứ rối tung lên thế này. hichic
Đó là do bạn k chịu đòc kiến thức tại DD, nên mới ra nông nổi như vậy

Charles
18-05-2014, 13:32

Vết xước không phải là vết thương hở nên không có cửa cho virus vào.

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 13:35
Vui lòng bấm vào đây đọc để hiểu: #24 (http://diendanhiv.vn/threads/10539-em-buon-va-lo-qua?p=91290&viewfull=1#post91290)