PDA

View Full Version : Các Anh chị trong diễn đàn giúp em với

never
18-05-2014, 17:04
sau lần QHTD voi gái mại dâm không an toàn đến nay đã được 5 ngày rui` hôm nào em cũng cảm thấy mệt mỏi tay đặc biệt là 2 bên bắp tay kèm theo đau đầu!chắc là em dính bệnh rồi.

Các A chi oi cho e hỏi có chỗ nào xét nghiệm sớm nhất là 7 ngày không ạ em thưc sự đang rất cần biết KQ sớm ah`

songchungvoi_HIV
18-05-2014, 17:10
sau lần QHTD voi gái mại dâm không an toàn đến nay đã được 5 ngày rui` hôm nào em cũng cảm thấy mệt mỏi tay đặc biệt là 2 bên bắp tay kèm theo đau đầu!chắc là em dính bệnh rồi.

Các A chi oi cho e hỏi có chỗ nào xét nghiệm sớm nhất là 7 ngày không ạ em thưc sự đang rất cần biết KQ sớm ah`
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 6 tuần AT = Combo Ag/Ab. Chốt 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

hyvong7593
18-05-2014, 17:39
xét nghiệm combo thì 4 tuần bạn nhé , chốt vào tuần 12 .
Test nhanh thì 6 tuần , chốt vào 12 tuần .
Nguy cơ không an toàn của bạn là j , nói rõ để đc anh chị có kinh nghiệm trong diễn đàn tư vấn cho bạn nhé .

Charles
18-05-2014, 18:17

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, hơn nữa HIV không có biểu hiện thời kỳ đầu. Bạn QHTD không an toàn với GMD là đối tượng có nguy cơ cao thì cần XN HIV và STDs. XN HIV Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi; Test nhanh HIV có giá trị từ 6 tuần trở đi và XN chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo của BYT.

Các bệnh STDs: Lậu thì sau 7 ngày có biểu hiện rồi, nếu không thấy thì yên tâm. Sùi mào gà sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị, khi nào có biểu hiện thì chữa, đốt lazer và lấy mẫu mồng gà đó làm xn; Giang mai và viêm gan B XN sau 4 tuần, nếu AT là không sao.

never
18-05-2014, 18:38
Xem biểu đồ của Anh hiếu va mấy A chị tư vấn thì phải sau 2 tuần mới có các triệu chứng còn em mới 5 ngày đã xuất hiện chiệu trứng chắc em gặp phải cô gái có bệnh nặng hay sao ấy!dạo này còn nổi cả hạch ở cổ nữa hay buồn nôn và đau bung đầy đủ các triệu chưng của HIV ah`.em sợ đợi lâu vợ e sinh nghi nên hỏi A để biết có Phương Pháp nào chẩn đoán sớm nhất ko các A chị

Charles
18-05-2014, 18:45
Xem biểu đồ của Anh hiếu va mấy A chị tư vấn thì phải sau 2 tuần mới có các triệu chứng còn em mới 5 ngày đã xuất hiện chiệu trứng chắc em gặp phải cô gái có bệnh nặng hay sao ấy!dạo này còn nổi cả hạch ở cổ nữa hay buồn nôn và đau bung đầy đủ các triệu chưng của HIV ah`.em sợ đợi lâu vợ e sinh nghi nên hỏi A để biết có Phương Pháp nào chẩn đoán sớm nhất ko các A chị

Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, hơn nữa HIV không có biểu hiện thời kỳ đầu. Có phương pháp PCR, nhưng đó là phương pháp XN cho trẻ em dưới 18 tháng tuổi, chi phí tốn kém mà vẫn phải XN lại. Bạn bình tĩnh chờ đủ thời gian XN, đừng để stress hạ gục.

never
18-05-2014, 19:09
hic cứ thế này chắc e chết quá lam thi không đi lam được tay chan thi rã rời không làm được việc gì cả !em đọc ở nhiều chỗ bao nhiêu triệu chứng em có cả A ah`!e phải làm sao H bây H ah`A cho em môt lời khuyên được không ah`

Charles
18-05-2014, 19:13
hic cứ thế này chắc e chết quá lam thi không đi lam được tay chan thi rã rời không làm được việc gì cả !em đọc ở nhiều chỗ bao nhiêu triệu chứng em có cả A ah`!e phải làm sao H bây H ah`A cho em môt lời khuyên được không ah`

Chuyện gì đến sẽ đến bạn muốn tránh không được, nên hãy bình tĩnh chờ XN, đừng để stress sẽ sinh ra vô số biểu hiện bất thường. Hãy cầu nguyện và chờ vào vận may của bạn.

never
18-05-2014, 19:35
Vâng cám ơn Anh Trường Xuân nhe có j nếu em bi thật mong A và mọi người giúp đỡ em nhé e cung ko bit phải làm gì nếu em bị dính ah`

Nguyen Ha
18-05-2014, 19:46
Vâng cám ơn Anh Trường Xuân nhe có j nếu em bi thật mong A và mọi người giúp đỡ em nhé e cung ko bit phải làm gì nếu em bị dính ah`

Đâu cứ nhất thiết quan hệ 1 lần không an toàn là bị ngay được. Hãy bình tĩnh chờ ngày xét nghiệm.

never
18-05-2014, 20:03
chị nguyễn hà ah` tai e thấy người em quá nhiều triệu chứng như em đã đọc nên em đoán khả năng của em nên đên 80% chị ah`! nên em đã phải sống cách ly với gia đình em sợ lây cho gia đinh ah`!đúng là cuộc sống không biết trước điều gì chị nhi?

Charles
18-05-2014, 20:13
chị nguyễn hà ah` tai e thấy người em quá nhiều triệu chứng như em đã đọc nên em đoán khả năng của em nên đên 80% chị ah`! nên em đã phải sống cách ly với gia đình em sợ lây cho gia đinh ah`!đúng là cuộc sống không biết trước điều gì chị nhi?

Bạn không đọc những gì đã chia sẻ sao?? "Không chuẩn đoán HIV qua triệu chứng, hơn nữa HIV không có biểu hiện thời kỳ đầu"