PDA

View Full Version : Nhờ các anh chi tư vấn giúp em âm tính sau 15 tuần và bị viêm gan B

cohoimangmanh
18-05-2014, 22:02
Em bị viêm gan B (dương tính với Hbsag). Sau nguy cơ em có đi xét nghiệm tet nhanh các tuần 5,6,8 bằng Anti hiv, tuần thứ 10 em làm Combo tại 21 Trung Liệt-HN và tuần thứ 15 làm Anti hiv kết quả tất cả các lần đều Âm tính. Anh chị cho em hỏi em dương tính với Hbsag có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm HIV không ạ. Cảm ơn anh chị!

Tuanmecsedec
18-05-2014, 22:06
Em bị viêm gan B (dương tính với Hbsag). Sau nguy cơ em có đi xét nghiệm tet nhanh các tuần 5,6,8 bằng Anti hiv, tuần thứ 10 em làm Combo tại 21 Trung Liệt-HN và tuần thứ 15 làm Anti hiv kết quả tất cả các lần đều Âm tính. Anh chị cho em hỏi em dương tính với Hbsag có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm HIV không ạ. Cảm ơn anh chị!

Bạn xét nghiệm âm tính với HIV thì không liên quan cũng như không ảnh hưởng của viêm gan B,trừ khi bạn xét nghiệm có phản ứng với HIV thì sợ bắt nhầm kháng thể viêm gan B cho ra dương tính giả,còn âm tính thì yên tâm.Với thời gian kết quả âm tính sau 15 tuần thì bạn yên tâm đã an toàn.

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 09:25
No Problem, vì XN HIV là HIV, gan B là gan B, nếu ảnh hưởng KQ của bạn đã phải dùng chiến lược 3 rùi bạn, Với một loạt KQ AT HIV bạn an toàn 1000% với HIV

Charles
19-05-2014, 09:42

Sau nguy cơ em có đi xét nghiệm tet nhanh các tuần 5,6,8 bằng Anti hiv, tuần thứ 10 em làm Combo tại 21 Trung Liệt-HN và tuần thứ 15 làm Anti hiv kết quả tất cả các lần đều Âm tính => Chuỗi kết quả này đã khẳng định bạn an toàn 100% với HIV; Bạn bị viêm gan B cũng không ảnh hưởng kết quả XN ÂM TÍNH HIV.

cohoimangmanh
19-05-2014, 21:45
Tại vì trong tai liệu chuẩn về xét nghiệm HIV em đọc thấy có đoạn nói là "trừ một số trường hợp mắc các bệnh về gan thì thời gian cửa sổ có thể kéo dài hơn ba tháng" nên em chưa thực sự yên tâm mới hỏi vậy. Giờ thì em yên tâm rồi. Cảm ơn anh Tuấn và mọi người.