PDA

View Full Version : Kêu gọi ủng hộ Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 10:10
Cập nhật lúc07:46, Thứ Hai, 19/05/2014 (GMT+7)
Ngày 10-5-2014, đồng chí Bùi Đức Long, Ủy viên Ban TVTU, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng bảo trợ Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh đã có Thư kêu gọi các tổ chức, cá nhân hảo tâm trên địa bàn tỉnh tham gia đóng góp, ủng hộ Quỹ. Bức thư nêu rõ:

Hiện nay, toàn tỉnh còn gần: 7.000 trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trong đó có trên 2.300 trẻ em khuyết tật, trẻ em là nạn nhân chất độc hóa học, gần 700 trẻ mồ côi không nơi nương tựa, 114 trẻ em bị nhiễm HIV/AIDS, gần 100 trẻ em lang thang, 35 trẻ em bị mắc bệnh tim bẩm sinh cần được phẫu thuật và nhiều trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
Trong khi đó kinh phí của Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh hiện tại chưa đủ nguồn để hỗ trợ các em, vì vậy rất cần sự quan tâm, chia sẻ của toàn xã hội. Với tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái, “lá lành đùm lá rách”, “Dành cho trẻ em những gì tốt đẹp nhất”, Hội đồng Bảo trợ Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh Nam Định tha thiết kêu gọi các tổ chức, cá nhân mở rộng tấm lòng nhân ái, cùng chung tay cứu giúp những trẻ em bất hạnh. Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh luôn trân trọng và sẵn sàng tiếp nhận mọi sự hỗ trợ quý báu của các cơ quan, đơn vị, tổ chức, cá nhân và các nhà hảo tâm.
Nhân dịp này Ủy ban MTTQ tỉnh cũng có Thư kêu gọi các tổ chức, cá nhân, các nhà hảo tâm trong và ngoài tỉnh mở rộng tấm lòng nhân ái, phát huy truyền thống dân tộc “thương người như thể thương thân”, đóng góp xây dựng Quỹ Bảo trợ trẻ em tỉnh, chung tay giúp đỡ các em, góp phần làm hạn chế khó khăn chung của toàn xã hội.

Mọi sự ủng hộ xin gửi về: "Quỹ Bảo trợ trẻ em” tỉnh Nam Định, tài khoản số 4801.000.000.1695 tại Ngân hàng Đầu tư và Phát triển tỉnh Nam Định; hoặc "Quỹ Bảo trợ trẻ em” tỉnh Nam Định (địa chỉ: số nhà 36, phố Bến Ngự, Thành phố Nam Định, tỉnh Nam Định; điện thoại: 0350.3849240). Hoặc tổ chức trao trực tiếp tại Lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em năm 2014 do UBND tỉnh Nam Định tổ chức vào ngày 22-5-2014./.

Vân Anh
http://baonamdinh.com.vn/channel/5095/201405/keu-goi-ung-ho-quy-bao-tro-tre-em-tinh (http://baonamdinh.com.vn/channel/5095/201405/keu-goi-ung-ho-quy-bao-tro-tre-em-tinh-2329586/)