PDA

View Full Version : bị HPV mà quan hệ với GMD thì nguy cơ dính HIV có cao ?

quytran
19-05-2014, 15:55
xin cho hỏi các anh là em bị mụn cóc sinh dục ở thân dương vật nhưng do ko biết nên e vẫn đi quan hệ với GMD, cho e hỏi vậy nguy cơ bị lây nhiễm HIV có cao ko ạ ? e xin chân thành cảm ơn ạ.

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 15:58
xin cho hỏi các anh là em bị mụn cóc sinh dục ở thân dương vật nhưng do ko biết nên e vẫn đi quan hệ với GMD, cho e hỏi vậy nguy cơ bị lây nhiễm HIV có cao ko ạ ? e xin chân thành cảm ơn ạ.
Nếu QHTD an toàn có BCS thì no risk to HIV, dù có 100 mụn cóc ngay đầu DV, Nếu QHTD k có BCS dù k có cái mụn cóc này vẫn có nguy cơ nhiễm HIV như thường

quytran
19-05-2014, 16:03
dạ vâng ạ e dùng BCS anh ạ, nhưng chỉ sợ trong khi quan hệ nước của GMD có dính lên mụn thôi ạ, cảm ơn a nha a giải tỏa tâm lý cho e rùi.

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 16:05
dạ vâng ạ e dùng BCS anh ạ, nhưng chỉ sợ trong khi quan hệ nước của GMD có dính lên mụn thôi ạ, cảm ơn a nha a giải tỏa tâm lý cho e rùi.
Khi nào bạn QHTD k BCS mới có nguy cơ, nếu QHTD có BCS và BCS che phủ đầu khất là an toàn. Mụn có là dạng u sùi HPV nó khô và sừng khóa, k phải dạng HPV ước no risk to HIV

Nguyen Ha
19-05-2014, 16:06

Có bao cao su thì lo gì nữa.

quytran
19-05-2014, 16:10
dạ vâng ạ, e cảm ơn mọi người đã giải tỏa tâm lý cho em đúng là cái mụn ý nó là dạng sùi ạ, đã sau 3 tuần e quan hệ ko biết có nên làm cái xét nghiệm cho an tâm ko.

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 16:12
dạ vâng ạ, e cảm ơn mọi người đã giải tỏa tâm lý cho em đúng là cái mụn ý nó là dạng sùi ạ, đã sau 3 tuần e quan hệ ko biết có nên làm cái xét nghiệm cho an tâm ko.
Muốn XN để 4 tuần XN giải tỏ tâm linh, ý lộn tâm lý lun

Nguyen Ha
19-05-2014, 16:17

Đi xét nghiệm thì khám và điều trị luôn mấy cái mụn đó đi.

quytran
19-05-2014, 16:19
Nhưng với từng cá nhân có hành vi tình dục không bảo vệ thì xác suất lây nhiễm HIV luôn là 1 hoặc 0 (tức 100% hoặc 0 %). Do vậy, cách tự biện minh cho hành vi nguy cơ của mình là 100 lần quan hệ mới có thể nhiễm virus là hoàn toàn sai lầm và nguy hại. Khả năng lây nhiễm này sẽ tăng gấp nhiều lần, nếu một trong hai người bị mắc các bệnh lây truyền qua đường tình dục như: Lậu, giang mai, sùi mào gà, nấm, Herpes.... cho e hỏi ý anh Tuấn viết ở đây có nghĩa là nếu bị mắc bệnh HPV nhưng quan hệ ko dùng BCS thì nguy cơ cao đúng ko ạ ?

quytran
19-05-2014, 16:22
Đi xét nghiệm thì khám và điều trị luôn mấy cái mụn đó đi.

cảm ơn bạn nha hôm nay mình mới biết là mụn ý chữa đc ở bác sĩ phụ khoa hôm nay mình tranh thủ đi luôn.

Nguyen Ha
19-05-2014, 16:23
cho e hỏi ý anh Tuấn viết ở đây có nghĩa là nếu bị mắc bệnh HPV nhưng quan hệ ko dùng BCS thì nguy cơ cao đúng ko ạ ?

Không dùng BCS đương nhiên là có nguy cơ rồi.

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 16:25
cho e hỏi ý anh Tuấn viết ở đây có nghĩa là nếu bị mắc bệnh HPV nhưng quan hệ ko dùng BCS thì nguy cơ cao đúng ko ạ ?
Hành vi QHTD k an toàn ngoài nguy cơ HIV còn có nguy cơ STDs: lậu, giang mai, mồng gà và gan B

Charles
19-05-2014, 16:25

Đúng rồi, nếu bạn mắc bệnh HPV mà QHTD không an toàn thì khả năng lây nhiễm HIV cao hơn.

quytran
19-05-2014, 16:38
Đúng rồi, nếu bạn mắc bệnh HPV mà QHTD không an toàn thì khả năng lây nhiễm HIV cao hơn.

vâng ạ e có sử dụng BCS trong các lần quan hệ anh ạ. em cảm ơn a nhìu nha

quytran
19-05-2014, 18:26
Hôm nay tròn 20 ngày kể từ khi e quan hệ e đang ngồi ở bệnh viện làm xét nghiệm mà lo quá các anh ơi :(

songchungvoi_HIV
19-05-2014, 18:38
Hôm nay tròn 20 ngày kể từ khi e quan hệ e đang ngồi ở bệnh viện làm xét nghiệm mà lo quá các anh ơi :(
No risk to HIV = Âm Tính

quytran
19-05-2014, 18:42
Ko biết như trường hợp của e thì xét nghiệm sau 3 tuần có an tân ko tẹo nữa e sẽ chủ động hỏi tên xét nghiệm để báo cáo với các anh ạ

quytran
19-05-2014, 19:52
Cho e hỏi thêm là e uống một loại thuốc bổ từ sữa bò non để tăng sức đề kháng ko biết có ảnh hưởng đến kết quả ko nhỉ ? E cảm ơn ạ

Nguyen Ha
19-05-2014, 20:09
Cho e hỏi thêm là e uống một loại thuốc bổ từ sữa bò non để tăng sức đề kháng ko biết có ảnh hưởng đến kết quả ko nhỉ ? E cảm ơn ạ

Không ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm.

quytran
19-05-2014, 20:14
E cảm ơn ạ hix bên e bây j mới là 8h sáng phải chờ 9h bác sĩ mới đến chờ đợi thật là mệt

Nguyen Ha
19-05-2014, 20:17
E cảm ơn ạ hix bên e bây j mới là 8h sáng phải chờ 9h bác sĩ mới đến chờ đợi thật là mệt

Không có nguy cơ với HIV xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

quytran
19-05-2014, 20:21
Cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn giúp mình nha cac bạn thật tốt

emcosaokhong
19-05-2014, 20:24
:zk20155:ủa bạn bị HPV là bị sùi mào gà đó hả còn mục cóc sinh dục là HSV1 hoặc HSV2 mà? rốt cục là bị cái nào? HSV thì bôi thuốc là khỏi nó như bệnh giời leo thôi còn sùi mào gà HPV thì có những loại có thể gây ung thư vòn có những loại không.

quytran
19-05-2014, 21:49
À thế ạ mình đang đi khám bác sĩ khoa tiết liệu mà chờ lâu quá ở gốc dương vật mình xuất hiện một mụn như hột cơm màu đỏ bạn ạ

emcosaokhong
19-05-2014, 22:24
À thế ạ mình đang đi khám bác sĩ khoa tiết liệu mà chờ lâu quá ở gốc dương vật mình xuất hiện một mụn như hột cơm màu đỏ bạn ạ

Đối với những bệnh thế này thì bạn đi khám ở bệnh viện da liễu họ có chuyên khoa về các bệnh lây qua đường tình dục. Nên tới bệnh viện công và vào khám nam khoa ấy. Đừng đi phòng khám tư bị chặt chém đủ kiểu. Họ nghĩ mình ngại với lại bệnh kín nên mặc sức chém đấy. Lúc trước có thằng cu emtrodai nó đi khám ở phòng khám tư bác sĩ khám vớ vẩn sau đó bán nó 10 viên thuốc giá 200k mà chả biết để làm gì vì nó chả bệnh gì cả. Trường hợp của nó cũng không có nguy cơ với HIV luôn mà bà bác sĩ đó lại nói với nó là tập xác định đi.

quytran
20-05-2014, 00:23
chào bạn, mình vừa làm tiểu phẫu để lấy cục mụn cóc ra nhưng bác sĩ bảo là phải gửi đi xét nghiệm để xem sao, tình hình có vẻ khả quan và mình cũng vừa đi xét nghiệm HIV 1 tiếng rưỡi nữa là có kết quả, xét nghiệm của mình là sau 20 ngày ko biết là có nói lên đc điều gì chưa.
cảm ơn bạn emcosaokhong nha, mình rất là muốn khám ở vn nhưng mình lại ở nc ngoài :( thanks bạn nhìu.

quytran
20-05-2014, 03:18
e đã đi tiểu phẫu lấy mụn ra nhưng nó để lại vết thẹo nhìn xấu quá các anh ạ :( ko biết có cách nào hết thẹo ko, và đây là bài test Hiv của em, theo bác sĩ nói là ko bị làm sao. các a đánh giá giúp e với sau 23 ngày làm xét nghiệm ạ, ( từ ngày 27 tháng 4 đến hôm làm xét nghiệm là 19 tháng 5)
kết quả của em là 0,12. ko biết a chị nào có thể giải thích giúp e với nha.

Tuanmecsedec
20-05-2014, 04:57
e đã đi tiểu phẫu lấy mụn ra nhưng nó để lại vết thẹo nhìn xấu quá các anh ạ :( ko biết có cách nào hết thẹo ko, và đây là bài test Hiv của em, theo bác sĩ nói là ko bị làm sao. các a đánh giá giúp e với sau 23 ngày làm xét nghiệm ạ, ( từ ngày 27 tháng 4 đến hôm làm xét nghiệm là 19 tháng 5)

Bạn không cần lo lắng vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

quytran
20-05-2014, 07:04
Bạn không cần lo lắng vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý thôi.

a Tuấn dậy sớm quá e cảm ơn a nhé, ko biết a tuấn có cách nào để làm hết cái thẹo lúc e bị cắt mụn bằng laser không anh ? với lại a cho e hỏi là sau này e cứ theo chỉ dẫn kia mà đọc tức là kết quả bé hơn 1 là ko phản ứng với HIV đúng ko anh ? e cảm ơn anh ạ.

Charles
20-05-2014, 07:31
a Tuấn dậy sớm quá e cảm ơn a nhé, ko biết a tuấn có cách nào để làm hết cái thẹo lúc e bị cắt mụn bằng laser không anh ? với lại a cho e hỏi là sau này e cứ theo chỉ dẫn kia mà đọc tức là kết quả bé hơn 1 là ko phản ứng với HIV đúng ko anh ? e cảm ơn anh ạ.

kết quả bé hơn 1 là ko phản ứng với HIV đúng ko => Đúng vậy bạn! Là không có phản ứng, không tìm thấy kháng thể, là ÂT.

quytran
20-05-2014, 07:37
kết quả bé hơn 1 là ko phản ứng với HIV đúng ko => Đúng vậy bạn! Là không có phản ứng, không tìm thấy kháng thể, là ÂT.
cảm ơn bạn nha, thế là sau 23 ngày kết quả là Âm tính, mình tính test sau khoảng 2 tuần nữa các bạn nghĩ thế nào ? thanks :D

Charles
20-05-2014, 07:45
cảm ơn bạn nha, thế là sau 23 ngày kết quả là Âm tính, mình tính test sau khoảng 2 tuần nữa các bạn nghĩ thế nào ? thanks :D

Bạn không có nguy cơ thì 2 tuần, chứ đến 2 năm nữa kết quả cũng vẫn ÂT.

quytran
20-05-2014, 08:28
cảm ơn bạn nhiều nha, lời động viên của bạn thật sự là mình cần thiết trong lúc này.

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 08:33
Trường hợp của bạn là No risk to HIV => KQ test HIV 1/2 Ab = AT là chuyện bềnh thường thui

quytran
20-05-2014, 08:40
Trường hợp của bạn là No risk to HIV => KQ test HIV 1/2 Ab = AT là chuyện bềnh thường thui
à đây là kết quả của test HIV 1/2 AB ạ e do ko biết tên xét nghiệm may quá là a biết nhìn cái kết quả thanks a nha.

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 08:43
à đây là kết quả của test HIV 1/2 AB ạ e do ko biết tên xét nghiệm may quá là a biết nhìn cái kết quả thanks a nha.
Trời đất làm tham vấn mà k biết nhìn KQ vậy tham vấn cho ai trời

quytran
20-05-2014, 08:55
Trời đất làm tham vấn mà k biết nhìn KQ vậy tham vấn cho ai trời
a cho e hỏi là ưu điểm của cái test HIV 1/2 AB là làm nhanh và có chính xác ko a ? thanks a nhìu nha. các a vất vả quá

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 09:04
a cho e hỏi là ưu điểm của cái test HIV 1/2 AB là làm nhanh và có chính xác ko a ? thanks a nhìu nha. các a vất vả quá
- Kit định tính phát hiện các loại type kháng thể (IgM, IgG, IgA) đặc hiệu cùng lúc HIV-1, HIV-2 trong huyết tương và huyết thanh người.
- Mẫu bệnh phẩm: Huyết thanh / Huyết tương
- Thời gian đọc kết quả: 5 - 20 phút
- Độ nhạy: 100%. Độ đặc hiệu: 99.8%

quytran
20-05-2014, 09:15
- Kit định tính phát hiện các loại type kháng thể (IgM, IgG, IgA) đặc hiệu cùng lúc HIV-1, HIV-2 trong huyết tương và huyết thanh người.
- Mẫu bệnh phẩm: Huyết thanh / Huyết tương
- Thời gian đọc kết quả: 5 - 20 phút
- Độ nhạy: 100%. Độ đặc hiệu: 99.8%
cảm ơn anh nhiều nha, kết quả này của em là khả quan quá rồi, thanks god. :D