PDA

View Full Version : Quan hệ với gái ko bao, về bị chảy dịch màu vàng, chắc chết quá

phong1
20-05-2014, 12:16
xin chào các ace, mình hiện đang rối bới, chuyện là hôm wa say xỉn với bạn gái (quen qua chat mới 2 ngày) sau đó thì quan hệ ko dùng bao cs với nhau

Mình làm 2 lần, đều ko dùng bao, lúc sau gái kia có chảy máu nữa, dương vật mình thì bình thường ko đau rát gì cả
Tối về vô tình bóp thì thấy có dịch màu vàng chảy lên, hoảng quá đi rửa nhưng chừng 1h sau lại có tiếp, đến sáng nay thì bớt nhưng chuyển sang hơi trắng vàng. Mình tìm hiểu thì chắc dính lậu rồi, đã hẹn khám vào chiều mai tại Bình dân

Nhưng sợ là ko bít có nguy cơ dính các bệnh khác như giang mai, màu gà ko nữa, đặc biệt là hiv ! Ai đó tư vấn giúp mình ngay với, phải làm sao đây ??? Ah, gái kia làm tổn thuơng lưỡi của mình nữa

trời ơi

KhongKipNua
20-05-2014, 12:19
Trường hợp của ban rất nguy hiểm, có nguy cơ nhiễm các bệnh về td và hiv bạn vẫn trong 72h vàng, đợi các a trong diễn đàn ol tư vấn cách mua thuốc và đi khám nhé !

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 12:21
xin chào các ace, mình hiện đang rối bới, chuyện là hôm wa say xỉn với bạn gái (quen qua chat mới 2 ngày) sau đó thì quan hệ ko dùng bao cs với nhau

Mình làm 2 lần, đều ko dùng bao, lúc sau gái kia có chảy máu nữa, dương vật mình thì bình thường ko đau rát gì cả
Tối về vô tình bóp thì thấy có dịch màu vàng chảy lên, hoảng quá đi rửa nhưng chừng 1h sau lại có tiếp, đến sáng nay thì bớt nhưng chuyển sang hơi trắng vàng. Mình tìm hiểu thì chắc dính lậu rồi, đã hẹn khám vào chiều mai tại Bình dân

Nhưng sợ là ko bít có nguy cơ dính các bệnh khác như giang mai, màu gà ko nữa, đặc biệt là hiv ! Ai đó tư vấn giúp mình ngay với, phải làm sao đây ??? Ah, gái kia làm tổn thuơng lưỡi của mình nữa

trời ơi
Bạn QHTD k an toàn với bạn tình k rõ bệnh sử là có nguy cơ với HIV và STDs. Bạn vui lòng đến ngay TTYTDP tuyến quận huyện hoặc BV tuyến TW tỉnh Tp nơi bạn sinh sống để được tư vấn dùng PEP trong 72 giờ vàng, DV có dấu hiệu dịch vàng có thể bạn mắc bệnh qua đường tình dục như lậu, nêu xn bệnh lý này ngay

Charles
20-05-2014, 13:52

trời ơi

Bạn QHTD không an toàn với người mình không rõ tình trạng bệnh tật là có nguy cơ với HIV và STDs. Bạn nhanh chân đến TTYTDP hoặc BV để được tư vấn sử dụng PEP trước 72h vàng.

lamlohoihan
20-05-2014, 14:10
bạn này giống mình cũng qh không bcs với người quen trên mạng ...nhưng mình đã xn sau 3-4 tháng đều AT hết !! chúc bạn AT

Nguyen Ha
20-05-2014, 14:33

Y

trời ơi
Có nguy cơ với HIV và các bệnh tình dục khác. Vào viết bài xin tư vấn xong uot luôn không biết có kịp đọc tư vấn để đi đến TTYTDP ngay không nữa.

phong1
20-05-2014, 17:15
chiều phải làm, ngày mai sẽ đến ttytdp, nếu 72h thì vẫn còn dư

cũng đã hẹn 1h mai tại Bình Dân, bây giờ lo là làm sao nói dối để ko quan hệ với vợ ... quá đau đớn luôn

ah, với lại làm sao biết các thứ như giang mai, mào gà có dính hay ko nhỉ, ớn quá đi

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 17:17

cũng đã hẹn 1h mai tại Bình Dân, bây giờ lo là làm sao nói dối để ko quan hệ với vợ ... quá đau đớn luôn

ah, với lại làm sao biết các thứ như giang mai, mào gà có dính hay ko nhỉ, ớn quá đi
Bạn ở SG àh??? Vậy thì sao giờ làm việc chạy đến BV Nhiệt Đới vào thẳng phòng cấp cứu gặp BS tư vấn và mua PEP, mắc chi để qua ngày mai, càng sớm thì càng tốt, sao lại cứ dỡ dỡ ươn ươn vậy????

Nguyen Ha
20-05-2014, 17:28

Quan hệ không an toàn là có nguy cơ mắc các bệnh lây qua đường tình dục. Muốn biết có bị các bệnh đó hay không thì chờ thời gian đi xét nghiệm mới rõ. Việc quan trọng bạn cần làm bây giờ là đến TTYTDP hoặc bệnh viện nhiệt đới để được tư vấn và điều trị phơi nhiễm.

phong1
20-05-2014, 17:32
ủa bv Nhiệt đới làm việc ngoài h hả? vậy thì chạy đi ngay thôi

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 17:38
ủa bv Nhiệt đới làm việc ngoài h hả? vậy thì chạy đi ngay thôi
Phòng cấp cứu làm việc 24/24, đi ngay đi

phong1
20-05-2014, 21:06
đã đi và mua thuốc phơi nhiễm rồi, tổng cộng thử máu này nọ hết 830 , vậy là xong 1 mối lo, giờ còn đợi khám d vật ở Bình Dân thôi ... hix, còn vợ nữa chứ

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 21:10
đã đi và mua thuốc phơi nhiễm rồi, tổng cộng thử máu này nọ hết 830 , vậy là xong 1 mối lo, giờ còn đợi khám d vật ở Bình Dân thôi ... hix, còn vợ nữa chứ
Trong thời gian phơi nhiễm dùng PEP phải bảo vệ an toàn choi BX = BCS

Tuanmecsedec
20-05-2014, 21:10

trời ơi

Bạn nên tuân thủ đúng và đủ trong 4 tuần.

phong1
20-05-2014, 21:23
Bạn nên tuân thủ đúng và đủ trong 4 tuần.

a Tuanmescedec ơi thế còn chuyện vợ con, a có bài nào giúp e ko ? nó biết là chết luôn

Tuanmecsedec
20-05-2014, 21:26
a Tuanmescedec ơi thế còn chuyện vợ con, a có bài nào giúp e ko ? nó biết là chết luôn

Bắt buộc bạn phải bảo vệ cho vợ đến khi bạn có kết quả an toàn.

kiyoshy
20-05-2014, 22:44
Bạn nên nhớ tuân thủ pep Đúng và đủ nhé, để đạt được kq như mong muốn, còn với bx bạn thì tránh qh trong time này nếu Qh nên sử dung Bcs, không bạn lại lây bênh qua cho Bx bạn thì lộ hết :yoyo11:

phong1
20-05-2014, 22:47
cám ơn tất cả, chưa thấy diễn đàn nào mà hữu dụng như ở đây ... tự nhiên cảm giác bớt lo đi 1/2 rồi

trunghiep01
21-05-2014, 06:14
Cái quan trọng nhất là uống thuốc ĐÚNG GIỜ VÀ ĐÚNG LIÊÙ của bác sĩ. Cái thứ 2 là di xn cái dịch vàng. Cái thứ 3 là bạn bảo vệ vk bạn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-05-2014, 08:10
cám ơn tất cả, chưa thấy diễn đàn nào mà hữu dụng như ở đây ... tự nhiên cảm giác bớt lo đi 1/2 rồi
đó cũng là mong muốn cũng diễn đàn

phong1
21-05-2014, 08:49
qua lần này là tởn đến già, cám ơn tất cả một lần nữa ... một dd tuyệt vời

kiyoshy
21-05-2014, 08:55
qua lần này là tởn đến già, cám ơn tất cả một lần nữa ... một dd tuyệt vời
Nói phải zữ lời nhé. vì ham muốn Td không thể tránh khỏi được, mà phải tỉnh táo biết cách phòng tránh cho mình là oke

phong1
21-05-2014, 09:05
Nói phải zữ lời nhé. vì ham muốn Td không thể tránh khỏi được, mà phải tỉnh táo biết cách phòng tránh cho mình là oke

thì dùng bao thôi, chứ mình thì nhiều cô khoái lắm, đi đâu cũng gặp, hehe ... cám ơn bạn đã khuyên bảo

Charles
21-05-2014, 10:40

Bạn xác định thời gian uống cách nhau đúng 12 tiếng theo chu kỳ vòng tuần hoàn. Ví dụ giờ bạn uống lúc 8 giờ thì đúng 20 giờ uống viên thứ hai. Bạn nên đặt báo thức để tránh quên. Để thành công PEP cần tuân thủ ĐÚNG và ĐỦ. ĐÚNG có nghĩa là bạn chọn giờ nhất định uống suốt, tránh sai giờ. ĐỦ có nghĩa là bạn uống đủ phác đồ thuốc theo khuyến cáo 4 tuần.
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (84 ngày) và chốt ở 24 tuần (168 ngày).