PDA

View Full Version : Mong anh chị tư vấn cho em lần cuối! em xin lỗi anh chị

lamloicuocdoi
20-05-2014, 16:32
mong anh chị tha lỗi! e hứa đây là lần cuối!
Tối qua 19/5 em có gặp cô gái! em k dám quan hệ mà chỉ hôn nhau và fingering

Khi hôn nhau không phải hôn sơ sơ mà hôn theo kiểu "nút lưỡi của nhau". miệng em viêm lợi do đóng cao răng có chảy máu ít! Nếu cô ấy có H và trầy xướt thì sao và cô ấy có H mà k trầy xướt thì sao ạ?

Còn em có dùng tay để kích thích sâu trong âm đạo của cô ấy! tay em k trầy xướt! vấn đề là e đã dùng chính ngón tay đã kích thích AD và dính dịch tiết AD xoa xoa lên đầu dương vât(ngay lỗ sáo)liền ngay sau đó! Mong anh chị tư vấn em lần cuối! em không có quan hệ! 2 hành vi đó thôi!

và cô ấy có nặn mụn cho em nữa!tay cô ấy có vết thương hở! vậy thì làm sao ạ

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 16:48

Khi hôn nhau không phải hôn sơ sơ mà hôn theo kiểu "nút lưỡi của nhau". miệng em viêm lợi do đóng cao răng có chảy máu ít! Nếu cô ấy có H và trầy xướt thì sao và cô ấy có H mà k trầy xướt thì sao ạ?

Còn em có dùng tay để kích thích sâu trong âm đạo của cô ấy! tay em k trầy xướt! vấn đề là e đã dùng chính ngón tay đã kích thích AD và dính dịch tiết AD xoa xoa lên đầu dương vât(ngay lỗ sáo)liền ngay sau đó! Mong anh chị tư vấn em lần cuối! em không có quan hệ! 2 hành vi đó thôi!

hôn theo kiểu "nút lưỡi của nhau". miệng em viêm lợi do đóng cao răng có chảy máu ít! Nếu cô ấy có H và trầy xướt thì sao và cô ấy có H mà k trầy xướt thì sao ạ? => No risk to HIV, k ai hôn nhau mà nhiễm HIV hết.
ngón tay đã kích thích AD và dính dịch tiết AD xoa xoa lên đầu dương vât(ngay lỗ sáo)liền ngay sau đó => No risk to HIV, nguy cơ khi và chỉ khi dùng bơm chứa đầy dịch AD bơm thẳng vào lỗ sáo mới có nguy cơ.

lamloicuocdoi
20-05-2014, 16:54
và cô ấy có nặn mụn cho em nữa!tay cô ấy có vết thương hở có ít máu chảy ra! vậy thì làm sao ạ?

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 16:55
và cô ấy có nặn mụn cho em nữa!tay cô ấy có vết thương hở có ít máu chảy ra! vậy thì làm sao ạ?
Nặn mụn chứ k phải bơm máu vào mụn => No risk to HIV

lamloicuocdoi
20-05-2014, 17:04
vâng! em xin cảm ơn anh Sống chung 1 lần nữa lắng nghe và chia sẽ! lần này e sẽ nghe lời anh triệt để ở những loạt đầu tiên! mặc dù ở Nha Trang em đi tư vấn 3 nơi trong chiều hôm nay! cả 3 đều nói có nguy cơ! phải chăng thông tin của 3 nơi đó đã lạc hậu?! 3 nơi đó là bệnh viện tỉnh! trung tâm y tế thành phố NT, và trung tâm phòng chống HIv vủa tỉnh!

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 17:09
vâng! em xin cảm ơn anh Sống chung 1 lần nữa lắng nghe và chia sẽ! lần này e sẽ nghe lời anh triệt để ở những loạt đầu tiên! mặc dù ở Nha Trang em đi tư vấn 3 nơi trong chiều hôm nay! cả 3 đều nói có nguy cơ! phải chăng thông tin của 3 nơi đó đã lạc hậu?! 3 nơi đó là bệnh viện tỉnh! trung tâm y tế thành phố NT, và trung tâm phòng chống HIv vủa tỉnh!
k phải lạc hậu, nhưng họ k có tâm chứ k phải lạc hậu, với họ đụng đến GMD là có nguy cơ

emhoihan
20-05-2014, 19:48
k phải lạc hậu, nhưng họ k có tâm chứ k phải lạc hậu, với họ đụng đến GMD là có nguy cơ

Em like câu này!

Charles
20-05-2014, 19:53

Kích dục bằng tay và hôn không phải là đường lây nhiễm HIV. Những gì bạn kể trên đây không có nguy cơ với HIV.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

Nguyen Ha
20-05-2014, 19:54

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

lamloicuocdoi
21-05-2014, 15:50
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.
dạ em quên 1 vấn đề! lúc tay e xoa lên đầu sáo dương vật! thì lúc đó cũng có ít tinh dịch tràn ra! vậy có sao k ạ?

Nguyen Ha
21-05-2014, 15:52
dạ em quên 1 vấn đề! lúc tay e xoa lên đầu sáo dương vật! thì lúc đó cũng có ít tinh dịch tràn ra! vậy có sao k ạ?

Không sao cả, không có nguy cơ.

lamloicuocdoi
21-05-2014, 16:11
dạ! em cảm ơn ạ! lúc đó e đã kiềm chế được! và bây giờ e có thể luyện tinh thần thép đc rồi hihi

Tuanmecsedec
21-05-2014, 22:06

dạ! em cảm ơn ạ! lúc đó e đã kiềm chế được! và bây giờ e có thể luyện tinh thần thép đc rồi hihi

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

trunghiep01
21-05-2014, 22:09
Kích dục bằng tay thì ko có nguy cơ vơí hiv nhé bạn.

lamloicuocdoi
23-05-2014, 21:42
Em cảm ơn mọi người nhiều lắm! Đã nói là k lăn tăn nữa nhưng sao e vẫn thấy lo! Lo cái dịch âm đạo từ tay đã vô tình xoa lên lỗ sáo khi dương vật e chỉ mới ra ít dịch và việc nặn mụn bọc máu và dịch mủ ra nhiều! Tay cô ấy lại có vết thương hở khi ép mụn chảy máu như mụn của em hic!

songchungvoi_HIV
23-05-2014, 21:47
Em cảm ơn mọi người nhiều lắm! Đã nói là k lăn tăn nữa nhưng sao e vẫn thấy lo! Lo cái dịch âm đạo từ tay đã vô tình xoa lên lỗ sáo khi dương vật e chỉ mới ra ít dịch và việc nặn mụn bọc máu và dịch mủ ra nhiều! Tay cô ấy lại có vết thương hở khi ép mụn chảy máu như mụn của em hic!
Thì cứ cho là có nguy cơ đi thì AT rùi còn gì nữa

Tuanmecsedec
23-05-2014, 23:08

Những ấn đề này không có nguy cơ.

trunghiep01
23-05-2014, 23:26
Bạn ám ảnh hiv quá rồi. Nên những suy nghĩ và triệu chứng của bạn cứ nghĩ đến hiv

lamloicuocdoi
24-05-2014, 08:54
Thì cứ cho là có nguy cơ đi thì AT rùi còn gì nữaAnh ơi em lỡ dại sau khi xn âm tính nên mới xin lỗi mấy anh đó! Chỉ mới cách đây 4 ngày trước! Tuy vậy e đã kiềm chế và quyết tâm k quan hệ ngả âm đạo và từ nay k lỡ lầm nữa! H e chỉ sợ mấy cái nguyên nhân trên thôi!

Charles
24-05-2014, 09:14

Anh ơi em lỡ dại sau khi xn âm tính nên mới xin lỗi mấy anh đó! Chỉ mới cách đây 4 ngày trước! Tuy vậy e đã kiềm chế và quyết tâm k quan hệ ngả âm đạo và từ nay k lỡ lầm nữa! H e chỉ sợ mấy cái nguyên nhân trên thôi!

Lo cái dịch âm đạo từ tay đã vô tình xoa lên lỗ sáo khi dương vật e chỉ mới ra ít dịch và việc nặn mụn bọc máu và dịch mủ ra nhiều! Tay cô ấy lại có vết thương hở khi ép mụn chảy máu như mụn của em => Do bạn lo lắng nên suy diễn thôi. Bạn yên tâm kích dục bằng tay, massage không có nguy cơ với HIV.

lamloicuocdoi
24-05-2014, 09:33
Dạ em k dám suy diễn đâu ạ! E biết suy diễn sẽ làm e lo lắng hơn! Việc em xoa tay lên lõi sáo ngay sau vừa rút ra khổ âm đạo và việc tay cô ta chảy máu nặn mụn là e thấy tậm mắt và thực hiện! Hic

Charles
24-05-2014, 09:38
Dạ em k dám suy diễn đâu ạ! E biết suy diễn sẽ làm e lo lắng hơn! Việc em xoa tay lên lõi sáo ngay sau vừa rút ra khổ âm đạo và việc tay cô ta chảy máu nặn mụn là e thấy tậm mắt và thực hiện! Hic

Việc em xoa tay lên lõi sáo ngay sau vừa rút ra khổ âm đạo => HIV không lây gián tiếp như vậy.

việc tay cô ta chảy máu nặn mụn => Bạn nói thấy tận mắt, vậy hỏi lại chính bạn: Nếu tay bạn đang chảy máu thì bạn có dùng chính ngón tay đó nặn mụn cho người khác được không ??

lamloicuocdoi
24-05-2014, 09:42
Em không mong sẽ lòi ra có nguy cơ! Em chỉ mong các anh chị xem xét kỹ, chính xác những gì e trình bày và đưa ra kết luận cuối cùng chính xác nhất! E sợ có gì gây ra cho những ng xung quanh em! Mong a chị trả lời chuẩn xác lần này nữa! Em xin cảm ơn sự chia sẻ và tư vấn của các anh chị!

lamloicuocdoi
24-05-2014, 09:45
Việc em xoa tay lên lõi sáo ngay sau vừa rút ra khổ âm đạo => HIV không lây gián tiếp như vậy.

việc tay cô ta chảy máu nặn mụn => Bạn nói thấy tận mắt, vậy hỏi lại chính bạn: Nếu tay bạn đang chảy máu thì bạn có dùng chính ngón tay đó nặn mụn cho người khác được không ??
Dạ anh ơi! Tay đó cô ta bị vết thương k biết vì sao ngay gần móng, cô ấy dùng ngón ấy ép mụn ra và mạnh quá chỗ đó chảy máu ra luôn

Charles
24-05-2014, 09:57
Dạ anh ơi! Tay đó cô ta bị vết thương k biết vì sao ngay gần móng, cô ấy dùng ngón ấy ép mụn ra và mạnh quá chỗ đó chảy máu ra luôn

Không sao, vì nặn mụn chứ không phải bơm máu vào mụn. Khi nào bạn có vết thương hở (đang chảy máu) rồi tay cô đang chảy máu như vậy chít máu vào vết thương của bạn mới có nguy cơ.

lamloicuocdoi
24-05-2014, 10:26
Là sao a? Vậy lúc mụn e nó ra chảy máu nhiều(do mụn bọc) và cùng lúc máu cô ấy chảy ra rồi cô ấy quẹt mụn máu trên mặt em bằng ngón tay chảy máu đó! Em thấy e ngu quá!!!!

Charles
24-05-2014, 10:37
Là sao a? Vậy lúc mụn e nó ra chảy máu nhiều(do mụn bọc) và cùng lúc máu cô ấy chảy ra rồi cô ấy quẹt mụn máu trên mặt em bằng ngón tay chảy máu đó! Em thấy e ngu quá!!!!

Lúc cô ta nặn mụn cho bạn thì tay không sao. Đến khi tay cô ta bị chảy máu thì vẫn tiếp tục nặn cho bạn được sao?? => Do bạn suy diễn thôi.

Để có nguy cơ còn phụ thuộc nhiều yếu tố: Diện tiếp xúc; Thời gian tiếp xúc... (Dù tay cô ta có chảy máu, mụn bạn cũng chảy máu nhưng không có thời gian tiếp xúc lâu thì cũng không có nguy cơ).

lamloicuocdoi
24-05-2014, 22:42
Dạ! Ý em là lúc nặn mụn cùng lúc máu ra dính vào mụn vừa nặn! Việc dùng tay ấy để tiếp tục nặn mụn là không tránh khỏi! Việc nặn mụn tưởng chừng nhỏ mà tác động tâm lý thiệt lớn!

Tuanmecsedec
24-05-2014, 22:43

Em không mong sẽ lòi ra có nguy cơ! Em chỉ mong các anh chị xem xét kỹ, chính xác những gì e trình bày và đưa ra kết luận cuối cùng chính xác nhất! E sợ có gì gây ra cho những ng xung quanh em! Mong a chị trả lời chuẩn xác lần này nữa! Em xin cảm ơn sự chia sẻ và tư vấn của các anh chị!

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

trunghiep01
24-05-2014, 23:24
Càng suy nghĩ bạn sẽ càng lo lắng. Càng đặt câu hỏi bạn càng bị street đánh guc. Vì thế mình khuyen bạn cứ an tâm những gì BQT chia sẽ cho bạn

lamloicuocdoi
24-05-2014, 23:32
À anh Tuấn cho e hỏi về vấn đề xét nghiệm mà bạn em nó thắc mắc là: nếu như có người chậm xuất hiện kháng thể(hiếm ở 6 tháng) vậy có thể chậm xuất hiện kháng nguyên không(tức là không xuất hiẹn p24 cao ở 28 ngày mà lâu hơn mới xuất hiện). Bạn em nó chỉ hỏi em vậy chứ nó k có nguy cơ gì em thấy mình chưa biết vấn đề này nên hỏi lại các anh chị thôi! Mong anh chị giải đáp
Dạ anh Trunghiep01 e sẽ cố gắng bình tĩnh!

Tuanmecsedec
24-05-2014, 23:35
À anh Tuấn cho e hỏi về vấn đề xét nghiệm mà bạn em nó thắc mắc là: nếu như có người chậm xuất hiện kháng thể(hiếm ở 6 tháng) vậy có thể chậm xuất hiện kháng nguyên không(tức là không xuất hiẹn p24 cao ở 28 ngày mà lâu hơn mới xuất hiện). Bạn em nó chỉ hỏi em vậy chứ nó k có nguy cơ gì em thấy mình chưa biết vấn đề này nên hỏi lại các anh chị thôi! Mong anh chị giải đáp

Kháng nguyên là bề mặt của HIV.Vì vậy không phải do cơ thể tạo ra.Người mới nhiễm gọi là nhiễm cấp thì kháng nguyên(vi rút) rất nhiều.

lamloicuocdoi
25-05-2014, 09:00
Vậy là dù kháng thể xuất hiện sớm hay muộn thì kháng nguyên p24 vẫn cao nhất ở tuần thứ 4 (28 ngày) phải không anh?

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 09:16
Vậy là dù kháng thể xuất hiện sớm hay muộn thì kháng nguyên p24 vẫn cao nhất ở tuần thứ 4 (28 ngày) phải không anh?
Kháng nguyên p24 là virut HIV trôi nổi trong máu khi mới xâm nhập vào cơ thể, sau 5 tuần virut HIV tìm trú trú ngụ trong thế bào kháng thể người và tồn tại vĩnh viễn trong tế bào kháng thể sinh sôi và nhân chủng HIV.
Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV =>
IgG và IgM là gì?
IgG, IgM là các kháng thể mà cơ thể tạo ra nhằm chống lại tác nhân lạ từ bên ngoài (kháng nguyên) xâm nhập vào cơ thể như nhiễm trùng, protein lạ,...Các kháng thể này đặc hiệu cho một kháng nguyên cụ thể. Xét nghiệm đánh giá kháng thể là phương pháp gián tiếp xác định kháng nguyên mà cơ thể bị nhiễm.
Trong trường hợp bạn có test Dengue IgG, IgM (+), chứng minh bạn đã nhiễm virus Dengue trong đợt cấp.[IgG (+) chứng minh bạn đã có nhiễm những đợt trước đó].

lamloicuocdoi
26-05-2014, 12:39
bây giờ thì em đã hiểu! kháng nguyên chính là bản thân con H! cảm ơn các anh chị đã giải đáp!

lamloicuocdoi
31-05-2014, 16:22
không ổn rồi anh chị ơi! cô ấy đã thú nhận là nghi ngờ cô ấy nhiễm hiv! hic! e lỡ hôn lỡ làm những hành vi như thế có tiếp xúc dịch âm đạo! hic răng e cứ chảy máu tự nhiên liên tục hic! chảy nhiều! e lại thấy khó thở ở cổ! hic! lo lắng lại rồi!

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 16:40
không ổn rồi anh chị ơi! cô ấy đã thú nhận là nghi ngờ cô ấy nhiễm hiv! hic! e lỡ hôn lỡ làm những hành vi như thế có tiếp xúc dịch âm đạo! hic răng e cứ chảy máu tự nhiên liên tục hic! chảy nhiều! e lại thấy khó thở ở cổ! hic! lo lắng lại rồi!
Hôn k nhiễm HIV, Nếu nhiễm thì lấy đâu ra AT. Nhãm rùi

lamloicuocdoi
31-05-2014, 20:00
Hôn k nhiễm HIV, Nếu nhiễm thì lấy đâu ra AT. Nhãm rùi
không phải như anh nghĩ đâu anh sống chung à! em ngu hành vi hôn và tay có dính dịch âm đạo còn ướt và đưa lên lỗ sáo xoa xoa là sau khi em đi xét nghiệm xong! hic e đã sợ k dám quan hệ mà cũng vẫn lo! còn cái tay bị thương của cô ta có máu nặn mụn cho em nữa! hic em k dám nữa rồi!

Nguyen Ha
31-05-2014, 20:45
không phải như anh nghĩ đâu anh sống chung à! em ngu hành vi hôn và tay có dính dịch âm đạo còn ướt và đưa lên lỗ sáo xoa xoa là sau khi em đi xét nghiệm xong! hic e đã sợ k dám quan hệ mà cũng vẫn lo! còn cái tay bị thương của cô ta có máu nặn mụn cho em nữa! hic em k dám nữa rồi!

Không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
31-05-2014, 21:21

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

lamloicuocdoi
31-05-2014, 23:20
chắc đợi tới 28 ngày em làm cái test combo nữa! cảm ơn anh chị nhiều lắm!

lamloicuocdoi
01-06-2014, 22:30
anh chị ơi! cứ mỗi lần nghĩ tới cảnh hôn là em lại sợ! vì em rất dễ chảy máu chân răng! chảy nhiều nữa! hic! lúc đó sau khi hôn về phòng em có thấy răng em chảy máu mà! hic

songchungvoi_HIV
01-06-2014, 22:35
anh chị ơi! cứ mỗi lần nghĩ tới cảnh hôn là em lại sợ! vì em rất dễ chảy máu chân răng! chảy nhiều nữa! hic! lúc đó sau khi hôn về phòng em có thấy răng em chảy máu mà! hic
Khẳng định với bạn 100% hôn k lây nhiễm HIV

lamloicuocdoi
06-06-2014, 21:43
Hic em thấy lo sợ quá! bắt đầu thấy những triệu chứng rát cổ họng mệt mỏi, sụt cân, đau cơ, mất tập trung , đau đầu, ngủ ly bì.... hic thực ra nói ra sẽ bị anh chị la là hoang tưởng nhưng cái lo nhất của em chính là sợ cô ấy hận đời rồi lúc em chở cô ấy cô ấy đâm gì sau lưng em! sau khi về nhà em thấy sau lưng có vết đâm nhỏ nhức! em có hỏi em của em nó nói nhìn thấy vết màu đỏ! e soi gương cũng thấy!

lamloicuocdoi
07-06-2014, 23:47
hic! giờ thì em thấy cổ họng em đã bị đau! như là có nhọt ở trong cổ vậy! khô cổ khó chịu! em thấy hoảng lắm anh chị ơi!

Tuanmecsedec
08-06-2014, 04:49
hic! giờ thì em thấy cổ họng em đã bị đau! như là có nhọt ở trong cổ vậy! khô cổ khó chịu! em thấy hoảng lắm anh chị ơi!

Đây là triệu chứng của viêm họng thôi.Bạn không có nguy cơ về HIV đâu.

lamloicuocdoi
09-06-2014, 19:09
hic em lo lắm anh vì khi mà răng em tự chảy máu là như thế này nè:
https://www.flickr.com/photos/86837528@N06/
bữa đó hôn em cũng bị như thế này! về nhà kiểm tra lại còn rỉ 1 ít thôi

Charles
09-06-2014, 19:44

Bạn post hình gì không xem được. Nhưng dù có chảy máu chân răng thì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus.

lamloicuocdoi
09-06-2014, 19:47
anh bấm link này sẽ thấy máu em nó chảy nhiều như thế nào!?
mà sao e lấy link hình bỏ vào chèn ảnh nó toàn thay đổi link của photobucket nên em mới lấy link của flickr nè

Charles
09-06-2014, 19:59
anh bấm link này sẽ thấy máu em nó chảy nhiều như thế nào!?
mà sao e lấy link hình bỏ vào chèn ảnh nó toàn thay đổi link của photobucket nên em mới lấy link của flickr nè

Ý của bạn là bạn chảy máu chân rằng nhiều đúng không? Nhưng khi hôn nhau thì bạn nuốt máu của bạn chứ máu của ai mà bạn sợ???

lamloicuocdoi
09-06-2014, 20:18
dạ! máu em nó ra nhiều! và em k chắc là cô ấy có bị lở loét gì không?! và hôm sau ban ngày em có hỏi cô ấy và há miệng ra em xem em thấy cô ấy có vết nhiệt miệng! và răng sâu! cô ấy bảo cũng hay chảy máu chân răng như em!hic

Charles
09-06-2014, 20:25
dạ! máu em nó ra nhiều! và em k chắc là cô ấy có bị lở loét gì không?! và hôm sau ban ngày em có hỏi cô ấy và há miệng ra em xem em thấy cô ấy có vết nhiệt miệng! và răng sâu! cô ấy bảo cũng hay chảy máu chân răng như em!hic

Bạn yên tâm, khi hôn thì nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn. Bấm vào đây đọc cho hiểu thêm:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

lamloicuocdoi
09-06-2014, 20:30
nhưng em thấy lo lắm vì em cứ chảy máu nhiều đền như vậy! lúc hôn cũng thế! e còn ngửi thấy được mùi máu! hic

Charles
09-06-2014, 20:32
nhưng em thấy lo lắm vì em cứ chảy máu nhiều đền như vậy! lúc hôn cũng thế! e còn ngửi thấy được mùi máu! hic

Nhưng đó là máu của bạn, GMD không lo lý do gì bạn lo ??

Tuanmecsedec
09-06-2014, 21:54

Bạn yên tâm hôn nhau không làm lây nhiễm HIV đâu.

lamloicuocdoi
10-06-2014, 11:38
Anh chị cho em hỏi: sáng nay phần vì lo lắng phần vì muốn biết nguy cơ trước của em có an toàn chưa nên em đã tới trung tâm y tế có tư vấn xét nghiệm của CDC gì đó để làm xét nghiệm! Khi zô phòng lấy máu a lấy máu hỏi bao nhiêu lâu e trả lời 2 tháng! A ta bảo chờ kết quả 10 phút! Rồi e qua phòng chờ hỏi chị tư vấn về vấn đề hôn thì chị ta cứ ngập ngừng và suy nghĩ, chị hỏi em từ lúc hôn tới giờ đc bao lâu e nói 1 tháng cái chị ấy chạy qua phòng xét nghiệm rồi về cà nói em âm tính! Tất cả từ lúc lấy máu tới lúc trả lời chưa đến 10p! Mà lần trước em cũng làm ở đó họ nói chờ 20p và đúng như vậy
Vậy cho em hỏi liệu có khi nào họ không làm xn cho em khi biết em chưa đủ 3 tháng(vì họ theo khuyến cáo bộ y tế là đủ 3 tháng)! Em thấy chất lượng tư vân ở mấy trung tâm y tế xã k ổn có thể sẽ làm người nghe hoang mang hơn.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 11:43
Anh chị cho em hỏi: sáng nay phần vì lo lắng phần vì muốn biết nguy cơ trước của em có an toàn chưa nên em đã tới trung tâm y tế có tư vấn xét nghiệm của CDC gì đó để làm xét nghiệm! Khi zô phòng lấy máu a lấy máu hỏi bao nhiêu lâu e trả lời 2 tháng! A ta bảo chờ kết quả 10 phút! Rồi e qua phòng chờ hỏi chị tư vấn về vấn đề hôn thì chị ta cứ ngập ngừng và suy nghĩ, chị hỏi em từ lúc hôn tới giờ đc bao lâu e nói 1 tháng cái chị ấy chạy qua phòng xét nghiệm rồi về cà nói em âm tính! Tất cả từ lúc lấy máu tới lúc trả lời chưa đến 10p! Mà lần trước em cũng làm ở đó họ nói chờ 20p và đúng như vậy
Vậy cho em hỏi liệu có khi nào họ không làm xn cho em khi biết em chưa đủ 3 tháng(vì họ theo khuyến cáo bộ y tế là đủ 3 tháng)! Em thấy chất lượng tư vân ở mấy trung tâm y tế xã k ổn có thể sẽ làm người nghe hoang mang hơn.
Có nguy cơ đâu mà xoắn như đít ốc vít vậy trời???
8 lợi ích mà một "nụ hôn"’ mang lại!

Thứ bảy, 07/06/2014 13:52
Nụ hôn được ví như một thứ gia vị không thể thiếu. Bởi nó không chỉ có sự hấp dẫn về mặt thể chất giữa hai người mà nụ hôn còn mang lại một tầm quan trọng khá lớn.

http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/06/07/f93hon-1.jpg
Nụ hôn thay cho lời tỏ tìnhCó nhiều cách khác nhau để bày tỏ tình yêu của bạn dành cho người ấy và nụ hôn (http://alobacsi.vn/tin-y-te/nhung-bi-mat-thu-vi-ve-nu-hon-a20140527041227497c308.htm) sâu, đầy đam mê chính là một trong những cách phổ biến và hiệu quả nhất. Nụ hôn chứng tỏ mối quan hệ giữa hai người đã đi đến giai đoạn sâu sắc.
Thêm vào đó, đối với những mối quan hệ (http://alobacsi.vn/tin-y-te/nhung-bi-mat-thu-vi-ve-nu-hon-a20140527041227497c308.htm) cũ thì nụ hôn vẫn không bao giờ thừa thãi, bởi lẽ mỗi khi trao nụ hôn cho nửa kia cũng là cách để bạn khẳng định tình yêu trong mình luôn sống mãi.
Nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối giữa hai tâm hồn
Nếu như nắm tay thể hiện sự rung động, cái ôm thể hiện mong muốn xích lại gần nhau hơn thì nụ hôn đặt nền tảng cho sự kết nối sâu trong tâm hồn hai người.
Sau mỗi nụ hôn, hai trái tim như muốn thấu hiểu, chia sẻ với nhau nhiều hơn. Vì vậy, nhiều người đã ví nụ hôn như sợi dây vô hình kết nối hai tâm hồn với nhau một cách khăng khít.
Nụ hôn tạo nên sự gắn bó về mặt cảm xúc
Một lý do khác cho thấy tầm quan trọng của nụ hôn đối với mọi mối quan hệ đôi lứa đó là nó có tác dụng xây dựng sự gắn bó về mặt cảm xúc giữa hai tâm hồn.
Khi bạn hôn người ấy, bạn sẽ thấy trong mình xuất hiện một cảm xúc khác lạ về họ. Khi cảm xúc đó ngày càng phát triển sẽ tạo nên cảm giác đặc biệt của bạn về người ấy. Để rồi mỗi khi không gặp nhau, không trò chuyện, không hôn họ, bạn cảm thấy thiếu vắng, trống trải trong lòng.
http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/06/07/hon-2.jpg (http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/06/07/hon-2.jpg)
Nụ hôn tăng cường sự thân mật giữa hai người
Khi bạn trao nụ hôn cho nửa kia của mình cũng là lúc sự gần gũi dần lớn lên trong suy nghĩ, trong cảm nhận của mỗi người. Càng ngày bạn càng có xu hướng muốn gần gũi với người ấy hơn so với trước kia. Và đó cũng là lý do khẳng định nụ hôn là gia vị không thể thiếu trong tình yêu.
Hôn giúp giải quyết các mâu thuẫn, hàn gắn rạn nứt
Nếu bạn và người ấy đang vướng vào một cuộc cãi vã, giận dỗi không có hồi kết, hãy tìm đến nụ hôn như một công cụ hữu hiệu để giải quyết mọi mâu thuẫn và hàn gắn rạn nứt trong mối quan hệ.

Chắc chắn rằng một nụ hôn hoàn hảo và đầy đam mê sẽ giúp bạn đẩy lùi cơn tức giận, nhờ đó mà tình yêu của bạn lại lung linh như những lúc hòa bình.

Vì vậy, đây thực sự là lý do cho thấy nụ hôn đặc biệt cần thiết trong mối quan hệ giữa hai người khác giới. Nhiều chàng trai đã tiết lộ rằng, mỗi khi bị bạn gái giận dỗi, mọi lời giải thích, chuộc lỗi và xin thứ tha đều vô ích thì họ đã liều lĩnh kéo người yêu lại và đắm đuối trao tặng nàng một nụ hôn. Và kết quả là, giận hờn tan biến hết.Mọi nỗ lực gắn bó với nhau chỉ đạt kết quả khi có nụ hôn
Hôn không chỉ là môi chạm môi mà nó tạo cơ hội cho hai trái tim kết nối với nhau, hai cơ thể cảm nhận được nhau... Không chỉ có tác dụng kết nối về mặt cảm xúc mà xa xôi hơn, nụ hôn giữa hai người yêu nhau còn có tác dụng giúp cho mối quan hệ của họ ngày càng khăng khít hơn.
Có biết bao hành động bạn làm cho nhau, bao thời gian gần gũi bên nhau... nhưng nếu như thiếu đi nụ hôn thì tình yêu của bạn như thiếu đi một thứ gia vị hoàn hảo. Mọi nỗ lực của bạn sẽ chỉ đạt được kết quả cao nhất nếu như bạn biết nêm nếm món ăn tình yêu của mình bằng một thứ gia vị quen thuộc nhưng đậm đà đó là nụ hôn.
http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/06/07/hon-3.jpg (http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/06/07/hon-3.jpg)
Hôn giống như một trái bom phá vỡ mọi căng thẳng
Tất cả chúng ta đều có lúc gặp phải những căng thẳng trong cuộc sống hàng ngày. Đó có thể là stress từ công việc, từ gia đình hay từ bất cứ mối quan hệ bạn bè, đồng nghiệp... nào khác.

Giải tỏa stress không phải việc đơn giản bởi rất nhiều trường hợp nó đến từ lý do khách quan mà bạn không thể tác động. Những lúc như thế, nụ hôn ngọt ngào với người yêu dấu chẳng khác nào công cụ giúp bạn phá vỡ mọi căng thẳng.
Tất cả những gì bạn cần làm mỗi khi rơi vào stress đó là đến bên người ấy, kéo họ sát lại gần và đặt một nụ hôn âu yếm, nồng say lên môi họ. Mọi căng thẳng sẽ tán biến đi theo những ngọt ngào mà nụ hôn mang lại.
Nụ hôn gia tăng sự lãng mạn cho tình yêu
Nếu đã đến lúc bạn cảm thấy tình yêu của mình khô cằn như sỏi đá, hãy dành thời gian để châm lại ngọn lửa yêu đương nồng cháy như lúc ban đầu bằng một nụ hôn hoàn hảo với nửa kia.
Các chuyên gia tâm lý cho biết, để duy trì sự lãng mạn luôn sống trong mọi mối quan hệ, người trong cuộc luôn cần đến những nụ hôn. Vậy nên, hãy hôn người ấy nhiều nhất có thể để tình yêu của mình luôn lãng mạn như những thước phim tình cảm.

Theo Thiên Bình
Trí Thức Trẻ

lamloicuocdoi
10-06-2014, 14:29
Thì em cũng muốn kiểm tra nguy cơ trước mà! Nhưng cách xét nghiệm như thế làm em cảm thấy họ k tiến hành thì phải xét nghiệm máu gì mà nhanh zị từ lúc lấy máu đến lúc có kết quả chưa tới 10 phút!

Charles
10-06-2014, 15:45
Thì em cũng muốn kiểm tra nguy cơ trước mà! Nhưng cách xét nghiệm như thế làm em cảm thấy họ k tiến hành thì phải xét nghiệm máu gì mà nhanh zị từ lúc lấy máu đến lúc có kết quả chưa tới 10 phút!

Đó là Test nhanh HIV tìm kháng thể.

lamloicuocdoi
10-06-2014, 18:43
Đó là Test nhanh HIV tìm kháng thể.
Nhưng lạ ở chổ hôm bữa hẹn 20p hôm nay sao lại hẹn 10p sau khi biết e chưa đủ 3 tháng và nó nhanh hơn 10p khi e nói với chị tư vấn là nguy cơ 1 tháng và chị ấy lập tức qua phòng xét nghiệm và trở về nói kết quả âm tính!

Nguyen Ha
10-06-2014, 19:40
Nhưng lạ ở chổ hôm bữa hẹn 20p hôm nay sao lại hẹn 10p sau khi biết e chưa đủ 3 tháng và nó nhanh hơn 10p khi e nói với chị tư vấn là nguy cơ 1 tháng và chị ấy lập tức qua phòng xét nghiệm và trở về nói kết quả âm tính!

Hẹn là hẹn. Test nhanh 10 phút có kết quả là đúng rồi.

Charles
10-06-2014, 20:01

Khổ, được chia sẻ không có nguy cơ vẫn không yên tâm, giờ đi XN có kết quả ÂT cũng vẫn không yên tâm, lại lo XN không chính xác.... Bạn cứ trong vòng luẩn quẩn như này thì sớm đi Sài Đồng thôi bạn.

Tuanmecsedec
10-06-2014, 21:12

Hiện nay một số trung tâm dùng QUICKSTICK Xét nghiệm test nhanh cái test gồm 2 cửa sổ. Cái thứ nhất là dùng để nhỏ 3 giọt máu vào, sau đó cho thêm vài giọt dung dịch buffer vào và đọc kết quả trong 10 phút. Nếu có 2 vạch thì dương và 1 vạch thì âm tính.

lamloicuocdoi
19-06-2014, 09:46
anh chị ơi! e đã nổi những nốt xuất huyết dưới da! đỏ đỏ! k mất! rồi có nốt đỏ căng ra thì mất! hic e thấy lo quá! cứ ám ảnh mãi HIV!

songchungvoi_HIV
19-06-2014, 09:54
anh chị ơi! e đã nổi những nốt xuất huyết dưới da! đỏ đỏ! k mất! rồi có nốt đỏ căng ra thì mất! hic e thấy lo quá! cứ ám ảnh mãi HIV!
Ám ảnh quá thì vào BV Tâm Thần ở

lamloicuocdoi
02-07-2014, 20:42
hiện giờ em đang hoảng quá anh chị à! em vẫn tắm rửa vệ sinh kỹ mà sao da em lại xuất hiện nhiều nốt đỏ, dát ban đỏ thành mảng, ngứa dương vật... những điều này làm em liên tưởng tới triệu chứng của H! em chưa bao giờ bị nổi như thế này cả! hic

Tuanmecsedec
02-07-2014, 20:50
hiện giờ em đang hoảng quá anh chị à! em vẫn tắm rửa vệ sinh kỹ mà sao da em lại xuất hiện nhiều nốt đỏ, dát ban đỏ thành mảng, ngứa dương vật... những điều này làm em liên tưởng tới triệu chứng của H! em chưa bao giờ bị nổi như thế này cả! hic

Ngồi đây đoán mò đoán non,rồi tự làm Bác Sỹ chẩn đoán bệnh cho mình chi bạn.Bác đến bệnh viện khám Bác Sỹ chẩn đoán bệnh chính xác hơn.

lamloicuocdoi
02-07-2014, 20:53
em biết đi bác sỹ khoa gì để khám! sao em cứ thấy nó giống triệu chứng của H! làm em lo sợ bởi những nguy cơ trước đây!

Tuanmecsedec
02-07-2014, 20:55
em biết đi bác sỹ khoa gì để khám! sao em cứ thấy nó giống triệu chứng của H! làm em lo sợ bởi những nguy cơ trước đây!

Vấn đề nổi nốt đỏ,ban đỏ thì đến khoa khám gan.

lamloicuocdoi
02-07-2014, 20:59
zậy là nó không liên quan tới H hả anh? sắp thi tốt nghiệp đh rồi mà e lo quá! cố gắng ôn bài 1 xíu rồi lại nhớ tới.... haiz em phải cố gắng thôi!

kellybuiping
02-07-2014, 21:07
ko sao đâu , lo mà ôn thi đi

Tuanmecsedec
02-07-2014, 21:08
zậy là nó không liên quan tới H hả anh? sắp thi tốt nghiệp đh rồi mà e lo quá! cố gắng ôn bài 1 xíu rồi lại nhớ tới.... haiz em phải cố gắng thôi!

Bạn được tư vấn không có nguy cơ thì liên quan gì đến HIV.