PDA

View Full Version : 74 ngày âm tính cho nguy cơ QHTD với GMD có BCS đã loại bỏ hiv ra khỏi đầu dc chưa

1loihua
22-05-2014, 14:17
tình hình là hôm vừa rồi em có đua thằng bạn em đi xn tại 50c hàng bài tầng 2 p6 nên em tiện thể xn luôn kết quả âm tính đã an tâm 100% chưa ạ

Charles
22-05-2014, 14:19
tình hình là hôm vừa rồi em có đua thằng bạn em đi xn tại 50c hàng bài tầng 2 p6 nên em tiện thể xn luôn kết quả âm tính đã an tâm 100% chưa ạ

BYT quy định thời gian XN một hành vi nguy cơ là 12 tuần; 74 ngày = hơn 10 tuần ÂT thì XN chốt ở tuần 12 chỉ mang tính thủ tục.

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 14:21
Loại ra chưa thì bấm vào đây đọc:
Chủ đề: quan hệ với gái mại dâm sợ nhiễm hiv do dùng bao cao su của gmd !! (http://diendanhiv.vn/threads/12212-quan-he-voi-gai-mai-dam-so-nhiem-hiv-do-dung-bao-cao-su-cua-gmd)

1loihua
22-05-2014, 14:24
vâng vậy kết quả sẽ không thay đổi khi xn luc 12t vì em xn cũng gân 11 tuân rồi

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 14:25
vâng vậy kết quả sẽ không thay đổi khi xn luc 12t vì em xn cũng gân 11 tuân rồi
Có nguy cơ đâu mà 11 tuần với 12 tuần trời hởi

1loihua
22-05-2014, 14:31
dạ em cảm ơn anh tiện đây cho em hỏi bạn em bị viem gan b nó ăn ngủ cùng em bạn em cũng hay di chơi cave lăm chỉ vì nó rủ rê nên hơn 2 tháng qua em không lúc nào la không no lăng liêu em dễ bị lây viêm gan b của nó không anh chị

1loihua
22-05-2014, 14:36
dạ em cảm ơn anh tiện đây cho em hỏi bạn em bị viem gan b nó ăn ngủ cùng em bạn em cũng hay di chơi cave lăm chỉ vì nó rủ rê nên hơn 2 tháng qua em không lúc nào la không no lăng liêu em dễ bị lây viêm gan b của nó không anh chị

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 14:37
Các yếu tố nguy cơ
Người thuộc mọi lứa tuổi, chủng tộc, quốc gia, giới tính hoặc khuynh hướng tình dục đều có thể bị nhiễm HBV. Nhưng bạn sẽ có nguy cơ cao nhiễm viêm gan B cao nhất nếu bạn:
· Có quan hệ tình dục không an toàn với nhiều người. Bạn có nguy cơ cho dù bạn có quan hệ tình dục khác giới, đồng giới hoặc lưỡng giới. Tình dục không an toàn có nghĩa là quan hệ tình dục mà không sử dụng bao cao su.
· Có quan hệ tình dục không an toàn với người nhễm HBV.
· Đã được chẩn đoán mắc bệnh lây qua đường tình dục như lậu hoặc chlamydia.
· Dùng chung kim tiêm trong khi tiêm chích ma tuý.
· Sống chung trong gia đình có người nhiễm HBV mạn.
· Nghề nghiệp có tiếp xúc với máu người.
· Được truyền máu hoặc các sản phẩm máu trước năm 1970 - thời điểm mà máu bắt đầu được xét nghiệm HBV. Hiện nay, nguy cơ nhiễm HBV/1 đơn vị máu cho xấp xỉ 1/250.000. Hơn nữa, các phương pháp mới sàng lọc máu hứa hẹn một nguồn cung cấp máu an toàn hơn. Các xét nghiệm cũ sàng lọc máu người cho để tìm kháng thể - là những chất được hệ miễn dịch sản sinh ra để đáp ứng với sự xâm nhập của các vi sinh vật như virus. Còn xét nghiệm acid nucleic sàng lọc tìm chính virus. Điều này có nghĩa là có thể phát hiện được lượng rất nhỏ virus trước khi đáp ứng kháng thể xảy ra trong hệ thống miễn dịch của người cho máu.
· Lọc máu để điều trị bệnh thận giai đoạn cuối.
· Đi đến những vùng có tỷ lệ nhiễm HBV cao, như vùng tiểu Sahara châu Phi, Đông Nam Á, lưư vực sông Amazon, vùng quần đảo Thái Bình Dương và vùng Trung Đông.
· Thanh thiếu niên sống trong trại giáo dưỡng ở Mỹ.
Trẻ sơ sinh có mẹ nhiễm HBV cũng có nguy cơ cao. Điều này cũng đúng đối với trẻ có cha mẹ được sinh ra ở những vùng có tỷ lệ nhiễm HBV cao. Ở nhiều nước đang phát triển, cách thức lây truyền virus phổ biến nhất là từ mẹ sang con và trong đám trẻ sống cùng nhà. Trong một số vùng tiểu Sahara châu Phi, châu Á và Thái Bình Dương gần như tất cả trẻ em đều bị nhiễm.
Bạn cũng có thể bị nhiễm HBV ngay cả khi không có các yếu tố nguy cơ nhiễm bệnh.

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 14:39
Ăn chung liệu có gây bệnh viêm gan B?

30/03/2014 07:01
Dân Việt (https://plus.google.com/117815509347656892200/about) - Con gái tôi chín tuổi, trong lúc ngồi chơi trước nhà cùng tôi thì được một người hàng xóm bẻ cho miếng bánh cùng ăn. Mới đây tôi dược biết người dó bị bệnh viêm gan B.

Xin hỏi liệu con gái tôi có bị lây bệnh do ăn chung miếng bánh với người hàng xóm dó không?

Tuấn Anh (TP.HCM)
http://images.danviet.vn/Images/Uploaded/Share/2014/03/30/9davacxin-26713-2d68e.jpg

Ảnh minh họa (Nguồn: internet)

TS.BS Đinh Quý Lan, chủ tịch hội Gan mật Việt Nam: Viêm gan virút B lây truyền chủ yếu qua đường máu, từ mẹ sang con trong thời kỳ sinh nở, qua đường tình dục, qua các tiếp xúc... Khả năng có virút viêm gan B trong nước bọt cũng đã tìm thấy nhưng trên thực tế, việc viêm gan B qua dường ăn uống là rất thấp. Cách tốt nhất là cho con bạn tiêm phòng vắcxin virút B. Nếu cháu đã tiêm phòng rồi thì bạn không phải lo lắng gì.

(Thế giới tiếp thị)
http://danviet.vn/loi-song-suc-khoe/...31293p1c31.htm (http://danviet.vn/loi-song-suc-khoe/an-chung-lieu-co-gay-benh-viem-gan-b/2014031202431293p1c31.htm)

1loihua
22-05-2014, 14:40
vang em cảm ơn

1loihua
22-05-2014, 14:44
lần trươc em xn tại 50c hàng bài thì viem gan b là âm tinh.rồi liệu có an tam không thơi gian nó khong.o nhà em là 1 tháng xog em đi xét nghiêm

Nguyen Ha
22-05-2014, 14:54
lần trươc em xn tại 50c hàng bài thì viem gan b là âm tinh.rồi liệu có an tam không thơi gian nó khong.o nhà em là 1 tháng xog em đi xét nghiêm

Sau nguy cơ 1 tháng xét nghiệm viêm gan b âm tính=>> an tâm.

1loihua
22-05-2014, 15:06
vâng em cảm ơn anh chị