PDA

View Full Version : Địa chỉ xét nghiệp bằng pp Test nhanh ở HCM và ảnh hưởng của thuốc đang uống

ToiDaiDot89
22-05-2014, 15:58
Chào các bạn,
Chuyện là mình muốn test nhanh HIV cho kểt quả càng nhanh càng tốt (nhứ 1 số bạn nói chỉ cần 15-30ph là có rồi) với lại mình đang uống thuốc điều trị đau bao tử và đang điều trị bệnh sáng chó - nó có ảnh hưởng đến kết quả hay không?
Cám ơn.

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 16:17
Chào các bạn,
Chuyện là mình muốn test nhanh HIV cho kểt quả càng nhanh càng tốt (nhứ 1 số bạn nói chỉ cần 15-30ph là có rồi) với lại mình đang uống thuốc điều trị đau bao tử và đang điều trị bệnh sáng chó - nó có ảnh hưởng đến kết quả hay không?
Cám ơn.
XN HIV mà bạn làm như mua hàng thuận mua vừa bán vậy, bạn đòi hỏi quá, Bạn có hiểu quy trình XN của HIV chứ?? Lấy máu, cho vào máy ly tâm tách huyết thanh ra khỏi hồng cầu, cho sinh phảm vào chờ xem phản ứng, vậy theo bạn với quy trình như vậy thì mất bao nhiêu thời gian, và còn xem một mình bạn XN hay có nhiều người XN. Vậy nếu nhiều người XN cùng lúc vậy thì mất bao nhiêu thời gian đây. tại Tp HCM nhanh nhất là 2 giờ, chậm nhất là 1 ngày, chậm vừa phải là 3 ngày, lâu nhất là 7 ngày, bạn chọn đi

ToiDaiDot89
22-05-2014, 16:23
Dạ em biết chậm nhất là 2giờ ở Hòa Hảo tại em ghét cảm giác chờ 2 tiếng đó như địa ngục vậy nên em muốn hỏi có phòng khám tư nhân xét nghiệm nhanh 15-30ph như 1 số bạn có đề cập.
Còn nữa việc uống các loại thuốc như đau bao tử, diệt giun sán có ảnh hưởng kết quả không vậy anh.

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 16:33
Dạ em biết chậm nhất là 2giờ ở Hòa Hảo tại em ghét cảm giác chờ 2 tiếng đó như địa ngục vậy nên em muốn hỏi có phòng khám tư nhân xét nghiệm nhanh 15-30ph như 1 số bạn có đề cập.
Còn nữa việc uống các loại thuốc như đau bao tử, diệt giun sán có ảnh hưởng kết quả không vậy anh.
Bạn đến 263 Trần Hưng Đạo, Cô Giang, Hồ Chí Minh ‎- Bệnh viện Răng-Hàm-Mặt
PHÒNG KHÁM DA LIỄU https://maps.gstatic.com/intl/vi_vn/mapfiles/transparent.png

237 Trần Hưng ĐạoPhường Cô Giang Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh

Tuanmecsedec
22-05-2014, 22:57

Những thuốc bạn nói không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
23-05-2014, 01:33
không ảnh hưởng đến kết quả đâu bạn

Charles
23-05-2014, 06:52
Chào các bạn,
Cám ơn.

Test nhanh sẽ cho kết quả nhanh; và thuốc bạn uống không ảnh hưởng kết quả XN.

ToiDaiDot89
23-05-2014, 13:26
Cám ơn các anh,
Em đã xn HIV và các bệnh STD tất cả đều âm tính ạ.
Anh songchung ơi cái
bị giải tỏa rồi nhé sáng em chạy wa mà giờ thành cái nhà giữ xe rồi.

Charles
23-05-2014, 14:39
Cám ơn các anh,
Em đã xn HIV và các bệnh STD tất cả đều âm tính ạ.
Anh songchung ơi cái
bị giải tỏa rồi nhé sáng em chạy wa mà giờ thành cái nhà giữ xe rồi.

Âm tính cả rồi thì xả stress thôi.