PDA

View Full Version : GMD phát hiện rách BCS, em có nguy cơ với HIV không??

bmt7414
23-05-2014, 09:34
:zk20145::zk20145:em năm nay 23t là cử nhân xây dựng, tình hình là tối 5/6/2014 sau khi hoàn thành 2 công trình nên cs chén chú chén anh vs anh em công nhân và ban quản lý, nên em có đi mây mưa với GMD ( say quá rồi ạ) trong lúc quan hệ được 1 chút thì GMD kêu rách bcs và rút ra ngay em nhớ hình như là bcs chưa tuột hết ra khỏi DV , em có vệ sinh DV em vs nước sạch ( vì không thấy xà bông ạ) và đeo bao và quan hệ tới khi xuất tinh ( GMD hình như AD bị khô) quan hệ song em có rửa lại DV bằng xà bông về nhà em con rửa lại bằng công y tế nữa ,sáng ngày sau xin Cty nghĩ làm đi tư vấn ở trung tâm tư vấn Đà Nẵng thì gặp trực tiếp bs luôn em trình bày như trên bs tư vấn nói trường hợp của con không có nguy cơ cho dù có cũng rất thấp và không cần phải uống thuốc phơi nhiễm, em thấy lo lắng chiều tối 7h em gọi điện thoại gặp bs Tuấn em trình bày lại như em đã nói bs Tuấn kêu em là cũng không có nguy cơ không cần phải uông thuốc phơi nhiễm , liệu em có bị nhiễm HIV không nhờ em bữa giờ sống trong lo lắng và hối hận quá ....... tư vấn em vs, những lời tư vấn của anh chị giúp em phần nào bớt dk nỗi lo ạ !!!!!:zk20145::zk20145:

songchungvoi_HIV
23-05-2014, 09:45
:zk20145::zk20145:em năm nay 23t là cử nhân xây dựng, tình hình là tối 5/6/2014 sau khi hoàn thành 2 công trình nên cs chén chú chén anh vs anh em công nhân và ban quản lý, nên em có đi mây mưa với GMD ( say quá rồi ạ) trong lúc quan hệ được 1 chút thì GMD kêu rách bcs và rút ra ngay em nhớ hình như là bcs chưa tuột hết ra khỏi DV , em có vệ sinh DV em vs nước sạch ( vì không thấy xà bông ạ) và đeo bao và quan hệ tới khi xuất tinh ( GMD hình như AD bị khô) quan hệ song em có rửa lại DV bằng xà bông về nhà em con rửa lại bằng công y tế nữa ,sáng ngày sau xin Cty nghĩ làm đi tư vấn ở trung tâm tư vấn Đà Nẵng thì gặp trực tiếp bs luôn em trình bày như trên bs tư vấn nói trường hợp của con không có nguy cơ cho dù có cũng rất thấp và không cần phải uống thuốc phơi nhiễm, em thấy lo lắng chiều tối 7h em gọi điện thoại gặp bs Tuấn em trình bày lại như em đã nói bs Tuấn kêu em là cũng không có nguy cơ không cần phải uông thuốc phơi nhiễm , liệu em có bị nhiễm HIV không nhờ em bữa giờ sống trong lo lắng và hối hận quá ....... tư vấn em vs, những lời tư vấn của anh chị giúp em phần nào bớt dk nỗi lo ạ !!!!!:zk20145::zk20145:
GMD kêu rách bcs và rút ra ngay => BS tư vấn cho bạn rất chính xác, rách BCS phát hiện và rút ra ngay là k có nguy cơ, nếu có thì nguy cơ cực kỳ thấp gần như bằng không, lý do vì sao bạn k có nguy cơ =>
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

Charles
23-05-2014, 10:02

Bị rách bao mà phát hiện và rút DV ra ngay thì không có nguy cơ, vì không đủ thời gian tiếp xúc.

soche
23-05-2014, 10:39
Các anh chị đã nói vậy thì bạn yên tâm đi . chúc mừng bạn . mà mình khuyên bạn từ bỏ chốn đó đi nhé

songchungvoi_HIV
23-05-2014, 10:45
Các anh chị đã nói vậy thì bạn yên tâm đi . chúc mừng bạn . mà mình khuyên bạn từ bỏ chốn đó đi nhé
Ngoài kiến thức BQT chia sẻ với TV có hay k có nguy cơ + với lời KL của vị BS có y đức thì các bạn hoàn toàn tin tưởng với những gì đã đc chia sẻ

bmt7414
23-05-2014, 15:57
em cảm ơn các anh/chị lần đầu là lần cuối em chừa tới già lun ... em có nên XN cho chắc không mấy anh/chị nhờ ?
:zk20155:

songchungvoi_HIV
23-05-2014, 16:17
em cảm ơn các anh/chị lần đầu là lần cuối em chừa tới già lun ... em có nên XN cho chắc không mấy anh/chị nhờ ?
Bạn được chia sẻ k có nguy cơ k cần XN

Tuanmecsedec
23-05-2014, 23:00

Bạn có nhầm nhọt gì chăng,vì hôm nay mới 23/5/2014 bạn lại ghi 5/6/2014.Những gì bạn kể (tương lai sắp tới bạn thực hiện) không sao.Vì khi bao cao su rách bạn rút ra ngay.

trunghiep01
23-05-2014, 23:50
Nhiều người muốn phá dien đàn. Nhưng những gì bạn chia sẽ và theo bac sĩ bạn hoàn toàn ko có nguy cơ với hiv

ToiDaiDot89
24-05-2014, 09:55
Bạn nên tin tuởng tuyệt đối vào sự tư vấn của các anh, các anh đã tư vấn cả ngàn trường hợp như bạn. Và mình cũng như bạn cũng lo sốt cả vó nhưng chắc chắn bạn an toàn yên tâm bạn bạn nhé.
Mình biết dù nói gì đi nữa bạn vẫn sẽ cứ để con HIV trong đầu bạn chỉ có 1 cách duy nhất là chờ đủ ngày đi xét nghiệm - chắc chắn Âm Tính và xét nghiệm chỉ mang tính chất xả stress cho bạn mà thôi.

bmt7414
25-05-2014, 12:42
em nhầm ngày ngày 6/5/2014 ạ :zk2010: do em lo lắng quá BS Tuanmecsedec ạ

bmt7414
25-05-2014, 12:45
cảm ơn các anh/chị trong diễn đàn ạ em lo lăng tới nỗi ra công trường như người mất hồn ak, không dám kên cao lun !!!!
và bạn ToiDaiDot89 (http://www.diendanhiv.vn/members/7399-ToiDaiDot89) hiện giờ mình đúng chưa bỏ dk con HIV ra khỏi đầu haiza

em chừa tới chết lun