PDA

View Full Version : Mong các anh giải đáp giúp em: Chạm vào đồ đạc sợ nhiễm HIV

bitbot
24-05-2014, 15:45
Cách đây gần một tháng trước em có đến nhà một người lạ chơi
em có chạm vào đồ đạc nhà họ và mãi sau em mới biết là họ mới đi xét nghiệm hiv về và em nghe họ nói âm tính nhưng họ bảo đi xét nghiệm thêm lần nữa
Lúc ở đấy em lỡ chạm vào đồ đạc nhà họ, em không biết có dính phải máu hay gì của họ không và gãi vào vết thương bị ngứa, và bị bong tróc ra, em không biết mình có bị sao không
mong các anh giúp em
em rất sợ mình bị nhiêm hiv, em bị ám ảnh từ hôm đấy đến giờ
em cảm ơn

Charles
24-05-2014, 15:50
em có chạm vào đồ đạc nhà họ và mãi sau em mới biết là họ mới đi xét nghiệm hiv về và em nghe họ nói âm tính nhưng họ bảo đi xét nghiệm thêm lần nữa
Lúc ở đấy em lỡ chạm vào đồ đạc nhà họ, em không biết có dính phải máu hay gì của họ không và gãi vào vết thương bị ngứa, và bị bong tróc ra, em không biết mình có bị sao không
mong các anh giúp em
em cảm ơn

em lỡ chạm vào đồ đạc nhà họ => HIV không sống trên các vật dụng và cũng không lây qua các vật trung gian. Bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

bitbot
24-05-2014, 15:57
em lỡ chạm vào đồ đạc nhà họ => HIV không sống trên các vật dụng và cũng không lây qua các vật trung gian. Bấm vào đây tìm hiểu về đường lây HIV:

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Anh ơi nhưng em vẫn bị ám ảnh với lo sợ anh ạ
vì lúc em gãi vào vết thương bị xước ra và sót

Charles
24-05-2014, 16:00

Bạn có gãi chảy máu te tua cũng không sao, vì HIV không tự sinh ra.

bitbot
24-05-2014, 20:39
Bạn có gãi chảy máu te tua cũng không sao, vì HIV không tự sinh ra.
Vâng em cảm ơn anh

Tuanmecsedec
24-05-2014, 23:21
mong các anh giúp em
em cảm ơn

Vâng em cảm ơn anh

Những gì bạn kể không phải là một hành vi có nguy cơ về HIV.Bạn lưu ý đến nhà lạ chơi đừng tái mái tay chân đụng vào đồ vật người ta nhất là điện thoại và ví tiền của họ kẻo MANG TIẾNG trộm đúng hơn.Bạn nên trang bị kiến thức HIV cho mình.

bitbot
25-05-2014, 10:44
Những gì bạn kể không phải là một hành vi có nguy cơ về HIV.Bạn lưu ý đến nhà lạ chơi đừng tái mái tay chân đụng vào đồ vật người ta nhất là điện thoại và ví tiền của họ kẻo MANG TIẾNG trộm đúng hơn.Bạn nên trang bị kiến thức HIV cho mình.

Vâng em cảm ơn anh
Vậy mà em cứ nghĩ mình bị hiv :monkeys16:

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 10:52
mong các anh giúp em
em cảm ơn
Bấm vào đây đọc dùm:
Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids (http://diendanhiv.vn/threads/6071-Mot-so-kien-thuc-co-ban-pho-thong-ve-hiv-aids)

Phản bác 10 chuyện hoang đường về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/12106-Phan-bac-10-chuyen-hoang-duong-ve-HIV-AIDS)

Nguyen Ha
25-05-2014, 10:59
mong các anh giúp em
em cảm ơn
Chắc bạn không biết HIV lây nhiễm như nào rồi nên mới kỳ thị như vậy. Diễn đàn có sẵn kiến thức về HIV đấy, bạn dành chút thời gian tìm hiểu để khỏi lo lắng không đâu

bitbot
26-05-2014, 10:07
Vâng em cảm ơn các anh :monkeys16:

bitbot
04-06-2014, 21:55
Các anh cho em hỏi lại là: nếu em có dính phải máu của họ và gãi lên vết thương thì có sao không ạ
và hiv tồn tại ngoài không khí bao lâu với ạ.
Tuần trước em nổi những mụn đỏ không ngứa và hay đau bụng đi ngoài nên em vẫn hơi sợ sợ.
Tại em thiếu hiểu biết nên hay hỏi
Mong các anh thông cảm

Tuanmecsedec
04-06-2014, 21:57
Các anh cho em hỏi lại là: nếu em có dính phải máu của họ và gãi lên vết thương thì có sao không ạ
Tuần trước em nổi những mụn đỏ không ngứa và hay đau bụng đi ngoài nên em vẫn hơi sợ sợ.
Mong các anh thông cảm

Không ai để tay máu mà gãi lên vết thương bạn,như vậy là ở bẩn lắm.

bitbot
04-06-2014, 21:58
Không ai để tay máu mà gãi lên vết thương bạn,như vậy là ở bẩn lắm.

em sợ máu họ dính ra đồ rồi vô tình em không chú ý chạm vào gãi lên anh ạ

Tuanmecsedec
04-06-2014, 22:00

Nếu máu có ra môi trường dính lên đồ thì khô ngay bạn.Máu đã khô không làm lây nhiễm HIV.

Charles
04-06-2014, 22:01

HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.

bitbot
04-06-2014, 22:01
HIV không lây gián tiếp như vậy bạn.
Vâng em cảm ơn anh :zk2039:

bitbot
04-06-2014, 22:02
Nếu máu có ra môi trường dính lên đồ thì khô ngay bạn.Máu đã khô không làm lây nhiễm HIV.

Vâng em cảm ơn anh :zk2039:

songchungvoi_HIV
05-06-2014, 08:05
Mong các anh thông cảm
Khi nào bàn tay như vậy nà mới có nguy cơ:
http://phimchieurap.vn/hinh_anh/khiep_so_tao_hinh_moi_cua_johnny_depp_80.jpg

bitbot
16-06-2014, 20:27
Các anh cho em hỏi là cách đây hơn chục ngày trước em có hỏi lại các anh và sau khi được giải thích thì em thấy nhẹ nhõm đầu óc hẳn, nhưng mấy hôm nay tự nhiên em lại hay suy nghĩ đến và suy diễn ra. Vậy có phải là em bị bệnh hoang tưởng không ạ.
đặc biệt là mấy hôm nay em nổi rất nhiều mụn ở mặt và lưng nên em lại càng lo lắng hơn.