PDA

View Full Version : Bị kim tiêm trong công viên quẹt

kim tiêm
25-05-2014, 14:31
Sáng nay em đi tập thể dục vô tình đá phải cái kim tim trong công viên..kim tiêm không đâm vào chân nhưng mũi kim quẹt vào da,em kiểm tra thì thấy bị trầy 1 đường nhỏ khoảng 1mm,rách 1 tí da và hơi ửng đỏ..về nhà em có rửa bằng nước sạch..Anh tuanmecsedec tư vấn giúp em với

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 14:33
Sáng nay em đi tập thể dục vô tình đá phải cái kim tim trong công viên..kim tiêm không đâm vào chân nhưng mũi kim quẹt vào da,em kiểm tra thì thấy bị trầy 1 đường nhỏ khoảng 1mm,rách 1 tí da và hơi ửng đỏ..về nhà em có rửa bằng nước sạch..Anh tuanmecsedec tư vấn giúp em với
No risk to HIV.
Kim tiêm của người nghiện ma túy có 2 loại:
1. Kim vừa sử dụng xong bị kim tiêm đó đâm ngay là có nguy cơ vì máu còn mới trong bơm kim tiêm. Ngoài nguy cơ với HIV còn có cả gan B/C.
2. Kim tiêm sử dụng vứt bừa bãi ngoài đường là kim tiêm củ nếu bị đâm là k có nguy cơ vì máu xậm màu tức HIV bị bất hoạt:
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (tế bào sắc thề) còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (tế bào sắc thể) mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông
Bấm vào đây xem: cơ cấu virut HIV (http://diendanhiv.vn/threads/12662-co-cau-virut-HIV)

Charles
25-05-2014, 14:38

Kim tiêm (nếu có máu) khi để ngoài trời virus cũng mau chóng bị bất hoạt. Bạn chỉ bị kim tiêm quẹt làm trầy da thì không có nguy cơ với HIV.

kim tiêm
25-05-2014, 14:38
Kim tiêm còn mới anh ơi,có ít máu trong đó

kim tiêm
25-05-2014, 14:41
Bị quẹt có làm sao k anh..nhỡ quẹt trúng máu trong kim có nguy cơ k anh

Charles
25-05-2014, 14:48
Bị quẹt có làm sao k anh..nhỡ quẹt trúng máu trong kim có nguy cơ k anh

Khi nào bạn bị kim tiêm có chứa máu tươi đâm và bơm máu vào mới có nguy cơ.

kim tiêm
31-05-2014, 13:18
Mọi người cho em hỏi em bị mũi kim tiêm còn mới trong công viên quẹt rách da khoảng 1mm có rớm rớm máu chút xíu thì có nguy cơ k

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 13:29
Mọi người cho em hỏi em bị mũi kim tiêm còn mới trong công viên quẹt rách da khoảng 1mm có rớm rớm máu chút xíu thì có nguy cơ k
Quẹt k có nguy cơ, khi nào người ta cầm cả ống bơm kim chứa mau đâm bạn rùi bơm máu vào người mới có nguy cơ

kim tiêm
31-05-2014, 13:38
kim còn mới với lại vết rách cũng rướm máu tí anh vậy có nguy cơ k,em có cần phải xn k

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 13:44
kim còn mới với lại vết rách cũng rướm máu tí anh vậy có nguy cơ k,em có cần phải xn k
Quẹt k có nguy cơ, khi nào người ta cầm cả ống bơm kim chứa mau đâm bạn rùi bơm máu vào người mới có nguy cơ

kim tiêm
31-05-2014, 21:56
anh tuanmecsedec tư vấn giúp mình với

Tuanmecsedec
31-05-2014, 21:59

anh tuanmecsedec tư vấn giúp mình với

Chỉ bị đầu kim quẹt thì không có sao bạn.

kim tiêm
31-05-2014, 22:04
Em xin nói rõ 1 tí là kim vẫn còn mới và có máu trong nòng chứ không phải kim cũ,như thế nào mới có nguy cơ vậy anh

Tuanmecsedec
31-05-2014, 22:06
Em xin nói rõ 1 tí là kim vẫn còn mới và có máu trong nòng chứ không phải kim cũ,như thế nào mới có nguy cơ vậy anh

Khi nào bạn bị đạp kim kiêm mà trong xi lanh có máu còn tươi mà kiểu đạp như đòn bẩy bơm máu ngược vào thì mới có nguy cơ.Vấn đề của bạn chỉ bị quẹt thì không sao.