PDA

View Full Version : Nguy cơ qua đường miệng

hotieuduy
25-05-2014, 15:49
Anh chị cho e hỏi là quan hệ đường miệng chỉ bị hiv khi nào? Miệng bình thường ko có gì hết, DV cũng bình thường thì có bị hiv ko ạ?

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 15:51
Anh chị cho e hỏi là quan hệ đường miệng chỉ bị hiv khi nào? Miệng bình thường ko có gì hết, DV cũng bình thường thì có bị hiv ko ạ?
Muốn có nguy cơ phải phụ thuộc các yếu tố sao:
1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B

hotieuduy
25-05-2014, 16:02
Vậy nếu chỉ suck DV vài cái thì có nguy cơ ko ạ?

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 16:04
Vậy nếu chỉ suck DV vài cái thì có nguy cơ ko ạ?
Nói rõ vấn đề, nói chung chung ai hiểu

hotieuduy
25-05-2014, 16:20
Hôm qua e có đi bơi, lúc đi ngang qua phòng thay đồ thì thấy 2 người nam đang Qh đường miệng, họ có rủ e vào nhưng e ngại, lững lự khoảng 1 lúc thì e có vào chung, lúc vào thì người thứ 1 đang bú cho người thứ 2, sau đó e cũng bú 2 cái cho người thứ 2 thì dừng lại để người thứ 1 bú tiếp, sau đó người thứ 1 có bú cho e 2 cái nhưng e còn "mềm xèo" nên e đi ra luôn ko làm nữa, e rửa ngay DV dưới vòi nước, kiểm tra lại thì ko thấy DV bị xước gì hết và miệng của e cũng bình thường, vậy e có nguy cơ ko ạ?

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 16:23
Hôm qua e có đi bơi, lúc đi ngang qua phòng thay đồ thì thấy 2 người nam đang Qh đường miệng, họ có rủ e vào nhưng e ngại, lững lự khoảng 1 lúc thì e có vào chung, lúc vào thì người thứ 1 đang bú cho người thứ 2, sau đó e cũng bú 2 cái cho người thứ 2 thì dừng lại để người thứ 1 bú tiếp, sau đó người thứ 1 có bú cho e 2 cái nhưng e còn "mềm xèo" nên e đi ra luôn ko làm nữa, e rửa ngay DV dưới vòi nước, kiểm tra lại thì ko thấy DV bị xước gì hết và miệng của e cũng bình thường, vậy e có nguy cơ ko ạ?
No risk to HIV

hotieuduy
25-05-2014, 16:44
Hic, có thật ko a? Sao e còn lo quá, có khi nào miệng hay DV có vết xước mà e ko biết ko a?

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 16:47
Hic, có thật ko a? Sao e còn lo quá, có khi nào miệng hay DV có vết xước mà e ko biết ko a?
No risk to HIV vì nước bọt là môi trường kiềm HIV bị bất hoạt

hotieuduy
25-05-2014, 20:08
Vậy là có vết xước cũng ko sao hả a? e chỉ bú có 2 cái rùi ngưng lun à, rùi người thứ 1 có bú e nhưng DV e mềm nhũng sau đó e rửa lại bằng nước ngay

Charles
25-05-2014, 20:13
Vậy là có vết xước cũng ko sao hả a? e chỉ bú có 2 cái rùi ngưng lun à, rùi người thứ 1 có bú e nhưng DV e mềm nhũng sau đó e rửa lại bằng nước ngay

Như thế không có nguy cơ với HIV, vì nước bọt làm HIV bất hoạt.

hotieuduy
25-05-2014, 22:29
Sao e có đọc tài liệu nói oral sex có nguy cơ nhưng thấp, vậy e có cần đi xét nghiệm ko? A chị nói thật cho e đi

songchungvoi_HIV
25-05-2014, 22:46
Sao e có đọc tài liệu nói oral sex có nguy cơ nhưng thấp, vậy e có cần đi xét nghiệm ko? A chị nói thật cho e đi
No risk to HIV vì nước bọt là môi trường kiềm HIV k tồn tại

hotieuduy
26-05-2014, 10:53
Vậy nếu khi tay người đó dính tinh dịch mà lỡ chạm vào đầu DV và lỗ sáo thì có bị hiv ko ạ?

Charles
26-05-2014, 11:02
Vậy nếu khi tay người đó dính tinh dịch mà lỡ chạm vào đầu DV và lỗ sáo thì có bị hiv ko ạ?

HIV không lây như vậy bạn.

hotieuduy
26-05-2014, 11:53
E nhớ lúc e rửa DV thì thấy ko có máu, vậy là ko sao hả a?

hotieuduy
26-05-2014, 11:54
Ý e là miệng của người bú e ko có xây sát nên ko có máu hòa vs nước bọt nên khi rửa DV e thấy ko có gì hết, vậy là an toàn hả các a chị?

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 11:59
Ý e là miệng của người bú e ko có xây sát nên ko có máu hòa vs nước bọt nên khi rửa DV e thấy ko có gì hết, vậy là an toàn hả các a chị?
No risk to HIV, nguy cơ khi và chỉ khi mồm miệng từa lưa máu, DV máu me tè le => Mới có nguyc ơ

Nguy cơ khi dùng bơm chứa tinh dịch bơm thẳng vào lỗ sáo => Mới có nguy cơ

Tuanmecsedec
26-05-2014, 13:35

Quan hệ bằng đường miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme ) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.

hotieuduy
26-05-2014, 16:58
Cho e hỏi là nếu tay người đó dính tinh dịch rùi handjob cho mình ngay đầu khất và lỗ sáo thì có nguy cơ ko ạ?

Nguyen Ha
26-05-2014, 17:00
Cho e hỏi là nếu tay người đó dính tinh dịch rùi handjob cho mình ngay đầu khất và lỗ sáo thì có nguy cơ ko ạ?

HIV không lây như vậy. Không có nguy cơ

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 17:01
Làm ơn đọc cho kỷ dùm, đừng có hỏi theo cái kiểu vừa trả lời rùi lại hỏi y như vậy

No risk to HIV, nguy cơ khi và chỉ khi mồm miệng từa lưa máu, DV máu me tè le => Mới có nguyc ơ

Nguy cơ khi dùng bơm chứa tinh dịch bơm thẳng vào lỗ sáo => Mới có nguy cơ

Tuanmecsedec
26-05-2014, 21:10

handjob kích dục bằng tay không có nguy cơ trong mọi tình huống.

hotieuduy
26-05-2014, 21:14
Anh chị cho em hỏi câu này nữa thôi nhé: nghĩa là khi quan hệ MSM, không quan hệ hậu môn và nếu có quan hệ oral sex thì tình trạng răng miệng và DV không bị trầy xước, hoàn toàn bình thường. Như vậy là quan hệ an toàn trong mọi tình huống phải không ạ?
Cảm ơn a chị rất nhiều!!

Tuanmecsedec
26-05-2014, 21:27

Anh chị cho em hỏi câu này nữa thôi nhé: nghĩa là khi quan hệ MSM, không quan hệ hậu môn và nếu có quan hệ oral sex thì tình trạng răng miệng và DV không bị trầy xước, hoàn toàn bình thường. Như vậy là quan hệ an toàn trong mọi tình huống phải không ạ?
Cảm ơn a chị rất nhiều!!

Đối với kích dục bằng miệng thì diễn đàn có tư vấn rất nhiều là không sao.Vì Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.Nhưng các bệnh tình dục khác thì có thể bị.

hotieuduy
26-05-2014, 22:49
Nếu nước bọt có lẫn chút máu nhưng đầu DV ko có vết xước thì khi oral sex có nguy cơ ko a?

Tuanmecsedec
26-05-2014, 22:51
Nếu nước bọt có lẫn chút máu nhưng đầu DV ko có vết xước thì khi oral sex có nguy cơ ko a?

Do bạn suy diễn thôi nước bọt làm gì có máu.Đã trả lời cho bạn ở trên rồi.

hotieuduy
28-05-2014, 19:09
Sao em còn lo quá, quan hệ đồng tính có nguy cơ hiv trong trường hợp nào ạ?

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 19:13
Sao em còn lo quá, quan hệ đồng tính có nguy cơ hiv trong trường hợp nào ạ?
Ở đây BQT chúng tôi k có tư vấn bừa, Sợ sao nhào vô chi rùi giờ xoắn như cái đít ốc vít

hotieuduy
28-05-2014, 20:19
Cho em hỏi khi handjob, lỗ DV của người đó có rỉ ra chút dịch ( em nghĩ ko phải là tinh dịch) rùi người đó lấy DV cạ vào DV của mình ngay đầu khất và lỗ sáo thì có nguy cơ hiv ko ạ?

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 20:23
Cho em hỏi khi handjob, lỗ DV của người đó có rỉ ra chút dịch ( em nghĩ ko phải là tinh dịch) rùi người đó lấy DV cạ vào DV của mình ngay đầu khất và lỗ sáo thì có nguy cơ hiv ko ạ?
K có nguy cơ.
Bấm vào đây xem:
MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết (http://diendanhiv.vn/threads/5158-MSM-Quan-he-dong-gioi-va-nguy-co-lay-nhiem-HIV-nhung-dieu-can-biet)

hotieuduy
28-05-2014, 21:45
Nghĩa là khi quan hệ đồng giới, chỉ cần tránh xa vùng hậu môn, miệng và DV ko lở loét, viêm nhiễm thì oral sex hoặc handjob là an toàn đúng ko a?

Tuanmecsedec
28-05-2014, 21:53
Nghĩa là khi quan hệ đồng giới, chỉ cần tránh xa vùng hậu môn, miệng và DV ko lở loét, viêm nhiễm thì oral sex hoặc handjob là an toàn đúng ko a?

Đúng vậy bạn.

hotieuduy
28-05-2014, 22:04
Em cám ơn a chị nhìu lắm, yên tâm tối nay ngủ ngon òi

hotieuduy
29-05-2014, 15:40
Huhu, a chị ơi, hôm nay em mới đi tư vấn ở chân trời mới Q8, a tư vấn bảo là em có nguy cơ thấp, a khuyên 3 tháng sau đi xn, vậy nguy cơ thấp là khoảng bao nhiêu vậy a chị?

Charles
29-05-2014, 15:55
Huhu, a chị ơi, hôm nay em mới đi tư vấn ở chân trời mới Q8, a tư vấn bảo là em có nguy cơ thấp, a khuyên 3 tháng sau đi xn, vậy nguy cơ thấp là khoảng bao nhiêu vậy a chị?

Bạn nghe ở đâu tùy bạn, còn bạn đến đây chúng tôi tư vấn trường hợp của bạn là không có nguy cơ với HIV.

Nguyen Ha
29-05-2014, 15:57

Yên tâm với những gì BQT chia sẻ cho bạn đi. Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV.

hotieuduy
29-05-2014, 18:32
Em sợ nhất là khi miệng người thứ 1 có máu á, rùi lẫn vào nước bọt và OS cho em, nhưng đầu khất DV của em ko có xây xước gì hết, suy nghĩ lại nếu miệng người thứ 1 có máu thì khi OS cho người thứ 2 lâu vậy thì người đó phải thấy và nói chứ, hic hic, hoang mang quá

Charles
29-05-2014, 18:37
Em sợ nhất là khi miệng người thứ 1 có máu á, rùi lẫn vào nước bọt và OS cho em, nhưng đầu khất DV của em ko có xây xước gì hết, suy nghĩ lại nếu miệng người thứ 1 có máu thì khi OS cho người thứ 2 lâu vậy thì người đó phải thấy và nói chứ, hic hic, hoang mang quá

Nếu bạn đang ngậm đầy mồm máu thì bạn có OS được cho người khác không??? Yên tâm với những gì BQT chia sẻ cho bạn đi.

hotieuduy
29-05-2014, 18:50
Nghĩa là DV e phải có lở loét viêm nhiễm và miệng người đó chảy máu thì mới có nguy cơ hả a?

Charles
29-05-2014, 18:53
Nghĩa là DV e phải có lở loét viêm nhiễm và miệng người đó chảy máu thì mới có nguy cơ hả a?

Đúng vậy bạn.

hotieuduy
31-05-2014, 10:36
Giờ mình phải đợi thêm 3 tháng nữa đi xn lại, hic, mình biết sống sao trong 3 tháng nữa đây? Chắc bị thần kinh mất

hotieuduy
31-05-2014, 10:39
Chắc phải đợi thêm 3 tháng nữa đi xn lại, hic e biết sống sao trong 3 tháng nữa đây

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 10:39
Giờ mình phải đợi thêm 3 tháng nữa đi xn lại, hic, mình biết sống sao trong 3 tháng nữa đây? Chắc bị thần kinh mất
Có nguy cơ đâu mà 3 tháng với tháng 3 trời

hotieuduy
31-05-2014, 11:09
Hic, hôm qua vạch miệng ra xem, thấy niêm mạc miệng sao mỏng quá, thấy li ti mạch máu dưới đó, giờ a chị nói cho em biết đi, rốt cuộc hiv có thể chui qua niêm mạc lành ko( mắt, mũi, miệng, quy đầu)??????????

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 11:14
Hic, hôm qua vạch miệng ra xem, thấy niêm mạc miệng sao mỏng quá, thấy li ti mạch máu dưới đó, giờ a chị nói cho em biết đi, rốt cuộc hiv có thể chui qua niêm mạc lành ko( mắt, mũi, miệng, quy đầu)??????????
Đã gọi là niêm mạc lành thì sao chui trời????? :khi875437:, HIV chứ k phải con dòi mà biết khoét da chui vô. Vui lòng đọc lại toàn bộ bài chia sẻ dùm

hotieuduy
31-05-2014, 19:08
Hôm qua là 1 tuần sau khi OS, em có tới phòng khám đa khoa xét nghiệm hiv, lúc xét nghiệm bà y tá có hỏi về nguyên nhân đi xét nghiệm, hic, mãi trả lời bả quên ko thấy bả có xé bao kim mới cho em không, chỉ kịp nhìn thấy cây kim có vẻ mới, có khi nào em bị hiv từ việc xét nghiệm ko a chị????
Đừng khóa chủ đề em nhé, em còn đang rất hoang mang ạ

Charles
31-05-2014, 19:23
Hôm qua là 1 tuần sau khi OS, em có tới phòng khám đa khoa xét nghiệm hiv, lúc xét nghiệm bà y tá có hỏi về nguyên nhân đi xét nghiệm, hic, mãi trả lời bả quên ko thấy bả có xé bao kim mới cho em không, chỉ kịp nhìn thấy cây kim có vẻ mới, có khi nào em bị hiv từ việc xét nghiệm ko a chị????

Không có chuyện nhiễm HIV việc đi XN máu bạn. Ngành Y có quy định của ngành Y; bạn hỏi thêm một lần nữa về chuyện nghi ngờ khi XN không thay kim thì buộc BQT phải đóng chủ đề.

Tuanmecsedec
31-05-2014, 21:12

Chủ đề: Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm (http://www.diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem)

hotieuduy
31-05-2014, 23:18
Nói tóm lại là em không có nguy cơ, không cần phải xét nghiệm, đúng ko a chị, em đặt hết niềm tin vào a chị

Tuanmecsedec
31-05-2014, 23:20
Nói tóm lại là em không có nguy cơ, không cần phải xét nghiệm, đúng ko a chị, em đặt hết niềm tin vào a chị

Không tư vấn bừa cho bạn đâu,chuyện lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm máu là chuyện không thể có.

hotieuduy
02-06-2014, 13:00
A chị ơi, khoảng 7 tuần trước, em nhớ là đang đi học về( khoảng 10-11h sáng), em có mang dép, hình như đạp phải gì đó, hơi đau ở chân, em ko nhớ là mình có dở dép lên xem ko nữa, có khi nào em đạp kim mà em ko biết ko? Hồi thứ 6 tuần trước em có đi test nhanh thì âm tính, nhưng thực ra em test cho nguy cơ đường miệng á, nguy cơ đường miệng thì mới có 1 tuần à, vậy em có thể lấy kq này để kết luận là em ko đạp kim ko?

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 13:03
A chị ơi, khoảng 7 tuần trước, em nhớ là đang đi học về( khoảng 10-11h sáng), em có mang dép, hình như đạp phải gì đó, hơi đau ở chân, em ko nhớ là mình có dở dép lên xem ko nữa, có khi nào em đạp kim mà em ko biết ko? Hồi thứ 6 tuần trước em có đi test nhanh thì âm tính, nhưng thực ra em test cho nguy cơ đường miệng á, nguy cơ đường miệng thì mới có 1 tuần à, vậy em có thể lấy kq này để kết luận là em ko đạp kim ko?
Rãnh quá..........................................
Bấm vào đây xem:
trường hợp này nó cần uống pep không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/10028-truong-hop-nay-no-can-uong-pep-khong-a)

hotieuduy
02-06-2014, 13:17
Em cũng suy nghĩ nếu đạp kim thì kim phải dính vào dép, vậy thì sẽ thấy cộm cộm dưới dép đúng ko ạ? Nhưng có khi nào đạp phải đầu kim( ko phải toàn bộ kim) mà mình ko biết ko?

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 13:20
Em cũng suy nghĩ nếu đạp kim thì kim phải dính vào dép, vậy thì sẽ thấy cộm cộm dưới dép đúng ko ạ? Nhưng có khi nào đạp phải đầu kim( ko phải toàn bộ kim) mà mình ko biết ko?
Không những cộm mà còn cắm vào tận thịt dưới lòng bàn chân do lực nặng từ trên xuống

hotieuduy
02-06-2014, 13:28
Nếu mà kim nằm ngay trên đường thì nếu muốn đâm vào chân thì phải chĩa lên hoặc chĩa chếch sang 1 hướng đúng ko a? Nếu nguyên cây kim thì có thể thấy dễ dàng, còn đầu kim thì do đã tháo ra khỏi ống kim nên sẽ tiếp xúc ko khí, bụi, gió, vậy là hiv die hết, em suy luận vậy có ổn ko nhỉ?

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 13:39
Nếu mà kim nằm ngay trên đường thì nếu muốn đâm vào chân thì phải chĩa lên hoặc chĩa chếch sang 1 hướng đúng ko a? Nếu nguyên cây kim thì có thể thấy dễ dàng, còn đầu kim thì do đã tháo ra khỏi ống kim nên sẽ tiếp xúc ko khí, bụi, gió, vậy là hiv die hết, em suy luận vậy có ổn ko nhỉ?
Túm lại bạn bấm vào link songchung gởi cho bạn đọc đi

hotieuduy
02-06-2014, 19:32
Hic, em đã đọc mấy bài viết về oral sex trên diễn đàn, sao thấy hoang mang và rối quá, em vừa là người cho vừa là người nhận nữa, nhưng em chỉ bú có 2 cái và em định đi ra ngay thì người thứ 1 nằng nặc đòi bú em, em ko muốn hic em giữ chặt quần bơi mà tên đó mạnh quá kéo cả quần em xuống và bú DV em có 2-3 cái gì đó thì em giằng lại và đi ra luôn, a chị ơi, giúp em với

Charles
02-06-2014, 19:35
Hic, em đã đọc mấy bài viết về oral sex trên diễn đàn, sao thấy hoang mang và rối quá, em vừa là người cho vừa là người nhận nữa, nhưng em chỉ bú có 2 cái và em định đi ra ngay thì người thứ 1 nằng nặc đòi bú em, em ko muốn hic em giữ chặt quần bơi mà tên đó mạnh quá kéo cả quần em xuống và bú DV em có 2-3 cái gì đó thì em giằng lại và đi ra luôn, a chị ơi, giúp em với

Oral sex không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus.

hotieuduy
02-06-2014, 21:27
Vậy là những gì em kể từ đầu đến giờ kể cả việc em ko bit mình có đạp kim hay ko thì cũng ko có nguy cơ đúng ko ạ?

Nguyen Ha
02-06-2014, 21:29
Vậy là những gì em kể từ đầu đến giờ kể cả việc em ko bit mình có đạp kim hay ko thì cũng ko có nguy cơ đúng ko ạ?

Đọc lại những gì được chia sẻ đi.

hotieuduy
04-06-2014, 21:03
A chị ơi, lỡ trong miệng người bú em có chảy máu, vậy máu đó hòa với nước bọt mà DV em ko có bị xây xước thì có bị hiv ko ạ?

songchungvoi_HIV
04-06-2014, 21:09
A chị ơi, lỡ trong miệng người bú em có chảy máu, vậy máu đó hòa với nước bọt mà DV em ko có bị xây xước thì có bị hiv ko ạ?
Nếu là bạn cái mồm bạn bị viêm nhiễm viêm nú, sâu răng, nhiệt miệng, viêm họng.... bạn dám OS k??????? En còn k nổi ở đó mà Ó với sex

hotieuduy
04-06-2014, 21:53
Nghĩa là chảy máu ít thì nước bọt sẽ có khả năng bất hoạt hiv hả a?

Charles
04-06-2014, 21:57

Nghĩa là chảy máu ít thì nước bọt sẽ có khả năng bất hoạt hiv hả a?

Bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus

hotieuduy
04-06-2014, 21:58
Cho em hỏi thêm nữa nhé: bên Nhiệt Đới có xét nghiệm combo ko ạ?

Charles
04-06-2014, 22:02
Cho em hỏi thêm nữa nhé: bên Nhiệt Đới có xét nghiệm combo ko ạ?

Bạn có nguy cơ đâu mà muốn XN :zk20155: Yên tâm với những gì đã được chia sẻ.

hotieuduy
04-06-2014, 22:17
em sợ là trước đó người bú em ăn rùi cắn trúng môi hay vì lý do gì đó miệng hắn có chảy máu rùi OS cho em nhưng DV em kiểm tra lại bằng mắt thì ko có bị gì hết, nó vẫn còn có vướng mắt ở chỗ nào đó a ạ:yoyo11:

hotieuduy
04-06-2014, 23:13
Mấy a chị đâu rồi? giúp e với

Tuanmecsedec
05-06-2014, 05:16
em sợ là trước đó người bú em ăn rùi cắn trúng môi hay vì lý do gì đó miệng hắn có chảy máu rùi OS cho em nhưng DV em kiểm tra lại bằng mắt thì ko có bị gì hết, nó vẫn còn có vướng mắt ở chỗ nào đó a ạ:yoyo11:

Bạn hỏi thì đã được tư vấn rồi thì yên tâm đi,ngồi đó tự suy diễn ra vấn đề rồi tự hù mình.

hotieuduy
06-06-2014, 21:47
Hic, a chị ơi, em nghĩ là nếu mà miệng người thứ 1 nếu có chảy máu chân răng hay lỡ ăn gì đó cắn trúng bị chảy máu trong miệng, rùi OS cho người thứ 2, vậy là máu với nước bọt sẽ dính trên DV người thứ 2, em vào và OS cho người thứ 2 khoảng 2 cái, vậy là máu đó sẽ dính vào trong miệng em, liệu e có bị ko ạ? em về nhà thì có súc miệng bằng nước muối mà ko thấy rát gì hết, vậy là ko có xước hay loét gì phải ko ?

songchungvoi_HIV
06-06-2014, 21:57
Hic, a chị ơi, em nghĩ là nếu mà miệng người thứ 1 nếu có chảy máu chân răng hay lỡ ăn gì đó cắn trúng bị chảy máu trong miệng, rùi OS cho người thứ 2, vậy là máu với nước bọt sẽ dính trên DV người thứ 2, em vào và OS cho người thứ 2 khoảng 2 cái, vậy là máu đó sẽ dính vào trong miệng em, liệu e có bị ko ạ? em về nhà thì có súc miệng bằng nước muối mà ko thấy rát gì hết, vậy là ko có xước hay loét gì phải ko ?
Vui lòng đọc lại 4 trang chai sẻ dùm, Tài liệu đưa hết rùi, đọc dùng đi

hotieuduy
08-06-2014, 19:32
Huhu, a chị ơi, hôm nay 1 bên vai của em có nổi mấy cái mụt nhỏ màu đỏ, ko bit phải là phát ban ko nữa, chỉ nổi trong 1 vùng nhỏ? Kiểu này e phải đi xét nghiệm cho bớt stress, hic hic:zk20145:

Charles
08-06-2014, 19:37
Huhu, a chị ơi, hôm nay 1 bên vai của em có nổi mấy cái mụt nhỏ màu đỏ, ko bit phải là phát ban ko nữa, chỉ nổi trong 1 vùng nhỏ? Kiểu này e phải đi xét nghiệm cho bớt stress, hic hic:zk20145:

Di thời tiết nóng bức thôi bạn. Phát ban là nổi mẩn toàn thân chứ không chỉ vài nốt.

Nguyen Ha
08-06-2014, 20:02

Dù có là phát ban đi nữa thì cũng chả liên quan gì tới H.

hotieuduy
08-06-2014, 20:57
Vậy em không cần làm gì hết, ko cần xét nghiệm phải ko a chị ?

Nguyen Ha
08-06-2014, 21:01

Không có nguy cơ không cần xét nghiệm, ngồi đọc lại đi.

Charles
08-06-2014, 21:01

HIV không có nguy cơ không cần XN. Bạn lo theo dõi mồng gà, XN giang mai và gan B thôi.

hotieuduy
08-06-2014, 21:58
Huhuhu, em đặt hết niềm tin vào a chị, từng chữ từng câu a chị tư vấn em đã đọc rất kĩ và cũng suy nghĩ rất lâu, em thực sự rất sợ a chị ơi?

Charles
08-06-2014, 22:01
Huhuhu, em đặt hết niềm tin vào a chị, từng chữ từng câu a chị tư vấn em đã đọc rất kĩ và cũng suy nghĩ rất lâu, em thực sự rất sợ a chị ơi?

Yên tâm với những gì được tư vấn, bạn đừng để stress hành hạ, nó sẽ gây ra vô số bệnh.

hotieuduy
11-06-2014, 22:10
Sao em còn lo quá, mấy ngày qua e cứ như ngồi trên đống lửa vậy!!!Mấy cái mụt đã biến mất rồi nhưng giờ em thật sự chẳng thoải mái tý nào, đang coi phim cũng nhiều lúc đơ ra rùi tự nhiên cố nhớ lại lúc trong phòng tắm hồ bơi, sao giờ e chẳng nhớ dc cái gì nữa hết, e cố nhớ lại mà sao nó mờ nhạt sao á, lúc đó mọi chuyện diễn ra khá nhanh nên giờ nhớ lại sao e ko thể nhớ rõ dc, hic hic:zk2040:

hotieuduy
11-06-2014, 22:35
A chị đâu hết rồi, giúp em với!!!!

Nguyen Ha
12-06-2014, 05:22
Sao em còn lo quá, mấy ngày qua e cứ như ngồi trên đống lửa vậy!!!Mấy cái mụt đã biến mất rồi nhưng giờ em thật sự chẳng thoải mái tý nào, đang coi phim cũng nhiều lúc đơ ra rùi tự nhiên cố nhớ lại lúc trong phòng tắm hồ bơi, sao giờ e chẳng nhớ dc cái gì nữa hết, e cố nhớ lại mà sao nó mờ nhạt sao á, lúc đó mọi chuyện diễn ra khá nhanh nên giờ nhớ lại sao e ko thể nhớ rõ dc, hic hic:zk2040:

Sao giăng gì? Hãy đọc lại những gì được chia sẻ đi.

hotieuduy
12-06-2014, 21:16
A chị ơi, em định tuần sau đi xét nghiệm ở Hòa Hảo cho bớt stress, nghe nói là bên Hòa Hảo thay đổi quy trình xét nghiệm, a chị có thể hướng dẫn em trước dc ko ạ? Tại vì em thấy ở đó có nhiều cò mồi nên ko bit phải làm sao nữa

Charles
12-06-2014, 21:19
A chị ơi, em định tuần sau đi xét nghiệm ở Hòa Hảo cho bớt stress, nghe nói là bên Hòa Hảo thay đổi quy trình xét nghiệm, a chị có thể hướng dẫn em trước dc ko ạ? Tại vì em thấy ở đó có nhiều cò mồi nên ko bit phải làm sao nữa

Bạn đến đó ghi vào phiếu khám, sau đó đem tới bàn nhập hồ sơ, khi nhập xong sẽ đến bàn hướng dẫn lấy số và vào phòng khám được in hướng dẫn trên tờ khám bệnh vào gặp BS xin XN, ra đóng tiền rồi xuống phòng XN lấy số chờ lấy máu.

hotieuduy
12-06-2014, 21:35
Vậy là mình gửi xe rồi đi thẳng lên lầu 1 luôn rồi lấy phiếu hả a?

hotieuduy
16-06-2014, 10:39
A chị cho em hỏi, khi dịch nhờn rỉ ra từ DV á( ko phải tinh dịch) mà em dùng tay handjob, vậy là dịch đó sẽ dính vào thân DV và cả bìu nữa, sau đó em hôn lên thân DV và bìu mà môi em hơi khô, vậy có bị lây nhiễm ko ạ? em chỉ hôn bằng môi chứ ko cho vào miệng.

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 11:38
A chị cho em hỏi, khi dịch nhờn rỉ ra từ DV á( ko phải tinh dịch) mà em dùng tay handjob, vậy là dịch đó sẽ dính vào thân DV và cả bìu nữa, sau đó em hôn lên thân DV và bìu mà môi em hơi khô, vậy có bị lây nhiễm ko ạ? em chỉ hôn bằng môi chứ ko cho vào miệng.
Bạn đọc chữ Việt Nam Quốc Ngữ kém quá, Tập đọc lại đi, đánh vần A B C cho chuẩn rùi lên diễn đàn đọc lại 5 trang chia sẻ