PDA

View Full Version : Em nghi ngờ BS tái sử dụng kim tiêm cho nhiều người xin tư vấn

123amanh
26-05-2014, 16:39
em có một trường hợp mong nhận đc lời tư vấn của anh chị. chuyện là sáng nay e vừa đi khám bệnh ở bệnh viện , cụ thể là e làm điện não đồ. trong lúc điện não thi e có thấy cô bs dùng xilanh có kim tiêm bên trong có chứa 1 chất gel để bơm vào trên đỉnh đầu em. em có cảm giác nhói nhói sau đó e vào nhà vệ sinh gội đầu và dùng tay chà đi chà lại xem có đau không hay chay máu gi không thi không thấy xót. e để ý ai vào điện não bs cũng làm như vậy.
vậy các anh chị cho e hỏi nếu cái xilanh đó mà bs dùng cho nhiều người và có làm da đầu xây xát thì có nguy cơ lây nhiễm hiv không ah.
em có hỏi bs ở đó thì dc bs trả lời là không sao..
mong các anh chị cho e lời tư vấn với ah...
em cảm ơn..

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 16:44
em có một trường hợp mong nhận đc lời tư vấn của anh chị. chuyện là sáng nay e vừa đi khám bệnh ở bệnh viện , cụ thể là e làm điện não đồ. trong lúc điện não thi e có thấy cô bs dùng xilanh có kim tiêm bên trong có chứa 1 chất gel để bơm vào trên đỉnh đầu em. em có cảm giác nhói nhói sau đó e vào nhà vệ sinh gội đầu và dùng tay chà đi chà lại xem có đau không hay chay máu gi không thi không thấy xót. e để ý ai vào điện não bs cũng làm như vậy.
vậy các anh chị cho e hỏi nếu cái xilanh đó mà bs dùng cho nhiều người và có làm da đầu xây xát thì có nguy cơ lây nhiễm hiv không ah.
em cảm ơn..
Bạn đặc câu hỏi như vậy theo bạn nếu bạn là BS bạn có dùng một bộ kim tiêm cho nhiều người k??????? Khi mà một BV đạt chuẩn và được sự quản lý của Bộ và sở Y Tế cấp tỉnh Tp TW???

123amanh
26-05-2014, 16:56
vâng, tại em luôn bị ám ảnh về những cái xilanh nên khi bs cầm xilanh để bơm gel vào đầu để đo điện não và có cảm giác nhoi nhói thì e lại sợ. vậy trường hợp của em là an toàn phải không các anh chị...???

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 16:58
vâng, tại em luôn bị ám ảnh về những cái xilanh nên khi bs cầm xilanh để bơm gel vào đầu để đo điện não và có cảm giác nhoi nhói thì e lại sợ. vậy trường hợp của em là an toàn phải không các anh chị...???
Bạn nên nhớ kim tiêm trong BV đem về chất và đốt được cả nhà bạn đấy, đừng có suy diễn cái kiểu taolao@.com.vn

Nguyen Ha
26-05-2014, 16:59
em cảm ơn..

Năm 2014 rồi ai còn dùng bơm kim tiêm cũ nữa.

123amanh
26-05-2014, 17:08
dạ tại e đang mắc chứng ám ảnh cưỡng bức nên cái gì e cũng lo sợ nên e mới nhờ các anh chị giải tỏa tâm lý cho em thôi ạ.

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 17:10
dạ tại e đang mắc chứng ám ảnh cưỡng bức nên cái gì e cũng lo sợ nên e mới nhờ các anh chị giải tỏa tâm lý cho em thôi ạ.
Nếu vậy thì nhờ BV tâm thần can thiệp đi bạn

123amanh
26-05-2014, 17:27
dạ hồi sáng là e đi khám ở bệnh viện tt tw 2 đó các anh chị.

songchungvoi_HIV
26-05-2014, 17:29
dạ hồi sáng là e đi khám ở bệnh viện tt tw 2 đó các anh chị.
Lo mà uống thuốc cho hệ thần kinh mau chống bình phục đi

123amanh
26-05-2014, 17:57
dạ e cảm ơn a