PDA

View Full Version : Kim tiêm

trungle
28-05-2014, 10:14
Anh chị tư vấn giúp em chuyện này với.... Em làm bảo vệ trong 1 cao ốc đang thi công. Cách đây khoảng 1 tháng, e tuần tra trên lầu 19 và có đứng nghỉ mệt trong phòng (phòng đó tối ). Em đứng dựa trên cửa sổ. Khi đứng em không có cảm giác gì hết. Nhưng khi quay mặc bước ra thì em bị nhói ở bắp chuối 1 cái. Em đi ra ngoài và xem thì thấy chỗ nhói có nổi phồng lên như muỗi chích và có cảm giác ngứa. Em nghĩ không sao nên không quay lại kiểm tra. Gần đây, em mới biết tòa nhà này lâu lâu vẫn phát hiện kim tiêm. Bây giờ, em hoang mang lắm. Không biết mình có bị kim tiêm đâm không nữa. Anh chị giúp em với.

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 10:19
Anh chị tư vấn giúp em chuyện này với.... Em làm bảo vệ trong 1 cao ốc đang thi công. Cách đây khoảng 1 tháng, e tuần tra trên lầu 19 và có đứng nghỉ mệt trong phòng (phòng đó tối ). Em đứng dựa trên cửa sổ. Khi đứng em không có cảm giác gì hết. Nhưng khi quay mặc bước ra thì em bị nhói ở bắp chuối 1 cái. Em đi ra ngoài và xem thì thấy chỗ nhói có nổi phồng lên như muỗi chích và có cảm giác ngứa. Em nghĩ không sao nên không quay lại kiểm tra. Gần đây, em mới biết tòa nhà này lâu lâu vẫn phát hiện kim tiêm. Bây giờ, em hoang mang lắm. Không biết mình có bị kim tiêm đâm không nữa. Anh chị giúp em với.
Bạn àh, đó là do côn trùng cắn thui, chứ kim tiêm đâm làm gì phồng lên trời, và nếu k có người đâm vạn thì kim đâu tự đâm vào bắp chân trùi, không lẻ cây kim tự duy chuyển từ dưới đất lên tới bắp chân mà đâm àh??? Túm lại k hề có kim đâm chỉ là côn trùng hay con ong đốt mới phòng lên, và ngứa, chứ km tiêm đâm k có chuyện ngứa nhé

trungle
28-05-2014, 10:24
Anh Songchung ơi. Nếu vết kim chích nhiễm trùng thì có phồng và ngứa không anh? Tại công trường nhiều bụi bậm lắm...

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 10:27
Anh Songchung ơi. Nếu vết chích nhiễm trùng thì có phồng và ngứa không anh? Tại công trường nhiều bụi bậm lắm...

http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi trungle http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=120694#post120694)Anh chị tư vấn giúp em chuyện này với.... Em làm bảo vệ trong 1 cao ốc đang thi công. Cách đây khoảng 1 tháng, e tuần tra trên lầu 19 và có đứng nghỉ mệt trong phòng (phòng đó tối ). Em đứng dựa trên cửa sổ. Khi đứng em không có cảm giác gì hết. Nhưng khi quay mặc bước ra thì em bị nhói ở bắp chuối 1 cái. Em đi ra ngoài và xem thì thấy chỗ nhói có nổi phồng lên như muỗi chích và có cảm giác ngứa. Em nghĩ không sao nên không quay lại kiểm tra. Gần đây, em mới biết tòa nhà này lâu lâu vẫn phát hiện kim tiêm. Bây giờ, em hoang mang lắm. Không biết mình có bị kim tiêm đâm không nữa. Anh chị giúp em với.

Em đi ra ngoài và xem thì thấy chỗ nhói có nổi phồng lên như muỗi chích và có cảm giác ngứa => Đây là lời bạn nói này

trungle
28-05-2014, 10:30
Anh Songchung ơi. Nếu kim đâm mà vết thương bị nhiễm trùng thì có sưng và ngứa không anh? Tại môi trường em làm việc nhiều bụi bậm nên em xin ý kiến anh ạ.

trungle
28-05-2014, 10:41
Dạ ý em mún hỏi là nếu kim tiêm đâm mà bị nhiễm trùng thì có dấu hiệu em vừa nói ko anh.. vì chỗ em làm nhiều bụi lắm... Mong a giúp e... em xin cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 11:00
Anh Songchung ơi. Nếu kim đâm mà vết thương bị nhiễm trùng thì có sưng và ngứa không anh? Tại môi trường em làm việc nhiều bụi bậm nên em xin ý kiến anh ạ.

Dạ ý em mún hỏi là nếu kim tiêm đâm mà bị nhiễm trùng thì có dấu hiệu em vừa nói ko anh.. vì chỗ em làm nhiều bụi lắm... Mong a giúp e... em xin cảm ơn anh
Kim tiêm đâm k có chuyện nhiễm trùng, Khi nào kim tiêm dưới đất dơ bẩn đâm mới nhiễm trùng và nguy cơ uốn ván

trungle
28-05-2014, 11:12
Vậy trường hợp của em có thể an tâm rồi phải không anh? Mấy hm nay, em rầu quá.

songchungvoi_HIV
28-05-2014, 11:13
Sao lại k an tâm, bởi có kim nào đâm bạn đâu, chi là do côn trùng hay con ong đốt bạn mà thôi.

trungle
28-05-2014, 11:15
Dạ. Em xin cảm ơn anh nhiều

Tuanmecsedec
28-05-2014, 21:59

Bạn yên những gì bạn kể không phải bị kim tiêm đâm đâu.

trungle
28-05-2014, 22:43
Dạ từ ngày e nghe tòa nhà có kim tiêm... e cứ bồn chồn trong người hoài... khổ lâm mấy anh ơi

trungle
29-05-2014, 04:29
Cao ốc em làm vẫn đang là công trường thi công nên phức tạp lắm... nghe có kim tiêm mà em lại bị vậy nên e rầu lắm.

Tuanmecsedec
29-05-2014, 04:34
Dạ từ ngày e nghe tòa nhà có kim tiêm... e cứ bồn chồn trong người hoài... khổ lâm mấy anh ơi

Cao ốc em làm vẫn đang là công trường thi công nên phức tạp lắm... nghe có kim tiêm mà em lại bị vậy nên e rầu lắm.

Nếu nói về công trường cao ốc thì có muôn ngàn thứ để đâm bạn,nào là đính,ốc vít,kẽm .v.v.v.v