PDA

View Full Version : giúp e trả lời vớixét nhiệm anti hiv 4 tuần âm tính kết quả này có cao ko các

maimaiyeu
31-05-2014, 00:49
Hiện tại e xt anti hiv về từ 4 tuần. Âm tinh.4 tuần qua e ko sốt ko biểu hiện j cả.moi hai ngày gần đây e ăn bị nôn ra. Mệt mỏi.các bạn xem e có bị hiv k...

maimaiyeu
31-05-2014, 01:13
E quan he ko dùng bcs với bạn gái mới quen. Hai lần.nhưng e hỏi la tinh từ ngày đầu quan hệ pải ko các bac giup e voi

Nguyen Ha
31-05-2014, 06:35
E quan he ko dùng bcs với bạn gái mới quen. Hai lần.nhưng e hỏi la tinh từ ngày đầu quan hệ pải ko các bac giup e voi

Hiện tại e xt anti hiv về từ 4 tuần. Âm tinh.4 tuần qua e ko sốt ko biểu hiện j cả.moi hai ngày gần đây e ăn bị nôn ra. Mệt mỏi.các bạn xem e có bị hiv k...

Lấy nguy cơ cuối cùng làm mốc thời gian đi xét nghiệm.
Bạn xét nghiệm Anti sau nguy cơ 4 tuần chưa chính xác, bạn xét nghiệm lại sau nguy cơ 6 và 12 tuần. HIV không có biểu hiện đặc trưng nên không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.

Charles
31-05-2014, 07:36

Không chuẩn đoán HIV qua biểu hiện hay triệu chứng, bạn QHTD không an toàn với người không rõ tình trạng sức khỏe thì chỉ có XN máu mới rõ. Tính từ lần QHTD không an toàn cuối cùng XN HIV 6 tuần sau nguy cơ và chốt ở tuần 12. Giang mai và gan B XN sau nguy cơ 4 tuần.

songchungvoi_HIV
31-05-2014, 08:15
e xt anti hiv về từ 4 tuần. Âm tinh => 4 tuần XN Antive HIV 1/2 k chính xác vì tại thời điểm 4 tuần đến ít nhất 6 tuần bạn phải XN HIV Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, bạn chỉ XN HIV tìm kháng thể k là k chính xác, vui lòng XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể sau 6 tuần và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo

Tuanmecsedec
31-05-2014, 11:38

Với 4 tuần phương pháp HIV Ab tìm kháng thể thì chưa chính xác.Phương pháp này nên để ít nhất 6 tuần và chính xác nhất là 12 tuần.Vì vậy bạn cần xét nghiệm lại.

stress1234
01-06-2014, 08:40
4 tuần đi làm combo đi bạn

maimaiyeu
04-06-2014, 05:42
Với 4 tuần phương pháp HIV Ab tìm kháng thể thì chưa chính xác.Phương pháp này nên để ít nhất 6 tuần và chính xác nhất là 12 tuần.Vì vậy bạn cần xét nghiệm lại.

E cảm ơn bác hôm qua e di tổng động viên lại cơ thể chụp chiếu nội soi và xét nghiệm lại thì at .còn nôn là do viêm dạ,dày loét.như vậy tỷ lệ e ko nhiệm có,cao ko ạ

maimaiyeu
04-06-2014, 05:57
Lấy nguy cơ cuối cùng làm mốc thời gian đi xét nghiệm.
Bạn xét nghiệm Anti sau nguy cơ 4 tuần chưa chính xác, bạn xét nghiệm lại sau nguy cơ 6 và 12 tuần. HIV không có biểu hiện đặc trưng nên không chẩn đoán HIV qua triệu chứng.
E tuong là lần dau e cung QH KAT. Thi lan,sau cung vay chu.e biet roi bác ạ. E moi di xet nghiem. Hbsay antihcl âm tính.e chua hieu do la xn hiv loại gì vậy

maimaiyeu
04-06-2014, 06:00
4 tuần đi làm combo đi bạn
Làm ở đau hả bác ơi lo quá

maimaiyeu
04-06-2014, 06:06
e xt anti hiv về từ 4 tuần. Âm tinh => 4 tuần XN Antive HIV 1/2 k chính xác vì tại thời điểm 4 tuần đến ít nhất 6 tuần bạn phải XN HIV Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, bạn chỉ XN HIV tìm bakhbác ơiáng thể k là k chính xác, vui lòng XN HIV 1/2h Ab tìm kháng thể sau 6 tuần và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáoh

Vâng...a ơi thế bây giờ e xet nhiem hiv ag/ab thi chinh xac hơn ạ.21 trung liệt hà nội ..ço pai dc nay k ạ.

maimaiyeu
04-06-2014, 06:16
Hôm qua e mới đi kham tỏng thể nội soi siêu âm nc là tất. Cả..thử máu j mà hcl ...cũng là anti mhanh o bv dh quân ý hag nội.e đều âm tinh. Nhu vậy tỷ lệ e k nhiem có,cao ko các bác @@

songchungvoi_HIV
04-06-2014, 08:08
Hôm qua e mới đi kham tỏng thể nội soi siêu âm nc là tất. Cả..thử máu j mà hcl ...cũng là anti mhanh o bv dh quân ý hag nội.e đều âm tinh. Nhu vậy tỷ lệ e k nhiem có,cao ko các bác @@
Bạn phải nói rõ có XN HIV k?? Trong phiếu trả KQ XN HIV ghi sinh phẩm gì?? Và thời gian XN HIV cho hành vi nguy cơ là bao nhiêu tuần????

maimaiyeu
10-06-2014, 05:54
Bạn phải nói rõ có XN HIV k?? Trong phiếu trả KQ XN HIV ghi sinh phẩm gì?? Và thời gian XN HIV cho hành vi nguy cơ là bao nhiêu tuần????

Thôi ngày kia thứ.5 e đi xn lại a cho e hỏi là 21 trung liệt co chính,xác ko.mà combo 32 ngày ag/ab xn bao nhiu tiền vậy..

Tuanmecsedec
10-06-2014, 05:59
Thôi ngày kia thứ.5 e đi xn lại a cho e hỏi là 21 trung liệt co chính,xác ko.mà combo 32 ngày ag/ab xn bao nhiu tiền vậy..

21 Trung Liệt xét nghiệm phương pháp này hình như 300 ngàn.

maimaiyeu
10-06-2014, 06:05
21 Trung Liệt xét nghiệm phương pháp này hình như 300 ngàn.

Vâng e lo quá .e cam on bác..e mất,ăn mất ngủ.. bác à nêu như âm tinh 32 ngay thi ti lẹ bày cao đúng k bac.

maimaiyeu
10-06-2014, 06:07
21 trung liệt có chính xác ko ạ...

Nguyen Ha
10-06-2014, 06:21
21 trung liệt có chính xác ko ạ...

21 Trung Liệt chính xác.

maimaiyeu
10-06-2014, 06:53
21 Trung Liệt chính xác.
Nếu như âm tinh pp ag/ab 4 tuần tỉ lệ cao ko bác oi. Va,có bh lật kèo ko ạ

Nguyen Ha
10-06-2014, 07:13

Nếu combo 4 tuần âm tính rất khả quan và chưa ai bị lật kèo.

maimaiyeu
10-06-2014, 07:41
Nếu combo 4 tuần âm tính rất khả quan và chưa ai bị lật kèo.

Cảm ơn bác

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 08:42

Cảm ơn bác
21 Trung Liệt mà k chính xác vậy ở đâu mới chính xác đây. Bạn nên nhớ XN là dùng sinh phẩm cho vào huyết thanh khi huyết thanh đó được tách ly tâm từ hồng cầu, chứ đâu phải lấy máu ra dĩa ngồi đếm HIV mà chính với không xác???

maimaiyeu
11-06-2014, 18:29
Các bác oi em xn ở bệnh viện hồng ngọc ag/ab âm tính r. Lại có cơ hội sống tồi

maimaiyeu
11-06-2014, 18:31
21 Trung Liệt mà k chính xác vậy ở đâu mới chính xác đây. Bạn nên nhớ XN là dùng sinh phẩm cho vào huyết thanh khi huyết thanh đó được tách ly tâm từ hồng cầu, chứ đâu phải lấy máu ra dĩae cảmq ngồi đếm HIV mà chính với không xác???
E cảm ơn hn e xn ab/ab o hồng ngọc âm tính e cảm ơn bác nhiu giờ e xả sterrr đây ạ