PDA

View Full Version : anh chị tư vấn giúp em

hoangmag
01-06-2014, 15:38
Hôm nay em đánh răng.Em thấy trên tuyp thuốc đánh răng của em có 1 vết màu đỏ tươi.Em lấy móng tay cạo mãi mà không sạch.Xả nước vào mẫi mới hết được.Cho em hiểu nếu đó là máu thì em có nguy cơ nhiễm các bệnh lây từ máu không ak

Charles
01-06-2014, 15:52
Hôm nay em đánh răng.Em thấy trên tuyp thuốc đánh răng của em có 1 vết màu đỏ tươi.Em lấy móng tay cạo mãi mà không sạch.Xả nước vào mẫi mới hết được.Cho em hiểu nếu đó là máu thì em có nguy cơ nhiễm các bệnh lây từ máu không ak

Hôm nay em đánh răng.Em thấy trên tuyp thuốc đánh răng của em có 1 vết màu đỏ tươi.Em lấy móng tay cạo mãi mà không sạch.Xả nước vào mẫi mới hết được => Cạo mãi không sạch thì đó là vết sơn, hoặc mực dạ dầu chứ làm gì có máu nào trên tuýp thuốc?? Dù đúng đó là vết máu, nhưng máu đã khô thì virus đã bất hoạt không làm lây nhiễm được nữa.

Tuanmecsedec
02-06-2014, 04:49

Vết màu tươi thì không hẳn là máu.Cho dù là máu mà đã khô rồi thì không làm lây nhiễm.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 08:27
hấy trên tuyp thuốc đánh răng của em có 1 vết màu đỏ tươi => lấy móng tay cạo mãi mà không sạch => Xả nước vào mẫi mới hết được => Bạn thấy có phi lý k??? Máu đỏ tươi mà dùng móng tay cạo k sạch là sao?? :zk20155: => Rùi dùng nước xả mới sạch??? :zk20155: => Chứng tỏ đó k phải là máu. Bởi máu mà tươi trên kem đánh răng thì chỉ cần quẹt qua là sạch, đâu có chuyện dùng móng tay cào mãi k ra??