PDA

View Full Version : em xin hỏi thêm,cầm kim tiêm dính máu,bị hiv ko

le bin
02-06-2014, 16:57
em có 5 vấn đề mong anh chị tư vấn thêm về kiến thúwc,em lo sợ quá,mong a chị hay tư vấn
1.
hôm nay tronbg lúc làm vệ sinh ngõ,em thấy cái kim tiêm cùa mấy anh nghiện vứt ở ngõ,em nhặt bỏ vứt đi,khi cầm vào thấy có 1 ít máu dính ở ống kim bên ngoài,em về rửa tay sạch,nhìn kĩ,tay em ko bị chảy máu,cũng k có vết thương,liệu có nguy cơ hiv k ạ
2
em nặn cào cái mụn chảy vỡ máu nước ra,xong đó em vắt tay lên cổ tay 1 anh,mà cái mụn đó vua vỡ,đang có tín máu,liệu bị hiv k,em ko để ý xem cổ tay a kia có chảy máu k,e có nguy cơ k
3
em đi chơi,vô tình đi qua cái xe chở rác,đi qua nó,tự nhiên chân em quet phải cái túi,lúc đó em nhìn thấy cái túi treo ở xe rác,liệu em có bị kim tiêm đam ko,em thấy hơi trầy da 1 ti
4
hôm nay em đi học lái xe,vô tình chân em bị 1 người ngồi trên chống tay vào,và ngã hẳn vào chân em,liệu nguoi đó có găm kim tiêm vào mông rồi ngã len nguoi em,dâm kim vào nguoi e ko,vì chỗ chân em có 1 chấm đỏ
5
em đi mua quần áo,vô tình bị ngã vào cái ống bô,đuôi xe,xong nhìn lại thấy bị xước da,liệu cóp kim tiêm gam trên đuôi xe ko,em lo quá
* đay là câu hỏi cuối cùng của em,mong a chị tư vấn,đừng nói em

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 17:09
em có 5 vấn đề mong anh chị tư vấn thêm về kiến thúwc,em lo sợ quá,mong a chị hay tư vấn
1.
hôm nay tronbg lúc làm vệ sinh ngõ,em thấy cái kim tiêm cùa mấy anh nghiện vứt ở ngõ,em nhặt bỏ vứt đi,khi cầm vào thấy có 1 ít máu dính ở ống kim bên ngoài,em về rửa tay sạch,nhìn kĩ,tay em ko bị chảy máu,cũng k có vết thương,liệu có nguy cơ hiv k ạ
2
em nặn cào cái mụn chảy vỡ máu nước ra,xong đó em vắt tay lên cổ tay 1 anh,mà cái mụn đó vua vỡ,đang có tín máu,liệu bị hiv k,em ko để ý xem cổ tay a kia có chảy máu k,e có nguy cơ k
3
em đi chơi,vô tình đi qua cái xe chở rác,đi qua nó,tự nhiên chân em quet phải cái túi,lúc đó em nhìn thấy cái túi treo ở xe rác,liệu em có bị kim tiêm đam ko,em thấy hơi trầy da 1 ti
4
hôm nay em đi học lái xe,vô tình chân em bị 1 người ngồi trên chống tay vào,và ngã hẳn vào chân em,liệu nguoi đó có găm kim tiêm vào mông rồi ngã len nguoi em,dâm kim vào nguoi e ko,vì chỗ chân em có 1 chấm đỏ
5
em đi mua quần áo,vô tình bị ngã vào cái ống bô,đuôi xe,xong nhìn lại thấy bị xước da,liệu cóp kim tiêm gam trên đuôi xe ko,em lo quá
1.
hôm nay tronbg lúc làm vệ sinh ngõ,em thấy cái kim tiêm cùa mấy anh nghiện vứt ở ngõ,em nhặt bỏ vứt đi,khi cầm vào thấy có 1 ít máu dính ở ống kim bên ngoài,em về rửa tay sạch,nhìn kĩ,tay em ko bị chảy máu,cũng k có vết thương,liệu có nguy cơ hiv k ạ => Cẫm cây kim xong rữa tay mắc mớ gì có nguy cơ??? Bạn hỏi xong bạn thấy có phi lý k??
2
em nặn cào cái mụn chảy vỡ máu nước ra,xong đó em vắt tay lên cổ tay 1 anh,mà cái mụn đó vua vỡ,đang có tín máu,liệu bị hiv k,em ko để ý xem cổ tay a kia có chảy máu k,e có nguy cơ k => Tay bạn nặn mụn xong bạn gác lên người ta mắc mớ gì sợ nhiễm HIV, HIV lây kiểu bạn nói thì chít mịa rùi
3
em đi chơi,vô tình đi qua cái xe chở rác,đi qua nó,tự nhiên chân em quet phải cái túi,lúc đó em nhìn thấy cái túi treo ở xe rác,liệu em có bị kim tiêm đam ko,em thấy hơi trầy da 1 ti => Ũa HIV đâu có sống trong cái túi rác??
4
hôm nay em đi học lái xe,vô tình chân em bị 1 người ngồi trên chống tay vào,và ngã hẳn vào chân em,liệu nguoi đó có găm kim tiêm vào mông rồi ngã len nguoi em,dâm kim vào nguoi e ko,vì chỗ chân em có 1 chấm đỏ => Bạn đúng là hoang tưởng
5
em đi mua quần áo,vô tình bị ngã vào cái ống bô,đuôi xe,xong nhìn lại thấy bị xước da,liệu cóp kim tiêm gam trên đuôi xe ko,em lo quá => Té vào đóng quần áo thì kim đâu mà đâm??? Bạn có bị té giếng k??
1 + 2 + 3 + 4 + 5 => Bị thần kinh

le bin
02-06-2014, 17:15
em vao mua áo xohng,ra nhà để xe,bị ngã lên xe,em sợ có kim găm trên xe
và em cào chảy máu 1 chấm nhỏ,như vỡ đâu mụn,nếu tay nguoi kia chảy máu,em chạm vào có lây ko ạ,
2 truongh op này có nguy cơ k ạ

songchungvoi_HIV
02-06-2014, 17:17
em vao mua áo xohng,ra nhà để xe,bị ngã lên xe,em sợ có kim găm trên xe
và em cào chảy máu 1 chấm nhỏ,như vỡ đâu mụn,nếu tay nguoi kia chảy máu,em chạm vào có lây ko ạ,
2 truongh op này có nguy cơ k ạ
Thui đi Bồ tèo, suy diễn quá

le bin
02-06-2014, 17:22
tóm lại tat cả hành vi em có nguy cơ k ạ

Charles
02-06-2014, 17:56
1.
2
3
4
5

Tất cả những gì bạn kể do lo lắng rồi suy diễn ra thôi. Bạn cần tìm hiểu kiến thức về đường lây HIV có sẵn tại diễn đàn để tránh lo hão như này.

Tuanmecsedec
03-06-2014, 05:35

Nói tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ.